Thái Dương cư mệnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thái Dương cư mệnh

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Khoakotaro đã viết:
Bác nói đúng về mẫu người TC rồi ! Tóm lại TC sống tính toán thực dụng tý ... Con người em hay suy nghĩ , đa số hay suy nghĩ về tình cảm ! Chắc do con Thái Âm nó xung chiếu cung Di nên mới như vậy ! Cũng may là cung Thê e có Dương Lương có vk là người khẳng khái nghĩ j nói đó ! Bù lại cho cái tính của TC
Chứ 2 TC cưới nhau chắc sụp nhà mất
Có thể bạn than cư Thê... người Thân cư thê... thường tanh hơi going con gái...và nghề chính thì bình thường... nhưng nghề phụ vô cùng đặc sắc

Em cũng Tc nhưng em không quan tâm phụ nữ nhiều... em chĩ muốn đuợc thành danh trong cuộc sống... Em thich danh thoi gian cho doc sach... nghien cuu nhieu...Mặc dù mênh em cũng có 1 sao dâm tính... nhưng 4 thằng TC Thien Quy Cư môn Tam Thai Thien Giai nó triệt luôn thăng này... nên em cũng ít mặn mà chuỵen trai gái

Em cung khong biet em thich ai nua... co nhung nuoi Phu nu em cung khong thich... nhung giup do em... nen cung qua lai voi ho cho vui...

Vi vo tinh quen voi co TD nay ... cách đối xử vô cùng ấm áp... hơi đanh đá... nóng tinh... nhưng chăm sóc rất giỏi... nen cung lam minh thay doi cach suy nghi 1 chut ve phu nu...

Hôm nọ đuợc 1 cô thầy bói coi cho free... dặn mình nên cuới vơ... vi vơ hơp với mình hơn gia đình.. nên sẽ thuận lợi hơn trong việc tien than nen em moi tap coi Tu vi ...
Den gio coi cung chua toi dau... nhung van to mo... muon nghien cuu sau hon haha
miyakekenwings đã viết: Mà mình nghĩ người thiên cơ cũng chiều người iu lắm chứ nhỉ, không biết bạn thế nào, mình có thằng bạn thiên cơ ở mùi nó tâm lý với các bạn nữ lắm ^.^, mình chỉ sợ nó bị vợ ăn hiếp thôi
ban chat thien co la Khac CHa me, Khac con cai... nhung lai so nguoi yeu hoac vo ban a =)) ...
Thien co rat đa tài... vi sao nay la sao động... với thích nghiên cứu... thích học nhiều nhưng lại không chuyên cái nào hết...
Mat khac sao nay tinh Dương rất mạnh...1 so sach con noi TC la thien hạ đê nhất bưa ma =)) nên rat muon chinh phuc phu nu bang moi giá...
Thang HD con ghe gom hon...
Sửa lần cuối bởi panda83 vào lúc 11:42, 12/08/16 với 2 lần sửa.
Đầu trang

SonTran236
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi SonTran236 »

haiquan23 đã viết:mHình ảnh
Mình cũng xin mạn phép post lá số của mình thái dương cư mệnh.
Tốt bụng nóng nảy thấy cũng rõ nhưng rõ nhất là khắc người thân.
Thường xuyên có tranh cãi với bố mẹ, khắc khẩu khủng khiếp luôn.
Xin chào ông bạn cùng lá số. Lại trùng phùng tại đây rồi:). Năm nay không biết gia đình, việc làm có được suôn sẻ không?
Đầu trang

Khoakotaro
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Khoakotaro »

miyakekenwings đã viết:
Khoakotaro đã viết:
miyakekenwings đã viết:
Mệnh dương chiều người iu mình thấy đúng nè bạn. Iu là cưng lắm luôn, còn hỏng biết chiều ngược lại là đá luôn :))
@chị Mít: ủa em nghĩ ng` thái dương mềm mại chứ hỉ? Em dương như chị mà sao k được tý nghiêm nghị nào hết vậy ~.~ :(?
Mà nam nữ như nhau hã bác ! Em thích cảm giác được người iu cưng chiều ! Chắc tại vì bên nội ngoại là em út trong họ nên được chiều quen rồi ! Ảnh hưởng cả chuyện tc :))
Ý bạn là seo ta, bạn thích bạn nam hử ? ^^.
Ùn, ai mà chẳng thích được chiều. Các bạn nam TD thì mình k biết rõ, nhưng thấy họ có vẻ chảnh chảnh (chắc do họ tài giỏi), cứng nhắc. Các bạn nữ TD vượng miếu thì khéo léo vượng phu ích tử, đảm đang!!! ^.^
Mà mình nghĩ người thiên cơ cũng chiều người iu lắm chứ nhỉ, không biết bạn thế nào, mình có thằng bạn thiên cơ ở mùi nó tâm lý với các bạn nữ lắm ^.^, mình chỉ sợ nó bị vợ ăn hiếp thôi
Em muốn bít nữ Thái Dương có chiều chồng ko để biết tính cô vợ tương lai
Em cũng tâm lý nhưng có cái hay ghen hay suy nghĩ nên vk tương lai phải là người khẳng khái , nếu giống tính e chắc ly dị sớm !
Mà ko biết sao này e có sợ vợ ko nữa , chắc chỉ là nể vợ thôi =))
Đầu trang

Khoakotaro
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Khoakotaro »

panda83 đã viết:
Khoakotaro đã viết:
Bác nói đúng về mẫu người TC rồi ! Tóm lại TC sống tính toán thực dụng tý ... Con người em hay suy nghĩ , đa số hay suy nghĩ về tình cảm ! Chắc do con Thái Âm nó xung chiếu cung Di nên mới như vậy ! Cũng may là cung Thê e có Dương Lương có vk là người khẳng khái nghĩ j nói đó ! Bù lại cho cái tính của TC
Chứ 2 TC cưới nhau chắc sụp nhà mất
Có thể bạn than cư Thê... người Thân cư thê... thường tanh hơi going con gái...và nghề chính thì bình thường... nhưng nghề phụ vô cùng đặc sắc

Em cũng Tc nhưng em không quan tâm phụ nữ nhiều... em chĩ muốn đuợc thành danh trong cuộc sống... Em thich danh thoi gian cho doc sach... nghien cuu nhieu...Mặc dù mênh em cũng có 1 sao dâm tính... nhưng 4 thằng TC Thien Quy Cư môn Tam Thai Thien Giai nó triệt luôn thăng này... nên em cũng ít mặn mà chuỵen trai gái

Em cung khong biet em thich ai nua... co nhung nuoi Phu nu em cung khong thich... nhung giup do em... nen cung qua lai voi ho cho vui...

Vi vo tinh quen voi co TD nay ... cách đối xử vô cùng ấm áp... hơi đanh đá... nóng tinh... nhưng chăm sóc rất giỏi... nen cung lam minh thay doi cach suy nghi 1 chut ve phu nu...

Hôm nọ đuợc 1 cô thầy bói coi cho free... dặn mình nên cuới vơ... vi vơ hơp với mình hơn gia đình.. nên sẽ thuận lợi hơn trong việc tien than nen em moi tap coi Tu vi ...
Den gio coi cung chua toi dau... nhung van to mo... muon nghien cuu sau hon haha
miyakekenwings đã viết: Mà mình nghĩ người thiên cơ cũng chiều người iu lắm chứ nhỉ, không biết bạn thế nào, mình có thằng bạn thiên cơ ở mùi nó tâm lý với các bạn nữ lắm ^.^, mình chỉ sợ nó bị vợ ăn hiếp thôi
ban chat thien co la Khac CHa me, Khac con cai... nhung lai so nguoi yeu hoac vo ban a =)) ...
Thien co rat đa tài... vi sao nay la sao động... với thích nghiên cứu... thích học nhiều nhưng lại không chuyên cái nào hết...
Mat khac sao nay tinh Dương rất mạnh...1 so sach con noi TC la thien hạ đê nhất bưa ma =)) nên rat muon chinh phuc phu nu bang moi giá...
Thang HD con ghe gom hon...
Em nghe nói con ngừoi Thân Thê sẽ có nghề tai trái đặc sắc , nhưng chắc khi e gặp vợ mới có cái nghề ấy =))
Tính e thì đôi phần con gái thật , có bà thầy còn phán thân đàn ông nhưng tính đàn bà ( ôi my god ) , ko lẽ sau này con vợ nó tính đàn ông trong thân xác phụ nữ
Mà năm sau đại hạn e nó trùng phùng đaj tiểu hạn cung thê + đại hao + khôi + dương lương ko biết có hạn cưới ko !!! Cũng ngóng lắm kaka
Đầu trang

june78
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi june78 »

Các bạn cho mình xin ý kiến tí.
ông con mình mệnh Dương Lương, có Hoá Khoa chiếu về, mà chả thông minh tẹo nào?
Vậy là do cách cục nào?
Xin cảm ơn rất nhiều!
Hình ảnh
Đầu trang

haiquan23
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiquan23 »

SonTran236 đã viết:
haiquan23 đã viết:mHình ảnh
Mình cũng xin mạn phép post lá số của mình thái dương cư mệnh.
Tốt bụng nóng nảy thấy cũng rõ nhưng rõ nhất là khắc người thân.
Thường xuyên có tranh cãi với bố mẹ, khắc khẩu khủng khiếp luôn.
Xin chào ông bạn cùng lá số. Lại trùng phùng tại đây rồi:). Năm nay không biết gia đình, việc làm có được suôn sẻ không?
Một năm rồi đấy nhỉ ông bạn :)).
Không biết thế nào là suon sẻ nữa.
Việc làm cũng ổn định, cũng thanh tiến một chút, nhưng vẫn chưa thoả mãn đc cả tiền tài công danh :)).
Cũng đau đầu lắm.
Ông năm nay thì sao?
Đầu trang

SonTran236
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi SonTran236 »

haiquan23 đã viết: Một năm rồi đấy nhỉ ông bạn :)).
Không biết thế nào là suon sẻ nữa.
Việc làm cũng ổn định, cũng thanh tiến một chút, nhưng vẫn chưa thoả mãn đc cả tiền tài công danh :)).
Cũng đau đầu lắm.
Ông năm nay thì sao?
Tôi năm nay kể ra thì tiền bạc dễ đến, dễ đi. May mắn gặp được quý nhân giúp đỡ trong công việc thế công việc cũng nhẹ nhàng, không gặp áp lực nhiều. Nhưng cái triệt ở cung điền trạch làm tôi vất vả chuyện nhà cửa quá. Sau cùng tôi kém ông bạn ở cái khoản chả có ma nào thèm để ý cả. Cũng mong cả hai ae mình từ giờ đến cuối năm sẽ có chút của ăn, của để, nỗ lực phấn đấu của bản thân sẽ được m.n ghi nhận
P/s: Chúc ông mau cưới vợ. Tôi nghĩ sẽ xung động gây ảnh hưởng tốt với cung Quan và cung Phúc :D :D :D
Đầu trang

hungcan89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hungcan89 »

Tavont đã viết:
hungcan89 đã viết:Cho em góp vui lá số của em với ạ. Hiền lành, thông minh. khắc khẩu với người thân. nhiều khi cảm thấy lận đận trong học hành. 22 năm rồi cũng vẫn chưa có mảnh tình vắt vai dù nhiều người thích. ít bạn, đôi khi cảm thấy cô độc.
Hình ảnh
Lại thêm một lá số khổ của Thái Dương/ :-w
Mong được anh cho vài lời về lá số của em ạ :( không biết em khổ về đường gì ạ?
Đầu trang

Mít mít
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mít mít »

Có bác nào vào luận mệnh Thái Dương nữa đi ạ, cho e học hỏi với ạ
Đầu trang

emi_bachyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi emi_bachyen »

Đây là lá số của mình. Mình cũng thấp da ngăm, tính cũng bộc trực, khắc khẩu với mẹ và hợp với bố. Mọi người nhận xét mình thông minh, học hành giỏi, tới đại học thôi chứ giờ học dốt lắm vì lấy chồng rồi cứ như thành người khác ý.
Lúc chưa lấy chồng thì hướng ngoại, tính tình sốc vác. Giờ thì an phận thủ thường vì chồng chiều nên cũng chả mơ mộng gì nhiều nữa. Như mọi người nhận xét về chồng của ng có mệnh Thái Dương mình thấy chồng mình cũng có điểm giống, nhưng hiện nay vẫn thấy chiều mình nên nghĩ thôi hưởng được ngày nào hay ngày đấy. Mọi người xem có đúng ko nhé.

Cảm ơn mn,
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”