"Lá số 100 lá mới có một lá"

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

"Lá số 100 lá mới có một lá"

Gửi bài gửi bởi maiquynh130995 »

Kính chào mọi người trong diễn đàn.
Mai_Quỳnh_2016_0417d739 (1).jpg
Mai_Quỳnh_2016_0417d739 (1).jpg (257.54 KiB) Đã xem 3039 lần
Em là nữ. Em sinh ngày dương lịch 13.09.1995 (nhằm 19.08.1995 âm lịch)vào lúc 11h30 phút buổi trưa. Nơi sinh tại Trà Vinh thuộc miền tây ạ. Em có đi xem tử vi thì được cô xem tử vi bảo là "lá số của con có cách tam hóa liên châu. 100 lá số mới có 1 lá". E mới nghiên cứu tử vi nên cũng không hiểu lắm về điều này.
Năm nay em 22 tuổi âm, em bị cận, cao tầm 1m58. Da trắng, em từng học đại học sư phạm TPHCM nhưng sau đó chuyển ngành hiện giờ em đang học báo chí phát thanh truyền hình. Tính tình em khá nhạy cảm. Cái tôi rất cao, rất nóng tính, e rất liều lĩnh dạn dĩ, nói rất nhiều và hay giận dỗi suy nghĩ nhiều, e cũng hay quên, gan nóng nên da dễ nổi mụn. Em là mẫu người ham học hỏi, thích giao lưu, thích thay đổi nghề nghiệp. Tính tình rất mau chán. Em xin nhờ mọi người cho đôi lời về con đường sự nghiệp của em sau này, em có xuất ngoại được không? Sau này e sẽ có cơ ngơi riêng không ạ? Về tình cảm e cũng cảm thấy mình rất lận đận. Và e cũng rất sợ bệnh sợ chết ạ hic. Mong mọi người có thể cho e biết với lá số của em có gặp ác bệnh hay không và sẽ ra đi ở đại hạn nào ạ?
Em xin cám ơn và kính chúc mọi người luôn luôn hạnh phúc và nhiều thành công trong cuộc sống.
Em xin kính chào ạ.
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

emilyratajkowski
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: "Lá số 100 lá mới có một lá"

Gửi bài gửi bởi emilyratajkowski »

không phải tam hoá liên châu nha bạn tam hoá liên châu: hoá lộc hoá khoa hoá quyền nằm ở 3 cung liền nhau, hoá quyền phải nằm giữa và nằm ở cung mệnh. Nhưng bạn mệnh đắc vòng thái tuế thì còn hơn tam hoá liên châu nhiều. Số tốt, ráng giúp đỡ anh chị em trong nhà
Được cảm ơn bởi: quỳnh hươngbn1986
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NGOCHOANGDAIDE
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NGOCHOANGDAIDE »

bạn này cự cơ mão có song lộc , menh thân đồng cung trước sau như 1 từ suy nghĩ đen hanh động , nữ này làm gì thì cũng chỉ là những ngành thiên về trí tuệ tham mư tư vân và dùng miệng nói , môi trường hoat động chỉ có thể là tiếp xúc với công chúng hay người nổi tiếng có tiền có quyên , không thể làm mấy nghê lặng lẽ âm thầm được , có thểm hỏa tinh đắc cung ban ngày thì lại càng xông xáo sôi máu hơn

kiếm nhiều tiền vì cư cơ mão dậu có song lôc đắc vòng thái tuế , mẫu ngườ quang minh chính trực có tư cách đường dương chính chinh khi đi ra ngoài không thể làm chuyên hại người được

cung quan có nhat nguyệt từ cung phu chiếu lên là sáng chói chỉ có thể làm việc ở môi trường có ánh sáng có hào quang , sân khấu , máy ảnh máy quay phim thôi khó có thể núp mình trong bóng tôi được

cha mẹ bạn này điều kiện khá giả , thiên tướng di với hóa khoa thiên y thiên hình đào hồng kình dương nghề nghiệp 1 trong 2 vị phu mâu có thể làm bác sĩ chuyên phẩu thuật , phẫu thuât thẩm mỹ , phu mẫu lịch sự học thức sang trọng quý phái

thiên di của bạn nhât nguyệt chiếu lên có hóa quyền hóa kị hóa lộc an quang thiên quý tam thai bát tọa là phong cách hết sức là ung dung đĩnh đạc tỏa sáng của 1 người nổi tiếng , có danh tiếng khi đi ra ngoài , phù hợp xuất hiện nới đông người , đi du học khá ok
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tungdhnv
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tungdhnv »

#####################################
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

emilyratajkowski đã viết:không phải tam hoá liên châu nha bạn tam hoá liên châu: hoá lộc hoá khoa hoá quyền nằm ở 3 cung liền nhau, hoá quyền phải nằm giữa và nằm ở cung mệnh. Nhưng bạn mệnh đắc vòng thái tuế thì còn hơn tam hoá liên châu nhiều. Số tốt, ráng giúp đỡ anh chị em trong nhà
Oh, mình cám ơn bạn, mình có thái tuế, có lộc tồn luôn pk ạ? Hiện tại gia đình đang sa sút nên mình vẫn đi học mà vẫn đi làm thêm tự lo, với mình có một đứa em trai ruột chỉ mới 4t, mình nghĩ chắc chắn tương lai mình sẽ lo cho nó rồi vì ba mẹ mình giờ đã qua ngũ tuần hết rồi. Bạn có thấy lá số mình sự nghiệp như thế nào ko ạ? Mình quan trọng sự nghiệp và sức khỏe lắm, nhưng cung quan vô chính diệu hic, cung tật thì quá nhiều sao xấu huhu
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tên đã viết:cơ cự mão dậu ái ngộ song hao tối hiềm hóa lộc .
nhưng người cơ cự mão đâu gặp song lộc thì ko tốt.
mình cũng nghĩ vậy hic, mình thì luôn mong kiếm tiền lo cho gia đình và em trai vì giờ gia đình sa sút lắm. Mình vẫn còn đang đi học, mà thấy cung quan lộc của mình không tốt, cứ muốn cố gắng mà không biết tương lai sẽ thế nào. Bạn có thể xem đc ác bệnh không, mình khá sợ chết và sợ bệnh :(
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NGOCHOANGDAIDE đã viết:bạn này cự cơ mão có song lộc , menh thân đồng cung trước sau như 1 từ suy nghĩ đen hanh động , nữ này làm gì thì cũng chỉ là những ngành thiên về trí tuệ tham mư tư vân và dùng miệng nói , môi trường hoat động chỉ có thể là tiếp xúc với công chúng hay người nổi tiếng có tiền có quyên , không thể làm mấy nghê lặng lẽ âm thầm được , có thểm hỏa tinh đắc cung ban ngày thì lại càng xông xáo sôi máu hơn

kiếm nhiều tiền vì cư cơ mão dậu có song lôc đắc vòng thái tuế , mẫu ngườ quang minh chính trực có tư cách đường dương chính chinh khi đi ra ngoài không thể làm chuyên hại người được

cung quan có nhat nguyệt từ cung phu chiếu lên là sáng chói chỉ có thể làm việc ở môi trường có ánh sáng có hào quang , sân khấu , máy ảnh máy quay phim thôi khó có thể núp mình trong bóng tôi được

cha mẹ bạn này điều kiện khá giả , thiên tướng di với hóa khoa thiên y thiên hình đào hồng kình dương nghề nghiệp 1 trong 2 vị phu mâu có thể làm bác sĩ chuyên phẩu thuật , phẫu thuât thẩm mỹ , phu mẫu lịch sự học thức sang trọng quý phái

thiên di của bạn nhât nguyệt chiếu lên có hóa quyền hóa kị hóa lộc an quang thiên quý tam thai bát tọa là phong cách hết sức là ung dung đĩnh đạc tỏa sáng của 1 người nổi tiếng , có danh tiếng khi đi ra ngoài , phù hợp xuất hiện nơi đông người , đi du học khá ok
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Gia đình mình có nghề truyền thống là nhiếp ảnh gia ấy bạn, toàn làm nghệ thuật, mình bây giờ đang học báo chí có xu hướng sau này muốn làm về marketing truyền thông vì tính mình mau chán lắm làm ở môi trường buồn tẻ mình không làm được. Ba mẹ thì toàn làm nghề nhiếp ảnh thôi nhưng trước khi sinh ra mình thì nhà khá lắm còn về sau thì làm ăn ngày càng sa sút bạn ạ. Bây giờ mình vẫn đang đi học nhưng phải tự lo, tự đi làm thêm để ba mẹ lo cho đứa em trai mới 4t ở dưới quê nữa hic. Mình đúng là khá sôi nổi xông xáo và rất ham kiếm tiền mình muốn lo cho gia đình và em trai nhưng thấy cung quan vcd không có sao tốt, cung di cũng vcd nốt lại quá ít sao tốt. Cung phu thì toàn sao xấu, mình nghĩ sau này chắc chồng của mình cũng tệ hại rồi.
Đầu trang

emilyratajkowski
Nhất đẳng
Nhất đẳng

maiquynh130995 đã viết:
emilyratajkowski đã viết:không phải tam hoá liên châu nha bạn tam hoá liên châu: hoá lộc hoá khoa hoá quyền nằm ở 3 cung liền nhau, hoá quyền phải nằm giữa và nằm ở cung mệnh. Nhưng bạn mệnh đắc vòng thái tuế thì còn hơn tam hoá liên châu nhiều. Số tốt, ráng giúp đỡ anh chị em trong nhà
Oh, mình cám ơn bạn, mình có thái tuế, có lộc tồn luôn pk ạ? Hiện tại gia đình đang sa sút nên mình vẫn đi học mà vẫn đi làm thêm tự lo, với mình có một đứa em trai ruột chỉ mới 4t, mình nghĩ chắc chắn tương lai mình sẽ lo cho nó rồi vì ba mẹ mình giờ đã qua ngũ tuần hết rồi. Bạn có thấy lá số mình sự nghiệp như thế nào ko ạ? Mình quan trọng sự nghiệp và sức khỏe lắm, nhưng cung quan vô chính diệu hic, cung tật thì quá nhiều sao xấu huhu
quan lộc vcd, triệt, nhật nguyệt đắc chiếu nên tốt, có bạch hổ thì rất nhiệt tình trong công việc, tật ách bình thường, sống thọ
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

emilyratajkowski đã viết:
maiquynh130995 đã viết:
quan lộc vcd, triệt, nhật nguyệt đắc chiếu nên tốt, có bạch hổ thì rất nhiệt tình trong công việc, tật ách bình thường, sống thọ
Cám ơn bạn Emily nhé.
Vì mình thấy cung Phu có nhật nguyệt chiếu lên nhưng cung Phu lại không có sao tốt, gặp Tang Phục Kị, liệu sau này trong hôn nhân mình gặp phải một người không tốt đẹp, xấu xa? Bạn có thể cho mình xin đôi lời về cung Phu quân của mình được không ạ? Xin cảm ơn, chúc bạn ngày an lành :)
Đầu trang

emilyratajkowski
Nhất đẳng
Nhất đẳng

maiquynh130995 đã viết:
emilyratajkowski đã viết:
maiquynh130995 đã viết: Oh, mình cám ơn bạn, mình có thái tuế, có lộc tồn luôn pk ạ? Hiện tại gia đình đang sa sút nên mình vẫn đi học mà vẫn đi làm thêm tự lo, với mình có một đứa em trai ruột chỉ mới 4t, mình nghĩ chắc chắn tương lai mình sẽ lo cho nó rồi vì ba mẹ mình giờ đã qua ngũ tuần hết rồi. Bạn có thấy lá số mình sự nghiệp như thế nào ko ạ? Mình quan trọng sự nghiệp và sức khỏe lắm, nhưng cung quan vô chính diệu hic, cung tật thì quá nhiều sao xấu huhu
Cám ơn bạn Emily nhé.
Vì mình thấy cung Phu có nhật nguyệt chiếu lên nhưng cung Phu lại không có sao tốt, gặp Tang Phục Kị, liệu sau này trong hôn nhân mình gặp phải một người không tốt đẹp, xấu xa? Bạn có thể cho mình xin đôi lời về cung Phu quân của mình được không ạ? Xin cảm ơn, chúc bạn ngày an lành :)
nhật nguyệt đồng cung rất cần tuần hoặc hoá kị
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”