không kiếp trong trường hợp nè có nghe lời phá quân chăng.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vuongdanghd1994
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

không kiếp trong trường hợp nè có nghe lời phá quân chăng.

Gửi bài gửi bởi vuongdanghd1994 »

mình nghe nói kk nghe răm rắp theo lời phá quân. nó tôn phá quân như vua. mà kk hãm mà gặp vua tôi phá quân hãm thì sao ta. liệu còn có nghe theo lời k; và thằng phá quân hãm có trị được kk hãm địa k.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tungdhnv
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: không kiếp trong trường hợp nè có nghe lời phá quân chăng.

Gửi bài gửi bởi tungdhnv »

vuongdanghd1994 đã viết:mình nghe nói kk nghe răm rắp theo lời phá quân. nó tôn phá quân như vua. mà kk hãm mà gặp vua tôi phá quân hãm thì sao ta. liệu còn có nghe theo lời k; và thằng phá quân hãm có trị được kk hãm địa k.
Túm lại là đều HÃM như nhao :)) :)) :))
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

Phá quân trong trường hợp nè nghe lời không kiếp.
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Em mình cung phụ mẫu có Phá quân miếu địa tại ngọ, thêm con địa kiếp, nhưng nhỏ lớn giờ vẫn sống gần ba mẹ, được cưng chiều, chăm sóc dữ lắm, chuyện không kiếp bị phá quân khắc chế chắc là có thật
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

Huyen_dieu94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyen_dieu94 »

Mình mệnh không thân kiếp đều hãm . Mệnh vũ khúc miếu cư thìn thế la võng ko kiềm nỗi con địa không hãm rồi nên mình luôn cảm thấy rất bất lực nhát gan . Còn thân cư phúc phá quân miếu cư ngọ địa kiếp hãm có hóa quyền , xung chiếu có hóa lộc vậy nửa đời sau mình hét ra lửa ư ? Thân mình còn hỏa tinh , thiên hình , bạch hổ nữa toàn hung tinh ác tinh .
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

Huyen_dieu94 đã viết:Mình mệnh không thân kiếp đều hãm . Mệnh vũ khúc miếu cư thìn thế la võng ko kiềm nỗi con địa không hãm rồi nên mình luôn cảm thấy rất bất lực nhát gan . Còn thân cư phúc phá quân miếu cư ngọ địa kiếp hãm có hóa quyền , xung chiếu có hóa lộc vậy nửa đời sau mình hét ra lửa ư ? Thân mình còn hỏa tinh , thiên hình , bạch hổ nữa toàn hung tinh ác tinh .
Mình Thân cư Phúc Đức cũng có Vũ Khúc tại Thìn la võng.Nghe nói Vũ khúc có thể khắc chế được Không Kiếp mà?
Đầu trang

Huyen_dieu94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyen_dieu94 »

xulaplen đã viết:
Huyen_dieu94 đã viết:Mình mệnh không thân kiếp đều hãm . Mệnh vũ khúc miếu cư thìn thế la võng ko kiềm nỗi con địa không hãm rồi nên mình luôn cảm thấy rất bất lực nhát gan . Còn thân cư phúc phá quân miếu cư ngọ địa kiếp hãm có hóa quyền , xung chiếu có hóa lộc vậy nửa đời sau mình hét ra lửa ư ? Thân mình còn hỏa tinh , thiên hình , bạch hổ nữa toàn hung tinh ác tinh .
Mình Thân cư Phúc Đức cũng có Vũ Khúc tại Thìn la võng.Nghe nói Vũ khúc có thể khắc chế được Không Kiếp mà?
Cái đó mình ko biết . Chỉ nghe phá quân có thể còn kìm hãm được không kiếp . Vì lũ ko kiếp là đệ nhất hung tinh rồi . Cái cảm giác bất lực và yếu ớt này ko biết do con địa không hay thế la võng gây ra . Cảm giác chỉ muốn làm việc gì đó để giải thoát nhưng làm mãi vẫn ko được . Đầu óc lúc nào cũng ko được thư thả , lo sợ điều này chuyện kia sắp xảy đến .
Còn cung thân mình nhìn thấy mà ghê luôn . Có con phá quân cư ngọ nghe bảo hợp cách nhất , phá quân ở đây được phát huy nhất . Thêm được hóa quyên nữa . Nhưnh hội địa kiếp hãm , hình hổ hỏa tinh ko biết phá quân có chống đỡ nổi ko . Mình chỉ mong nừa đời sau mình có chút uy khi ra cuộc sống một chút chứ cứ thụt lùi với mọi ng mãi sao phất nổi .
Dạo gần đây cái tính cam chịu thiệt thòi của mình bị bớt đi rồi . Chịu ủy khuất mấy lần là mình điên lên phát hỏa , lúc đó như mất trí ko còn là mình nữa . Sợ quá nhỡ lỡ có làm gì thì cả đời ăn năn . Mình phải tập kiềm chế lại cho cân bằng mới được .
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Huyen_dieu94 đã viết:
xulaplen đã viết:
Cái đó mình ko biết . Chỉ nghe phá quân có thể còn kìm hãm được không kiếp . Vì lũ ko kiếp là đệ nhất hung tinh rồi . Cái cảm giác bất lực và yếu ớt này ko biết do con địa không hay thế la võng gây ra . Cảm giác chỉ muốn làm việc gì đó để giải thoát nhưng làm mãi vẫn ko được . Đầu óc lúc nào cũng ko được thư thả , lo sợ điều này chuyện kia sắp xảy đến .
Còn cung thân mình nhìn thấy mà ghê luôn . Có con phá quân cư ngọ nghe bảo hợp cách nhất , phá quân ở đây được phát huy nhất . Thêm được hóa quyên nữa . Nhưnh hội địa kiếp hãm , hình hổ hỏa tinh ko biết phá quân có chống đỡ nổi ko . Mình chỉ mong nừa đời sau mình có chút uy khi ra cuộc sống một chút chứ cứ thụt lùi với mọi ng mãi sao phất nổi .
Dạo gần đây cái tính cam chịu thiệt thòi của mình bị bớt đi rồi . Chịu ủy khuất mấy lần là mình điên lên phát hỏa , lúc đó như mất trí ko còn là mình nữa . Sợ quá nhỡ lỡ có làm gì thì cả đời ăn năn . Mình phải tập kiềm chế lại cho cân bằng mới được .
Vũ khúc là sao giải họa mạnh nhất.Có thể khắc chế được KK hãm.Cõ lẽ bạn đang vào vận hạn không tốt nên như vậy.
Phá quân miếu thì gặp KK càng thích,không cần biết hãm hay đắc địa.Phá quân cư Ngọ có thể chơi được 2-3 con sát tinh.Nhưng nếu quá 3 thì sẽ khó nói ai thắng.
Phụ nữ ham quyền lực chưa chắc hay.Cẩn thận cung phu thê.
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Hóa khoa, phá quân MV, hóa kỵ, Tuần triệt, thiên giải đều giải được không kiếp, nhưng cứ lưu ý là 2 thằng đánh nhau đều tổn thương lực lượng, tử phủ sợ không kiếp là vì khí thắng được bọn nó, thì vua xuống làm quan nhất phẩm, kho bạc quốc gia biến thành kho của quan huyện. mất quý khí. Vậy đó
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

clevering đã viết:Hóa khoa, phá quân MV, hóa kỵ, Tuần triệt, thiên giải đều giải được không kiếp, nhưng cứ lưu ý là 2 thằng đánh nhau đều tổn thương lực lượng, tử phủ sợ không kiếp là vì khí thắng được bọn nó, thì vua xuống làm quan nhất phẩm, kho bạc quốc gia biến thành kho của quan huyện. mất quý khí. Vậy đó
Theo tôi Tử Phủ sợ KK chứ ko phải không sợ đâu.Tử Phủ gặp KK thì hỏng hết cách cục.
Vũ Khúc giải được KK.Nếu có thêm Thiên Tướng thì khả năng khắc chế KK càng cao.
Còn Phá Quân miếu thì thừa sức áp đảo KK chứ ko phải đấu tranh gì đâu.Hội thêm vài con nữa ms có cửa đấu vs Phá Quân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”