Liêm Trinh ở cung Phu Thê có phải là rất xấu ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Liêm Trinh ở cung Phu Thê có phải là rất xấu ???

Gửi bài gửi bởi destiny »

Các bác, các cô chú hay các bạn nào am hiểu về Tử vi có thể coi giúp tôi lá số này về đường tình cảm và công danh như thế nào không ạ. Từ trước đến giờ tôi đã đi xem nhiều người, ai cũng nói lá số này không có gì xấu, thậm chí còn là tương đối tốt nữa. Nhưng thật sự là tôi gặp rất nhiều trở ngại trong con đường sự nghiệp và đặc biệt là tình cảm.

Tôi được học hành khá tốt, được đi học nước ngoài, bản thân khi đi làm mọi người cũng nhận xét là có năng lực nhưng bắt đầu ra đi làm thì thường hay gặp những trục trặc tác động vào chuyện công việc nên toàn phải bỏ dở giữa chừng, đến giờ gần 30 tuổi vẫn ko có gì trong tay, ko công ăn việc làm ổn định...Chuyện tình cảm thì càng tệ hơn nữa, vì trước giờ toàn trót có tình cảm với những người ở xa, tính khí xung khắc nhau, lại ko có điều kiện ở cạnh nhau nên tình cảm toàn gãy đổ. Người cũ vừa chia tay cũng quen nhau 5 năm rồi, vì lý do là ở xa nhau, người kia lại quá ham mê công việc mà ko chăm lo cho tình cảm. Cho đến giờ đã gần 2 năm rồi tôi vẫn không tìm được ai phù hợp, có cố gắng tìm hiểu 1 vài người để tiến tới nhưnglại cũng toàn quen người ở xa, mọi chuyện chỉ dừng lại ở mức 2-3 tháng ko đi đến đâu, mặc dù ngoại hình tôi cũng được xếp vào loại khá xinh xắn....Nhiều lúc tôi cảm thấy cực kỳ thất vọng....

Hình ảnh
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Liêm Trinh ở cung Phu Thê có phải là rất xấu ???

không bậc tiền bối nào xem giúp tôi sao :(
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhminh1990 »

cung phu thê có liêm trinh dù vượng địa nhưng cũng là ko hay
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

có thể nói rõ giúp tôi cụ thể là thế nào ko ạ
Đầu trang

Phucnd79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phucnd79 »

Với Liêm trinh độc thủ cung Phu thên nên lập gia đình mộn sẽ tốt hơn, có thể tránh lập gia đình nhiều lần (Liêm trinh độc thủ cung Phu thê tại thân), nhưng có thể nói là cung phu thê này là khá xấu.
Nói thật nhé, Thân cưu Quan lộc, lại gặp Thiên Diêu, Thiên hình thì bản thân bạn đã không tốt cho chồng rồi. Lại có Mệnh giữa Mộ & Thiên không càng thấy rõ điều đó. khả năng bạn lập gia đình nhiều lần lại càng nhiều nguy cơ xảy ra,
chúc bạn may mắn,
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cám ơn bạn Phucnd, tôi có thắc mắc là bạn nói tôi là Thân cư Quan lộc, nhưng trên lá số là Thân cư Phu mà. Tôi ko hiểu biết nhiều về tử vi, nếu nói có gì sai xin bỏ qua ạ
Đầu trang

Phucnd79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phucnd79 »

à, đấy là sự nhầm lẫn thôi, vì mình mới coi một lá số khác, của bạn là Thân cư Phu, đồng cung có Thiên Diêu, tam hợp có Thiên Hình ở Thiên Di, Hóa Kị & Địa không ở Phúc đức hội chiếu về, quan đó có thể thấy nếu có gia đình bạn sẽ rất không tốt đối với người hôn phối,
ở đây tôi thỉ luận theo lá số thôi, còn đối với tv thì bạn biết rồi, nó chỉ đúng với nhiều người, không đúng với tất cả,
chúc bạn máy mắn,
Được cảm ơn bởi: destiny
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vậy có nghĩa là nếu tôi lập gia đình thì tôi sẽ ko tốt cho chồng tôi, hixx..vậy ko biết người hôn phối với tôi sẽ như thế nào ạ ? Vì từ trước đến giờ, theo những gì đã xảy ra thì trong tình cảm toàn người kia tác động rất xấu đến công việc, cuộc sống của tôi...
Cũng hy vọng mình sẽ may mắn :(
Đầu trang

babiegirl02
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi babiegirl02 »

Bác này có lá số rất giống em,cũng chỉ khác 1 chút thôi. Cung phu của em có liêm trinh triệt hi vọng giảm bớt tác động xấu của liêm trinh, mà không khéo lại còn xấu hơn không có triệt. Mà phá quân ở mệnh thất thường lắm, em cũng chỉ lo số sát chồng thôi.hix
Đưởng tình duyên của bác cũng trục trặc lắm à? Bác đã bị tan vỡ nhiều mối tình chưa?

Mong các cao nhân chỉ giúp cho lá số cung phu có liêm trinh hay tuần triệt với ạ!!
Hình ảnh
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@barbiegirl: uhm chị thấy e cũng mệnh Phá Quân, Phu Thê cũng có Liêm Trinh giống chị, nhưng em đỡ là Thân cư Quan Lộc, chị là Thân cư Phu mà cung Phu lại xấu mới buồn chứ :(

Tình cảm của chị thì nói chung là lận đận lắm. Tan vỡ với nhiều người thì ko hẳn, nhưng có quen với nhiều người mà linh ta linh tinh chả đi đến đâu, cứ 2-3 tháng tìm hiểu ko hợp nhau rồi tự kết thúc. Còn sâu đậm thì có 2 người. 1 người chị quen 8 năm từ thời còn đi học, sau 3 năm thì chia tay vì ko hợp nhau mặc dù vẫn còn thương, và anh ấy đi nước ngoài, nhưng 2 năm sau quay lại với nhau vì ko quên đc. Khi quay lại thì mỗi người ở 1 nơi, bị tác động nhiều thứ nên rốt cuộc khoảng 2 năm sau lại chia tay lần nữa.
Sau đó thì chị quen người thứ 2, mọi thứ ban đầu rất hạnh phúc nhưng đc 1 năm thì chị đi du học nước ngoài. Tính anh này lại hay ghen nên thời gian chị ở bên đó xảy ra rất nhiều những hiểu lầm đáng tiếc, khi về VN thì 1 phần tình cảm có rạn nứt nhiều, 1 phần anh ấy lại quá đam mê vào công việc nên mọi thứ cứ xấu dần đi: cãi vã, giận hờn, thù hận....đủ thứ. Quyết định chia tay rất nhiều lần nhưng vì tình cảm sâu nặng nên ko thể nào dứt khoát hẳn đc..

Nói chung là chị kể sơ sơ thế thôi chứ thực tế thì mọi chuyện xáy ra có có rất nhiều tình tiết mệt mỏi éo le..5 năm trải qua đủ thứ chuyện nên giờ chị cũng thấy chán nản, chẳng muốn quen ai nữa...

Haizzz mà e nói đúng đấy, con gái mệnh Phá Quân là ko tốt, tính khí thất thường, hay làm chuyện khác người lắm :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”