Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
aib
Chính thức
Chính thức

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi aib »

dunglanchin đã viết: 10:55, 29/09/22
aib đã viết: 10:26, 29/09/22
dunglanchin đã viết: 16:14, 12/09/22

Aib thân .
Bạn sinh phạm giờ : kim xà thiết tỏa , nhưng ở độ tuổi này bạn tự cảm nhận được Kim xà ... cũng không đáng ngại với bạn , vì mệnh của bạn có : Song Hao (D) .
1- Đại vận : 23-32 ở cung Mùi thì có :
Địa không ( hãm ) , Địa kiếp (h) , Kình Đà , Hỏa Tinh ( gần như đủ bộ Lục sát ) nhập hạn .
2- Đại vận : 33-42 ở cung Ngọ có :
- Mệnh có : Song hao , hạn đến có : Lộc ( song lộc - Hóa lộc , Lộc tồn ) thì tiền bạc phong lưu .
- Nhưng đại vận này có : Thiên không , kiếp sát , phục binh nhập hạn thì phải chú ý : bị lừa , bị cướp , bị dang dở tình duyên ( gặp Thiên không mà vận trước đang xấu thì có thể giảm bớt hoặc qua được ) .
Đại vận 33-42 thì tốt hơn đại vận : 23-32 , nhưng phải cần vì mọi người hơn vì mình , nên làm phúc thiện nhiều , nếu không thì mọi thành tựu dễ bị sụp đổ bất ngờ .
Chúc bạn may mắn .
Cung thân của cháu cũng khá tốt đúng không chú?

Cháu tự cảm nhận thấy càng ngày càng bị ảnh hưởng bởi thái dương. Ngày xưa thì cháu không thích những náo nhiệt, ồn ào, thích ở một mình tốt, kiểu hướng nội nhiều hơn. Giờ càng lớn cháu cảm giác càng thích đông vui hơn, không thích ở một mình, kiểu hướng ngoại hơn.

Aib thân .
Thân của bạn đóng tại cung Tị thì được cường địa , thuận và có đất dựng võ .
Thân cư Tài bạch thì thường là người có đầu óc kinh doanh , Tài bạch tốt thì kinh doanh dễ thành đạt .
Thân của bạn tốt .
Chúc bạn may mắn .
Dạ. Cháu cảm ơn chú
Chúc chú vui vẻ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

aib đã viết: 11:06, 29/09/22
dunglanchin đã viết: 10:55, 29/09/22
aib đã viết: 10:26, 29/09/22

Cung thân của cháu cũng khá tốt đúng không chú?

Cháu tự cảm nhận thấy càng ngày càng bị ảnh hưởng bởi thái dương. Ngày xưa thì cháu không thích những náo nhiệt, ồn ào, thích ở một mình tốt, kiểu hướng nội nhiều hơn. Giờ càng lớn cháu cảm giác càng thích đông vui hơn, không thích ở một mình, kiểu hướng ngoại hơn.

Aib thân .
Thân của bạn đóng tại cung Tị thì được cường địa , thuận và có đất dựng võ .
Thân cư Tài bạch thì thường là người có đầu óc kinh doanh , Tài bạch tốt thì kinh doanh dễ thành đạt .
Thân của bạn tốt .
Chúc bạn may mắn .
Dạ. Cháu cảm ơn chú
Chúc chú vui vẻ

Ok bạn , chúc bạn ngày mới vui vẻ và bình an .
Đầu trang

peohin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi peohin »

Hình ảnhbác @dunglanchin xem cho bé nhà cháu với ạ. bé phạm giờ kim xà và giờ quan sát.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

peohin đã viết: 15:02, 30/09/22 Hình ảnhbác @dunglanchin xem cho bé nhà cháu với ạ. bé phạm giờ kim xà và giờ quan sát.

Bạn peohin thân , bạn kiểm tra lại xem , tôi không đọc được .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

dunglanchin đã viết: 14:08, 14/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:49, 14/09/22
dunglanchin đã viết: 11:32, 07/09/22

Bạn thanhthanh2013 thân .
Bé trai sinh ngày : 14/5/2016 âm lịch , giờ : Tý thì :
1- Giờ Quan sát : không .
2- Giờ Tướng Quân : phạm , thì hay đau ốm , nhất là mắc bệnh sài , lúc bé thường khóc lớn và lâu , nhưng không đáng ngại .
3- Giờ Diêm vương : không .
4- Giờ Dạ đề : không .
5- Giờ kim xà thiết tỏa : không .
Bé còn nhỏ thì không nên xem số , nhưng tôi thấy lá số này của bé cần phải lưu ý một số vấn đề , mong bạn chú ý những điều sau :
- Bé thường nóng nẩy , hung bạo , ngang tàng , ngỗ nghịch , ưa tranh hơn người , ưa đoạt quyền .
- Dễ bị thủy tai , bị phỏng nước sôi hay lửa điện .
- Mệnh có Kình dương ( hãm ) + Hóa Quyền thì thường chống lại chính quyền .
- Mệnh có : Thiên cơ + Kình dương (h) thì dễ bị gông cùm xiềng xích .
- Bé sinh giờ Tý thì mệnh , thân đồng cung đóng tại cung Ngọ , tuổi Bính có Kình dương (hãm) tại Ngọ , Kình tượng trưng cho Thanh kiếm , Ngọ tượng trưng cho con Ngựa là cách : " Mã đầu đới kiếm " ( Gươm treo đầu Ngựa ) . Kình hãm tại Ngọ bị khắc tính kim của kình ( hỏa khắc kim ) , nên cách này rất nguy hiểm ... nhưng vì lý : " cùng tắc biến " ( 1 cách cực xấu biến thành tốt sẽ trở thành cực tốt ) lại là kỳ cách : Tuổi Bính có Thiên đồng Hóa Lộc , Thiên cơ Hóa Quyền , tam hợp đắc Lộc Quyền và có Phượng các , Giải thần thì hóa giải được cách : " Mã đầu đới kiếm " và thành cách : " mã đầu đới kiếm " chế ngự biên cương tạo nên sự nghiệp trong cảnh dầu sôi nước lửa - danh tiếng tốt .
Chúc bạn một ngày mới bình an .
Cháu tìm trên mạng thì thấy cùng tắc biến : cách mã đầu đới kiếm chế ngự biên cương là nói về kình dương tại ngọ kèm với đồng âm( hãm )chứ ko thấy nói đi cùng thiên cơ đắc địa tại mệnh. Nhưng dù sao cháu cũng thấy ls này hay hơn mệnh đồng âm hãm.

Ok bạn , bạn hiểu rất đúng , thường thì cách : có kình dương (h) đồng cung với : Đồng âm (h) ở Ngọ ( mà còn tốt ) thì cách của cong bạn còn tốt hơn .
Thưa bác cháu mới tìm hiểu lại thì thấy mấy chỗ có nói thêm về cùng tắc biến thế này :
Chú ý: Tuổi Bính Thiên Cơ cư Ngọ (hóa Quyền) không hợp cách vì Thiên Cơ không hãm địa ở Ngọ (NHƯỢC HÃM LỘC QUYỀN TRẤN UY BIÊN ẢI) ; nên -mặc dù Thiên Cơ khá tốt ở Ngọ- nếu gặp Kình Dương cùng cung thì “phi yểu chiết phi hình thương”, rất cần cẩn thận đề phòng.
Ls con cháu thì đúng tuổi bính mệnh thiên cơ hóa quyền kình dương tại ngọ. Vậy là ko có cùng tắc biến mà lại là cách xấu :-S
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 17:17, 01/10/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:49, 14/09/22
Cháu tìm trên mạng thì thấy cùng tắc biến : cách mã đầu đới kiếm chế ngự biên cương là nói về kình dương tại ngọ kèm với đồng âm( hãm )chứ ko thấy nói đi cùng thiên cơ đắc địa tại mệnh. Nhưng dù sao cháu cũng thấy ls này hay hơn mệnh đồng âm hãm.

Ok bạn , bạn hiểu rất đúng , thường thì cách : có kình dương (h) đồng cung với : Đồng âm (h) ở Ngọ ( mà còn tốt ) thì cách của cong bạn còn tốt hơn .
Thưa bác cháu mới tìm hiểu lại thì thấy mấy chỗ có nói thêm về cùng tắc biến thế này :
Chú ý: Tuổi Bính Thiên Cơ cư Ngọ (hóa Quyền) không hợp cách vì Thiên Cơ không hãm địa ở Ngọ (NHƯỢC HÃM LỘC QUYỀN TRẤN UY BIÊN ẢI) ; nên -mặc dù Thiên Cơ khá tốt ở Ngọ- nếu gặp Kình Dương cùng cung thì “phi yểu chiết phi hình thương”, rất cần cẩn thận đề phòng.
Ls con cháu thì đúng tuổi bính mệnh thiên cơ hóa quyền kình dương tại ngọ. Vậy là ko có cùng tắc biến mà lại là cách xấu :-S

Thanhthanh2013 thân .
Mệnh có Thiên Cơ (D) ở ngọ Hóa Quyền thì càng tốt , lại có tam hóa , Phượng các và Giải thần còn tốt hơn và giải được cách : Mã đầu đới kiếm .
Mặt khác mệnh cư Ngọ có : Thiên Cơ (D) ở Ngọ là cách : " Thạch trung Ngọc ẩn , Thiên cơ (D) có Kình dương ( đệ nhị cách ) ví như có kỹ sư , Tầu bè , Máy móc để khai thác mỏ vàng kia , thì mới lấy được Vàng , Ngọc .
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dunglanchin đã viết: 11:33, 02/10/22

Thanhthanh2013 thân .
Mệnh có Thiên Cơ (D) ở ngọ Hóa Quyền thì càng tốt , lại có tam hóa , Phượng các và Giải thần còn tốt hơn và giải được cách : Mã đầu đới kiếm .
Mặt khác mệnh cư Ngọ có : Thiên Cơ (D) ở Ngọ là cách : " Thạch trung Ngọc ẩn , Thiên cơ (D) có Kình dương ( đệ nhị cách ) ví như có kỹ sư , Tầu bè , Máy móc để khai thác mỏ vàng kia , thì mới lấy được Vàng , Ngọc .
Vâng cháu cám ơn bác. Bác nói cháu cũng đỡ lo đi nhiều ạ vì theo thực tế hồi nhỏ con cháu cũng từng phải theo dõi xương một thời gian nhưng may rồi các bác sĩ theo dỗi một thời gian kết luận ko sao ,không có ác tính.
Chúc bác một ngày tốt lành ạ !
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 11:46, 02/10/22

Thanhthanh2013 thân .
Vâng cháu cám ơn bác. Bác nói cháu cũng đỡ lo đi nhiều ạ vì theo thực tế hồi nhỏ con cháu cũng từng phải theo dõi xương một thời gian nhưng may rồi các bác sĩ theo dỗi một thời gian kết luận ko sao ,không có ác tính.

Thanhthanh2013 thân , chúc ban ngày cuối Tuần vui vẻ .
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dunglanchin đã viết: 12:28, 02/10/22

Thanhthanh2013 thân .

Cháu chào bác. Hôm nay cháu mạn phép nhờ bác xem cung tật ách và cung phúc đức ls con cháu với ạ. Cháu cám ơn bác ạ!
Ls con cháu :
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 09:03, 03/10/22
dunglanchin đã viết: 12:28, 02/10/22

Cháu chào bác. Hôm nay cháu mạn phép nhờ bác xem cung tật ách và cung phúc đức ls con cháu với ạ. Cháu cám ơn bác ạ!
Ls con cháu :

Thanhthanh2013 thân .
Trẻ còn nhỏ thì không nên xem số sớm , vì từ 13t trở lên đứa trẻ mới chịu ảnh hưởng đúng mức của tất cả các yếu tố tọa thủ , hay hội họp chiếu ở các cung .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”