Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
trannga.hn89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi trannga.hn89 »

nguyen_quan đã viết:
trannga.hn89 đã viết:
nguyen_quan đã viết:Cach tính giờ kim xà ko khó, căn cứ năm tháng ngày giờ sinh để khởi, tưkhởi năm từ cung tuất, năm thuận, tháng nghich, ngày thuận, giờ nghich an tại cung thìn tuất sửu mùi là phạm kim xà, nam kỵ thìn tuất, nữ kỵ sửu mùi, có bài thơ xđê tính, sau rồi cứ trên bàn tay mà tính, ngôi dxâu cũng chém đc.
Có thể mình hơi kém hiểu biết, đọc mà chưa hiểu, hì
Nhờ b xem giùm bé nhà mình sinh 12h50 trưa 30/12/2014 AL có phải giờ kim sà ko ạ, cảm ơn b nhé
Phạm kim xà bạn ạ, nhưng bé trai năng hơn nbé gái
Vậy thì mình lo lắng quá, b có xem được bản mệnh của bé giúp mình ko
Hình ảnh
Đầu trang

trannga.hn89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trannga.hn89 »

cumapu đã viết:Kim xà thiết tỏa đây, lúc nhỏ xémchết hồi học lớp 1, mẹ đi coi thầy thầy cho cái bùa bỏ trong người, nói qua 13 tuổi thì nó khỏe ko lo, haha.
B ơi b ở đâu, có thể xin bùa ở đâu được, bé nhà mình cũng giờ kim sà, cháu hay ốm , mình lo quá
Đầu trang

Chamhetok
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chamhetok »

Đúng phạm bé ốm đau liên miên , khâu vá sứt sẹo chân tay . Mà bh vẫn ổn sức khỏe mức trung bình thui =))
Đầu trang

Thuhien_vnvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuhien_vnvn »

Xin chào cả nhà. Em cũng vì con trai em. Vô tình xem tử vi năm 2018 thì cho em kết quả là bé phạm giờ kim xà thiết tỏa gì đó. Thật ra thì em cũng ko học hay tìm hiểu chuyên ngành này. Nhưng vi lo lắng. Bé nhà em tuy ít có đau ốm nặng nhưng cũng hay ốm vặt. Lười ăn, hiếu động nhưng rất còi cọc. Bé rất biếng ăn. Phải ép đến mỡ hành mỡ tỏi thì mới chịu ăn 1_2 miếng. Em cũng ko biết gì về lá số tử vi cả. Nhưng khi mang thai em cung có nằm mộng một người nữ hỏi nếu em nhận làm con thì đặt tên gì gì. Rồi bé còn bao nhiêu năm dương thế. Nhưng vì chỉ nghĩ là mộng mị nên em ko tin. Nhưng qua giờ sinh lại thêm lời nói của bà cô trong mộng đến năm 12 tuổi của bé thì em rất lo lắng. Xin chỉ em cách để giúp bé vượt qua. Em vẫn cho bé lên chùa. Lễ lạy tại gia. Bé biết niệm a di đà phật. Em mong cho bé đức năng thắng số. Em xin gửi ngày giờ sinh của bé. Em đặt tên bé theo đúng ý mà người nữ kia cho em. Bé tên Vương Huy sinh ngày 28/11/2014 duong lịch. Bé sinh mổ. Giấy tờ ghi là 11:15ph sáng. Bé mệnh sa trung kim. Em sinh năm 87 mênh lư trung hỏa. Ba be sinh nam 1988 là mệnh Đại lâm mộc. Vì tương khắc mệnh nên em đang rất lo lắng. Kính xin giúp em.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Thuhien_vnvn đã viết: 18:23, 18/02/18 Xin chào cả nhà. Em cũng vì con trai em. Vô tình xem tử vi năm 2018 thì cho em kết quả là bé phạm giờ kim xà thiết tỏa gì đó. Thật ra thì em cũng ko học hay tìm hiểu chuyên ngành này. Nhưng vi lo lắng. Bé nhà em tuy ít có đau ốm nặng nhưng cũng hay ốm vặt. Lười ăn, hiếu động nhưng rất còi cọc. Bé rất biếng ăn. Phải ép đến mỡ hành mỡ tỏi thì mới chịu ăn 1_2 miếng. Em cũng ko biết gì về lá số tử vi cả. Nhưng khi mang thai em cung có nằm mộng một người nữ hỏi nếu em nhận làm con thì đặt tên gì gì. Rồi bé còn bao nhiêu năm dương thế. Nhưng vì chỉ nghĩ là mộng mị nên em ko tin. Nhưng qua giờ sinh lại thêm lời nói của bà cô trong mộng đến năm 12 tuổi của bé thì em rất lo lắng. Xin chỉ em cách để giúp bé vượt qua. Em vẫn cho bé lên chùa. Lễ lạy tại gia. Bé biết niệm a di đà phật. Em mong cho bé đức năng thắng số. Em xin gửi ngày giờ sinh của bé. Em đặt tên bé theo đúng ý mà người nữ kia cho em. Bé tên Vương Huy sinh ngày 28/11/2014 duong lịch. Bé sinh mổ. Giấy tờ ghi là 11:15ph sáng. Bé mệnh sa trung kim. Em sinh năm 87 mênh lư trung hỏa. Ba be sinh nam 1988 là mệnh Đại lâm mộc. Vì tương khắc mệnh nên em đang rất lo lắng. Kính xin giúp em.
Bạn dắt bé đi phóng sanh thường xuyên đi. Nếu dc, gia đình vì bé mà phát tâm ăn chay. Tuyệt đối tránh sát sanh. Công đức phóng sanh, ăn chay sẽ giúp gia tăng tuổi thọ và lướt các nạn. Ngoài ra, bạn để 1 cái máy niệm Phật cho bé nghe suốt. Có những bài nhạc niệm Phật rất hay. Bé nghe niệm theo sẽ giúp bé gia tăng phước rất nhiều. Ngoài ra, gia đình dạy bé thường xuyên lạy Phật sam hối. Đừng sợ gì cả. Tất cả chỉ là nhân quả. Nhân quả ăn thông 3 đời, tức là quá khứ, hiện tại, và vị lai. Muốn thay đổi cái nhân đã gieo từ quá khứ thì chúng ta nên lạy Phật sám hối, phóng sanh, ăn chay, niệm Phật, ấn tống kinh và tượng Phật. Phước điền Tam Bảo là phước điền lớn nhất. Phước lớn thì giải nạn rất nhanh. Hãy thực hiện thì sẽ thay đổi dc vận mạng.

Tôi nghe 1 ông chủ thầu xây dựng khi xưa xem số tất cả thầy đều nói số nghèo cả đời, gọi là nghèo mạt luôn. Thế là ông ta dốc hết tiền của ít ỏi vào việc xây chùa, ấn tống kinh và tượng phật. 3 việc đó ông ấy nổ lực làm. Nay ông ấy là 1 người vô cùng giàu có. Ông ấy đã nói : vận mạng thay đổi dc. Chỉ là chúng ta có chịu làm hay ko mà thôi. Cái khôn khéo của ông ta là cứ dốc tâm vào ruộng phước của Tam Bảo mà cúng dường nên nhanh chóng thay đổi số mệnh vì phước điền Tam Bảo là lớn nhất trong các ruộng phước.

Chúc gia đình bạn mọi sự như ý.
Được cảm ơn bởi: nhocvuive, Thao0808
Đầu trang

alphaomega
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi alphaomega »

Tui cũng kim xà, từ nhỏ đã té xong, té khạp nước, điện giật x 3-4 lần, còn đem bị xe tông. Thế nào lại sống đến bây giờ. Chả biết có thoái khỏi kiếp nạn chưa :-?
Tập tin đính kèm
D_2018_12d54968.jpg (152.6 KiB) Đã xem 3759 lần
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Vtst đã viết: 13:06, 10/10/16 Hình như tôi cũng sinh giờ kim xà, hồi bé chết hụt mấy lần ao hồ. Bây giờ thì sống lay lắt, không công ăn việc làm, tiền tài danh vọng không có, tình duyên không có, không có gì cả .
Hình ảnh
Theo PP tính giờ Kim xà thiết tỏa thì chạm vào cung Mùi,trai gặp cung Mùi là bàng giờ.
Tuy nhiên bây giờ y học tân tiến,phát triển mạnh,giờ Kim xà cũng không đáng lo ngại.Món này cài cắm vào tử vi thêm phần phức tạp.Cha mẹ mà tin tưởng sợ giờ Kim xà thì cha mẹ nên làm nhiều điều thiện,phóng sinh...tích đức cho con cái.
Đầu trang

kootinhyeu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kootinhyeu »

E cũng sinh vào giờ này, e nhớ là hồi nhỏ nghịch ngợm đi theo bài nội vào chùa lễ phật, chèo lên ông tuợng để rút kiếm, cuối cùng về nhà đầu đau như búa bổ xong rồi mẹ với bà e hay gọi cách đó là bán cho nhà chùa làm con nuôi và có biệt hiệu riêng khi lớn lên thì lại chuộc về ấy, và e cũng qua khỏi chỉ mỗi tội e bẩm sinh bụng dạ yếu nên hay bị đi ngoài thôi chứ không có bệnh gì, ốm đau cũng hiếm.
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PHUONG123456 »

Hai đứa con của em đều phạm giờ Kim xà thiết tỏa. Thằng ku nhà em còn phạm cả giờ kim xà thiết tỏa, diêm vương và quan sát thì có nghiêm trọng lắm không ạ cả nhà :((((

Hình ảnh
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

PHUONG123456 đã viết: 08:23, 17/10/18 Hai đứa con của em đều phạm giờ Kim xà thiết tỏa. Thằng ku nhà em còn phạm cả giờ kim xà thiết tỏa, diêm vương và quan sát thì có nghiêm trọng lắm không ạ cả nhà :((((

Hình ảnh
PP tính giờ Diêm vượng,quan sát nhiều kiểu lắm.Theo cách tính ở Trạch Cát phương đông thì cháu bé phạm giờ Diêm vương,ko phạm giờ Kim xà thiết tỏa,ko phạm giờ Quan Sát.Theo quan niệm cổ xưa thì giờ Kim xà thiết tỏa đáng lo nhất,tôi đã tính rất cẩn thận thấy cháu bé không phạm vào giờ Kim xà.
Phạm hay không phạm,mệnh VCD hay không VCD,...thì cha mẹ vẫn phải chăm sóc trẻ con dưới 13 tuổi cẩn thận.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”