Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lâm Ngọc 94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi Lâm Ngọc 94 »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 05:39, 03/09/23
dunglanchin đã viết: 23:56, 02/09/23
dunglanchin đã viết: 23:31, 02/09/23

Con gái Hà my , sinh : 6/4/2014 Al , giờ : Thân ( 15:30 ) thì :
1- Giờ Quan sát : phạm , hay đau yếu , nhưng không đáng ngại .
2- Giờ Tướng Quân : không .
3- Giờ Diêm vương : không .
4- Giờ Dạ đề : không .
5- Giờ Kim xà Thiết tỏa : không .
6- Giờ Bàng giờ : phạm , nhưng không đáng ngại .

Lâm Ngọc 94 thân .
Hai vk , ck bạn lấy nhau hợp nhau tốt , nhưng đều là tuổi dương ( âm , dương không hài hòa ) , nên hay có bất đồng , cần phải nhường nhịn nhau thì thuận .
Sinh hai con ( 1 trai , 1 gái ) , cũng không phạm tuổi bố , mẹ thì tốt .
Ck ban. ( 1986 ) đang ở đại vận : 33-42 ở cung tị thì không thuận , vì có : tứ sát ( Hỏa linh , Không kiếp hãm ) , Hóa kỵ , cần cố gắng vượt qua , ở đại vận này cần phải thành thực , chất phác , nhường nhịn , chịu thua thiệt hơn người thì được may mắn , vô tư lự .
Nhất là năm nay có Liêm Sát ( hãm ) nhập hạn thì :
- Thường có đau ốm hoặc oan tình .
- Bị lừa gạt hoặc tai nạn .
- Bị trộm cướp ( Khi hạn gặp kiếp không , hồng là hạn bị trộm cắp ) .
Cần lưu ý .
Sang đại vận : 43-52 ở cung Ngọ thì mới tốt và thuận .
Chúc bạn cuối tuần và ngày lễ vui vẻ .
Chúc bác ngày lễ vui vẻ
Thương bác nhất luôn :x

Dạ con cảm ơn bác nhiều nhiều ạ. Chúc bác luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ak 🥰
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Lâm Ngọc 94 đã viết: 22:30, 03/09/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 05:39, 03/09/23
dunglanchin đã viết: 23:56, 02/09/23

Lâm Ngọc 94 thân .
Hai vk , ck bạn lấy nhau hợp nhau tốt , nhưng đều là tuổi dương ( âm , dương không hài hòa ) , nên hay có bất đồng , cần phải nhường nhịn nhau thì thuận .
Sinh hai con ( 1 trai , 1 gái ) , cũng không phạm tuổi bố , mẹ thì tốt .
Ck ban. ( 1986 ) đang ở đại vận : 33-42 ở cung tị thì không thuận , vì có : tứ sát ( Hỏa linh , Không kiếp hãm ) , Hóa kỵ , cần cố gắng vượt qua , ở đại vận này cần phải thành thực , chất phác , nhường nhịn , chịu thua thiệt hơn người thì được may mắn , vô tư lự .
Nhất là năm nay có Liêm Sát ( hãm ) nhập hạn thì :
- Thường có đau ốm hoặc oan tình .
- Bị lừa gạt hoặc tai nạn .
- Bị trộm cướp ( Khi hạn gặp kiếp không , hồng là hạn bị trộm cắp ) .
Cần lưu ý .
Sang đại vận : 43-52 ở cung Ngọ thì mới tốt và thuận .
Chúc bạn cuối tuần và ngày lễ vui vẻ .
Chúc bác ngày lễ vui vẻ
Thương bác nhất luôn :x

Dạ con cảm ơn bác nhiều nhiều ạ. Chúc bác luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ak 🥰

ok bạn , buổi tối bình an .
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

mattroi12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mattroi12 »

bạn nào biết xem có thể xem giúp bé trai nhà mình sinh ngày 21/04/2021 dương lịch, lúc 10h50 sáng có bị phạm giờ không ạ. mình lo quá
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

mattroi12 đã viết: 12:05, 19/10/23 bạn nào biết xem có thể xem giúp bé trai nhà mình sinh ngày 21/04/2021 dương lịch, lúc 10h50 sáng có bị phạm giờ không ạ. mình lo quá
Con của bạn sinh mổ hay sinh thường?

Tôi gặp nhiều lá số phạm giờ kim xà thiết tỏa nhưng vẫn khỏe mạnh, có người hiện tại 70 tuổi vẫn đang sống khỏe mạnh.

Trẻ nhỏ từ 2 tuổi, 3 tuổi cha mẹ nên cho con niệm Phật: NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT.

Niệm Phật vô cùng tốt với tất cả mọi người, trẻ nhỏ sớm niệm Phật càng tốt.

HÃY NÊN DẠY TRẺ NHỎ NIỆM PHẬT !

” Khi các bé niệm Phật, các vị Hộ Pháp Thần sẽ ở bên cạnh bé 24/24h, bé sẽ được bảo vệ ngày đêm không gián đoạn…”

Ngài Ấn Quang Đại Sư đã nói, hãy dạy trẻ mới lên Ba tuổi niệm danh hiệu A Di Đà Phật hay danh hiệu Quán Thế Âm Bồ Tát. Vì vô hình chung chúng ta không thể nào thấy được các vị oan gia trái chủ của các bé, chúng ta dạy Con niệm Phật để làm gì?

Để các bé có thể tự tai qua nạn khỏi, bệnh tật tự tiêu trừ, các vị oan gia trên thân thể chúng cũng được nghe pháp mà độ được họ và ngày qua ngày, họ hiểu Phật pháp mà tu theo. Hạn chế việc đau bệnh trên thân thể các bé, và có nhiều điều lợi ích sau này cho trẻ lắm thay!

Thời buổi này được gọi là thời loạn lạc, ma quỷ loạn thế nên xảy ra rất nhiều chuyện chưa từng có từ trước đến giờ. Thiên tai nhân họa, dịch bệnh, tai ương, tai nạn, tật bệnh … xảy ra khắp nơi.

Vì vậy ông bà, cha mẹ, anh em, thầy cô giáo… chỉ bảo vệ trẻ trong phạm vi mắt thấy. Chúng ta không thể nào kiểm soát con của chúng ta trong thời gian 24h/24h. Cách duy nhất để bảo vệ Con tránh xa tai ương cũng như bệnh tật và nạn tai là hãy dạy con Niệm Phật, Niệm Quán Âm khi còn bé, lớn hơn dạy tụng kinh, trì chú, làm công đức, phóng sinh, cúng dường Tam Bảo, làm từ thiện…

Không cần niệm nhiều chỉ cần bước chân lên xe Bố Mẹ hay ai chở bé hãy vui vẻ nói “nào chúng ta hãy cùng niệm Phật, niệm đến khi sắp đến trường nha con và dừng lại dạy con đọc kệ hồi hướng và phát nguyện cầu sanh Tây Phương Cực Lạc”.

Khi các bé niệm Phật, các vị Hộ Pháp Thần sẽ ở bên cạnh bé 24h/24h, bé sẽ được bảo vệ ngày đêm không gián đoạn… Khi chúng ta đi làm vẫn có thể an Tâm mà hoàn thành công việc, không bị phân tâm vì con mình luôn được bình an. Hơn nữa việc niệm Phật trợ giúp các Bé rất hiếu thảo, thương quý Cha Mẹ, nghe lời Thầy Cô, biết kính trọng người lớn tuổi. Tôn Sư Trọng Đạo – Đối Nhân Xử Thế biết hoà nhã, hoà ái, biết thương vật, giúp đời… Thành công cơ bản trên đường Đời của một con người là gì ? Là biết Nhân Lễ Nghĩa Trí Tín, giữ gìn Ngũ Giới. PHƯỚC ĐỨC của con người đến được từ đâu ? Dĩ nhiên đến từ giữ gìn Ngũ Đức, Ngũ Giới, từ đó sẽ suy ra là Tâm Yêu Thương (từ bi-trí tuệ), Tâm chia sẻ, bao dung rộng lớn, sống có trách nhiệm với bản thân, gia đình.

Nếu như trong trường hợp có tai nạn đi chăng nữa, Nặng thì hóa nhẹ, Nhẹ thì hóa không… Hãy vững tin điều này, vì những lời chư Phật giảng dạy không bao giờ sai, nếu có niềm tin bạn sẽ luôn được sự gia hộ và vượt qua được tất cả mọi khó khăn, tai nạn và bình an trong mọi hoàn cảnh.

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT 🙏🙏🙏

( nguồn: .khuongviettu.com/ hay-nen-day-tre-nho-niem-phat
Tập tin đính kèm
393779766_1815968475501560_4315521277570756260_n.jpg (70.59 KiB) Đã xem 281 lần
Đầu trang

mattroi12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:22, 19/10/23
mattroi12 đã viết: 12:05, 19/10/23 bạn nào biết xem có thể xem giúp bé trai nhà mình sinh ngày 21/04/2021 dương lịch, lúc 10h50 sáng có bị phạm giờ không ạ. mình lo quá

Tôi gặp nhiều lá số phạm giờ kim xà thiết tỏa nhưng vẫn khỏe mạnh, có người hiện tại 70 tuổi vẫn đang sống khỏe mạnh.
bé nhà e sinh thường ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

mattroi12 đã viết: 12:27, 19/10/23

bé nhà e sinh thường ạ
con của bạn chỉ phạm bàng giờ thôi ( bàng giờ ko đáng ngại; kể cả có phạm giờ cũng ko phải đáng lo). Nếu trẻ nhỏ Niệm Phật từ bé, hay niệm Phật...kết hợp với sự dạy bảo, học hành, giáo dục chăm sóc tốt của gia đình thì ko phải lo ngại gì đâu.

Trang hocvienlyso.org sẽ xem được bất kỳ lá số trẻ nhỏ nào có phạm giờ...hay không.
Tập tin đính kèm
download.jpg (347.34 KiB) Đã xem 271 lần
Được cảm ơn bởi: mattroi12
Đầu trang

mattroi12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:32, 19/10/23

bé nhà e sinh thường ạ
con của bạn chỉ phạm bàng giờ thôi ( bàng giờ ko đáng ngại; kể cả có phạm giờ cũng ko phải đáng lo). Nếu trẻ nhỏ Niệm Phật từ bé, hay niệm Phật...kết hợp với sự dạy bảo, học hành, giáo dục chăm sóc tốt của gia đình thì ko phải lo ngại gì đâu.

E cảm ơn ạ, tại e xem trên mạng phạm giờ kim xà nên lo ạ. E và chồng e đều sinh năm 1993 âm lịch ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

mattroi12 đã viết: 12:40, 19/10/23
hysshu đã viết: 12:32, 19/10/23

bé nhà e sinh thường ạ

E cảm ơn ạ, tại e xem trên mạng phạm giờ kim xà nên lo ạ. E và chồng e đều sinh năm 1993 âm lịch ạ
ok em. Chúc gia đình em luôn luôn gặp nhiều may mắn, bình an, hạnh phúc.
Đầu trang

hanhtun
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hanhtun »

Mọi người hữu duyên có thể bày giúp cháu cách hoá giải phạm giờ sinh kim xà thiết toả đc không ạ, bé gái nhà cháu sinh 21/9/2023 AL
vợ chồng cháu đều sinh năm 1996 ạ
Đầu trang

Mai Ha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mai Ha »

Nhờ các bác xem giúp con em với ạ.
Cháu sinh mổ cấp cứu do mẹ sốt.
Giờ sinh dương: 22h30 ngày 11/9/2023 ( âm lịch 27/7)
Bố ĐINH SỬU MẸ BÍNH TÍ Ạ
Em tự xem theo hướng dẫn đầu bài thấy cháu chạm giờ kim xà thiết toả với cả quan sát nữa ah.
Mong các bác xem giúp em cảm ơn nhiều lắm ạ
Mong được hữu duyên.
Tập tin đính kèm
YVCQYH70.jpg (289.09 KiB) Đã xem 183 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”