Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luuthienan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi luuthienan »

Chào các bác, các anh chị và các bạn,

" Theo dân gian nếu trẻ sinh phải giờ Kim Xà Thiết Tỏa là phạm rất nặng, rất khó nuôi,là cách yểu thọ ở trẻ con.Phạm giờ kim xà, triển vọng của đứa trẻ rất bấp bênh. Cho dù có sống cũng hết sức khó nuôi vì đau yếu luôn luôn. Nếu Bản Mệnh đứa trẻ bị cha (hay mẹ) khắc hành, thì càng khó sống, dễ yểu trước 13 tuổi."

Theo như tiêu đề, mình lập topic này mong được tập hợp những chia sẻ và nghiệm lý của các anh chị và các bạn sinh vào giờ Kim xà thiết tỏa về quá trình trương thành và các biến cố cuộc sống (gia đình, sức khỏe, chết hụt, thành công) trong các giai đoạn trước 13 tuổi và từ 13 đến 30 tuổi. Như một vài tài liệu viết người sinh phạm giờ kim sà thiết tỏa nếu vượt qua được ngưỡng 13 tuổi thì thường thành công lớn lao sau này liệu có cơ sở.

Mong nhận được chia sẻ của các bác, các anh chị và các bạn trên diễn đàn.

Trân trọng cảm ơn.
Được cảm ơn bởi: tonypham12, GiauThienSu
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

Mình cũng dính giờ kim xà nè.Chết hụt mấy phát(ko dưới 3 lần).
Nhớ 1 lần lấy tay dò ổ điện sau tường bị khuất,thế là chạm ngay vào lỗ cắm.Thế là nó giật cho ú ớ.Đứa em ngồi đun cơm ngay đằng trước 1 đoạn mà ko tài nào gọi nổi.1 tay vịn chấn song cửa sổ cố đẩy người ra mà ko được.Nó hút cho khoảng xấp xỉ 10s(giờ vẫn còn vết tích ở tay).Lúc đó tưởng chết rồi.Nghĩ trong đầu là như vậy,xác định chết 100%.Ai dè tự dưng nó bật ra,vậy là sống.Chắc tại mệnh có Thiên Quý và nhiều sao giải họa cung Phúc.
Lớn lên thì hồi xưa cũng nhiều bệnh nhưng đều có khả năng tự chữa,tự mua thuốc.Tự chữa dc các bệnh khó chữa như:đau dạ dày,nổi mề đay toàn thân,viêm họng hạt...Nhưng bjo thì ít bệnh rồi(tăng 10kg nên giờ nhìn béo tốt,béo khỏe).
Chưa nghe vụ sinh giờ kim xà sau này có sự nghiệp lớn lao bao giờ.ko biết bạn đọc dc ở đâu.
Chia sẻ lá số cho bạn xem luôn.
Tập tin đính kèm
a.jpg.jpg (168.31 KiB) Đã xem 19510 lần
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

tenbimat123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tenbimat123 »

Tôi cũng giờ kim xà.............
Đầu trang

Dongluong91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dongluong91 »

Sao t cung sinh phạm chính giờ kim xà mà hồi bé dễ nuôi vs cả ngoan nữa chứ cũng chết hụt sông nc 1 lần.
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyen_quan »

xulaplen đã viết:Mình cũng dính giờ kim xà nè.Chết hụt mấy phát(ko dưới 3 lần).
Nhớ 1 lần lấy tay dò ổ điện sau tường bị khuất,thế là chạm ngay vào lỗ cắm.Thế là nó giật cho ú ớ.Đứa em ngồi đun cơm ngay đằng trước 1 đoạn mà ko tài nào gọi nổi.1 tay vịn chấn song cửa sổ cố đẩy người ra mà ko được.Nó hút cho khoảng xấp xỉ 10s(giờ vẫn còn vết tích ở tay).Lúc đó tưởng chết rồi.Nghĩ trong đầu là như vậy,xác định chết 100%.Ai dè tự dưng nó bật ra,vậy là sống.Chắc tại mệnh có Thiên Quý và nhiều sao giải họa cung Phúc.
Lớn lên thì hồi xưa cũng nhiều bệnh nhưng đều có khả năng tự chữa,tự mua thuốc.Tự chữa dc các bệnh khó chữa như:đau dạ dày,nổi mề đay toàn thân,viêm họng hạt...Nhưng bjo thì ít bệnh rồi(tăng 10kg nên giờ nhìn béo tốt,béo khỏe).
Chưa nghe vụ sinh giờ kim xà sau này có sự nghiệp lớn lao bao giờ.ko biết bạn đọc dc ở đâu.
Chia sẻ lá số cho bạn xem luôn.
Lá số ko phamh kim xà mà
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Lá của bạn bị điện giật ko phạm giờ kim xà nhé
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

Các bạn có chắc chắn mình tính giờ kim xà chính xác ko?vì tính giờ kim xà rất phức tạp. Mình xem trên web và nói mình phạm giờ kim xà. Mình nghĩ xem như vậy có phần mềm chính xác sẽ cao hơn.
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cach tính giờ kim xà ko khó, căn cứ năm tháng ngày giờ sinh để khởi, tưkhởi năm từ cung tuất, năm thuận, tháng nghich, ngày thuận, giờ nghich an tại cung thìn tuất sửu mùi là phạm kim xà, nam kỵ thìn tuất, nữ kỵ sửu mùi, có bài thơ xđê tính, sau rồi cứ trên bàn tay mà tính, ngôi dxâu cũng chém đc.
Đầu trang

Dongluong91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dongluong91 »

nguyen_quan đã viết:Cach tính giờ kim xà ko khó, căn cứ năm tháng ngày giờ sinh để khởi, tưkhởi năm từ cung tuất, năm thuận, tháng nghich, ngày thuận, giờ nghich an tại cung thìn tuất sửu mùi là phạm kim xà, nam kỵ thìn tuất, nữ kỵ sửu mùi, có bài thơ xđê tính, sau rồi cứ trên bàn tay mà tính, ngôi dxâu cũng chém đc.
Anh ơi e tính bằng phần mềm vs cả cũng đi xem thầy rùi ạ. Ngày giờ sinh thì chính xác rồi. Nhưng những đặc điểm của ng phạm giờ này thì lại k giống vs e lắm
Tập tin đính kèm
image.jpg (260.36 KiB) Đã xem 19453 lần
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cụ Hà Lạc Dã nói rằng chỉ thươngg đúng với những gia đình neo đơn, dòng họ neo người, cha mẹ khó khăn chuyện con cái, còn lại thì mình cũng ko biết. Còn yểu hay ko còn phải căn cứ cung mệnh đứa trẻ nữa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”