HÌNH THỨC MỚI COI LÁ SỐ KẾT HỢP VỚI ẢNH CHỤP , BAN NÀO HỨNG THÚ THÌ VÀO ỦNG HỘ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

HÌNH THỨC MỚI COI LÁ SỐ KẾT HỢP VỚI ẢNH CHỤP , BAN NÀO HỨNG THÚ THÌ VÀO ỦNG HỘ

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

tôi thì cũng lập nhiều topic rồi , cũng có nhiều ban up lá số

nhưng suy đi nghĩ lại thì cũng chỉ không gian phạm vi hạn hẹp trên địa bàn của 1 lá số mà thiếu tính sinh động thực tế

- nên có ý kiến ban nào vào topic này up lá số xin up luôn cái ảnh chụp ngoài đời hay ảnh 3x4 để tôi đối chiếu xem nó có khớp với lá số không

- tôi lấy ví dụ : người ta nói người đàn ông hay đàn bà tử vi thiên tướng đồng cung ở thìn tuất đi với sao cát tinh và hung tinh thì là người vừa cao vừa đẹp vừa văn võ song toàn ...thật sự cũng chỉ là lý thuyết hoặc lá số chứ không thấy ảnh chụp ngoài đời đi kèm lá số để có thể phân tích đối chiếu để mở rộng tầm mắt :">

- hoăc tham lang thủ mệnh gặp đào hồng hỷ mà không bị tuần triệt ,nếu người đó là đàn bà thì tướng sẽ đẹp y như tô đắc kỷ trong phim bảng phong thần 1 vẻ đẹp ma quái và huyền bí , nhưng cũng chỉ là nói chứ chưa có ảnh chụp đi kèm lá sô :-&

ok vậy nên hy vọng topic này mức độ thú vị sống động thu hút bạn hữu tới tham gia ủng hộ sẽ nhiều hơn các topic khác vốn chỉ có lá số chứ chả có ảnh chụp thực tế để phân tích đối chiếu đánh giá 8->

mong các bạn ủng hộ :-h
Đầu trang

Ntbt2294
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: HÌNH THỨC MỚI COI LÁ SỐ KẾT HỢP VỚI ẢNH CHỤP , BAN NÀO HỨNG THÚ THÌ VÀO ỦNG HỘ

Gửi bài gửi bởi Ntbt2294 »

Em xin được phép mở màn ạ. Mệnh dương lương nhìn mặt nhiền lành nhưng có nét buồn
Hình ảnh
Hình ảnh
Không hiểu tại sao chèn link rồi mà không thấy ảnh ạ. ckick vào link thì vẫn có ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
mokaxinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: HÌNH THỨC MỚI COI LÁ SỐ KẾT HỢP VỚI ẢNH CHỤP , BAN NÀO HỨNG THÚ THÌ VÀO ỦNG HỘ

Gửi bài gửi bởi mokaxinh »

Anh ơi em VCD thế này không biết lấy chính tinh xung chiếu, vậy có tính là ăn sao Thái Âm + xương khúc + hồng không ạ :-?

Lá số của em đây ạ :x
Hình ảnh

Ảnh của em đây ạ :">
Hình ảnh
Đầu trang

pizza_ngon
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi pizza_ngon »

mokaxinh đã viết:Anh ơi em VCD thế này không biết lấy chính tinh xung chiếu, vậy có tính là ăn sao Thái Âm + xương khúc + hồng không ạ :-?

Hình ảnh

Hình ảnh
Nội tâm cô đơn
Đầu trang

thaithongthai98
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thaithongthai98 »

Hình ảnh
Đây ạ
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1478169349344.jpg (66.89 KiB) Đã xem 3124 lần
FB_IMG_1478169338286.jpg (135.06 KiB) Đã xem 3124 lần
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

thaithong... em lên đh là bảo đảm có người tán... cô này dạn lắm... :-))
Moka: măc dù có nguoi theo đuổi... nhưng em co hay đá lông nheo hay ko vậy(luc gap trai dep)... em ăn mạnh ngay mênh Vukhuc Thien Phu
Sửa lần cuối bởi panda83 vào lúc 18:44, 03/11/16 với 1 lần sửa.
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

luận giùm em. Em cao 1m73, nặng 85kg . Da trắng, môi đỏ, mặt mụn nhiều. Dạo này em béo lên quá nên độ handsome có giảm đi.

Em xin hỏi mắt em là mắt gì ? đọc sách mà coi không ra.

Hình ảnh
Đầu trang

thaithongthai98
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thaithongthai98 »

panda83 đã viết:thaithong... em len dh la bao dam co nguoi tan... co nay dan lam... :-))
Moka: mac du co nguoi theo duoi... nhung em co hay da long nheo hay ko vay(luc gap trai dep)... em an manh ngay menh Vukhuc Thien Phu
Sắp đến chưa ạ
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

người ta nói, khi xem số, thì không nên xem cho người dưới 21 tuổi, vì con người lúc đó chưa va vấp nhiều, xem rất dễ gây nhụt chí hoặc ảo tưởng về tương lai.
Thứ hai là không nên xem số cho người luôn cho là số mình tốt, người này nói mãi người ta cũng không nghe, lại tự vác khẩu nghiệp cho mình.
Thứ ba là làm sao thì làm, nói số đúng thì không khó, cái khó là làm sao đương số khỏi phiền lòng. Điều đó mới quan trọng.
Về học thuật:
Với thế giới 7 tỷ người, thì có hơn 11 nghìn người cùng 1 lá số, chia nam nữ thì khoảng gần 6 nghìn người có lá số giống nhau.
Tử vi có những phương pháp để xác quyết việc này, như thuyết mệnh chủ của vui vui, treo sao của Đông A, hoặc dùng hình tướng như thần khê định số của Lê Quý Đôn
Trong tứ trụ cũng vậy, dùng phương vị ngũ hành để đoán, ví dụ tứ trụ cần hoả, thì người sinh ra ở miền nam hoả vượng tốt hơn miền bắc vốn thuỷ vượng.
một giờ chia làm 8 khắc, mỗi khắc lại có sự vượng suy khác nhau, kinh nghiệm cho rằng người nào sinh ra vào lúc chuyển giao tiết khí thì người đó rất đặc biệt.
xem tử vi, cần phải nắm rõ đăng hạ thuật, ngân thăng thuật... thì mới hiểu sâu sa về 2 lá số GẦN giống nhau thì khác nhau như thế nào.
Các thầy tử vi giỏi, không bao giờ xem qua mạng, vì người ta cần nhìn tướng, cảm nhận thần khí như thế nào mới nói đúng được.
Đơn cử một số hình tướng của sao nhé, Thái Âm mặt tròn, bầu bầu, hiền hậu. Tham Lang mặt râu quai nón, nóng tính, tham tình, tham tiền. Thiên Lương thư sinh, sáng láng, trai đẹp nữ hiền, thấp khoảng 1m60...
Đấy là ví dụ về tướng.
Nếu sao thủ mệnh không có đặc tính đó, thì nó ăn sao khác. Mọi luận đoán từ đó sẽ thay đổi.
Thế nên nói, tướng mệnh cực kỳ quan trọng trong tử vi.
P/s tôi ko xem số đâu, tự thấy trình độ chưa nên xem để tạo khẩu nghiệp
Đầu trang

Doctorx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Doctorx »

mokaxinh đã viết:Anh ơi em VCD thế này không biết lấy chính tinh xung chiếu, vậy có tính là ăn sao Thái Âm + xương khúc + hồng không ạ :-?

Hình ảnh

Hình ảnh
Ôi chị khanh phan nick cũ đây mà hi hi , vcd thì chị lấy chính tinh xung chiếu cung thiên di , oài, chị xinh và sắc sảo thế !!! Hi hi ! Cung phu của chị khá đẹp nha
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”