Sao Phá Quân có phải là sao nguy hiểm nhất trong số 14 chính tinh ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Sao Phá Quân có phải là sao nguy hiểm nhất trong số 14 chính tinh ?

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

nhaque1123 đã viết:
xulaplen đã viết:
nhaque1123 đã viết: vậy mới kiểu xăng pha nhớt, ông chẳng ra ông, thằng chẳng phải thằng :D
Sách viết có xương khúc,khoa quyền lộc vạn thực chung mà.Nhưng em cũng nghe cái vụ về Thất sát gặp xương khúc sẽ làm mất cái mạnh mẽ của Thất sát.Vậy em hỏi thật là có xương khúc anh có còn những đặc điểm của Thát sát ko?anh cảm thấy mình có hoài bão lớn lao,ưa mạo hiểm,xông pha,giỏi quan lý,mưu mẹo không?
chia sẻ với bạn thế này để nghiệm lý nhé! mình vẫn có sự xông pha,ưa mạo hiểm có hoài bão lớn của Thất sát, nhưng cái gì cũng tính toán kỹ càng quá, không giám làm liều nên mọi sự thành ra dở dang hết. Mình tự nhận thấy bản thân có chút năng lực nhưng tính liều lĩnh, quyết đoán kiểu dứt khoát mạnh mẽ lại ko có. Đi buôn thì sợ lỗ
Giống i chang mình :(
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

spt27 đã viết:
nhaque1123 đã viết:
spt27 đã viết: Chữa bệnh mất cả đống tiền hả bác ?
cũng mất tiền nhưng ko phải chữa bệnh :) :)
Bị người hợp tác, đối tác, đồng nghiệp, khách hàng chiếm đoạt hả bác ?
Anh thấy quẻ Quỷ Cốc đúng không ạ?
Mệnh này là người thông minh lập chí cao nhưng cô đơn Học nhiều thành ít, nghe được nhớ lâu)
Trung niên tự thấy cô độc, sau 40 tuổi vui được gặp quí nhân, Có quí nhân ăn uống, không quí nhân tiền bạc).
Việc lớn hóa nhỏ, việc nhỏ thành không, Làm việc nghi ngờ nghĩ ngợi, cùng người bạn thân lâu rồi lại trở thành sơ).
Yêu thích sự điềm đạm, vui trong cảnh thanh hư, Chỉ vì là người có tính không ổn định, mấy phen trong đời tiến thoái nhùng nhằng).
hông kiêu căng, không gian lận, không ngạo mạn, không xiểm nịnh, Chí khí phóng khoáng hào hiệp, tâm tính khó ràng buộc).
Con trai và gái đều không đắc lực, tất cả đều thành không, Than ôi! đó là mệnh nưả tăng nưả tục vậy!)
.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

xulaplen đã viết:
spt27 đã viết:
nhaque1123 đã viết: cũng mất tiền nhưng ko phải chữa bệnh :) :)
Bị người hợp tác, đối tác, đồng nghiệp, khách hàng chiếm đoạt hả bác ?
Anh thấy quẻ Quỷ Cốc đúng không ạ?
Mệnh này là người thông minh lập chí cao nhưng cô đơn Học nhiều thành ít, nghe được nhớ lâu)
Trung niên tự thấy cô độc, sau 40 tuổi vui được gặp quí nhân, Có quí nhân ăn uống, không quí nhân tiền bạc).
Việc lớn hóa nhỏ, việc nhỏ thành không, Làm việc nghi ngờ nghĩ ngợi, cùng người bạn thân lâu rồi lại trở thành sơ).
Yêu thích sự điềm đạm, vui trong cảnh thanh hư, Chỉ vì là người có tính không ổn định, mấy phen trong đời tiến thoái nhùng nhằng).
hông kiêu căng, không gian lận, không ngạo mạn, không xiểm nịnh, Chí khí phóng khoáng hào hiệp, tâm tính khó ràng buộc).
Con trai và gái đều không đắc lực, tất cả đều thành không, Than ôi! đó là mệnh nưả tăng nưả tục vậy!)
.
mình thấy khá đúng đó ^:)^ ^:)^ , vụ gặp quý nhân thì chứ biết [-O<
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

E cũng thấy quẻ cốc chính xác khá cao. E xem quẻ của e thấy mô tả cũng giống
Đầu trang

vis149
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vis149 »

Nói Phá Quân vậy nghe buồn chớ
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Các bác cho em hỏi là PHá quân và Thất sát, em nào nóng tính hơn ạ? Em có Phá quân tại mệnh, Thất sát tại thân, 2 em đều Hãm địa :-S. Em thấy càng già em càng nóng tính hơn trước, có phải do ảnh hưởng Thất sát không các bác? Trước đây, ra ngoài em hầu như không bao giờ cãi nhau to tiếng với người lạ, do hay ngại này ngại kia, cũng hay do dự hơn. Giờ thì ra ngoài gặp phải người nào khó chịu, ko vừa í là đôi khi em cũng nói lại. Cảm giác ngại ngày trước không còn nữa. Mà em dễ nóng hơn, cảm giác trong người cứ trực sẵn ngọn lửa, chỉ chờ có việc gì là bùng lên hix hix.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

SPT85 đã viết:Các bác cho em hỏi là PHá quân và Thất sát, em nào nóng tính hơn ạ? Em có Phá quân tại mệnh, Thất sát tại thân, 2 em đều Hãm địa :-S. Em thấy càng già em càng nóng tính hơn trước, có phải do ảnh hưởng Thất sát không các bác? Trước đây, ra ngoài em hầu như không bao giờ cãi nhau to tiếng với người lạ, do hay ngại này ngại kia, cũng hay do dự hơn. Giờ thì ra ngoài gặp phải người nào khó chịu, ko vừa í là đôi khi em cũng nói lại. Cảm giác ngại ngày trước không còn nữa. Mà em dễ nóng hơn, cảm giác trong người cứ trực sẵn ngọn lửa, chỉ chờ có việc gì là bùng lên hix hix.
Mình nghĩ có lẽ do môi trường và nhận thức tác động, ngoài ra có thể do đại hạn nữa. Mình mệnh thất sát, thân phá quân. Ngày trước hiền lành ít nói, nhát như cáy. Hơn năm nay thấy thay đổi hẳn. Mạnh mẽ, nóng tính hơn nhiều
Đầu trang

huuthoai93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huuthoai93 »

Cũng có một đứa bạn mệnh Phá hãm thân Sát. Bề ngoài, ăn nói hiền khô à. Mà chọc nó dữ quá thì thay đổi 180 độ luôn. Ko để ý cái hạn của nó lắm mà cảm thấy nó làm việc sai môi trường thôi. Tính chất Sát Phá Tham năng động mà lại chọn nghề có tính yên ổn, nhẹ nhàng, kỷ luật cao. Đi làm mà thấy nó cứ như bị gò bó, muốn thay đổi gì cũng bị cho là ngựa non háu đá. Giả sử nếu nó chọn làm ở chỗ khác có khi tính nóng nảy, năng động của nó lại được việc hơn...
Được cảm ơn bởi: tmThuy
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

spt27 đã viết: 12:30, 06/11/16 Các chính tinh khác nếu miếu vượng thì tính xấu hầu như mất , còn tính tốt phát huy mạnh.

Sao Phá Quân dù miếu vượng thì tính xấu vẫn còn nhiều, tiềm lực phá hoại vẫn còn rất cao phải không các bác ?
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

huuthoai93 đã viết: 14:31, 06/11/16 Bởi vì Phá là hao tinh, đứng ở đâu là bất thường ở đó, nó ko êm ái thuận lợi như những sao khác.
Phá thìn tuất bị chê là bất nhân hoài đó!
Người nào có cung phu là Phá thì mệnh chắc chắn có Thiên Phủ, bởi vậy mà hẳn duyên tình của người Thiên Phủ cũng hơi éo le trắc trở xíu.

Nhưng nếu xét một cách khách quan thì Phá Quân chưa hẳn đã xấu. Vì tính chất ko ổn định, cẩu thả, ko quan trọng hình thức... nên các cụ ngày xưa ko cho Phá là một sao tốt. Vì khi đó trọng nề nếp trật tự, lề phép nghiêm ngặt, những ai như thế thường bị cho là hư thân, tiểu nhân, ko làm được đại sự. Nhưng nếu xét theo quan điểm xã hội bây giờ, những người Sát Phá Tham phù hợp cho những việc mang tính cơ động cao hơn.

Tuy nhiên thì Phá Quân vẫn là Phá Quân, thời còn trẻ thì hẳn có đặc điểm chung là lỳ lợm, ương bướng nhưng nếu để ý thì sẽ thấy họ rất giỏi trong một lĩnh vực nào đó và rất có gan nếu đi với sát tinh phù hợp. Đó là chuyện Phá ở mệnh quan tài thân. Còn Phá mà ở những cung khác thì cũng nên để ý xem xét thêm.

Nói tóm lại, Phá dù hãm cũng chưa hẳn là xấu hoàn toàn, còn tùy thuộc vào cách cục và thời cuộc thực tế nữa. Nhiều người nghĩ oan tội nghiệp Phá Quân lắm :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”