Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Gửi bài gửi bởi spt27 »

phantom9x đã viết:
spt27 đã viết:
phantom9x đã viết: quan điểm này là của 1 ông thầy coi tử vi 60 năm dạy mình mà mình không tiện nói ra ở đây nhé.Ông ấy đến trình độ chỉ cần nhìn qua lá số là biết tổng thể cuộc đời 1 con người nhé.Đối với ông ấy mấy tên con sao chỉ là trò vặt ông thích đổi thì đổi thôi bạn.bạn không có ý kiến gì chứ??? :-O :-O
Vậy là bộ ngũ linh với ngũ sát là bí truyền, hầu như không gặp trên tử vi phổ thông. Bạn biết về 2 bộ này hơn nhiều người, vậy mà bạn hỏi vậy thì ai dám trả lời? Có lẽ 99% người ta khi gặp câu hỏi này sẽ hỏi lại bạn. 1% kia chính là bạn :))

Tóm lại câu hỏi của bạn quá khó, lại bí truyền, chỉ có bạn hiểu rõ nhất. Còn tử vi phổ biến chỉ nhắc đến bộ Tứ linh, tứ sát, lục sát thôi.
thật ra mình đưa ra câu hỏi chỉ muốn trao đổi học thuật thôi,cũng có thể gặp người không biết nhưng may mắn biết đâu lại có người biết và hiểu.Còn ý nghĩa bộ sao mình đã giải thích trên rồi bạn không hiểu thì mình cũng chịu thôi,cùng là người đam mê học thuật nhưng mỗi người sở trường riêng,trình độ riêng >:D< >:D<
Đã giải thích đâu, ngũ sát = thất sát + hỏa linh không kiếp, tính chất bộ này là gì hả bạn ?
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phantom9x »

spt27 đã viết:
phantom9x đã viết:
spt27 đã viết: Vậy là bộ ngũ linh với ngũ sát là bí truyền, hầu như không gặp trên tử vi phổ thông. Bạn biết về 2 bộ này hơn nhiều người, vậy mà bạn hỏi vậy thì ai dám trả lời? Có lẽ 99% người ta khi gặp câu hỏi này sẽ hỏi lại bạn. 1% kia chính là bạn :))

Tóm lại câu hỏi của bạn quá khó, lại bí truyền, chỉ có bạn hiểu rõ nhất. Còn tử vi phổ biến chỉ nhắc đến bộ Tứ linh, tứ sát, lục sát thôi.
thật ra mình đưa ra câu hỏi chỉ muốn trao đổi học thuật thôi,cũng có thể gặp người không biết nhưng may mắn biết đâu lại có người biết và hiểu.Còn ý nghĩa bộ sao mình đã giải thích trên rồi bạn không hiểu thì mình cũng chịu thôi,cùng là người đam mê học thuật nhưng mỗi người sở trường riêng,trình độ riêng >:D< >:D<
Đã giải thích đâu, ngũ sát = thất sát + hỏa linh không kiếp, tính chất bộ này là gì hả bạn ?
Mình chỉ giải thích tại sao lại có tên gọi như vậy,còn ý nghĩa thì cao nhân đã không kịp dạy mình vì 1 số lý do nên mình không có cơ may học được.Vì vậy nên mình mới lên đây đăng đàn hỏi mong có người trả lời chứ bạn nghĩ mình đăng lên cho vui à bạn :( :-O
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

Ls của bạn tứ linh còn ko có, nói gì ngũ với nghĩ.
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

tranthanhlam đã viết:Xin lỗi chủ topic,vì mình đã chen vô 1 cách bất lịch sự như thế này.
Nhưng lá số mình cũng có tứ linh và tứ sát.Thấy cũng vui vui,nên mạo muội đăng lên ké.Xin chủ topic bỏ qua cho mình...
Hình ảnh
theo ý kiến chủ quan của mình thì lá số của bạn tôt hơn của mình đó,không kiếp đắc địa lại đắc vòng thái tuế \:D/ \:D/
Đầu trang

huuthoai93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huuthoai93 »

Nhìn sơ qua số thì chắc người cũng khá lý sự đó, tính cách hơi ngang, chắc lúc trước hay có đánh nhau hoặc thích bạo lực. Sức khỏe bình thường, hay bị bệnh lâu khỏi.

P/s: mới nghe ngũ linh lần đầu, cứ như đánh bài xì dzách. Thất Sát mà liệt vào hàng sát tinh chung với mấy sao kia thì hơi lạ rồi.
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

huuthoai93 đã viết:Nhìn sơ qua số thì chắc người cũng khá lý sự đó, tính cách hơi ngang, chắc lúc trước hay có đánh nhau hoặc thích bạo lực. Sức khỏe bình thường, hay bị bệnh lâu khỏi.

P/s: mới nghe ngũ linh lần đầu, cứ như đánh bài xì dzách. Thất Sát mà liệt vào hàng sát tinh chung với mấy sao kia thì hơi lạ rồi.
Em cũng muốn trao đổi học thuật thôi bác, không biết thì hỏi mà ;) ;) ;)
Đầu trang

huuthoai93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huuthoai93 »

phantom9x đã viết:
huuthoai93 đã viết:Nhìn sơ qua số thì chắc người cũng khá lý sự đó, tính cách hơi ngang, chắc lúc trước hay có đánh nhau hoặc thích bạo lực. Sức khỏe bình thường, hay bị bệnh lâu khỏi.

Ok nè... mà em có thể cho anh hỏi lại là những gì anh nói có đúng ko đã. Cái đó để anh nghiệm lý lại phần nào.
Với lại nếu đã có thầy nói về ngũ linh ngũ sát thì tốt hơn hết là hỏi lại trực tiếp ông thầy đó, vì tử vi Việt Nam hiện tại hầu như chưa nghe qua chuyện này hoặc là bị thất truyền lâu quá chẳng ai dùng, hay thậm chí là bí truyền như spt27 nói.
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

huuthoai93 đã viết:
phantom9x đã viết:

Ok nè... mà em có thể cho anh hỏi lại là những gì anh nói có đúng ko đã. Cái đó để anh nghiệm lý lại phần nào.
Với lại nếu đã có thầy nói về ngũ linh ngũ sát thì tốt hơn hết là hỏi lại trực tiếp ông thầy đó, vì tử vi Việt Nam hiện tại hầu như chưa nghe qua chuyện này hoặc là bị thất truyền lâu quá chẳng ai dùng, hay thậm chí là bí truyền như spt27 nói.
em thì nhìn chung mọi người bảo cũng hiền lành.tuy nhiên có cái con ny cũ 5 năm trước mà h chỉ mong gặp lại để đấm nó rục xương.bệnh tật thì có cái bệnh dộp miệng nhiệt miệng đã bị thì cả tháng mới khỏi,đầu năm nay tịt mũi đến h mà vẫn chưa đi khám,bác tha hồ nghiệm lý nhé >:D< >:D<
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

phantom9x đã viết:
tranthanhlam đã viết:Xin lỗi chủ topic,vì mình đã chen vô 1 cách bất lịch sự như thế này.
Nhưng lá số mình cũng có tứ linh và tứ sát.Thấy cũng vui vui,nên mạo muội đăng lên ké.Xin chủ topic bỏ qua cho mình...
Hình ảnh
theo ý kiến chủ quan của mình thì lá số của bạn tôt hơn của mình đó,không kiếp đắc địa lại đắc vòng thái tuế \:D/ \:D/
Vòng thái tuế có tứ linh mà dính không kiếp,thì cũng chủ về thăng trầm,lên voi xuống chó,tuy vẫn giữ được bản chất quý cách,nhưng lại lao đao nhiều,không vững chắc.
Gần nữa đời người,mà vẫn lao đao... :(
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

tranthanhlam đã viết:
phantom9x đã viết:
Hình ảnh
Vòng thái tuế có tứ linh mà dính không kiếp,thì cũng chủ về thăng trầm,lên voi xuống chó,tuy vẫn giữ được bản chất quý cách,nhưng lại lao đao nhiều,không vững chắc.
Gần nữa đời người,mà vẫn lao đao... :(
Phải đến vận có thái tuế mới phát được bạn à,theo sách 1 số cụ là vậy [-O< [-O<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”