Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phamthienthanh911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Gửi bài gửi bởi phamthienthanh911 »

phantom9x đã viết:
macngoc đã viết:thân cư thê mà cũng to mồm phết nhỉ =))
Tranh cãi với những người phụ nữ thiếu hiểu biết như bạn không phải là sở trưởng của mình nhé bạn >:D<
bác lại chém! Em cũng cư thê nè ! Cứ ai cư thê cũng vậy sao?
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phantom9x »

phamthienthanh911 đã viết:
phantom9x đã viết:
Tranh cãi với những người phụ nữ thiếu hiểu biết như bạn không phải là sở trưởng của mình nhé bạn >:D<
theo sự nghiên cứu của tôi thân cư thê,hay tài bạch,quan lộc gì gì đó thì cũng là thân của mình chứ không phải thân của đứa nào cả,ít ra nó cư vào người nhà mình vẫn còn an toàn hơn cư vào mấy chỗ lung tung,mấy chỗ mông lung không rõ kết quả =P~ =P~
Đầu trang

macngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi macngoc »

phantom9x đã viết:
thân cư thê, nghĩa là nhờ vợ mà nên, có thể là ăn của nhà vợ, nhờ bố vợ chạy chọt nâng đỡ, cũng có thể là do vợ quán xuyến đảm đang việc nhà và trợ giúp nhiều cho chồng trong công việc của bản thân, tùy theo lá số của đương số. Ví dụ như có một số người làm to nhưng thân cư Thê, là do họ lấy được vợ hiền đảm, và chăm lo hết cho gia đình để rảnh tay làm việc của họ, chứ không nhất thiết gia cảnh của vợ giàu.

còn của ông phantom9x, thứ lỗi nhưng cái loại ngoài đặc trong rỗng như ông, thì đừng nói đến chuyện học thuật. Thất Sát tính cương lại không có trí tuệ như Hoàng Phi Hổ thì tốt nhất là nên biết điều luyện tập sự cần cù nhẫn nại. Mà số nhờ vợ, nhưng sau lại coi vợ mình chả ra cái gì như ông, thì mai sau ra sao tôi cũng không cần nói, và cũng không muốn nói.

Tôi chỉ muốn nói 1 cái thôi, đừng thấy Hóa Quyền ở Quan và Hóa Khoa ở Di mà nghĩ mình có học thức và dựa vào đó để phát triển nghề nghiệp, không có cửa đâu. Võ tướng thì đừng dính vào chính trị, trên bảo sao thì cứ thế mà làm, cố quá là quá cố thành tướng không đầu đấy.

Cái gì mà ngũ linh ngũ sát, lòe mình lòe người là giỏi.
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

macngoc đã viết:
phantom9x đã viết: Tranh cãi với những người phụ nữ thiếu hiểu biết như bạn không phải là sở trưởng của mình nhé bạn >:D<
thân cư thê, nghĩa là nhờ vợ mà nên, có thể là ăn của nhà vợ, nhờ bố vợ chạy chọt nâng đỡ, cũng có thể là do vợ quán xuyến đảm đang việc nhà và trợ giúp nhiều cho chồng trong công việc của bản thân, tùy theo lá số của đương số. Ví dụ như có một số người làm to nhưng thân cư Thê, là do họ lấy được vợ hiền đảm, và chăm lo hết cho gia đình để rảnh tay làm việc của họ, chứ không nhất thiết gia cảnh của vợ giàu.

còn của ông phantom9x, thứ lỗi nhưng cái loại ngoài đặc trong rỗng như ông, thì đừng nói đến chuyện học thuật. Thất Sát tính cương lại không có trí tuệ như Hoàng Phi Hổ thì tốt nhất là nên biết điều luyện tập sự cần cù nhẫn nại. Mà số nhờ vợ, nhưng sau lại coi vợ mình chả ra cái gì như ông, thì mai sau ra sao tôi cũng không cần nói, và cũng không muốn nói.

Tôi chỉ muốn nói 1 cái thôi, đừng thấy Hóa Quyền ở Quan và Hóa Khoa ở Di mà nghĩ mình có học thức và dựa vào đó để phát triển nghề nghiệp, không có cửa đâu. Võ tướng thì đừng dính vào chính trị, trên bảo sao thì cứ thế mà làm, cố quá là quá cố thành tướng không đầu đấy.

Cái gì mà ngũ linh ngũ sát, lòe mình lòe người là giỏi.
đừng chém gió,buồn cười lắm cô bé ,cô lên diễn đàn hỏi người khác lá số của mình rồi xóa lá số để không ai biết thì biết cô là người như thế nào rồi nên tôi sẽ không tranh luận thêm :)) :))
Đầu trang

macngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phantom9x đã viết: đừng chém gió,buồn cười lắm cô bé ,cô lên diễn đàn hỏi người khác lá số của mình rồi xóa lá số để không ai biết thì biết cô là người như thế nào rồi nên tôi sẽ không tranh luận thêm :)) :))
cái lá số tôi post lên từ đợt năm ngoái là lá số bạn gái tôi, do lúc đó, và kể cả bây giờ, tôi cũng không dám khẳng định mình có biết đọc hay không, nên đành phải post lên hỏi mọi người. Post lại lá số để chứng minh việc không phải ai cũng giả danh khích bác người khác như cậu thì tôi cũng nghĩ đến rồi, nhưng tôi thấy không cần thiết phải làm như thế với cậu.

Thêm nữa, bạn gái tôi tuổi đời còn lớn hơn cậu. Chưa biết tuổi mà cậu động vào là xưng cô bé này nọ, chứng tỏ trong tư duy luôn cho mình là nhất rồi, lúc nào cũng là đàn anh người khác, thế thì còn hỏi lá số làm gì cho nó mất thời gian ra, cứ dán lá số lên bàn làm việc rồi tự thủ dâm tinh thần cho khỏe.

Ngày xưa tôi cứ nghĩ giai thoại mấy anh dốt hay nói chữ chỉ là chuyện các cụ kể vui với nhau, bây giờ tiếp xúc trực tiếp tôi mới thấy hóa ra nó có thật.

Cố gắng đáng khen duy nhất của cậu là nhận biết được con chữ, có cái lễ học chưa xong mà đòi đi học văn, quả là chuyện nực cười đó.
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

macngoc đã viết:
phantom9x đã viết: đừng chém gió,buồn cười lắm cô bé ,cô lên diễn đàn hỏi người khác lá số của mình rồi xóa lá số để không ai biết thì biết cô là người như thế nào rồi nên tôi sẽ không tranh luận thêm :)) :))
cái lá số tôi post lên từ đợt năm ngoái là lá số bạn gái tôi, do lúc đó, và kể cả bây giờ, tôi cũng không dám khẳng định mình có biết đọc hay không, nên đành phải post lên hỏi mọi người. Post lại lá số để chứng minh việc không phải ai cũng giả danh khích bác người khác như cậu thì tôi cũng nghĩ đến rồi, nhưng tôi thấy không cần thiết phải làm như thế với cậu.

Thêm nữa, bạn gái tôi tuổi đời còn lớn hơn cậu. Chưa biết tuổi mà cậu động vào là xưng cô bé này nọ, chứng tỏ trong tư duy luôn cho mình là nhất rồi, lúc nào cũng là đàn anh người khác, thế thì còn hỏi lá số làm gì cho nó mất thời gian ra, cứ dán lá số lên bàn làm việc rồi tự thủ dâm tinh thần cho khỏe.

Ngày xưa tôi cứ nghĩ giai thoại mấy anh dốt hay nói chữ chỉ là chuyện các cụ kể vui với nhau, bây giờ tiếp xúc trực tiếp tôi mới thấy hóa ra nó có thật.

Cố gắng đáng khen duy nhất của cậu là nhận biết được con chữ, có cái lễ học chưa xong mà đòi đi học văn, quả là chuyện nực cười đó.
Giọng văn bạn đầy sự cay cú nhỉ.Xin nhắc lại là đây là topic của mình và bạn là người nhảy vào trước nhé.Xã hội ở đâu cũng vậy,luôn có những người sẵn sàng nhảy vào với người khác mặc dù họ chả làm gì mình,chả động gì đến miếng cơm manh áo của mình mà không biết lý do gì. Lời cuối cùng là nếu bạn co cay cú ai,một cá nhân hay 1 tập thể hay xã hội nào thì hãy thể hiện với những người thân của bạn ấy,đây là topic của mình,mình không quen bạn và không làm ảnh hưởng đến kinh tế của bạn,nên đừng thể hiện với mình. Mình sẽ không tranh cãi nữa bạn gái nhé :)
Đầu trang

macngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phantom9x đã viết:Giọng văn bạn đầy sự cay cú nhỉ.Xin nhắc lại là đây là topic của mình và bạn là người nhảy vào trước nhé.Xã hội ở đâu cũng vậy,luôn có những người sẵn sàng nhảy vào với người khác mặc dù họ chả làm gì mình,chả động gì đến miếng cơm manh áo của mình mà không biết lý do gì. Lời cuối cùng là nếu bạn co cay cú ai,một cá nhân hay 1 tập thể hay xã hội nào thì hãy thể hiện với những người thân của bạn ấy,đây là topic của mình,mình không quen bạn và không làm ảnh hưởng đến kinh tế của bạn,nên đừng thể hiện với mình. Mình sẽ không tranh cãi nữa bạn gái nhé :)
càng nói lại càng chứng tỏ bản thân không biết đọc hiểu đến những vấn đề cơ bản tối thiểu =))
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

phantom9x đã viết: 11:52, 07/11/16
spt27 đã viết:
phantom9x đã viết: Xưa nay sách vở là do kinh nghiệm con người đúc rút mà ra,ấy vậy nên bên tàu mới coi con thiên không như con địa không bên mình.Kiến thức là biển học vô tận,mình không bao h vì một kiến thức mọn như hạt cát của mình mà coi thường ai cả,ấy cũng là cái đạo mà con người ai cũng biết :) :) :)
Cung mệnh bạn đắc Quân Môn đấy, đó là nhị khắc :))

Ngũ linh, ngũ sát là bộ sao lạ, ko thấy phổ biến. Vậy bạn đọc được bộ sao này ở sách nào? Trường phái nào? Bạn có thể nói qua về tính chất bộ sao ngũ linh và ngũ sát đc ko?
Chứ không nói rõ nguồn, thì mình cũng có thể bịa ra 1 bộ sao là Nhị khắc - là sự kết hợp Tang Môn và Đẩu Quân :))
Bạn cần có trách nhiệm với quan điểm của mình. Ngũ linh và ngũ sát là sự kết hợp theo trường phái tử vi nào? Bạn đọc đc ở đâu? Thầy nào dạy bạn? Tính chất nó ra sao ?
quan điểm này là của 1 ông thầy coi tử vi 60 năm dạy mình mà mình không tiện nói ra ở đây nhé.Ông ấy đến trình độ chỉ cần nhìn qua lá số là biết tổng thể cuộc đời 1 con người nhé.Đối với ông ấy mấy tên con sao chỉ là trò vặt ông thích đổi thì đổi thôi bạn.bạn không có ý kiến gì chứ??? :-O :-O
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”