Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phantom9x
Chính thức
Chính thức

Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Gửi bài gửi bởi phantom9x »

Mình mới học tử vi,mệnh thân mình có ngũ linh,có 4 sát tinh kk,linh hỏa + với con thất sát ở mệnh thì cho hỏi có phải đắc ngũ linh ngũ sát không?
Hình ảnh
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số đắc ngũ linh ngũ sát!!!

Gửi bài gửi bởi spt27 »

Ngũ linh là gì, ngũ sát là gì ?
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

spt27 đã viết:Ngũ linh là gì, ngũ sát là gì ?
Ngũ linh là 2 long+ phượng hổ cái,ngũ sát là không kiếp linh hỏa +thất sát.em nói sai chỗ nào xin bác chỉ giáo??? :) :) :)
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

phantom9x đã viết:
Ngũ linh là 2 long+ phượng hổ cái,ngũ sát là không kiếp linh hỏa +thất sát.em nói sai chỗ nào xin bác chỉ giáo??? :) :) :)
Mình thấy khái niệm ngũ linh, ngũ sát của bạn ít ai dùng, không thấy trong sách vở? Hay là bạn theo trường phái tử vi Myanma ? Trường phái của bạn có tam linh, tam sát không? Lục linh, lục sát ?
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

spt27 đã viết:
phantom9x đã viết:
Mình thấy khái niệm ngũ linh, ngũ sát của bạn ít ai dùng, không thấy trong sách vở? Hay là bạn theo trường phái tử vi Myanma ? Trường phái của bạn có tam linh, tam sát không?
Xưa nay sách vở là do kinh nghiệm con người đúc rút mà ra,ấy vậy nên bên tàu mới coi con thiên không như con địa không bên mình.Kiến thức là biển học vô tận,mình không bao h vì một kiến thức mọn như hạt cát của mình mà coi thường ai cả,ấy cũng là cái đạo mà con người ai cũng biết :) :) :)
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

phantom9x đã viết:
spt27 đã viết:
phantom9x đã viết: Ngũ linh là 2 long+ phượng hổ cái,ngũ sát là không kiếp linh hỏa +thất sát.em nói sai chỗ nào xin bác chỉ giáo??? :) :) :)
Mình thấy khái niệm ngũ linh, ngũ sát của bạn ít ai dùng, không thấy trong sách vở? Hay là bạn theo trường phái tử vi Myanma ? Trường phái của bạn có tam linh, tam sát không?
Xưa nay sách vở là do kinh nghiệm con người đúc rút mà ra,ấy vậy nên bên tàu mới coi con thiên không như con địa không bên mình.Kiến thức là biển học vô tận,mình không bao h vì một kiến thức mọn như hạt cát của mình mà coi thường ai cả,ấy cũng là cái đạo mà con người ai cũng biết :) :) :)
Cung mệnh bạn đắc Quân Môn đấy, đó là nhị khắc :))

Ngũ linh, ngũ sát là bộ sao lạ, ko thấy phổ biến. Vậy bạn đọc được bộ sao này ở sách nào? Trường phái nào? Bạn có thể nói qua về tính chất bộ sao ngũ linh và ngũ sát đc ko?
Chứ không nói rõ nguồn, thì mình cũng có thể bịa ra 1 bộ sao là Nhị khắc - là sự kết hợp Tang Môn và Đẩu Quân :))
Bạn cần có trách nhiệm với quan điểm của mình. Ngũ linh và ngũ sát là sự kết hợp theo trường phái tử vi nào? Bạn đọc đc ở đâu? Thầy nào dạy bạn? Tính chất nó ra sao ?
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

spt27 đã viết:
phantom9x đã viết:
spt27 đã viết: Mình thấy khái niệm ngũ linh, ngũ sát của bạn ít ai dùng, không thấy trong sách vở? Hay là bạn theo trường phái tử vi Myanma ? Trường phái của bạn có tam linh, tam sát không?

Ngũ linh, ngũ sát là bộ sao lạ, ko thấy phổ biến. Vậy bạn đọc được bộ sao này ở sách nào? Trường phái nào? Bạn có thể nói qua về tính chất bộ sao ngũ linh và ngũ sát đc ko?
Chứ không nói rõ nguồn, thì mình cũng có thể bịa ra 1 bộ sao là Nhị khắc - là sự kết hợp Tang Môn và Đẩu Quân :))
Bạn cần có trách nhiệm với quan điểm của mình. Ngũ linh và ngũ sát là sự kết hợp theo trường phái tử vi nào? Bạn đọc đc ở đâu? Thầy nào dạy bạn? Tính chất nó ra sao ?
quan điểm này là của 1 ông thầy coi tử vi 60 năm dạy mình mà mình không tiện nói ra ở đây nhé.Ông ấy đến trình độ chỉ cần nhìn qua lá số là biết tổng thể cuộc đời 1 con người nhé.Đối với ông ấy mấy tên con sao chỉ là trò vặt ông thích đổi thì đổi thôi bạn.bạn không có ý kiến gì chứ??? :-O :-O
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

phantom9x đã viết:
spt27 đã viết:
phantom9x đã viết: Xưa nay sách vở là do kinh nghiệm con người đúc rút mà ra,ấy vậy nên bên tàu mới coi con thiên không như con địa không bên mình.Kiến thức là biển học vô tận,mình không bao h vì một kiến thức mọn như hạt cát của mình mà coi thường ai cả,ấy cũng là cái đạo mà con người ai cũng biết :) :) :)

quan điểm này là của 1 ông thầy coi tử vi 60 năm dạy mình mà mình không tiện nói ra ở đây nhé.Ông ấy đến trình độ chỉ cần nhìn qua lá số là biết tổng thể cuộc đời 1 con người nhé.Đối với ông ấy mấy tên con sao chỉ là trò vặt ông thích đổi thì đổi thôi bạn.bạn không có ý kiến gì chứ??? :-O :-O
Vậy là bộ ngũ linh với ngũ sát là bí truyền, hầu như không gặp trên tử vi phổ thông. Bạn biết về 2 bộ này hơn nhiều người, vậy mà bạn hỏi vậy thì ai dám trả lời? Có lẽ 99% người ta khi gặp câu hỏi này sẽ hỏi lại bạn. 1% kia chính là bạn :))

Tóm lại câu hỏi của bạn quá khó, lại bí truyền, chỉ có bạn hiểu rõ nhất. Còn tử vi phổ biến chỉ nhắc đến bộ Tứ linh, tứ sát, lục sát thôi.
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

Xin lỗi chủ topic,vì mình đã chen vô 1 cách bất lịch sự như thế này.
Nhưng lá số mình cũng có tứ linh và tứ sát.Thấy cũng vui vui,nên mạo muội đăng lên ké.Xin chủ topic bỏ qua cho mình...
Hình ảnh
Đầu trang

phantom9x
Chính thức
Chính thức

spt27 đã viết:
phantom9x đã viết:
spt27 đã viết: Cung mệnh bạn đắc Quân Môn đấy, đó là nhị khắc :))

Vậy là bộ ngũ linh với ngũ sát là bí truyền, hầu như không gặp trên tử vi phổ thông. Bạn biết về 2 bộ này hơn nhiều người, vậy mà bạn hỏi vậy thì ai dám trả lời? Có lẽ 99% người ta khi gặp câu hỏi này sẽ hỏi lại bạn. 1% kia chính là bạn :))

Tóm lại câu hỏi của bạn quá khó, lại bí truyền, chỉ có bạn hiểu rõ nhất. Còn tử vi phổ biến chỉ nhắc đến bộ Tứ linh, tứ sát, lục sát thôi.
thật ra mình đưa ra câu hỏi chỉ muốn trao đổi học thuật thôi,cũng có thể gặp người không biết nhưng may mắn biết đâu lại có người biết và hiểu.Còn ý nghĩa bộ sao mình đã giải thích trên rồi bạn không hiểu thì mình cũng chịu thôi,cùng là người đam mê học thuật nhưng mỗi người sở trường riêng,trình độ riêng >:D< >:D<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”