TRỤC TỨ MỘ thìn tuất sửu mùi , vũ tham , cơ lương, cự đồng vào đây tham gia !!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TRỤC TỨ MỘ thìn tuất sửu mùi , vũ tham , cơ lương, cự đồng vào đây tham gia !!!!

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

anhdung87 đã viết:
thachcamdang đã viết:xin chào các bạn hữu

sau khi xong topic trục tứ chính giờ thì chúng ta chuyển sang luận trục tứ mộ thìn tuất sửu mùi

trục này có gì đặc biệt

thìn tuất : 2 vị trí được cho là điểm di chuyển của âm dương cá trê trắng cá trê đen , vị trí này có lưới thiên la địa võng , ban nào có đà la ở mệnh vị trí thìn là lưới này sẽ bao lấy mệnh của bạn suốt đời nếu không có sao giải đồng cung hay chiếu về

lưới thiên la địa võng nó giống như lưới trời lồng lộng thưa mà khó thoát bất cứ cung nào ở 2 ô thìn tuất thì cả đời người đó sẽ phải có trách nhiệm với 2 cung đó , ví dụ như tử tức ở thìn điền trạch ở tuất , thì đời này đương số phải lưu tâm nhiều tới nhà cửa và con cái

còn trục sửu mùi : 2 vị trí này giống như rương chứa đồ tất cả những nguồn lực ban tích góp được thời trẻ và trung niên sẽ được sử dụng lúc về già

trục sửu mùi nên an bài cung tài và cung phúc vì sửu mùi khả năng bị lục sát tinh và hóa kị hội họp sẽ thấp hơn thìn và tuất

nhấn mạnh them nếu cung phúc đức của bạn ở thìn tuất sửu mùi bên trong có 2 sao thai tọa và ở dưới có con sao "mộ" thuộc vòng tràng sinh chính tinh miếu vượng đắc không bị tuần triệt và sao xấu đồng cung là cách mộ trung thai tọa .... phúc đức phát 3 đời có lợi cho sức khỏe giống nòi , tiền tài , nếu thêm tả hữu , khôi việt , quang quý , quan phúc , kình dương đắc đạo , quốc tướng binh hình là cách dòng họ sẽ xuất hiện "anh hùng" thuận thời mà lên

các trường hợp thượng cách của 4 ô tứ mộ

vũ tham ở sửu nhưng phải là mệnh , 2 cung giáp dần tý có thái dương thái âm không bị triệt và sát tinh đồng cung nếu không dễ bị cha mẹ hay anh chị em gây khó khăn

vũ tham cũng phải gặp trợ tinh như hỏa linh , hóa lộc hóa quyền , tả hữu xương khúc để tăng thêm sức mạnh đột phá lúc trung niên

vũ và tham ở vị trí thìn và tuất tốt nhất là mênh và di , có sao linh tinh hỏa tinh , minh lộc chiếu nhau , hóa quyền , tả hưu , hóa khoa và không bị tuần triệt và quá nhiều sát tinh hội chiếu hay đồng cung

- cư môn và thiên đòng , cự ở thìn , thien đông ở tuất , nên có các sao như hóa lộc lộc tồn, hóa quyền đồng cung hay hội chiếu , và các sao lục cát tinh , 2 tuổi thiên can quý tân là tốt vì là kỳ cách

- đồng cự sửu mùi hãm cần phải có sao hóa lộc hay tứ linh long phượng hổ cái trợ lực thì mới thành công , tuổi thiên can ất bính là hợp

- vũ tham tuy là đê nhất nhưng phải là mệnh và phải ở sửu nếu như ở mùi thì lại giông như trường hợp của nick bichloanbtv vũ tham xuong khúc có linh nhưng 2 bên là bộ nhat nguyệt hãm do đóng sai cung ban ngày ban đêm nên chỉ là biên tập viên ...thiếu đi sự sang trọng tôn quý về già

- còn bộ cơ lương thì bộ này sợ nhất là tuần triệt ở mệnh thân và sát tinh quá nhiều nhất là cơ lương ở thìn và tuất

ok nêu tiêu biểu vài trường hợp ban nào có mệnh thân trục tứ mộ thuộc trường hợp tiêu biểu thì vào đây up để cùng commen , diễn đàn dạo này hơi so boring :-O
E vào góp vui tý nào xin bác vài lời
Hình ảnh
nhìn mệnh này thì nên theo mấy ngành mang tính bay bổng , ví dụ như phi công , chế tạo máy bay , tranh ảnh , diễn viên , nhà thơ , nhà văn , nói chung ngành nào nó mang tính chất bay bổng ..... #-o
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TRỤC TỨ MỘ thìn tuất sửu mùi , vũ tham , cơ lương, cự đồng vào đây tham gia !!!!

hivong787 đã viết:Em cũng mệnh có tham vũ ở sữu ạ.
Mong bác và mọi người hữu duyên qua bài thì xem giúp em khi nào qua cơn bĩ cực ạ.
Em trước nay ko làm ăn được, tình duyên cũng không có luôn, nhiều sóng gió và không có 1 chút gì là may mắn....
Năm nay là 1 năm quá mệt mõi với em, nhiều chuyện rầu lo, ăn uống sức khỏe kém, không đi đâu làm ăn đc gì
Mong bác cùng mn cho em đôi lời ạ.
Có bác bảo cung phúc em xấu, cung phúc xấu thế liệu cs cũa em sau này có ổn hơn không ạ.
10 năm nay cuộc sống em rất lao đao, bế tắc và mệt mõi
Mong sao các bác xem và cho em đôi lời khuyên ạ
Em cảm ơn!
Hình ảnh
Hình ảnh
Lá số tử vi và tứ trụ có bị thay đổi nhưng vẫn hiện đúng ngày 7-7. Lá tư vi ngày đinh mùi nhưng tứ trụ lại đổi ra ngày bính ngọ
tứ trụ thì tui không rành

chỉ có điều mệnh thì đúng vị trí sửu nhưng không có lộc hỏa tinh linh tinh đồng cung nên thành ra người bình thường , anh chị em ruột anh chị em dị bào hay anh chị em nuôi của bạn vừa đẹp vừa giỏi vừa làm ra nhiều xiền , thử nhơ vả mấy người đó chuyện tiền bạc xem :))

sửu thì lo cho tý , nhưng không biết ngoài đời tý có lo cho sửu không ..nghi là bạn lo lắng cho anh chị em nhưng họ thì ngược lại không mấy quan tâm đến bạn :(
Đầu trang

hivong787
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hivong787 »

thachcamdang đã viết:
Mong bác và mọi người hữu duyên qua bài thì xem giúp em khi nào qua cơn bĩ cực ạ.
Em trước nay ko làm ăn được, tình duyên cũng không có luôn, nhiều sóng gió và không có 1 chút gì là may mắn....
Năm nay là 1 năm quá mệt mõi với em, nhiều chuyện rầu lo, ăn uống sức khỏe kém, không đi đâu làm ăn đc gì
Có bác bảo cung phúc em xấu, cung phúc xấu thế liệu cs cũa em sau này có ổn hơn không ạ.
Em cảm ơn!
Hình ảnh
Hình ảnh
Lá số tử vi và tứ trụ có bị thay đổi nhưng vẫn hiện đúng ngày 7-7. Lá tư vi ngày đinh mùi nhưng tứ trụ lại đổi ra ngày bính ngọ

chỉ có điều mệnh thì đúng vị trí sửu nhưng không có lộc hỏa tinh linh tinh đồng cung nên thành ra người bình thường , anh chị em ruột anh chị em dị bào hay anh chị em nuôi của bạn vừa đẹp vừa giỏi vừa làm ra nhiều xiền , thử nhơ vả mấy người đó chuyện tiền bạc xem :))

sửu thì lo cho tý , nhưng không biết ngoài đời tý có lo cho sửu không ..nghi là bạn lo lắng cho anh chị em nhưng họ thì ngược lại không mấy quan tâm đến bạn :(
Vâng thế ạ??? Em hiện tại đang làm nghề sách hồ ạ,,, thế sau này có ổn hơn đc tí ko ạ bác???
Huynh đệ thì đông anh em thôi chứ cũng bình thường ko nỗi trội gì lắm,,, anh em dị bào thì không,, nhưng cũng chưa biết đc sau này có anh em kết nghĩa cũng nên
Đầu trang

hivong787
Chính thức
Chính thức

thachcamdang đã viết:
Em cảm ơn!
Hình ảnh
Hình ảnh

Em đã mệnh hỏa rồi có hỏa linh vào nữa thì cháy thành than ạ bác,,, lại thêm con kình dương miếu điạ ở cung di nữa thì có mà híc, híc,,, à,,,
Của em đại vận chạy tốt mà,,,
Sang đại vận cung tử vcd mệnh sinh nhập ngộ đc tam không,, linh hỏa tham vũ cơ lương miên thị kinh thương, híc, híc...
Sang đại vận cung tài thì hơi bị hao tán chút nhưng cũng đc bạo phát bạo tàn,,,
Đại vận cung tật sinh nhập binh hình tướng ấn tam hóa khoa lộc quyền... đủ cả thì chẳng nhẽ ko trả lại đc tên tuổi tham vũ cho em sao???
Uây,,,, em đi nhờ xem mà lại lạm bàn tự sướng rồi
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

vytboy đã viết:Thân nằm ở trục sửu mùi, cơ lương tọa thủ ạ. Mong bác cho đôi lời về 2 cung này, em cảm ơn ạ!

ông này công việc phù hợp với ngành y thầy thuốc

ông chăc chắc bi vợ lấn quyền rồi , vợ ông rất dữ tợn hay ghen đó

mệnh ông bị triệt trong khi thân bị phu thuộc vào vợ hoặc người tình hay người yêu rồi
Đầu trang

hivong787
Chính thức
Chính thức

thachcamdang đã viết:
Em cảm ơn!
Hình ảnh
Hình ảnh

Lá của em đã ăn theo kiểu đầu cơ, sát tinh thì ra sát tinh luôn,, ngộ lộc vào có mà hỏng ạ bác???
Như cung quan chẳng hạn ngộ lộc vào thì có mà bị đánh thủng lộc ạ????
Híc, híc,,, có cho em lộc thì em cũng chả giám nhận
Đầu trang

vytboy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vytboy »

thachcamdang đã viết:
vytboy đã viết:Thân nằm ở trục sửu mùi, cơ lương tọa thủ ạ. Mong bác cho đôi lời về 2 cung này, em cảm ơn ạ!

ông này công việc phù hợp với ngành y thầy thuốc

ông chăc chắc bi vợ lấn quyền rồi , vợ ông rất dữ tợn hay ghen đó

mệnh ông bị triệt trong khi thân bị phu thuộc vào vợ hoặc người tình hay người yêu rồi
Em đang theo nghề sư phạm không biết sau này công danh có tốt không ạ? Số em có ĐƯỢC lấy 2 vợ không ạ? :D. Em cảm ơn!
Đầu trang

Trúc Hoa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Hoa »

Trúc Hoa đã viết:

diễn đàn dạo này hơi so boring :-O
E chào bác e có lá số với thắc mắc về vòng thái túê hỏi bữa giờ mà không có ai trả lời cho e hiểu. Nhân tiện nhờ bác giải giùm e cái vấn đề này.
Bác cho e hỏi e thuộc vòng thái túê nào theo sách của cụ thiên lương ạ?
- E mệnh trực phù, thân thiếu dương nghĩa là nói thì giỏi mà làm thì dở phải không ạ? ( tại có ng nói vòng mệnh é thích lấn lướt người ngoài nhưng e nghĩ mệnh dương tử phúc thân âm long trực mới như vậy chứ e đâu phải)
- Thêm 1 câu nữa là kim sinh xuất thủy đồng nghĩa với thủy sinh nhập kim phải ko ạ?
Hjx, bác giúp e với, e cảm ơn.
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_Me.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_Me.jpg (439.64 KiB) Đã xem 1599 lần
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Trúc Hoa đã viết:
Trúc Hoa đã viết:

diễn đàn dạo này hơi so boring :-O
E chào bác e có lá số với thắc mắc về vòng thái túê hỏi bữa giờ mà không có ai trả lời cho e hiểu. Nhân tiện nhờ bác giải giùm e cái vấn đề này.
Bác cho e hỏi e thuộc vòng thái túê nào theo sách của cụ thiên lương ạ?
- E mệnh trực phù, thân thiếu dương nghĩa là nói thì giỏi mà làm thì dở phải không ạ? ( tại có ng nói vòng mệnh é thích lấn lướt người ngoài nhưng e nghĩ mệnh dương tử phúc thân âm long trực mới như vậy chứ e đâu phải)
- Thêm 1 câu nữa là kim sinh xuất thủy đồng nghĩa với thủy sinh nhập kim phải ko ạ?
Hjx, bác giúp e với, e cảm ơn.

nữ này mênh thuoc vòng truc phu thieu am long đức , là mẫu người thẳng tính nói thẳng nên hay chịu thua thiệt , nhưng thân hâu vận đời sau nằm phúc đức lại là vòng thiếu dương thiên không , là kiểu không ngoan hơn người

nữ này lúc nhỏ dễ bị lừa gạt lấn lướt nhưng càng lớn thì lại khôn ra ....nhường người 1 bước để sau này tiến 3 bước ... khôn ngầm

đường làm ăn công việc ok đó có khả năng kinh doanh , nhưng vấn đề chồng con thì lận đận vô cùng

ban mang thai và sinh con khá khó khăn vì có bach hỏ và sát tinh trong cung tử tức #-o
Đầu trang

Tâm tôm
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tâm tôm »

Cơ lương thìn tuất la võng binh hình tướng ấn kiếp hãm tọa mệnh đây bác ạ đời chán như ma ahuhu:(((
Lá này có được mộ trung thai tọa không bác :3
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”