TƯỚNG triệt tại mệnh 15 năm làm xe ôm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: TƯỚNG triệt tại mệnh 15 năm làm xe ôm

Gửi bài gửi bởi spt27 »

Thienha3d đã viết:Em học hết 12 nhưng kê ́́ toán hay quản trị maketing máy tính thì khá.
Can Nhâm, hóa khoa nếu ko nằm ở cung tài bạch thì sẽ nằm cung Quan lộc, cực hợp với làm nghiên cứu hay quản lý cấp cao.
Bác quá phí khi bỏ học sớm, không hiểu lí do gì? Nếu sức học không quá tệ thì sao lại nghỉ học sớm?
Rất đáng tiếc.
Đầu trang

Thienha3d
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thienha3d »

Em học trung bình khá ko thể thi đỗ dc đại học. Cả xã em ngày đó có một nguời đỗ thôi
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Thienha3d đã viết:Em học hết 12 nhưng kê ́́ toán hay quản trị maketing máy tính thì khá.
làm xe ôm được cũng nhiều tiền hả anh? em nghĩ chắc nhiều hơn làm nhân viên quèn?
Đầu trang

Thienha3d
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh trai em co cty riêng mấy năm nay làm an được. Lá số ông anh em Hình ảnh
Đầu trang

Thienha3d
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tai em cả ngày chơi game lười đi làm ko chịu đc gò bó.
Năm ngoái em lấy vợ. Năm nay có một bé gái.
Năm nay bm nịnh mãi cho cái nhà rồi xây cho em mới lấy.
Bm đang bắt đi làm cho ông a trai. Các bác xem em với anh trai em làm đc vs nhau ko ạ.
Đầu trang

ericvu54
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ericvu54 »

Số này ở nhà bố mẹ nuôi. Lo cái gì vậy đây anh zai =.=
Đầu trang

leedoan96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi leedoan96 »

Số này giàu thế nào được =))) bạn này bản chất vốn kém không mưu cầu việc gì to tát, suy nghĩ cực đoan Haizzz hậu vận thì.....
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

Thienha3d
Mới gia nhập
Mới gia nhập

leedoan96 đã viết:Số này giàu thế nào được =))) bạn này bản chất vốn kém không mưu cầu việc gì to tát, suy nghĩ cực đoan Haizzz hậu vận thì.....
Bác cứ nói em thế. Chưa vào vận tốt thi phải ngồi im bác ah.
Đại vận 44 của em. Tủ vi đơn thủ. Triêt đã rất yếu. Mệnh cũng yếu Thân đã đủ lông đủ cánh. Bác nhìn cung Thân của em xem. Đại vận này em ko làm vua xe ôm hơi phi.
Tử vi đơn thủ có khoa quyền có tả hữu có tứ linh có vũ tướng có phủ.
Đại vận 44 em ko muốn làm cũng phải làm vua xe ôm bác ah.
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

Thienha3d đã viết:
leedoan96 đã viết:Số này giàu thế nào được =))) bạn này bản chất vốn kém không mưu cầu việc gì to tát, suy nghĩ cực đoan Haizzz hậu vận thì.....
Đại vận 44 của em. Tủ vi đơn thủ. Triêt đã rất yếu. Mệnh cũng yếu Thân đã đủ lông đủ cánh. Bác nhìn cung Thân của em xem. Đại vận này em ko làm vua xe ôm hơi phi.
Sang đại vận 44 là đẹp nhất, nhưng cần chuẩn bị nguồn lực, "vũ khí" từ bây giờ để đến lúc đó còn có vũ khí chiến đấu. Vận đẹp là môi trường đẹp, còn bản thân mình cũng phải chuẩn bị sẵn nữa.

Còn mệnh bạn thì có mấy cách cục xấu: Thiên tướng triệt và Vũ Khúc hóa kỵ nên không thể giàu nửa đời đầu, ngoài ra mệnh còn bị hung cách là giáp hỏa linh - cũng là 1 trong vài hung cách (giáp kình đà, không kiếp, hỏa linh). Có khá nhiều là số nhìn tổng quan mệnh tài quan rất đẹp, nhưng chỉ vì cung mệnh bị cách cục giáp kẹp 1 trong các bộ sát tinh mà thành ra hỏng hết cả.

Xét 12 cung thì phải nói cung Mệnh của bạn xấu nhất: Có 2 chính tinh thì đang miếu lại thành tệ hơn cả Hãm, đó la Vũ khúc hóa kỵ và Thiên tướng ngộ Triệt. Thà Vũ Khúc hãm hoặc Thiên tướng hãm còn hơn là Vũ Khúc hóa kỵ và THiên tướng ngộ triệt; mà Thiên tướng hãm ngộ Triệt vẫn còn tốt hơn là Miếu gặp Triệt. Do vậy có thể nói 2 chính tinh ở cung mệnh của bạn là vứt đi, ngàn lần vứt đi.
Ngoài ra Cung mệnh và Phụ mẫu gặp Triệt nên 2 đại vận đầu sẽ vướng mắc việc học hành, không có được thành quả gì vì Triệt nó cản trở.
Một yếu tố nữa là cung Mệnh dính bại cục là giáp Hỏa giáp Linh, càng thêm phần xấu.
Mệnh lại cư đất Tuyệt nữa, càng thêm phần gian nan.
Với cung Mệnh xấu như vậy, dù cho bạn nói đùa hay thật, thì làm xe ôm cũng là hợp lý; may là còn chưa phải đi ăn mày.

Tuy vậy, hạn 34-43 hiện nay cũng tốt, bạn nên tăng cường kiến thức, có thể đi học thêm gì đó, vừa học vừa làm. Đại vận này và đại vận 44 là 2 đại vận tốt nhất.

Hy vọng sang đại vận mới và cung thân kéo lại.
Đầu trang

Thienha3d
Mới gia nhập
Mới gia nhập

spt27 đã viết:
Thienha3d đã viết:
Sang đại vận 44 là đẹp nhất, nhưng cần chuẩn bị nguồn lực, "vũ khí" từ bây giờ để đến lúc đó còn có vũ khí chiến đấu. Vận đẹp là môi trường đẹp, còn bản thân mình cũng phải chuẩn bị sẵn nữa.

Còn mệnh bạn thì có mấy cách cục xấu: Thiên tướng triệt và Vũ Khúc hóa kỵ nên không thể giàu nửa đời đầu, ngoài ra mệnh còn bị hung cách là giáp hỏa linh - cũng là 1 trong vài hung cách (giáp kình đà, không kiếp, hỏa linh). Có khá nhiều là số nhìn tổng quan mệnh tài quan rất đẹp, nhưng chỉ vì cung mệnh bị cách cục giáp kẹp 1 trong các bộ sát tinh mà thành ra hỏng hết cả.

Xét 12 cung thì phải nói cung Mệnh của bạn xấu nhất: Có 2 chính tinh thì đang miếu lại thành tệ hơn cả Hãm, đó la Vũ khúc hóa kỵ và Thiên tướng ngộ Triệt. Thà Vũ Khúc hãm hoặc Thiên tướng hãm còn hơn là Vũ Khúc hóa kỵ và THiên tướng ngộ triệt; mà Thiên tướng hãm ngộ Triệt vẫn còn tốt hơn là Miếu gặp Triệt. Do vậy có thể nói 2 chính tinh ở cung mệnh của bạn là vứt đi, ngàn lần vứt đi.
Ngoài ra Cung mệnh và Phụ mẫu gặp Triệt nên 2 đại vận đầu sẽ vướng mắc việc học hành, không có được thành quả gì vì Triệt nó cản trở.
Một yếu tố nữa là cung Mệnh dính bại cục là giáp Hỏa giáp Linh, càng thêm phần xấu.
Mệnh lại cư đất Tuyệt nữa, càng thêm phần gian nan.
Với cung Mệnh xấu như vậy, dù cho bạn nói đùa hay thật, thì làm xe ôm cũng là hợp lý; may là còn chưa phải đi ăn mày.

Tuy vậy, hạn 34-43 hiện nay cũng tốt, bạn nên tăng cường kiến thức, có thể đi học thêm gì đó, vừa học vừa làm. Đại vận này và đại vận 44 là 2 đại vận tốt nhất.

Hy vọng sang đại vận mới và cung thân kéo lại.
Cảm ơn anh.
Anh nói hơi quá. Em thấy cs của em khá nhàn.
Có lẽ lúc bé em đã gần chết và đc gửi ra chùa nên số mệnh em khá hơn.
Triệt ở đây có lẽ cũng đã giảm khá nhiều.
Đại vận hiện tại của em em ko biết tốt không nhưng 2 năm 34 35 em mất khá nhiều tiên. Mới đầu năm mua đất thì bị lừa mất khá khá. Những năm tiếp ko biết ntn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”