Lá số gần giống cụ hà uyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số gần giống cụ hà uyên

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Thưa các cô bác cùng ace trên diễn đàn
Con trai tôi có ls gần giống cụ hà uyên. Mọi ng tham khảo và bình giải dùm ạ
Ls cụ hà uyên
Ls kubi
G40TD5WU.jpg (437.46 KiB) Đã xem 1144 lần
Tập tin đính kèm
Nguyễn Quang Bách.jpg
Nguyễn Quang Bách.jpg (438.99 KiB) Đã xem 1144 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số gần giống cụ hà uyên

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Như thế thì đâu có gì gọi là gần giống. Khác năm sinh, khác tháng sinh, khác ngày và khác giờ sinh. Nếu có giống thì chỉ giống chổ Thiên Cơ thủ mệnh tại Ngọ thôi. Trường hợp như thế thì trung bình trong 144 người sẽ có người giống như thế (1/144).

Lá số con bạn nhìn chung là đẹp hơn là lá 1928.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn bác long đức ạ
Tôi rất kính trọng cụ hà uyên đã lâu nay lại thấy lá số con mình gần giống ls cụ.
Thưa bác ngoài thiên cơ thì còn có bộ tang tuế điếu và mã khốc khác. Mệnh lực sĩ kình dương nữa ạ
Xin viết thêm về cụ hà uyên . cụ hồi trẻ đã giác ngộ cm sớm và sớm đi tù. Thời gian trong tù mắc bệnh tiêu hóa kinh niên. Sau này có đi học nước ngoài và đến đại vận 46-55 công danh rất tốt ạ. Cụ hà uyên rất am hiểu về huyền học ạ
Mong bác xem và tư vấn thêm về ls con tôi ạ.
Xin cám ơm bác
Đầu trang

mrqt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi mrqt »

tuy chẳng thấy giống gì nhưng lá số con anh đẹp gớm, tam kỳ gia hội, sát tinh giải đều, đường vận đi cũng đẹp, nói chung sau ngon rồi.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn bác. Nhờ bác xem hộ với cung huynh đệ như ls con tôi thì có phải sẽ xa a e ruột ko. Như vậy có phải có thể cu cậu sẽ ra nc ngoài ko ạ
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 10:59, 29/12/16 Như thế thì đâu có gì gọi là gần giống. Khác năm sinh, khác tháng sinh, khác ngày và khác giờ sinh. Nếu có giống thì chỉ giống chổ Thiên Cơ thủ mệnh tại Ngọ thôi. Trường hợp như thế thì trung bình trong 144 người sẽ có người giống như thế (1/144).

Lá số con bạn nhìn chung là đẹp hơn là lá 1928.
A ơi còn giống ở chỗ mệnh kình dương cư ngọ chỉ có ở tuổi bính và tuổi mậu nữa chứ. Tỷ lệ cũng phải nhiều lá mới giống hơn chứ.
Sao trông lá con e đẹp hơn mà con e nhận thức chậm vậy trong khi người ta ls xấu hơn lại học hành tốt( đã từng đi liên xô học ) lại tinh thông cả huyền học vậy ạ?
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

Dĩ nhiên là chả giống rồi
nhìn qua bát tự của cụ Hà Uyên cũng thật đặc biệt, trụ tháng tân dậu giữa hai mậu, lại tam hội mộc cục, nên vận mộc và hỏa của cụ đặc biệt đến thế

Tôi cũng thấy là số của cụ đẹp hơn, vì tứ hóa cũng như cát tinh chia ra, vòng vận tốt hơn, thế nên bạn cũng đừng quá so sánh, cơ của con bạn là cơ quyền can bính, cứ hiểu con rồi bồi đắp thôi, thúc đẩy chứ đừng thúc ép, lá số con bạn cơ mộc cơ hỏa cơ linh, nhất là phải nuôi dưỡng tâm hồn cháu thật đẹp nhé, nếu là tôi tôi sẽ cho cháu học chơi nhạc cụ và đọc nhiều sách nhiều hơn chẳng hạn

Tôi cơ kỵ quyền can mậu và cơ kỵ nằm ở tý, đúng là thủy địa, một con hóa kỵ ra trò
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Giống sao được mà giống, khác Can chi ngày sanh của năm là đa khác rồi .
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vaccine đã viết: 23:42, 19/10/22 Dĩ nhiên là chả giống rồi
nhìn qua bát tự của cụ Hà Uyên cũng thật đặc biệt, trụ tháng tân dậu giữa hai mậu, lại tam hội mộc cục, nên vận mộc và hỏa của cụ đặc biệt đến thế

Tôi cũng thấy là số của cụ đẹp hơn, vì tứ hóa cũng như cát tinh chia ra, vòng vận tốt hơn, thế nên bạn cũng đừng quá so sánh, cơ của con bạn là cơ quyền can bính, cứ hiểu con rồi bồi đắp thôi, thúc đẩy chứ đừng thúc ép, lá số con bạn cơ mộc cơ hỏa cơ linh, nhất là phải nuôi dưỡng tâm hồn cháu thật đẹp nhé, nếu là tôi tôi sẽ cho cháu học chơi nhạc cụ và đọc nhiều sách nhiều hơn chẳng hạn

Tôi cơ kỵ quyền can mậu và cơ kỵ nằm ở tý, đúng là thủy địa, một con hóa kỵ ra trò
Cám ơn lời khuyên của bạn. Đây có lẽ là điều tôi thấy hợp lý nhất ở những điều bạn nói.(có chỗ bát tự tôi ko biết và ko hiểu còn về bạn cơ kỵ hay hóa kỵ ra trò có liên quan đến những bình luận về tử vi có phần thiếu thuyết phục với người hơi biết tý chút tử vi như tôi ko thì tôi ko rõ )
Sửa lần cuối bởi thanhthanh2013 vào lúc 11:34, 20/10/22 với 2 lần sửa.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 00:18, 20/10/22 Giống sao được mà giống, khác Can chi ngày sanh của năm là đa khác rồi .
Cháu chưa có duyên đc cụ Khuê luận giải cho lần nào. Thời xưa có lần post bài lỗi lá số cụ cũng chỉ up lại lá số cho. Khi đó cháu còn tưởng cụ muốn giúp mình nhưng ko rành về tử vi. Gần đây mới thường xuyên lên diễn đàn và được biết cụ nghiên cứu tử vi lâu năm và cũng hay luận giải.
Chúc cụ sống lâu trăm tuổi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”