Nghiệm lý sao tướng quân và phục binh cung phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý sao tướng quân và phục binh cung phu

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Hồng Hạnh đã viết: 19:22, 23/09/17
TuKyLan đã viết: 17:45, 23/09/17
Hồng Hạnh đã viết: 17:01, 23/09/17
bác đoán chuẩn quá ạ :(, ny cháu cũng muốn bỏ mà cấp trên k cho ra bác ạ đúng là số khổ mà :(, giờ ra cũng bị giữ hết giấy tờ các kiểu nên cứ phải ở lại ,mà cháu bảo anh ấy là làm cái nghề này thì chả ai lấy đâu :)) trừ cháu. Ba mẹ cháu phản đối cháu với anh này lắm mà trước giờ chưa bao giờ phản đối anh nào cả , ba mẹ bảo cháu bị dở hơi :))
bạn thử phân tích duyên nợ của 2 lá số xem, số của bạn và của bạn trai bạn. Sẽ thấy nhiều điều thú vị.
bác phân tích cho cháu hóng với ạ , chứ cháu có biết gì về số đâu ạ , hình như cung điền giống nhau chắc ở Đôi ta chung 1 nhà rồi ạ :)). Cháu phải công nhận là cháu và anh ý cực kì có duyên k biết có nợ không nữa. Số anh ý khổ từ bé tới giờ vẫn khổ bác ạ, 27 tuổi mà như ông cụ 72 ý sinh năm 88 mà 90 mới tỉnh ạ .Cháu thì cứ cảm thấy cháu phải làm gì cho anh ấy bớt khổ vậy :))
Tôi muốn tìm hiểu thêm 1 vài vấn đề, thông qua lá số của Hồng Hạnh. Bạn có thể nhớ lại giúp, các sự việc (liên quan đến sự trợ giúp) vào các tháng 4,8,12 ở các năm Hợi Mão Mùi không?

Cảm ơn bạn. ở đây là các tháng AL
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

TuKyLan đã viết: 12:09, 24/09/17
Tôi muốn tìm hiểu thêm 1 vài vấn đề, thông qua lá số của Hồng Hạnh. Bạn có thể nhớ lại giúp, các sự việc (liên quan đến sự trợ giúp) vào các tháng 4,8,12 ở các năm Hợi Mão Mùi không?

năm hợi xa quá bác ơi hihi , bé chỉ nhớ được năm mùi vs năm mão thôi ạ .Năm mùi bé có kể cho bác nghe rồi đó ạ , tháng 4 có tiền , tháng 8 bắt đầu công việc mới được sếp tin tưởng giao công việc rất là mệt ạ :((tới tận tháng 9 10 âm gì đó bắt đầu mới ngon nghẻ ạ. Tháng 11 âm có một khoản tiền nhưng hình như đúng là sang tháng 12 mới nhận được bé không nhớ rõ tháng nào lắm ạ. Còn năm mão thì bé chỉ nhớ tháng 8 âm là có sự thay đổi rất là lớn ạ nói chung là lớn lắm , thay đổi hoàn toàn mọi thứ và năm đó cũng là năm vô cùng đẹp ạ :D , năm đó sang đến tháng 5 năm sau rất đẹp ạ. Giờ bé chỉ mong được như mấy năm đó , mấy năm nay cứ đen đủi quá ý ạ:((
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 13:10, 24/09/17

năm hợi xa quá bác ơi hihi , bé chỉ nhớ được năm mùi vs năm mão thôi ạ .Năm mùi bé có kể cho bác nghe rồi đó ạ , tháng 4 có tiền , tháng 8 bắt đầu công việc mới được sếp tin tưởng giao công việc rất là mệt ạ :((tới tận tháng 9 10 âm gì đó bắt đầu mới ngon nghẻ ạ. Tháng 11 âm có một khoản tiền nhưng hình như đúng là sang tháng 12 mới nhận được bé không nhớ rõ tháng nào lắm ạ. Còn năm mão thì bé chỉ nhớ tháng 8 âm là có sự thay đổi rất là lớn ạ nói chung là lớn lắm , thay đổi hoàn toàn mọi thứ và năm đó cũng là năm vô cùng đẹp ạ :D , năm đó sang đến tháng 5 năm sau rất đẹp ạ. Giờ bé chỉ mong được như mấy năm đó , mấy năm nay cứ đen đủi quá ý ạ:((
Cảm ơn bạn,

Nếu còn lưu trong trí nhớ, cho tôi hỏi tiếp về hạn các tháng 3,7,11 của các năm Canh Nhâm Ất Đinh về mặt bệnh tật tai ách hoặc tình cảm.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

TuKyLan đã viết: 13:56, 24/09/17
Hồng Hạnh đã viết: 13:10, 24/09/17

Cảm ơn bạn,

Nếu còn lưu trong trí nhớ, cho tôi hỏi tiếp về hạn các tháng 3,7,11 của các năm Canh Nhâm Ất Đinh về mặt bệnh tật tai ách hoặc tình cảm.
Năm nay Đinh bé đau ốm từ đầu năm tới giờ như kiểu năm đen đui nhất từ trước tới giờ vậy ạ huhu. Tháng nào cũng đau khổ huhu. Bé quen ny năm nay. Tháng 11 thì bé chưa biết ạ.
Năm Nhâm vs Ất thì ngon ạ k có bệnh gì lại tốt . Năm Nhâm thì có vẻ đào bông nhiều mối lắm ạ nói chung là năm nhiều rai theo nhất tới giờ đấy ạ nhưng bé thì vẫn FA. Năm Nhâm này bị béo lên 4 kg ạ. Năm Ất tình cảm k có gì nổi bật ạ được cái vấn đề tài chính khá tốt ạ . Năm canh bé k nhớ rõ ạ. Mà nhớ lại thế này khéo bé hỷ dụng thủy mộc thật huhu
Đầu trang

tuangiangnd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuangiangnd »

TuKyLan đã viết: 11:36, 24/09/17 Cảm ơn tuangiangnd,
Quả thật k nhìn ra điểm đó. Đứa con là con gái chăng?
la trai ban ah
Hình ảnh
[/quote]

tuangiangnd có nhận xét gì về lá số của con trai bạn không?
[/quote]
Mình thấy Mệnh có Tử vi tọa thủ thêm nhiều bộ và cặp sao đẹp : đào hồng hỷ, khôi việt, song lộc quyền có xương khúc nhị hợp. Nó đẹp mã đào hoa và thông minh( ảnh hưởng của Thiếu dương) tính tình nóng nảy (hỏa tinh). Xin bạn mấy nhận xét về cung Tử tức của lá số này . Rất cảm ơn bạn...
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuangiangnd đã viết: 21:27, 24/09/17
TuKyLan đã viết: 11:36, 24/09/17 Cảm ơn tuangiangnd,
Quả thật k nhìn ra điểm đó. Đứa con là con gái chăng?
la trai ban ah
Hình ảnh
tuangiangnd có nhận xét gì về lá số của con trai bạn không?
[/quote]
Mình thấy Mệnh có Tử vi tọa thủ thêm nhiều bộ và cặp sao đẹp : đào hồng hỷ, khôi việt, song lộc quyền có xương khúc nhị hợp. Nó đẹp mã đào hoa và thông minh( ảnh hưởng của Thiếu dương) tính tình nóng nảy (hỏa tinh). Xin bạn mấy nhận xét về cung Tử tức của lá số này . Rất cảm ơn bạn...
[/quote]

Đúng vậy. Hào hoa thông minh và uy tín. Là người có tài và thành công, có thể nói là có quyền hành.

Điểm kém hay của lá số này là mặt tai ách, khi Mệnh lãnh đủ bộ Phi Việt hỏa Linh Hình.

Tài ngộ tam Không gia Địa Kiếp.
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

Mình cũng giống bạn, tướng quân cũng phu và Phục Binh cung quan lộc, trong số nhưng điều bạn nêu thì có 1,2,5,6 luôn :)

1/ Ăn ở trước khi kết hôn
2/ Có con rồi mới kết hôn
3/ Chia tay 1 khoảng thời gian rồi quay lại
4/ Có người thứ 3 (trường hợp này mình biết được 3 lá số đã kết hôn và bị người yêu cũ quay về níu kéo)
5/ Chồng, vợ (bạn trai, gái) là người hay ghen
6/ Chia tay rồi quay lại nhiều lần (có sự lặp đi lặp lại, khó bỏ nhau)
7/ Quen nhau nhiều năm rồi mới cưới
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đầu to đã viết: 16:28, 25/09/17 Mình cũng giống bạn, tướng quân cũng phu và Phục Binh cung quan lộc, trong số nhưng điều bạn nêu thì có 1,2,5,6 luôn :)

1/ Ăn ở trước khi kết hôn
2/ Có con rồi mới kết hôn
3/ Chia tay 1 khoảng thời gian rồi quay lại
4/ Có người thứ 3 (trường hợp này mình biết được 3 lá số đã kết hôn và bị người yêu cũ quay về níu kéo)
5/ Chồng, vợ (bạn trai, gái) là người hay ghen
6/ Chia tay rồi quay lại nhiều lần (có sự lặp đi lặp lại, khó bỏ nhau)
7/ Quen nhau nhiều năm rồi mới cưới
Không thấy Đầu to up số lên?
Đầu trang

chickensoup0110
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chickensoup0110 »

Bác Tukylan ơi,

Bác xem hộ e đường công danh và phu với
e chưa có mảnh tình vắt vai luôn :)) có thích vài ng` nhưng ko đến đâu cả.

từ lúc tốt nghiệp đến h e nhảy 3 cty r, mà ko có cảm giác yêu nghề. Hiện tại e đang làm ở 1 NH (có vẻ liên quan đến cung quan nhất), xưa h e luôn né những việc dính tới tài chính, tiền mà cuối cùng đâm đầu vào đây. Dạo này e nộp đơn khá nhiều nhưng chả ai thèm kêu phỏng vấn nữa :)).
cũng may e sống với gđ nên ko nặng gánh cơm áo :D

e có thể xuất ngoại ko nhỉ? muốn trải nghiệm văn hóa Tây nhưng nhiều lúc nghĩ sang đó làm gì để sống, ở nhà chồng nuôi à :)) e chỉ thix nhà chồng kinh doanh riêng, e vào góp sức thôi. Bác tả sơ giúp e về cung phu với, e tự thấy là nó ko đẹp :-$

E cám ơn bác nhiều >:D<
Tập tin đính kèm
linh.jpg (438.37 KiB) Đã xem 1965 lần
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chickensoup0110 đã viết: 07:42, 26/09/17 Bác Tukylan ơi,

Bác xem hộ e đường công danh và phu với
e chưa có mảnh tình vắt vai luôn :)) có thích vài ng` nhưng ko đến đâu cả.

từ lúc tốt nghiệp đến h e nhảy 3 cty r, mà ko có cảm giác yêu nghề. Hiện tại e đang làm ở 1 NH (có vẻ liên quan đến cung quan nhất), xưa h e luôn né những việc dính tới tài chính, tiền mà cuối cùng đâm đầu vào đây. Dạo này e nộp đơn khá nhiều nhưng chả ai thèm kêu phỏng vấn nữa :)).
cũng may e sống với gđ nên ko nặng gánh cơm áo :D

e có thể xuất ngoại ko nhỉ? muốn trải nghiệm văn hóa Tây nhưng nhiều lúc nghĩ sang đó làm gì để sống, ở nhà chồng nuôi à :)) e chỉ thix nhà chồng kinh doanh riêng, e vào góp sức thôi. Bác tả sơ giúp e về cung phu với, e tự thấy là nó ko đẹp :-$

E cám ơn bác nhiều >:D<
Kể cũng lạ, số Đào Hồng Phủ Tướng đa tình vậy mà không có mảnh tình nào vắt vai ư? Cho dù vận 16-25 có Đà cô Quả cũng đâu đến mức đó?
Bạn là người tuy ồn ào vui vẻ nhưng cũng rất kín đáo, sợ rằng chưa nói hết sự thật thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”