Nghiệm lý sao tướng quân và phục binh cung phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Stephanie47
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý sao tướng quân và phục binh cung phu

Gửi bài gửi bởi Stephanie47 »

Hơi không liên quan nhưng lá em có phục binh từ nói nhị hợp sang và giáo tướng quân cung Huynh thì thế nào ạ?
lasotuvi.php?lid=ZAJT9276
Đầu trang

Alabahama
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Alabahama »

TuKyLan đã viết: 10:18, 25/06/17
TuKyLan đã viết: 10:10, 25/06/17
TuKyLan đã viết: 10:01, 25/06/17
Và khi Phục tại Phối, tính phụ vụ này rõ nét hơn hẳn.
Tuy nhiên,cần xét chính tinh và Sát Bại tinh. Ví như tại Phối có Thất Sát thủ đi với sát tinh, tính phục vụ mang màu sắc bị đè nén áp bức, hoặc có sự gò bó ép buộc chứ k hoàn toàn vì tình cảm
Hoặc như đi với Cự Môn, tuy phục vụ nhau đấy mà phản đối nhau hoài,cãi nhau như chém chả, nếu thêm Kình Hỏa hoặc Kỵ, tính chất nghiêm trọng hơn, có thể có bạo lực trong đó, và sau khi làm lành, lại phục vụ,yêu nhau và lại tiếp tục mâu thuẫn cãi cọ. Tính lặp đi lặp lại diễn ra với tần suất cao.
Khi Phục Binh đồng cung với Vũ Khúc tại Phối, nếu Hỏa Linh Kình Hình hội dễ đưa đến xung đột có tính bạo lực hung khí.
Giả như gặp Thiên Đồng được cát hóa, ta dễ bắt gặp hình ảnh người phối ngẫu trước đây có tính ngang tàng giờ đây bỗng quay đầu phục thiện. Hoặc chính ta khi qua vận đó bỗng phát lòng từ tâm. Nếu k có không kiếp thì phối ngẫu cũng tham gia làm từ thiện
Để có thể tìm hiểu sâu hơn về những nhận định trên, tôi đề xuất nghiên cứu những lá số có Phục Binh đồng cung với lần lượt các chính tinh tại Phối. Sau đó chuyển qua cung Quan.
Xin được bắt đầu từ Cự Môn. Ai có ls Cự Binh tại Phối xin đóng góp.
Cảm ơn ACE
Tham lang + Phục binh ạ. Nằm trong thế Thiên la địa võng, có tuần.
Hình ảnh
Vì yêu mà phục vụ là đúng, mà bị đè nén cũng đúng ạ. Cảm giác kiểu bức bối ngột ngạt nhưng ko thể thoát ra đấy ạ. Chủ về tinh thần chứ ko có bạo lực hay hung khí gì ạ.
Năm nay cháu đang hạn Cự Môn, nên cãi nhau kinh khủng ạ. Cũng vừa chia tay năm nay ạ, đúng hạn Thiên Cơ - Thiên không luôn.
Được cảm ơn bởi: Phiếm Thuỷ Đào Hoa
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhkhuebibong »

TuKyLan đã viết: 16:46, 20/06/17
TuKyLan đã viết: 16:19, 20/06/17
anniejuu đã viết: 00:53, 14/01/17

Của em thì phục ở quan còn tướng quân ở phu đó c, chưa một mối tình nào mà thành, kiểu dở dang đó c, nên e nghĩ sau này đường chồng con em cũng lận đận lắm =(

Trường hợp của bạn anniejuu, Tướng Phục không nằm ở Phối cung, nên hướng nghiên cứu sợ rằng sẽ đi vào đường khác. Tuy nhiên, sự lận đận trong tình cảm có lẽ nên bắt đầu từ Mệnh Thân.
Bộ Vũ Cô Quả đủ để làm cho mọi kết quả trở nên ngắn ngủi đứt đoạn, không chỉ riêng tình duyên. Phủ Tướng ngộ Diêu Đà, dễ mê muội bi luỵ trong tình cảm. Vũ Sát hội Hoả Hình Kình dễ đưa đến sự thiếu kiềm chế trong hành xử, đưa đến những kết quả bất lợi. Chưa kể Địa Không ở bản cung, phá mất cái hay ho của bộ Phủ Tướng.
Tệ nhất là Thân nơi Tham Lang Đào Hao Kiếp...chỗ này tế nhị xin phép không bình luận.
Cho nên Đại vận 15-24 nơi Thái Âm Kỵ Phù, Mã Lương ngộ song Lộc, kiếm được tiền nhưng nên dè chừng mang mối nhục bên mình. Mệnh nhị ám đại vận thêm Hoá Kỵ thành tam ám, khó thấy sáng sủa.
Ngại nhất là sang đại vận 25-34.
Anh TuKyLan ơi anh xem giúp em lá số này có quay lại với ny cũ không ạ? Nếu quay lại thì là thời điểm nào ạ? Đương số mới chia tay bạn gái đầu T8 AAL/ 2019, quen từ 2014
Yêu nhau hay cãi vã, nói chia tay ròi lại làm lành nhanh chóng, thường nhùng nhằng nhưng lần này chia tay rất nghiêm túc. Có quan hệ, chưa kết hôn hay mang thai. Phụ huynh không cản trở. Có người thứ 3 nhưng vai trò mờ nhạt vì đương số cũng là người có đạo đức, quy tắc.
Hình ảnh
Đầu trang

qwerty1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi qwerty1991 »

Cho em khai lại topic này với ạ. Em cũng có Tướng ở Quan, Phục ở Phu. Tụi em đã đky kết hôn nhưng chưa cưới, dự định tháng 4 DL năm 2021 cưới mà lại đang dịch. Tụi em cũng coi nhau như vợ chồng rồi, có mấy lần cũng dùng dằng muốn thôi mà cuối cùng duyên nợ vẫn còn nên tiếp tục. Nhờ mn xem giúp em lá số của em với ạ
Đầu trang

qwerty1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi qwerty1991 »

:D Cho em gửi lá sô. Nhờ mn luận giúp em. Cung phu của em có xấu lắm không ạ. Anh nhà kiểu hay xét nét suy diễn chưa thấy ghen tuông gì lắm ạ. Anh cũng có tính thích ngắm cô này dòm cô kia nhưng em cũng phát hiện kịp thời 😞
Tập tin đính kèm
425C9450-AE1C-4536-A54B-631D33E30C13.jpeg (246.04 KiB) Đã xem 1044 lần
Đầu trang

anhnguyen1093
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhnguyen1093 »

chickensoup0110 đã viết: 07:42, 26/09/17 Bác Tukylan ơi,

Bác xem hộ e đường công danh và phu với
e chưa có mảnh tình vắt vai luôn :)) có thích vài ng` nhưng ko đến đâu cả.

từ lúc tốt nghiệp đến h e nhảy 3 cty r, mà ko có cảm giác yêu nghề. Hiện tại e đang làm ở 1 NH (có vẻ liên quan đến cung quan nhất), xưa h e luôn né những việc dính tới tài chính, tiền mà cuối cùng đâm đầu vào đây. Dạo này e nộp đơn khá nhiều nhưng chả ai thèm kêu phỏng vấn nữa :)).
cũng may e sống với gđ nên ko nặng gánh cơm áo :D

e có thể xuất ngoại ko nhỉ? muốn trải nghiệm văn hóa Tây nhưng nhiều lúc nghĩ sang đó làm gì để sống, ở nhà chồng nuôi à :)) e chỉ thix nhà chồng kinh doanh riêng, e vào góp sức thôi. Bác tả sơ giúp e về cung phu với, e tự thấy là nó ko đẹp :-$

E cám ơn bác nhiều >:D<
Bạn này lá số giống mình gần như 80% luôn
Tập tin đính kèm
0D958590-A21F-461F-AF1E-0FD09C19443E.jpeg (508.63 KiB) Đã xem 1017 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tue san
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tue san »

hoathuy đã viết: 08:02, 11/01/17 Mình mở topic này muốn nghiệm lý những lá số có sao tướng quân và phục binh ở cung phu thê.Bản thân lá số mình cũng có tướng quân ở phu và phục binh ở quan lộc nên mình muốn nghiệm lý thêm. Theo mình được biết thì Tướng phục ở phu thê có thể xảy ra các trường hợp sau:

1/ Ăn ở trước khi kết hôn
2/ Có con rồi mới kết hôn
3/ Chia tay 1 khoảng thời gian rồi quay lại
4/ Có người thứ 3 (trường hợp này mình biết được 3 lá số đã kết hôn và bị người yêu cũ quay về níu kéo)
5/ Chồng, vợ (bạn trai, gái) là người hay ghen
6/ Chia tay rồi quay lại nhiều lần (có sự lặp đi lặp lại, khó bỏ nhau)
7/ Quen nhau nhiều năm rồi mới cưới

Bạn nào có hai sao này vào xác nhận giúp mình nha. Mời mọi người vào cùng bàn luận cho xôm tụ nhà lá của mình, vì mình cũng là gà mờ thôi đang tìm hiều về tử vi thôi.
Mình cung phu có tướng quân, quan lộc có phục binh. Mình rơi vào trhop thứ 7, là mối tình đầu của nhau, quen nhau 9 năm mới cưới, đám hỏi xong thì có thai sau đó thì cưới 😊
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi giangkris »

Nhờ anh TuKyLan xem giúp. Em có tướng phục ở phối ạ.

1/ Ăn ở trước khi kết hôn: Đến hiện tại thì chưa.
3/ Chia tay 1 khoảng thời gian rồi quay lại: có
5/ Chồng, vợ (bạn trai, gái) là người hay ghen: Cũng bình thường, yêu vào ai cũng ghen nhưng em thấy trong khoảng chấp nhận được ạ.
6/ Chia tay rồi quay lại nhiều lần (có sự lặp đi lặp lại, khó bỏ nhau): có ạ
7/ Quen nhau nhiều năm rồi mới cưới: không ạ, yêu ai lâu lắm cũng 1 năm rồi chia tay ạ. Chưa kết hôn ạ.

Hạn nghiệm lý: 1 tuổi bị điện giật nhưng cứu kịp, 4 hoặc 5 tuổi suýt bị chết đuối ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

nara1010
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nara1010 »

Mình có đọc phục binh ở cung phu kiểu hôn nhân bị cản trở nhiều phen bởi gia đình bà con họ hàng. Chính mình đây, về nhà ny chơi, bà cô thấy mình trán cao, bảo anh ny rằng nhỏ này cao số, về ăn hiếp chồng(chắc có con bạch hổ ở mệnh), rồi quay sang xem tuổi thấy Khôn Ly lục sát ngồi nói miết, cuối cùng cũng chia tay :))
Nghiệm thấy phục binh và tướng quân đúng là chia ly nhiều phen, 3 năm mà 2, 3 lần, ở cạnh nhau thì ít, thời gian chia ly kéo dài gần 1 năm, đến lúc nghiêm túc thì dính vụ nyc của anh ny níu kéo => chia tay, sau đó làm lành, dẫn về nhà ra mắt => lại chia tay, nhọ gì đâu ~X(
Đầu trang

ThảoNgoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThảoNgoc »

Screenshot_20210302-210959_Chrome.jpg (175.53 KiB) Đã xem 902 lần
3/ Chia tay 1 khoảng thời gian rồi quay lại: cũng hay chia tay rồi quay lại, thường lặp đi lặp lại ạ.
4/ Có người thứ 3 (thường có người thứ 3 xen vào hoặc mình là người thứ 3
5/ Chồng, vợ (bạn trai, gái): rất hay ghen
6/ Chia tay rồi quay lại nhiều lần (có sự lặp đi lặp lại, khó bỏ nhau)
7/ Quen nhau nhiều năm rồi mới cưới: em chưa cưới nên chưa nghiệm được.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”