THÂN CƯ THIÊN DI GẶP TRIỆT PHẢI LUẬN THẾ NÀO Ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
betrinhu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

THÂN CƯ THIÊN DI GẶP TRIỆT PHẢI LUẬN THẾ NÀO Ạ?

Gửi bài gửi bởi betrinhu »

Em nghe mọi người nói,những người thân cư Di thì thường làm những công việc mang tính chất đi đi lại lại nhiều,thích đi ra ngoài hơn ở nhà.
Mà sao em cũng thân cư Di nhưng lại hoàn toàn trái ngược,có phải là do Cung Thiên Di của em bị Triệt nên không còn đúng với ý nghĩa đó?

Hay là phải sau 30 tuổi mới phản ánh rõ nét mẫu người thân cư thiên di?

Mong các sư huynh sư muội chỉ giáo !!!

Đa tạ đa tạ !!!
Được cảm ơn bởi: dungsunil, Kimcuc8269
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hoangtudohieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: THÂN CƯ THIÊN DI GẶP TRIỆT PHẢI LUẬN THẾ NÀO Ạ?

Gửi bài gửi bởi hoangtudohieu »

thân là nưa đơiì người còn lại .từ 30 tuôi trơ lên . triêt o thân thi cung ko tốt .vất va hơi ngáng cho thân chu.còn triêt o cung thiên di mang tính chất đi lại thi cung ko phai nó phai đi kèm vói nhiều sao khác. nó phăi hội du phan ánh mới đúng .vi du như thân cư thiên di găp triêt găp sao thiên mă găp ta găp hưu..môt chút kinh nghiêm.có gì sai moi người bo wa cho
Đầu trang

pandar bear
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi pandar bear »

Muốn đi lại phải xem Đại tiểu hạn có các bộ sao chỉ sự di động không thì mới quyết được em ạ. Còn thân cư Di là ám chỉ cái thân hay phải nay đây mai đó, ngộ triệt thì ám chỉ cái đó đang diễn ra, gặp tuần thì ám chỉ đã xong rồi dậy đó. Chơi theo kiểu tiếng anh thì Triệt ứng với hậu tố "Ing" mà Tuần ứng với hậu tố "Ed" đó ;)). Kiểu đó sau này đi lại suốt luôn, không biết làm cái gì mà đi miết thế.
Đầu trang

betrinhu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

pandar bear đã viết:Muốn đi lại phải xem Đại tiểu hạn có các bộ sao chỉ sự di động không thì mới quyết được em ạ. Còn thân cư Di là ám chỉ cái thân hay phải nay đây mai đó, ngộ triệt thì ám chỉ cái đó đang diễn ra, gặp tuần thì ám chỉ đã xong rồi dậy đó. Chơi theo kiểu tiếng anh thì Triệt ứng với hậu tố "Ing" mà Tuần ứng với hậu tố "Ed" đó ;)). Kiểu đó sau này đi lại suốt luôn, không biết làm cái gì mà đi miết thế.

mấy chữ tô đậm,hok hiểu gì hết trơn ^:)^
Cái đang diễn ra và kết thúc thì liên quan gì đến Triệt tại Di?
Đầu trang

pandar bear
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có chớ, Triệt là đang đi, tuần là đã đi. Triệt là đi mới có nửa đường phải về, hoặc dừng lại. Còn Tuần là đi đúng một vòng rùi về. Vấn đề là lúc nào thì đi lúc nào thì về còn tuỳ Đại tiểu hạn mà luận đoán, nhưng Triệt thì có đi mà không về.
Đầu trang

betrinhu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vậy ví dụ như lá số em có Triệt ngay Di,vậy thì 30t trở đi em sẽ gặp khó khăn nhiều phải ko anh Gấu Pandar? Vậy sẽ đi mà không trở về phải ko? =(
Đầu trang

pandar bear
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Khó khăn thì Thân dính triệt là thấy mệt rồi. Còn phụ thuộc Chính tinh bàng tinh để kết luận nữa.
Đầu trang

kiennd
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi kiennd »

betrinhu đã viết:vậy ví dụ như lá số em có Triệt ngay Di,vậy thì 30t trở đi em sẽ gặp khó khăn nhiều phải ko anh Gấu Pandar? Vậy sẽ đi mà không trở về phải ko? =(

Mình có quen một anh Thân cư Di bị Triệt, sang Nhật 10 năm, giờ đang làm tại Hà Nội, nhưng vẫn xa gia đình (Sài Gòn). Thêm chút để 2 bạn kiểm chứng.

Thân!
Đầu trang

betrinhu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khochu đã viết:
betrinhu đã viết:vậy ví dụ như lá số em có Triệt ngay Di,vậy thì 30t trở đi em sẽ gặp khó khăn nhiều phải ko anh Gấu Pandar? Vậy sẽ đi mà không trở về phải ko? =(

Mình có quen một anh Thân cư Di bị Triệt, sang Nhật 10 năm, giờ đang làm tại Hà Nội, nhưng vẫn xa gia đình (Sài Gòn). Thêm chút để 2 bạn kiểm chứng.

Thân!

Nếu vậy ai Thân cư Di đều có số phải đi đi lại lại nhiều phải ko ạ?
Chắc sau này,sau năm 30t,sẽ ko ở VN thường xuyên mà đi công tác ngoài nước hay theo chồng về quê chồng hay gì gì đó...

Nói chung là xa gia đình rồi.
Đầu trang

pandar bear
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Uả mà bé lấy chồng tây à, cung thê thấy con thiên mã hoá ra lấy chồng tây tưởng Việt Kiều chứ ;))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”