mời bác vio ghé quán của mân mân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Mân mân
Nhị đẳng
Nhị đẳng

mời bác vio ghé quán của mân mân

Gửi bài gửi bởi Mân mân »

bác vio thăn mến của mân hị hị , mong bác đã lỡ ghé quán òi , thì bác dừng chân lại , liếc xẹt lá số của mân cái xẹt một cái thoai bác , xong cái để lại vài lời cho mân hị hị nếu đc dị thì mân mừng huýnh lun
mong bác xem giúp cho mân vận hạn năm nay dí ạ, cv của mân sẽ thuận buồm xui gió chớ ạ, năm nay có hạn đào hoa và bị lừa tình không ạ (níu bác rảnh nữa bác xem cho mân người hôn phối trong tương lai nữa nghen bác , được như dị thì mân vui lắm )
bác vio lỡ ghé quán mân xin dừng chân lại uống miếng nc trà và xem giúp mân nghen bác
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: mời bác vio ghé quán của mân mân

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Mân mân đã viết:bác vio thăn mến của mân hị hị , mong bác đã lỡ ghé quán òi , thì bác dừng chân lại , liếc xẹt lá số của mân cái xẹt một cái thoai bác , xong cái để lại vài lời cho mân hị hị nếu đc dị thì mân mừng huýnh lun
mong bác xem giúp cho mân vận hạn năm nay dí ạ, cv của mân sẽ thuận buồm xui gió chớ ạ, năm nay có hạn đào hoa và bị lừa tình không ạ (níu bác rảnh nữa bác xem cho mân người hôn phối trong tương lai nữa nghen bác , được như dị thì mân vui lắm )
bác vio lỡ ghé quán mân xin dừng chân lại uống miếng nc trà và xem giúp mân nghen bác
Hình ảnh
Hình ảnh
Host girl..........gái dương lương thì xinh rồi........úp hồng cao nhân
Đầu trang

Mân mân
Nhị đẳng
Nhị đẳng

[urll[/url]
vn007 đã viết:
Mân mân đã viết:bác vio thăn mến của mân hị hị , mong bác đã lỡ ghé quán òi , thì bác dừng chân lại , liếc xẹt lá số của mân cái xẹt một cái thoai bác , xong cái để lại vài lời cho mân hị hị nếu đc dị thì mân mừng huýnh lun
Hình ảnh
Hình ảnh
Host girl..........gái dương lương thì xinh rồi........úp hồng cao nhân
Ka ka ,dl ai xinh chớ mân được 5 điểm hoy hí hí
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Mệnh Kình Thân Đà sinh thành chi lộc cách - tiền tài khỏi phải lo!.
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nilegem »

Mân là người nói chuyện có cách khiêm tốn, bình tĩnh, điềm đạm, cha Mân có thể là người hơi gầy, ăn hoài không mập, Mân ít nói

Mân là người có 1 tiêu chí hay 1 ý tưởng nào đó khá truyền thống, rất có văn hóa, cách suy nghĩ đi đôi với kỉ luật, có hệ thống, gọi là người có 1 Principle nhất định mà vượt quá giới hạn đó thì không được, là một người có một nguyên tắc nhất định, không vượt quá giới hạn, rất khó có ai thuyết phục được mân vượt quá giới hạn đó, mân thích hợp những công việc có sự ràng buộc hay nguyên tắc rõ ràng
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Số giầu ... nhưng tuổi trẻ lận đận 8-> :-?

2 vc nói chuyện với nhau rất khéo leo lịch sự :-)
Đầu trang

Mân mân
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ĐỗVạnThông đã viết:Mệnh Kình Thân Đà sinh thành chi lộc cách - tiền tài khỏi phải lo!.
Chọ oi , mân cảm ơn bác thông đã ghé quán mân mở ạ , cuối cùng cũng đc gặp bác thông trong truyền thuyết hị hị , giờ mân mí biết mệnh kình thân đà là chi lộc cách ó bác
, mân thấy đúng là mân có đặc ân mọt chút xíu về tiền bạc , trc tết đi làm chơi chơi hơn tháng ,làm thời vụ kiếm tiền xài tết thoy , mờ hơn tháng cũng được 6 chai rưỡi ,biết là nhiu đó tiền cũng hỏng bằng ai , nhưng mân thấy mân cũng khá may mắn òi, mờ cung tài có song hao , nên mân ăn xài cũng kinh dị lém bác , làm chơi dị chớ ăn là ăn thặc hị hị
Í bác oi , bác xem giúp mân cung phu nữa thui hen bác , mân tự xem thì thấy có đồng cự xương khúc tấu thư , lưu hà , hồng loan long đức , khôi việt , phải ck mân ,beo béo ,lùn lùn,con trưởng ,mặt mày sáng sủa và dẻo mỏ hơm ạ ?
Mân nhờ bác nhìu òi. Hị hị , mân cảm ơn bác đã ghé quán , đọc đc cmt của bác mân dui quá tròi lun hà hị hị
Đầu trang

Mân mân
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nilegem đã viết:Mân là người nói chuyện có cách khiêm tốn, bình tĩnh, điềm đạm, cha Mân có thể là người hơi gầy, ăn hoài không mập, Mân ít nói

Mân là người có 1 tiêu chí hay 1 ý tưởng nào đó khá truyền thống, rất có văn hóa, cách suy nghĩ đi đôi với kỉ luật, có hệ thống, gọi là người có 1 Principle nhất định mà vượt quá giới hạn đó thì không được, là một người có một nguyên tắc nhất định, không vượt quá giới hạn, rất khó có ai thuyết phục được mân vượt quá giới hạn đó, mân thích hợp những công việc có sự ràng buộc hay nguyên tắc rõ ràng
Nai giầm ka , mân lúc còn đi học ó thì muội là thành phần vô hình trong lớp í ,tức rất ít nói, lun im im , nhưng từ khi lên đại học là bắt đầu thời kì nố nhiều của mân , ứng với cung thân đồng cự khôi việt , lưu hà tấu thư. mân có thể nc dí một bạn mới quen suốt vài tiếng đồng hồ là thường , mân rất dễ chịu , nc dui dui ,chớ ko phải nói nhìu làm ngừi ta khó chịu , nhưng thường ko có tính chất thân , bạn bè đó giờ rất hay dời đổi. Nhưng mờ những đứa nào chơi với mân òi , thì bọn nó thấy mân rất tốt , mặc dù ko còn chơi
Cái thứ 2 mân ko phải ngừi điềm tĩnh , và trầm , thường trong nhóm mân là đứa nhoi nhoi và nói nhìu nhứt , như con loăng quăng. Tính tình hấp tấp và vội vàng , nhưng mờ thường ăn vào tam thai nát tọa cung thân nên chiện gì nc đến đầu mí bơi ó hị hị lại còn hay bị giựt mình nữa
Ba mân ú nụ ,thấy thương lém hị ,hị ba mân cao 1m61 , trắng , và mập chắc chắc. Nói chung là có da có xịt hị hị Khuôn mặt nhìn hiền và phúc hậu , mỗi tội hơi cọc tính ,đó giờ ba mân ko có gầy , mập mí chục năm nay òi

Mân nhìu lúc ko hịu mân hị hị , nói chung khi làm việc gì đó ,mân thường ko giám vượt qua giới hạn sẵn có của nó, nhưng trong đầu mân vẫn mày mò sáng tạo theo cách của riêng mân và muốn áp dụng thử xem sao , nhưng vẫn trong vòng giới hạn , nc là sao hén ,muốn vượt giới hạn nhưng ko vượt đc. Mờ một khi vượt đc thì rất nà sướng ,hị hị ,và muốn vuojt hoài , nố chung con ngừi mân dị đó.
Hết òi , nai giầm ka ka , hị hị lá mân hỏng khó xem ,nhưng mờ quan trọng nai giầm ca phải xem mân ăn cái lào , mân ăn đào hoa ,thái dương thiên lương ,hóa kị , thiên hình ( nhìu khi mân cực kì nguyên tắc ,và khó tính ) , ứng luôn đồng cự tam hợp phúc di.biết nấu ăn và thích nấu ăn , nấu ăn cũng luôn sáng tạo để hỏng giống ai mờ ăn phải ngon , hị hị
Hết òi nà
Đầu trang

Mân mân
Nhị đẳng
Nhị đẳng

panda83 đã viết:Số giầu ... nhưng tuổi trẻ lận đận 8-> :-?

2 vc nói chuyện với nhau rất khéo leo lịch sự :-)
Níu hởm phiền , anh bánh đa đừng giấu nghề nghen , mân hỏi chút xíu là , sao anh bánh đa biết mân ràu nhưng trẻ lận đận dị anh ? Mân chỉ mong ở mức khá thoy , có phải mệnh hội nhìu sát tinh nên tuổi trẻ lận đận hơm bánh đa ka ka ,
Sao lại hai vk ck nố chiện dí nhau khéo léo dị anh , anh xem sao nào , anh chỉ mân dí anh , anh đừng giấu nghề nà hị hị , có phải xương khúc tấu thư và lưu hà hợp cự đồng hợp cách nên nc khéo léo hơm dị anh
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Mân mân đã viết:
ĐỗVạnThông đã viết:Mệnh Kình Thân Đà sinh thành chi lộc cách - tiền tài khỏi phải lo!.
Chọ oi , mân cảm ơn bác thông đã ghé quán mân mở ạ , cuối cùng cũng đc gặp bác thông trong truyền thuyết hị hị , giờ mân mí biết mệnh kình thân đà là chi lộc cách ó bác
, mân thấy đúng là mân có đặc ân mọt chút xíu về tiền bạc , trc tết đi làm chơi chơi hơn tháng ,làm thời vụ kiếm tiền xài tết thoy , mờ hơn tháng cũng được 6 chai rưỡi ,biết là nhiu đó tiền cũng hỏng bằng ai , nhưng mân thấy mân cũng khá may mắn òi, mờ cung tài có song hao , nên mân ăn xài cũng kinh dị lém bác , làm chơi dị chớ ăn là ăn thặc hị hị
Í bác oi , bác xem giúp mân cung phu nữa thui hen bác , mân tự xem thì thấy có đồng cự xương khúc tấu thư , lưu hà , hồng loan long đức , khôi việt , phải ck mân ,beo béo ,lùn lùn,con trưởng ,mặt mày sáng sủa và dẻo mỏ hơm ạ ?
Mân nhờ bác nhìu òi. Hị hị , mân cảm ơn bác đã ghé quán , đọc đc cmt của bác mân dui quá tròi lun hà hị hị
Cháu có lá số tứ trụ khá là đặc biệt, nên bác sẽ ưu tiên nói về lá số tứ trụ trước.

Số cháu trụ ngày Khôi Canh, là một dạng khá đặc biệt... trong một năm chỉ có vài ngày như vậy thôi. Nó cũng có một số điểm đặc trưng như: xét về con người là cực kỳ thông tuệ; nhưng tình cảm thì rất phức tạp và cũng rất đa đoan.

Thập Ác đại bại cũng là một điểm đặc biệt nữa. Một năm chỉ có 10 ngày như thế thôi, nên mới gọi là Thập Ác đại bại. Thường mệnh tạo gặp cách này thì phải cẩn thận vì trong đời dễ bị một lần phá bại, sự nghiệp hoặc là hôn nhân.

Nói về cách cục của lá số thì số cháu là Kiến Lộc Cách; bởi Nhật chủ Canh sinh tháng Thân là gặp Lộc. Đặc điểm của cách này là "bạch thủ thành gia", tay trắng làm nên. Có người cũng sinh ra trong gia đình giàu có, được hưởng sản nghiệp của cha mẹ, tuy nhiên cũng có ngày phá sản, phải làm lại từ đầu. Cho nên cách này tuổi trẻ thường vất vả; hậu vận mới đắc ý.

Cháu Nhật chủ Canh sinh tháng Nhâm là Thực Thần; Nhâm lại Trường Sinh ở Thân, nên thành Thực Thương Cách. Cách này thì nam thanh nữ tú, xinh đẹp thông minh.

Hơn nữa số này thấu Tài ở trụ năm, nên thành cách Thực Thương sinh Tài, phú quý tự thiên lai. Tuy nhiên cũng phải nói trụ giờ thấu Tài cũng phần nào làm phá cách, bởi vì bản chất của Kiếp Tài là phân Tài. Cho nên có thể nói số này làm được nhiều tiền nhưng hao tán cũng nhiều.

Luận về chồng con, nữ mệnh lấy Quan Sát làm chồng; Quan Sát cần vượng, cần thanh (không tạp); với Kiến Lộc Cách thì Nhật chủ vượng, Quan Sát thường nhược. Tuy nhiên số này được chi năm là Tuất là Hỏa khố, là Quan Sát khố; cho nên Quan Sát vừa thanh, vừa được vượng. Nên số này sau có chồng tốt lắm. Riêng về con có thể khó nuôi, khó dạy bảo.

Số này lấy chồng thường là con trưởng, hoặc lấy con thứ như cũng như dâu trưởng, quán xuyến công việc nhà chồng.

Số này nếu là con trưởng thì trong gia đình không có lợi cho cha, sự nghiệp cũng như thọ mệnh. Đại vận 24 - 35 cần cẩn thận.

Sách có câu: Thiên Nguyên tọa Kiêu Sát, con người hành động và lời nói thiếu cân nhắc, nên cháu cần lưu ý điều này. Tính cách cháu thích xét nét, soi mói nên không được lòng người. Trong tình cảm cháu thường tạo ra một khuôn mẫu nhất định nào đó, nên cũng rất khó trong việc lựa đối tượng...

Tạm bấy nhiêu đã nhé! Chúc cháu vui!

P/s: đừng cho bác vào huyền thoại!, bác thích trở thành hiện tượng hơn :D
Sửa lần cuối bởi ĐỗVạnThông vào lúc 21:38, 17/02/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”