Em sắp bị một anh có vợ dụ em, huhu, cứu em với

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em sắp bị một anh có vợ dụ em, huhu, cứu em với

Gửi bài gửi bởi happymap »

Xin chào mọi người, đã lâu rồi em không onl diễn đàn. Em đang có một mối quan hệ không bình thường với đàn ông có vợ , em đã cố gắng hết sức nhưng em hết cách rồi,em không muốn bị cuốn vào cái vòng lẩn quẩn của 3 người nên mong mọi người giúp em với..huhu
Em và người này quen biết qua công việc, lúc đầu chỉ trao đổi qua Lync và mail chứ không gặp mặt. Khi trao đổi thì em nhiệt tình vui vẻ nên ổng có ấn tượng rất tốt với em. Dần dần k hiểu sao ổng rất thích nói chuyện với em, cứ suốt ngày liên lạc và xin một lần gặp em vì thích tính cách và cách nói chuyện của em.
Từ ngày phát hiện ổng muốn gặp mặt là em tìm mọi cách bốc hơi. Vì em ghét người Hàn quéo lắm, hơn nữa ổng nói ổng buồn chuyện gia đình mới qua Việt Nam làm việc nên em nghĩ em nên tránh. Có lần ổng qua công ty em với tư cách trao đổi cv thì em chui vô toilet, vậy là em nghĩ em đã thoát. =))
Nhưng đúng là chạy trời cũng k khỏi nắng :( . Cách giữ liên lạc của ổng rất thông minh, kiên trì và sáng suốt, liên tục trong nữa năm kiên trì đòi gặp em, lúc thì em kiu em bị đau đầu, lúc kiu bị đau bụng để trì hoãn. Nhưng sau 6 tháng, đến 1 ngày ổng nhắn cho em nói rằng ổng đang rất buồn, em có thể gặp ổng k? em bị xiêu lòng và chịu gặp ổng vào tháng 10 âm năm 2016 ( hạn tháng cung phụ mẫu)
Lần đầu gặp em bị sốc vì cách hành xử của ổng, vô cùng chiều chuộng ga lăng lịch sự. Và điều em lo sợ cũng đến, ổng thích em ngay từ lần gặp đầu tiên.
Sau đó, em nói thẳng quan điểm là em với ổng sẽ chỉ là bạn bè. Ong ok, nhưng xin hãy cho ổng làm người bạn tốt bên cạnh em, nhưng cách hành xử thì cứ như đang tán tỉnh em, liên tục nhắn tin quan tâm em, sáng chúc ngày mới vui vẻ, trưa hỏi ăn gì chưa, tối hỏi đang làm gì đó, ngủ chưa vv…Em đều lờ hết đi, canh 2 ngày sau em mới trả lời, nhưng ổng vẫn k giận gì mà cứ tiếp tục kiên trì muốn làm bạn với em. Rồi lại rủ em cà phê, muốn đi coi phim..vv, rủ 12 lần em từ chối, lại rủ tiếp, tới khi em hết lý lẽ từ chối thì lại gặp nhau, ổng đi về ăn tết cũng đòi gặp em trước khi qua sân bay, rồi ăn tết bên đó cũng thường xuyên liên lạc với em, em làm lơ luôn, vừa tới Vn lại nhắn tin cho em. Và ổng lại vẫn cứ kiên trì. Em với ổng hiện giờ tư cách là bạn, nhưng em cảm thấy bất thường, vì bạn thì k cần phải cùng nhau đi coi phim, ca phê, và quan tâm hàng ngày như vậy.
Em phải làm sao đây, mọi người coi dùm em năm này em có bị ổng dụ không? Huhu.., Em thấy cung tử em năm nay bị kích động nên em lo quá. Giup em với, pls :(( :((
Hình ảnh
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em sắp bị một anh có vợ dụ em, huhu, cứu em với

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

Cạch ngay thằng đó, xong.

Hay ham hố mà sợ hả?
Lên đây hỏi để thăm dò hậu quả rồi tuy cơ ứng biến?
Được cảm ơn bởi: vanness.nguyen, nhuquynhnd135
Đầu trang

Shota321
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Shota321 »

Chế bằng tuổi chị 2 em mà ko cứng được như bà ấy, bà ấy đi làm cũng tiếp xúc dân nước ngoài rất nhiều, cũng vài ông ve vãn mà bà ấy xuất vài chiêu cứng cứng vài lần là mấy cha đó sợ bỏ chạy hết :v
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

buitramanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi buitramanh »

nhutnbq đã viết:Cạch ngay thằng đó, xong.

Hay ham hố mà sợ hả?
Sao bác nặng nhời thế? Người ta đếm vận đến hạn, cũng có phần mù quáng thôi mà.
Nếu bạn muốn dứt thì bạn làm được, không phải lý do người kia níu kéo gì cả. Mệnh Thất Sát mạnh mẽ lắm mà.
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

buitramanh đã viết:

Hay ham hố mà sợ hả?
Sao bác nặng nhời thế? Người ta đếm vận đến hạn, cũng có phần mù quáng thôi mà.
Nếu bạn muốn dứt thì bạn làm được, không phải lý do người kia níu kéo gì cả. Mệnh Thất Sát mạnh mẽ lắm mà.
Tui nói theo tâm lý học, thường thì hỏi câu này là đang phân vân trong lòng, ko biết tiến tới thì sao, lùi thì sao.
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hay ham hố mà sợ hả?
Mình cũng cạch mấy lần rồi mà bạn, mình đã biến mất và nói thẳng là mình k cần quan tâm, hãy về lo quan tâm cho vợ đi kìa, nhưng rồi ổng nói ổng muốn làm bạn, và chỉ làm bạn, rồi lại cứ kiên nhẫn 1 mực đòi làm bạn thôi, chỉ cần mình đừng biến mất, thì mình biết làm sao? Vì ngay lúc đầu là bạn nên giờ mình biến mất cũng như mình đá 1 đứa bạn vậy, vô cùng khó xử. Mình mà ham hố thì mình im rồi, lặng thầm quen tiếp ổng chứ mình lên đây hỏi làm gì, nếu bạn k nói cho mình hậu quả cũng k sao, nhưng mình cần 1 phương pháp.. Với mình ổng là người bạn tốt
Trong các mối quan hệ, khi một người quá tốt với mình, mình cũng k thể quá phũ với người đó... :(
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

buitramanh đã viết: Sao bác nặng nhời thế? Người ta đếm vận đến hạn, cũng có phần mù quáng thôi mà.
Thất sát hay phá quân gì cũng có lúc bị như mình mà :( , cám ơn bạn đã thông cảm với mình, nhưng mình đã quá mạnh mẽ suốt 6 tháng liền, người này cũng k phải ve vãn mình gì hết, chỉ cần gặp mình là đủ, và người nảy đối với mình rất rất thật lòng và tốt nên mình k muốn làm người đó buồn thôi. Mình thử vài lần r, nhưng người đó rất buồn, mình đã coi là bạn nên mình k muốn làm một người bạn bị tổn thương..Bạn biết coi tử vi không, bạn coi tháng nào mình mới dứt được dùm mình với, huhu
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

happymap đã viết:

Hay ham hố mà sợ hả?
Mình cũng cạch mấy lần rồi mà bạn, mình đã biến mất và nói thẳng là mình k cần quan tâm, hãy về lo quan tâm cho vợ đi kìa, nhưng rồi ổng nói ổng muốn làm bạn, và chỉ làm bạn, rồi lại cứ kiên nhẫn 1 mực đòi làm bạn thôi, chỉ cần mình đừng biến mất, thì mình biết làm sao? Vì ngay lúc đầu là bạn nên giờ mình biến mất cũng như mình đá 1 đứa bạn vậy, vô cùng khó xử. Mình mà ham hố thì mình im rồi, lặng thầm quen tiếp ổng chứ mình lên đây hỏi làm gì, nếu bạn k nói cho mình hậu quả cũng k sao, nhưng mình cần 1 phương pháp.. Với mình ổng là người bạn tốt
Trong các mối quan hệ, khi một người quá tốt với mình, mình cũng k thể quá phũ với người đó... :(
tôi cũng chia sẽ với bạn là bọn Hàn Quốc nó chả thanh cao như người Việt mình đâu, nó chỉ biết nó là nhất, HQ lại là quốc gia theo hướng gia trưởng, bạn chưa là vợ nó thì nó còn tốt với bạn, bạn làm vợ nó thì xác định nô tì. Mình có 1 bà cô dính phải một thằng Hàn Quốc, khổ như nô tì. Nó vào nhà chả làm gì đc cho gia đình mà toàn hưởng thụ, tiêu xài tiền bà cô mình. Nói đúng nghĩa nó là ĐĨ ĐỰC 100%. Bạn cạch mặt nó càng nhanh càng tốt. kẻo dính bẫy thì khổ cả đời như cô mình.
Thân ái!
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Shota321 đã viết:Chế bằng tuổi chị 2 em mà ko cứng được như bà ấy, bà ấy đi làm cũng tiếp xúc dân nước ngoài rất nhiều, cũng vài ông ve vãn mà bà ấy xuất vài chiêu cứng cứng vài lần là mấy cha đó sợ bỏ chạy hết :v
Chế cũng cứng hết sức r em ơi, khổ tâm quá, vấn đề là người này vô cùng thật và k có ý đồ lợi dụng chế, chế cũng tiếp xúc đàn ông nhiều nên chế biết ai thật ai k thật mà, dù sao chế cũng hết sức tránh rùi mà có dc đâu, chế sẽ cố gắng dứt thôi mà, nhưng chắc cần ít thời gian, huhu, k biết tháng nào ok vậy mọi người ơi???
Đầu trang

buitramanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi buitramanh »

Quả nhiên Đào Hoa cư tý, hoa nở nửa đêm. Vẫn là không ngắm thì tiếc, ngắm thì mệt.
Bạn có sự lựa chọn, có phương pháp rồi chỉ là bạn chưa quyết định thôi.
Nhân quả luân hồi, dám làm dám chịu. Bạn muốn dứt khoát thì chấp nhận cả hai cùng tổn thương. Bạn muốn dây dưa sau này nghiệp thế nào cũng tự phải chịu, tử vi chỉ nêu được các biến cố trong đời, hành động của bạn mới lái cuộc đời bạn vượt qua khó khăn.
Mong bạn dù thế nào cũng không hối hận, tìm thấy thanh thản.
Được cảm ơn bởi: heonai66
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”