Tử Vi cư Ngọ - tựa Hư Không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tử Vi cư Ngọ - tựa Hư Không

Gửi bài gửi bởi tieumanthau189 »

Tựa Hư Không.
Viết ra ít chữ để sẻ chia cùng với mọi người.

Đầu năm nhận đơn nghỉ việc, 8 năm lặn lội nơi đất khách quê người phiêu diêu bất định, cuối cùng nhìn lại chỉ một số không: không tiền bạc, không nghề nghiệp, không tình yêu (năm vừa rồi còn vật vờ, bi lụy mất nửa năm mới tỉnh lại chỉ vì 1 mối nhân duyên), hiện tại còn không có chỗ ở phải đi ở nhờ ăn bám. Trải qua bao thăng trầm, tiếp xúc nhiều con người, nền văn hóa... chỉ làm cho con số không càng to và tròn
Sẵn đang có thời gian rảnh và chưa có kế hoạch mới cho năm 2017, mình post lá số của mình lên luận bàn cho thỏa nguyện đam mê với khoa học huyễn hoặc này:

- Trước Thái Tuế 1 cung là đất của Thiên Không , Mệnh/Thân hoặc Tử Vi, Lộc Tồn đi vào đất này kể như đi vào đất chết. Lại có Đào hoa cư ngọ thì như cánh hoa rực sáng rồi lụi tàn nhanh chóng.
- Thiên Không+Thiếu Dương, Đào Hoa, Hồng Loan : Chủ về thông minh , nhưng chỉ là khôn lỏi, khôn vặt, ngụy quân tử, mưu sĩ ranh ma quỷ quyệt (chỉ là bản thân chưa có tâm ý muốn làm hại ai).
- Thân cư thiên di tại Tý có Tham Lang tọa thủ thì bản chất là phiếm thủy đào hoa.
- Thiên Phủ tại cung Quan Lộc ngộ tuần ví như kho trống, hội chiếu về Tử Vi cũng như không. Công danh lại lận đận.
- Cung Tài Bạch có Vũ Khúc+Hóa Lộc ngộ Không Kiếp thì cũng như đi tong, hơn nữa Vũ Khúc thuộc kim, mệnh Mộc liệu được cậy nhờ.
- Cung Thê tam hợp Sát Phá Tham hãm, đặc biệt có Thất Sát hãm tọa thủ + Thiên Hình đồng cung, tính tình ví như con hổ bị nhốt. Ôi vợ tôi, không biết em có xinh đẹp, thông minh bù đắp lại không.
- Tử tức có tả hữu hội họp, có con 2 dòng. Không lẽ không vượt qua được cám dỗ cuộc đời, để rồi tranh hoa cướp nguyệt ở bên ngoài, làm chuyện có lỗi với người - đáng hận thay.

Không biết còn cái xấu gì mong các bác chỉ giáo nốt để mình được mở mang thêm, để bản thân chuẩn bị được trải nghiệm nốt. Chứ trước mắt thấy mây mù bịt lôi luôn rồi.

Thông minh thì cũng có mà học hành thì toàn đứt gãy giữa chừng, chuyên nghành thì có 1 mà toàn làm đa nghành. Cuối cùng thì giờ chẳng biết mình chuyên môn về cái gì.
Nếu an phận thì cũng có 1 cuộc sống an nhàn, giản dị. Mà sao chí lớn chưa thỏa, lòng thật là chưa cam tâm chấp nhận. Vẫn còn muốn vật lộn với đời...

"Buồn réo rắt tiếng sầu như lá rớt
Buồn hắt hiu như tiếng gió than thầm
Buồn tái tê như đêm mưa gió gảy
Lạnh cung đàn phiền muộn lá rụng rơi..."

Chúc tất cả mọi người 1 năm 2017 an lành, may mắn.

P/S; Mệnh có Tử Vi thì người phải đẹp trai, men lắm mà sao mình không có cái này nhỉ, thêm cái Lộc Tồn thì cằm tròn mà mình lại thấy cằm vuông, không lẽ tuổi kỉ tị không được hưởng Lộc Tồn nên không bị ảnh hưởng hình dáng? đây là face của mình cho ai muốn nhìn lá số đoán người: https://www.facebook.com/tao.buiquang
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi tieumanthau189 vào lúc 14:56, 24/02/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tử Vi cư Ngọ - tựa Hư Không

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

Lần đầu thấy tư vi cư ngọ choáng! Up chủ top :))
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

Bác được ls khá ngon rồi lại đòi vợ đẹp,đẹp trai nữa ông trời sao ưu ái cho bác dc,đc cái ni thì mất cái tê chứ,đang trong đại hạn xấu mưu cầu vô ích cẩn thận dính đến pháp luật
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Châu Đại Hiệp đã viết:Bác được ls khá ngon rồi lại đòi vợ đẹp,đẹp trai nữa ông trời sao ưu ái cho bác dc,đc cái ni thì mất cái tê chứ,đang trong đại hạn xấu mưu cầu vô ích cẩn thận dính đến pháp luật

Thanks bạn. Vẫn biết đại vận xấu, nhưng không lẽ lại nằm im chờ thời sao? Khó khăn thì cười 1 tiếng rồi chiến tiếp, chỉ là giờ đang trong trạng thái sầu muộn, chưa tính được bước đi kế tiếp. Mờ mịt quá.
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Atulaaa đã viết:Lần đầu thấy tư vi cư ngọ choáng! Up chủ top :))
:-j :-j chẳng ngon như bạn nghĩ đâu
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

tieumanthau189 đã viết: https://www.facebook.com/tao.buiquang
hình tướng bác ăn vào sát phá tham chứ không ăn vào tử vi, mệnh tử vi ôm chí lớn là đung rồi. Tử vi của bác có nhị không, nếu thêm 1 không nữa là bác xong rồi.

Qua tới 2 đại vận sau thì khá lên.
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyen_quan »

bạn có vẻ tìm hiểu khá kỹ về lá số của mình, nhưng thấy chưa đả động gì đến sự âm hợp ngũ hành đẩu số và bản mệnh. mệnh khắc cục. bộ tử phủ vũ tướng liêm đóng ở dần ngọ tuất là nơi cực thị của nó, nhưng hợp nhất cho mệnh thổ ở với tử, phủ, hỏa ở với liêm, ở với tử phủ ko bằng, kim ở vũ khúc, thủy ở thiên tướng, nhưng cung dần thiên tướng kém hơn ở tý, nên mệnh thủy ở đây cũng kém, vũ khúc ở dần kém hơn ở thân, nên mệnh kim ở đây kém, còn lại các mệnh khác đều không thể hưởng trọn vẹn cách tử phủ vũ tướng ở tam hợp này. bạn mệnh mộc ở cùng tử vi bản mệnh khắc sao, sinh xuất cho cung điều đó làm giảm đi độ số. nhưng dù sao thì so với các cách cục khác vẫn hơn rồi. Thân cư di gặp tham lang đồng hành mệnh, cung sinh sao, sinh mệnh có thể thấy mệnh ứng hợp cung di hơn và ứng hợp với tham lang hơn. Tham lang ở đây cùng hóa quyền, tuy hãm nhưng khi có hóa sự phù trí tất nhiên ko nhỏ. mệnh tử vi lộc tồn được gọi là kim dư phù giá, nhưng đào hoa thiên không thì tất sẽ có đổ vỡ, và thường cảm thấy đời hơi bác với mình (thông minh, tài năng nhưng ko được trọng dụng, hoặc dùng nhưng ko được tôn vinh, trả công xứng đáng) Thân cư tham lang trong bộ hành động spt, như vậy mệnh tpvt có sự suy nghĩ, thân có sự hành động, mà thân hành động theo lẽ phải (dù đầu có muốn làm trái thì cũng ko dàm làm hoặc làm ko nổi). xét cách cục mệnh thân có thể thấy càng về hậu vận càng tốt khi sự âm hợp ngũ hành đẩu số với cung thân.
xét sự đáng vị của sao thấy vũ khúc hóa lộc tài tinh cư tài vị, liêm trinh và sao chủ quan lộc cư quan như vậy là có sự đáng vị, mặc dù tài, phúc gặp kiếp ko, nhưng kiếp ko ở đây đắc địa thì khi phù khi diệt, nên sẽ có lúc phát nhanh, nhưng bại cũng nhanh, nhưng cung tài có tam đức có thể thấy bại cũng ko đến nỗi tay trắng, nhưng ko thể giàu có lớn được do có sao địa giải.
quan cung hồng đào tử phủ có thể thấy công việc kiếm được ko khó khăn gì, gia thêm hình sát, kiếp sát, hồng đào thiên ko thì dễ kiếm việc dễ thay đổi.
xét qua có thể thấy bạn ko thể hưởng hết đại cách cục tpvt, nhưng vẫn được 7 điểm. tuy ko thể giàu có lớn, nhưng cũng là hàng giàu có trong làng, có khôi, quyền, ấn chiếu mệnh tất sẽ được trọng dụng và giữ chức vụ, ra ngoài được người khác nể trọng.
người mệnh đào hoa thiên ko thì khó tránh đổ vỡ, nhưng là người thông minh. đào hoa thủ mệnh thì cũng có duyên, tuy nhiên tớ nghĩ bạn hơi nhát gái, chứ ko phải dạng lăng nhăng do bộ tam đức và tử phủ chế bớt tính đào hoa của nó.
cung thê sát hình thì vc có thể có sự xung khắc, và việc lập gia đình thường gặp khó khăn, muộn, nếu muộn sẽ bớt xung khắc hơn, sát hình khắc mệnh thì dễ duyên nợ hai cầu.
tử tức khá đẹp, dương lương thêm khoa thì con cái khá giả,
Được cảm ơn bởi: Ne0, djkelvin1990
Đầu trang

fleuroiste159
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi fleuroiste159 »

nguyen_quan đã viết:bạn có vẻ tìm hiểu khá kỹ về lá số của mình, nhưng thấy chưa đả động gì đến sự âm hợp ngũ hành đẩu số và bản mệnh. mệnh khắc cục. bộ tử phủ vũ tướng liêm đóng ở dần ngọ tuất là nơi cực thị của nó, nhưng hợp nhất cho mệnh thổ ở với tử, phủ, hỏa ở với liêm, ở với tử phủ ko bằng, kim ở vũ khúc, thủy ở thiên tướng, nhưng cung dần thiên tướng kém hơn ở tý, nên mệnh thủy ở đây cũng kém, vũ khúc ở dần kém hơn ở thân, nên mệnh kim ở đây kém, còn lại các mệnh khác đều không thể hưởng trọn vẹn cách tử phủ vũ tướng ở tam hợp này. bạn mệnh mộc ở cùng tử vi bản mệnh khắc sao, sinh xuất cho cung điều đó làm giảm đi độ số. nhưng dù sao thì so với các cách cục khác vẫn hơn rồi. Thân cư di gặp tham lang đồng hành mệnh, cung sinh sao, sinh mệnh có thể thấy mệnh ứng hợp cung di hơn và ứng hợp với tham lang hơn. Tham lang ở đây cùng hóa quyền, tuy hãm nhưng khi có hóa sự phù trí tất nhiên ko nhỏ. mệnh tử vi lộc tồn được gọi là kim dư phù giá, nhưng đào hoa thiên không thì tất sẽ có đổ vỡ, và thường cảm thấy đời hơi bác với mình (thông minh, tài năng nhưng ko được trọng dụng, hoặc dùng nhưng ko được tôn vinh, trả công xứng đáng) Thân cư tham lang trong bộ hành động spt, như vậy mệnh tpvt có sự suy nghĩ, thân có sự hành động, mà thân hành động theo lẽ phải (dù đầu có muốn làm trái thì cũng ko dàm làm hoặc làm ko nổi). xét cách cục mệnh thân có thể thấy càng về hậu vận càng tốt khi sự âm hợp ngũ hành đẩu số với cung thân.
xét sự đáng vị của sao thấy vũ khúc hóa lộc tài tinh cư tài vị, liêm trinh và sao chủ quan lộc cư quan như vậy là có sự đáng vị, mặc dù tài, phúc gặp kiếp ko, nhưng kiếp ko ở đây đắc địa thì khi phù khi diệt, nên sẽ có lúc phát nhanh, nhưng bại cũng nhanh, nhưng cung tài có tam đức có thể thấy bại cũng ko đến nỗi tay trắng, nhưng ko thể giàu có lớn được do có sao địa giải.
quan cung hồng đào tử phủ có thể thấy công việc kiếm được ko khó khăn gì, gia thêm hình sát, kiếp sát, hồng đào thiên ko thì dễ kiếm việc dễ thay đổi.
xét qua có thể thấy bạn ko thể hưởng hết đại cách cục tpvt, nhưng vẫn được 7 điểm. tuy ko thể giàu có lớn, nhưng cũng là hàng giàu có trong làng, có khôi, quyền, ấn chiếu mệnh tất sẽ được trọng dụng và giữ chức vụ, ra ngoài được người khác nể trọng.
người mệnh đào hoa thiên ko thì khó tránh đổ vỡ, nhưng là người thông minh. đào hoa thủ mệnh thì cũng có duyên, tuy nhiên tớ nghĩ bạn hơi nhát gái, chứ ko phải dạng lăng nhăng do bộ tam đức và tử phủ chế bớt tính đào hoa của nó.
cung thê sát hình thì vc có thể có sự xung khắc, và việc lập gia đình thường gặp khó khăn, muộn, nếu muộn sẽ bớt xung khắc hơn, sát hình khắc mệnh thì dễ duyên nợ hai cầu.
Bạn nói hay quá :) Bạn có thể xem giúp mình được ko. Mình thấy lá số của mình các chính tinh cũng được bố trí như lá số bạn nam, khác cung và một số phụ tinh.
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi fleuroiste159 vào lúc 17:58, 24/02/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

nguyen_quan đã viết:bạn có vẻ tìm hiểu khá kỹ về lá số của mình, nhưng thấy chưa đả động gì đến sự âm hợp ngũ hành đẩu số và bản mệnh. mệnh khắc cục. bộ tử phủ vũ tướng liêm đóng ở dần ngọ tuất là nơi cực thị của nó, nhưng hợp nhất cho mệnh thổ ở với tử, phủ, hỏa ở với liêm, ở với tử phủ ko bằng, kim ở vũ khúc, thủy ở thiên tướng, nhưng cung dần thiên tướng kém hơn ở tý, nên mệnh thủy ở đây cũng kém, vũ khúc ở dần kém hơn ở thân, nên mệnh kim ở đây kém, còn lại các mệnh khác đều không thể hưởng trọn vẹn cách tử phủ vũ tướng ở tam hợp này. bạn mệnh mộc ở cùng tử vi bản mệnh khắc sao, sinh xuất cho cung điều đó làm giảm đi độ số. nhưng dù sao thì so với các cách cục khác vẫn hơn rồi. Thân cư di gặp tham lang đồng hành mệnh, cung sinh sao, sinh mệnh có thể thấy mệnh ứng hợp cung di hơn và ứng hợp với tham lang hơn. Tham lang ở đây cùng hóa quyền, tuy hãm nhưng khi có hóa sự phù trí tất nhiên ko nhỏ. mệnh tử vi lộc tồn được gọi là kim dư phù giá, nhưng đào hoa thiên không thì tất sẽ có đổ vỡ, và thường cảm thấy đời hơi bác với mình (thông minh, tài năng nhưng ko được trọng dụng, hoặc dùng nhưng ko được tôn vinh, trả công xứng đáng) Thân cư tham lang trong bộ hành động spt, như vậy mệnh tpvt có sự suy nghĩ, thân có sự hành động, mà thân hành động theo lẽ phải (dù đầu có muốn làm trái thì cũng ko dàm làm hoặc làm ko nổi). xét cách cục mệnh thân có thể thấy càng về hậu vận càng tốt khi sự âm hợp ngũ hành đẩu số với cung thân.
Hay quá kính cao nhân! Cao nhân có thể luận cho vãn bối vài đường được không cao nhân lá vãn bối lại ngược với lá chủ top! Mong hồi âm! Kính!
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đây mới là lời nói của rất thú vị, thật đáng lắng nghe. Mình mới nghiên cứu tử vi chưa được 1 năm, nên vẫn còn nhiều chỗ thấp kém. Cảm ơn bạn nhiều. Hy vọng được khảo nghiệm thêm từ bạn.
Được cảm ơn bởi: todayislinh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”