Xem tử vi cho người sinh tháng NHUẬN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Xem tử vi cho người sinh tháng NHUẬN

Gửi bài gửi bởi nguyen_quan »

để lập được cung mệnh, phải dựa vào tháng sinh và giờ sinh, giờ sinh coi như ko đổi, tháng sinh thay đổi, thì cung lập mệnh sẽ thay đổi, cung lập mệnh thay đổi thì cục thay đổi (có lúc ko đổi do 2 cung lập 1 cục), cục thay đổi thì vị trí khởi tử phủ thay đổi và các sao khác cũng thay đổi, còn các trung tinh an theo năm ko đổi, tháng thay đổi, ngày ko đổi, giờ ko đổi, vậy thì chỉ có mang máng giống, ko có giống hoàn toàn. mà tử vi 1 sao thêm hoặc bớt phúc họa đã thay đổi. luận tử vi cần nhất phối hợp chế hóa sao (ko phải ai cũng làm được, tôi cũng thé). còn bê nguyên tính chất từng sao thì các cao thủ tử vi còn ko bằng cả google.
còn để xác minh một lá số có đúng ko thường dựa vào hình dáng đối ứng với sao, các tật bệnh, cung phúc và một số hạn đã qua. tất nhiên còn tùy trình người xem.
bạn cứ chịu khó xác minh đi, còn nguyên tắc xem cho người sinh tháng nhuận theo sách tôi đã nói cho bạn rồi.
Đầu trang

huynhsaker4
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huynhsaker4 »

em cũng sinh tháng nhuận đây, nhưng giờ không biết tháng nào ạ, bác nào giúp em với 14h ngày 12 tháng 9 năm 1995 âm nam ạ
Đầu trang

maituetam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi maituetam »

em sinh ngày 17/10/1995 (24/8 nhuận Ất Hơi) giờ Ngọ (12:53). Nhờ các bác chỉ giáo giúp với ạ.
Em xin cảm ơn
Đầu trang

Trần Hai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trần Hai »

.... đã viết:những người sanh tháng nhuận cả đời dư ăn cần đếch gì mà xem tử vi
Mình có thấy ai bảo sinh tháng Nhuận là tốt hay xấu gì đâu bạn @@ chỉ thấy mọi người kêu khó xem thôi.Nếu như bạn nói thì mình vừa sinh giờ Hoàng đạo, vừa sinh tháng Nhuận vậy max tốt à :))
Đầu trang

Bentran248
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Bentran248 »

Trần Hai đã viết: 16:30, 24/02/17 Mọi người giúp cháu với ạ.
Cháu sinh vào 6h5' ngày 12/10/1995 tức là vào 19/8 (nhuận) âm lịch. Bây giờ lên các trang xem tử vi họ toàn lấy lá số cho cháu trùng với người sinh vào 19/8 đầu tiên :( làm sao mà 2 người sinh cách nhau 1 tháng mà trùng 1 lá số được. Giờ cháu muốn xem lá số thì xem kiểu gì?

Mình nới đọc bài viết này,theo quan điểm của mình thì nên để đúng ngày mặc dù sinh tháng nhuần!
Vì tháng thuộc Nguyệt (mặt trăng) - Nhật là hệ mặt trời
Thế nên 1 năm có (365 ngày + 6h ) tới năm thứ 4 như vậy thì là 366 ngày (là năm nhuần) thì trái đất quay quanh mặt trời và mặt trăng cũng vậy!
Các vì tinh tú (các sao) thì cố định trên hệ vũ trụ chiếu xung vô trái đất thì trái đất vẫn quay với số vòng đó!
Còn tháng là Nguyệt (mặt trăng,mặt trăng lại quay quanh trái đất)phụ thuộc vào trái đất để đủ số tháng (nhuận) chứ cũng đâu có hay hụt đi ngày nào trong quá trình số vòng quay của trái đất quanh mặt trời?
Chỉ là ý kiến riêng thôi!
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Trần Hai đã viết: 16:30, 24/02/17 Mọi người giúp cháu với ạ.
Cháu sinh vào 6h5' ngày 12/10/1995 tức là vào 19/8 (nhuận) âm lịch. Bây giờ lên các trang xem tử vi họ toàn lấy lá số cho cháu trùng với người sinh vào 19/8 đầu tiên :( làm sao mà 2 người sinh cách nhau 1 tháng mà trùng 1 lá số được. Giờ cháu muốn xem lá số thì xem kiểu gì?
Thế thì bạn phải xem tử bình thôi, vì không bị ảnh hưởng bởi tháng nhuận âm.
Còn cách xem tháng nhuận âm của tử vi còn đang nhiều ý kiến khác nhau, ai cũng cho mình đúng, 550 năm nữa cũng không ngã ngũ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”