nữ mệnh cự môn. :(( bi đát lắm phải k ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: nữ mệnh cự môn. :(( bi đát lắm phải k ạ

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Nmtuan93 đã viết: 01:28, 13/11/19
hươngq đã viết: 01:04, 13/11/19
Nmtuan93 đã viết: 20:57, 12/11/19 Bạn này cự môn hoá kị ở mệnh, tính cách chắc cũng nhảy nhót thị phi giống ny cũ của mình nhưng ny cũ mình lại là cơ cự kị đồng phá toái long đức nên tính thay đổi xoành xoạch, có thiện tâm nhưng hay làm phiền người thân cận; bạn này phụ mẫu nhị hợp tử vi thiên phủ nên hồi bé bị kẹp không phát tính được lớn lên học ĐH trên HN mất tử phủ kẹp thế là bản tính nó trỗi dậy :) .

Bạn cự kỵ trực phù, thị phi cũng lắm ăn thằng trực phù thì mồm thẳng thắn mà không sợ ai; tương quan thiên di với mệnh cũng quá lệch, đúng kiểu di mạnh mà mệnh yếu; hoàn cảnh chi phối con người, chọn người mà thân nhé bạn, cung mệnh bạn yếu so thiên di nghĩa là bản tâm không bao giờ vững như thành trì được, sẽ bị ngoại vi áp đổi.

Di nhìn tương đối khá, có lộc tồn rất ngon đi cùng nhiều sao tốt, tuy thằng linh tinh sát tinh nhưng đắc địa.

Mình nhìn nô bộc bạn hơi tởm lợm, đã VCD bị thằng liêm tham hãm nó chiếu về, nhân 2 cẩn thận với người cùng cấp và dưới cấp; mệnh bạn cự môn không phải quyền tinh cũng không có sát khí để át người, ngũ hành cũng không át được thằng nô bộc kia, cũng không có quyền tinh hay sát phạt tinh như thiên hình để ép mà thậm chí còn trợ thằng đầu bò đầu biếu liêm tham kia làm loạn.

Bạn cần trả lời câu này của mình, bạn có bao giờ làm lãnh đạo 1 nhóm hoặc làm người khác phục tùng bạn chưa ? Và bạn đánh giá kết quả như thế nào ?

Mình nhìn cung nô của bạn hơi ghê và cung huynh của bạn không phải bình thường.

Một cái khác là thằng tật ách của bạn nhìn cũng có chút ghê cần chú ý.
Cảm ơn anh đã xem giúp ạ.
Từ bé thì bố mẹ e đã cho e thoải mái sống theo phong cách của e rồi ạ. Cũng k bị kìm kẹp j ạ. Đơn cử là e thích thì e học mà k thích thì k học. "Tôn trọng sự khác biệt" là phương châm dạy dỗ con Cái của bme e. Nên là e cũng khá thân thiết vs bme. Từ bé chưa xa bố mẹ ngày nào.

Em làm nhóm trưởng hồi đại học nhiều ạ. Thật ra cũng có lúc nọ lúc kia. Lúc thì e thấy khá thị phi kiểu cãi nhau chí chóe. Lúc thì oke tại các bạn cũng tùy ng có ng nể mình có ng chống đối mình. N đa phần là ổn ạ. Trong nhóm thì bt e sẽ là ng sắp xếp và quyết định cv của mọi ng. Em khá nghiêm túc về mặ t.gian và nội dung cv nên bạn nào mà học giỏi hoặc nghiêm chỉnh thì k sao. Còn bạn nào k nghiêm túc thì e cũng hơi có chút bực bội. 😂
Kết quả thường k quá tệ a ạ
Ồ vậy thì có vẻ con di của bạn át được con Nô; Scale tuy nhỏ nhưng mình đọc trên bạn có làm giáo viên, vậy thì hs của bạn như nào ? Vì học sinh cũng được gán vào cung nô.
Hs của em đa phần là cứng đầu cứng cổ, cãi bố mẹ hơn chém chả 😂 n mà được cái nó lại rất sợ e :( k hiểu sao. Mà e k quát nạt gì đâu ạ. E Nói năng bt thôi.
đa phần học sinh rất thân thiết vs em. Nói chuyện nhắn tin hỏi bài kể chuyện trên lớp, mấy đứa đều hay kể vs e.
Maybe do tính e cũng khá hài hước.
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Chấm chấm chấm. Sang năm k biết công việc ntn. Năm nay cv của e k có tý gì theo ý mình hết. .
Tết đến nơi rồi....
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

2022 trở đi cv mới khởi sắc
Được cảm ơn bởi: hươngq
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

leroicuaphat đã viết: 02:18, 05/12/19 2022 trở đi cv mới khởi sắc
K biết nên vui vì sắp đến năm 2022 hay nên buồn vì e sẽ đói kém thêm 2 năm nữa ạ 😂. Sang năm sau e có thể đổi vc k ạ. Mong bác luận giúp
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

hươngq đã viết: 12:56, 05/12/19
K biết nên vui vì sắp đến năm 2022 hay nên buồn vì e sẽ đói kém thêm 2 năm nữa ạ 😂. Sang năm sau e có thể đổi vc k ạ. Mong bác luận giúp
Không hẳn là bạn phải đói kém 2 năm nữa. 2020 , 2021 gặp khó khăn về cv, hay bị áp lực, công việc làm lương không xứng đáng công sức bỏ ra , dễ gây mâu thuẫn, cũng có thể cv đó mình không thích làm. Theo tôi chỉ cần chịu khó, nhún nhường thì qua được, tới 2022 thì sẽ khởi sắc hơn. Độ tuổi bạn chắc cũng mới ra trường chưa có kinh nghiệm, dễ bị các chủ doanh nghiệp, cơ quan chèn ép là điều dễ hiểu, giai đoạn khó khăn thì phải dùng chữ '' nhẫn " mà vượt qua. Tôi thấy mệnh cách này dễ gây thị phi mà làm vậy chỉ có mình là người chịu thiệt thôi.
Được cảm ơn bởi: hươngq
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

leroicuaphat đã viết: 20:03, 05/12/19
Không hẳn là bạn phải đói kém 2 năm nữa. 2020 , 2021 gặp khó khăn về cv, hay bị áp lực, công việc làm lương không xứng đáng công sức bỏ ra , dễ gây mâu thuẫn, cũng có thể cv đó mình không thích làm. Theo tôi chỉ cần chịu khó, nhún nhường thì qua được, tới 2022 thì sẽ khởi sắc hơn. Độ tuổi bạn chắc cũng mới ra trường chưa có kinh nghiệm, dễ bị các chủ doanh nghiệp, cơ quan chèn ép là điều dễ hiểu, giai đoạn khó khăn thì phải dùng chữ '' nhẫn " mà vượt qua. Tôi thấy mệnh cách này dễ gây thị phi mà làm vậy chỉ có mình là người chịu thiệt thôi.
Dạ đúng r ạ :( mới tháng 06 vừa rồi em cãi nhau với sếp ^^ n mà em cũng thấy mình ngựa non háu đá. Cần phải nhẫn nhịn nhiều hơn. E cảm ơn vì lời khuyên ạ
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Sau 3 năm e quay lại phản hồi. Đúng là năm 2022 cv của e có nhiều tiến bộ. E làm cty nước ngoài, sếp khá quý và đã học hỏi được nhiều thứ k biết các năm tiếp theo có tốt k ạ? E muốn kinh doanh để thêm thu nhập k biết có được k?
Em đã lấy ck năm 2020 có 1 bé gái 2020 và 1 bé trai 2022 rồi ạ
Nếu a còn trên diễn đàn. Hy vọng nhận đc phản hồi của anh
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo
Đầu trang

Nhocgaran69
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhocgaran69 »

Dạ, cho cháu hỏi vì sao 24t với 26t đều dựa vào đại hạn gốc cung tài bạch mà năm 2022 (tức 26t) lại có khởi sắc ạ? Là dựa vào gì nữa để xem vậy ạ ? Sao năm 24t không khởi ạ? Cháu mới mom men vào học nên nếu câu hỏi không tốt mong bỏ qua!
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo, hươngq
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”