Nữ 33 tuổi chưa một lần yêu ai. Kính nhờ cao nhân hữu duyên xem hộ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nữ 33 tuổi chưa một lần yêu ai. Kính nhờ cao nhân hữu duyên xem hộ

Gửi bài gửi bởi oak »

Oak chia sẻ với Toco sự khó khăn nhé, cv hay tình cảm Oak cũng không kém gì bạn, có thể cònlà số phận. Nhưng thấy Toco viết hàng xóm xung quanh kì thị chưa chồng, oak nghe sao thấy bất bình quá.

Chưa chồng bây giờ sao người ta lại có thể xem như là căn bệnh truyền nhiễm vậy. Thật là buồn. Nhiều người buông mấy câu với oak cũng không phải vi quan tâm, là vì họ tò mò , rồi họ nói mình khó khăn khó tính trong việc chọn chồng trong khi rõ ràng đó là chuyện tình cảm cần phải có cảm xúc.

Dù sao oak ở trong miền nam nên cũng không tới nỗi bị kì thị như Toco. Mỗi lần về gặp họ hàng cũng chán lắm, không muốn đi. Nhưng oak khuyên Toco dù là muộn cũng đừng nhắm mắt mà cứ theo đại, nếu thấy có cảm xúc hãy lấy. Lấy một người không yêu mình thực sự khổ lắm đó Toco, sau này những đứa con sinh ra từ sự kết hợp đó sẽ là người khổ nhất.
Đầu trang

Tocotoco
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tocotoco »

oak đã viết: 11:29, 07/05/17 Oak chia sẻ với Toco sự khó khăn nhé, cv hay tình cảm Oak cũng không kém gì bạn, có thể cònlà số phận. Nhưng thấy Toco viết hàng xóm xung quanh kì thị chưa chồng, oak nghe sao thấy bất bình quá.

Chưa chồng bây giờ sao người ta lại có thể xem như là căn bệnh truyền nhiễm vậy. Thật là buồn. Nhiều người buông mấy câu với oak cũng không phải vi quan tâm, là vì họ tò mò , rồi họ nói mình khó khăn khó tính trong việc chọn chồng trong khi rõ ràng đó là chuyện tình cảm cần phải có cảm xúc.

Dù sao oak ở trong miền nam nên cũng không tới nỗi bị kì thị như Toco. Mỗi lần về gặp họ hàng cũng chán lắm, không muốn đi. Nhưng oak khuyên Toco dù là muộn cũng đừng nhắm mắt mà cứ theo đại, nếu thấy có cảm xúc hãy lấy. Lấy một người không yêu mình thực sự khổ lắm đó Toco, sau này những đứa con sinh ra từ sự kết hợp đó sẽ là người khổ nhất.
Cảm ơn oak đã chia sẻ với toco. Nhiều lúc toco cũng muốn nhắm mắt lấy đại một người rồi ra sao thì sao 😰 Bố toco cổ hủ lắm, nhất là sau khi em gái toco lấy chồng. Bố toco coi việc toco chưa lấy chồng là điều xấu hổ với gia đình và dòng họ, toco buồn lắm. Chính vì vậy, toco mới bỏ Hà Nội đi xa làm việc. Thực ra, muộn chồng toco buồn 1, cơ mà gia đình cũng thái độ với mình, toco còn buồn hơn. Thậm chí, tết bà nội toco còn mắng mẹ toco vì không biết dạy bảo con gái, lớn tướng rồi mà không thằng nào nó ngó tới. Từ đó, lễ tết toco hay nhận ở lại trực Tết cho mọi người khỏi bàn tán. Cá nhân toco, cũng đồng quan điểm với oak, muộn thì cũng đã muộn rồi, nên mình cũng chả vội gì nữa, có điều xung quanh tạo áp lực cho mình quá, nên đôi lúc thấy cô độc. Toco hy vọng ngày chúng ta tìm được người thương không còn xa nữa, cái gì cũng có giá của nó, chậm đôi khi lại chắc.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

oak đã viết: 11:08, 07/05/17
quách xảo què đã viết: 02:08, 07/05/17
oak đã viết: 01:29, 07/05/17 Anh Què đẹp trai có thể xem cho Oak xem khi nào mới có chồng được không a
Thôi lên 1 quẻ dịch theo giờ em hỏi vậy chứ xem tử vi hoài ngán quá, dù không biết em là ai, nhưng hỏi lấy chồng thì là nữ rồi, bạn năm nay chắc cũng ngoài 30t rồi, theo như minh lên cái quẻ thì năm mão 2011 hoặc 2012 có cơ hội rồi sao không lấy đi, bây giờ hỏi thì khả năng là năm kỷ hợi 2019.
Năm ngoái 2016 có nhờ ai giúp việc gì đó mà phải chi tiền phải không bạn, hoặc năm ngoái bạn có mua nhà đất hay gì gì đó chăng, ây da lang mang gieo 1 quẻ dịch, chửa biết đúng sai, có gì bạn cứ phản hồi nhé.
Oak sorry bạn Tocotoco vì đã hỏi Què ở topic bạn, vì cùng chung cảnh ngộ Oak định pm trả lời cho Què nhưng mà account Què không hiển thị hộp thư hay email nên không biết làm sao . Toco cho Oak phản hồi lại ở đây nhé.

Què ơi cảm ơn bạn nhiều đã gieo quẻ cho Oak nhưng quẻ dịch sao lại có thể đúng như thế hả Què.
-Đúng là Oak ngoài 30
-Đúng chính xác là khoang 2011 2012 Oak có cơ hội, tình cảm đó 2 bên vun đắp từ trước đã khá lâu, cả 2 bên đều nắm chắc là không thể nào tình cảm này kết thúc được, đã bàn nhau nhiều dự định, tính toán đám cưới, con cái, kế hoạch v.v cho tương lai. Nhưng mà cuối cùng nó vẫn kế thúc theo mộ cách ngỡ ngàng nhất cho Oak. Thậm chí khi kết thúc rối người đốt lửa lên lại còn nói đã từng tin tin mọi thứ không thề nào lại xảy ra như vậy, nhưng không biết sao cuốn theo như vậy. Khi đó đã lỡ dỡ có thêm sự xuất hiện của ngừoi thứ 3 bên người đó thế là không còn gì nữa một cách bất ngờ, ngỡ ngàng nhất có thể cho Oak trong im lặng, và xa cách không nói được lời nào, cho dù tới bây giờ nói thật là cái gì cần qua đã cố cho qua mà cái gì đau thì nó vẫn còn sâu đâu đó. Khi què nhắc tới thời gian đó,tự nhiên hồi tưởng lại thấy có chút xúc động-_-.

Cảm thấy chút ngacnhiên vì quẻ sao lại đúng như thế. Nếu vậy hi vọng cái 2019 Què nói cũng chính xác. Nói thật là giờ Oak thấy tình yêu nó hơi xa xỉ, cái Oak quan tâm nhất là cong viec của mình. Qua 30 không bết có còn đàn ông nào yêu chân thành mà không tính toán hay đắn đo theo kiều tiêu chuẩn chọn vợ. Phụ nữ thì muôn đời vẫn thế, lạnh lùng thì thôi chứ đã yêu là lại hết lòng.

-Về năm ngoái ,về việc liên quan tới hơi nhiều tiền, theo trí nhớ Oak thì có một sự kiện này. Một người thân mua giúp mình món hàng, khi mình đi nhận hàng thì được tham gia quay số và thời gian sau họ báo trúng chuyến du lịch nước ngoài, giá trị cũng khá cao. Trong lòng Oak thì nghĩ nếu trúng tiền mặt cất ngân hàng thì thich hơn nhưng đó là vé du lịch nên là phải đi. Không biết cái đó có gọi là chi tiền và toàn bộ sự kiện có đúng với cách Què nói quẻ không, Què kiểm nghiệm nhé. Oak trúng đầu năm 2016, khoảng gần cuối năm Oak đi.

Thực lòng muốn hỏi thêm Què một số câu riêng quá mà không biết phải làm sao Què ơi.
Chào bạn!
Cảm ơn bạn đã phản hồi, mình không mở hộp thử tin nhắn là vì có quá nhiều tin nhắn cho mình, mình không xem hết được.
Còn về việc quẻ dịch đúng là điều cũng dễ hiểu thôi, vì nó tồn tại lâu đời, có nguyên lý, chủ yếu là ở người học thôi.
Thôi thì chúc bạn sớm có chồng nhé, còn về việc hỏi thêm cái gì đó để khi nào có dịp tôi mở top bạn vào đăng ký nha. :D
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Tocotoco đã viết: 12:05, 07/05/17
oak đã viết: 11:29, 07/05/17 Oak chia sẻ với Toco sự khó khăn nhé, cv hay tình cảm Oak cũng không kém gì bạn, có thể cònlà số phận. Nhưng thấy Toco viết hàng xóm xung quanh kì thị chưa chồng, oak nghe sao thấy bất bình quá.

Cảm ơn oak đã chia sẻ với toco. Nhiều lúc toco cũng muốn nhắm mắt lấy đại một người rồi ra sao thì sao 😰 Bố toco cổ hủ lắm, nhất là sau khi em gái toco lấy chồng. Bố toco coi việc toco chưa lấy chồng là điều xấu hổ với gia đình và dòng họ, toco buồn lắm. Chính vì vậy, toco mới bỏ Hà Nội đi xa làm việc. Thực ra, muộn chồng toco buồn 1, cơ mà gia đình cũng thái độ với mình, toco còn buồn hơn. Thậm chí, tết bà nội toco còn mắng mẹ toco vì không biết dạy bảo con gái, lớn tướng rồi mà không thằng nào nó ngó tới. Từ đó, lễ tết toco hay nhận ở lại trực Tết cho mọi người khỏi bàn tán. Cá nhân toco, cũng đồng quan điểm với oak, muộn thì cũng đã muộn rồi, nên mình cũng chả vội gì nữa, có điều xung quanh tạo áp lực cho mình quá, nên đôi lúc thấy cô độc. Toco hy vọng ngày chúng ta tìm được người thương không còn xa nữa, cái gì cũng có giá của nó, chậm đôi khi lại chắc.
Năm sau mậu tuất 2018 khả năng bạn dễ có tính cảm với ai đó, còn đi tới được không thì chờ xem duyên phận. :D
Đầu trang

Tocotoco
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn bác què nhé 😃
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Tocotoco đã viết: 12:40, 07/05/17 Cảm ơn bác què nhé 😃
Năm mùi 2015 bạn có đi chỉnh sửa răng, hoặc năm đó có bị té ngã gì không bạn, đó là 1 năm theo bạn nhận xét thì như thế nào với bạn, tôi hỏi chỉ để kiểm nghiệm thôi, bạn cứ nói thoải mái?
Đầu trang

Tocotoco
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quách xảo què đã viết: 12:47, 07/05/17
Tocotoco đã viết: 12:40, 07/05/17 Cảm ơn bác què nhé 😃
Năm mùi 2015 bạn có đi chỉnh sửa răng, hoặc năm đó có bị té ngã gì không bạn, đó là 1 năm theo bạn nhận xét thì như thế nào với bạn, tôi hỏi chỉ để kiểm nghiệm thôi, bạn cứ nói thoải mái?
Năm đấy em không bị té ngã gì đâu ạ. Răng thì em bị sâu 1 cái nên có đi hàn với lấy cao răng thôi, lâu rồi nên em nhớ mang máng là như thế ạ 😄
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

cohoinew đã viết: 00:57, 07/05/17
Tocotoco đã viết: 23:10, 06/05/17 Kính nhờ cao nhân xem hộ lá số này. Em cảm ơn ạ ^:)^ ^:)^
Hình ảnh
Vũ khúc cung phu thì chậm thôi... mà cũng nên chậm thì tốt hơn. Ban khá to béo đúng ko?

Mà lá số này thấy lưu niên và triệu hạn cú trùng nhau mà đi.
Hồng- Không- Cô - Qủa là cách siêu FA luôn, chị phải gấp rút tìm đối sách giải nghiệp ngay nhé
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

tonypham12 đã viết: 13:11, 07/05/17
cohoinew đã viết: 00:57, 07/05/17
Tocotoco đã viết: 23:10, 06/05/17 Kính nhờ cao nhân xem hộ lá số này. Em cảm ơn ạ ^:)^ ^:)^
Hình ảnh
Vũ khúc cung phu thì chậm thôi... mà cũng nên chậm thì tốt hơn. Ban khá to béo đúng ko?

Mà lá số này thấy lưu niên và triệu hạn cú trùng nhau mà đi.
Hồng- Không- Cô - Qủa là cách siêu FA luôn, chị phải gấp rút tìm đối sách giải nghiệp ngay nhé
Hồng không cô quả tại thân cư tài là sự lý giải tại sao dù chủ top đc mọi ng giới thiệu nhiều nhưng thấy ko hứng thú và chỉ đc 1 Tý là chán..... lo lắng lấy Ck, lập gia đình là vì sức ép gia đình và xh thôi.....
Đầu trang

oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

Cảm ơn Què nhiều. Không biết tuổi bạn nên xưng hô bạn bè cho thân thiện, nếu có sai sót Què bỏ qua nhé. Nếu 2019 có sự kiện đó xảy ra thật, chắc chắn oak sẽ báo với bạn, mới bạn đi đám cưới luôn nhé:).
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”