Nữ 33 tuổi chưa một lần yêu ai. Kính nhờ cao nhân hữu duyên xem hộ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nữ 33 tuổi chưa một lần yêu ai. Kính nhờ cao nhân hữu duyên xem hộ

Gửi bài gửi bởi oak »

Tocotoco đã viết: 12:05, 07/05/17 Cảm ơn oak đã chia sẻ với toco. Nhiều lúc toco cũng muốn nhắm mắt lấy đại một người rồi ra sao thì sao 😰 Bố toco cổ hủ lắm, nhất là sau khi em gái toco lấy chồng. Bố toco coi việc toco chưa lấy chồng là điều xấu hổ với gia đình và dòng họ, toco buồn lắm. Chính vì vậy, toco mới bỏ Hà Nội đi xa làm việc. Thực ra, muộn chồng toco buồn 1, cơ mà gia đình cũng thái độ với mình, toco còn buồn hơn. Thậm chí, tết bà nội toco còn mắng mẹ toco vì không biết dạy bảo con gái, lớn tướng rồi mà không thằng nào nó ngó tới. Từ đó, lễ tết toco hay nhận ở lại trực Tết cho mọi người khỏi bàn tán. Cá nhân toco, cũng đồng quan điểm với oak, muộn thì cũng đã muộn rồi, nên mình cũng chả vội gì nữa, có điều xung quanh tạo áp lực cho mình quá, nên đôi lúc thấy cô độc. Toco hy vọng ngày chúng ta tìm được người thương không còn xa nữa, cái gì cũng có giá của nó, chậm đôi khi lại chắc.
Dù Oak cũng không khá hơn bạn mấy nhưng nghe Toco chia sẻ thấy thương bạn quá. Hay bạn vào miền nam hay HCM làm thử. Trong này dù sao cũng thoáng hơn, có khi thêm cơ hội gặp được người ấy. Gia đình là nơi duy nhất còn lại mà họ lại như thế. Cố gắng nhé Toco, nếu buồn thì tâm sự với Oak hay các bạn thuộc dạng hội độc thân trên này cho đỡ buồn.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

oak đã viết: 16:44, 07/05/17 Cảm ơn Què nhiều. Không biết tuổi bạn nên xưng hô bạn bè cho thân thiện, nếu có sai sót Què bỏ qua nhé. Nếu 2019 có sự kiện đó xảy ra thật, chắc chắn oak sẽ báo với bạn, mới bạn đi đám cưới luôn nhé:).
Cô em ở sài gòn là ở quận mấy vậy, khi nào về sài gòn mời anh ly cà phê trả công chứ. :D
Đầu trang

oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

quách xảo què đã viết: 16:54, 07/05/17
oak đã viết: 16:44, 07/05/17 Cảm ơn Què nhiều. Không biết tuổi bạn nên xưng hô bạn bè cho thân thiện, nếu có sai sót Què bỏ qua nhé. Nếu 2019 có sự kiện đó xảy ra thật, chắc chắn oak sẽ báo với bạn, mới bạn đi đám cưới luôn nhé:).
Cô em ở sài gòn là ở quận mấy vậy, khi nào về sài gòn mời anh ly cà phê trả công chứ. :D
Dạ khi nào anh vào, liên lạc em nhé. Mà em đang mất việc, hay là anh gieo quẻ giúp em khi nào có việc mới để em có tiền mời anh cà phê đi anh B-) ~O)
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

oak đã viết: 17:04, 07/05/17
quách xảo què đã viết: 16:54, 07/05/17
Dạ khi nào anh vào, liên lạc em nhé. Mà em đang mất việc, hay là anh gieo quẻ giúp em khi nào có việc mới để em có tiền mời anh cà phê đi anh B-) ~O)
Hình như năm mùi 2015 công việc của em khá tốt, năm đó không lầm thì em được cử đi tập huấn hoặc tham gia 1 khóa gì đó , có không em, năm nay công việc của em không thuận lắm, thôi cố gắng vậy..
Đầu trang

oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

quách xảo què đã viết: 17:13, 07/05/17 Hình như năm mùi 2015 công việc của em khá tốt, năm đó không lầm thì em được cử đi tập huấn hoặc tham gia 1 khóa gì đó , có không em, năm nay công việc của em không thuận lắm, thôi cố gắng vậy..
Dạ cảm ơn anh a. 2015 em không tap huan, tham gia khóa nào a. 2015 em có đi du lịch tự túc thôi anh. Em đang tìm viec mới mà thấy khó quá.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

oak đã viết: 17:27, 07/05/17
quách xảo què đã viết: 17:13, 07/05/17 Hình như năm mùi 2015 công việc của em khá tốt, năm đó không lầm thì em được cử đi tập huấn hoặc tham gia 1 khóa gì đó , có không em, năm nay công việc của em không thuận lắm, thôi cố gắng vậy..
Dạ cảm ơn anh a. 2015 em không tap huan, tham gia khóa nào a. 2015 em có đi du lịch tự túc thôi anh. Em đang tìm viec mới mà thấy khó quá.
Dời ơi mà sao ngoài 30t rồi mà còn tìm việc là sao, em làm bênh lãnh vực gì vậy.
Đầu trang

Tocotoco
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tocotoco »

cohoinew đã viết: 13:16, 07/05/17
tonypham12 đã viết: 13:11, 07/05/17
cohoinew đã viết: 00:57, 07/05/17

Vũ khúc cung phu thì chậm thôi... mà cũng nên chậm thì tốt hơn. Ban khá to béo đúng ko?

Mà lá số này thấy lưu niên và triệu hạn cú trùng nhau mà đi.
Hồng- Không- Cô - Qủa là cách siêu FA luôn, chị phải gấp rút tìm đối sách giải nghiệp ngay nhé
Hồng không cô quả tại thân cư tài là sự lý giải tại sao dù chủ top đc mọi ng giới thiệu nhiều nhưng thấy ko hứng thú và chỉ đc 1 Tý là chán..... lo lắng lấy Ck, lập gia đình là vì sức ép gia đình và xh thôi.....
Toco cảm ơn các bạn đã chia sẻ. Híc híc, mình cũng đã cố nhiều lần hẹn họ qua giới thiệu nhưng thực sự đến bây giờ thì mình rất ngại đi xem mặt 😓 Không biết nơi bạn ở ntn, ở ngoài Bắc hay có kiểu đi cầu duyên, cắt duyên, nối duyên ... toco cũng đã thử gần hết, nhưng cuối cùng vẫn FA. Thực sự là không biết giải quyết ntn nữa 😓. Anw, cảm ơn các bạn đã bớt chút thời gian quan tâm tới topic của toco nhé 😃
Đầu trang

Thithi_tran
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thithi_tran »

Chài chị toco,em nhỏ hơn chị vài tuổi, cũng bị gia đình hối dữ quá làm em không dám về nhà hay nói chuyện nhiều,em có đăng lá số mà không được hữu duyên như chị. Thôi cố chị ạk,hic
Đầu trang

oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

@ a Què, e làm bên kinh doanh, trong đó có nhiều mảng, vì muốn chuyển sang mảng khác, nên tìm việc mới, biết sẽ khó nhưng vì đã quyết tâm. Anh Què làm bên ngành nào vậy a.
Đầu trang

Tocotoco
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tocotoco »

@ Oak, toco cảm ơn oak đã chia sẻ nhé. Mình thấy rất vui khi oak cũng như mn đã dành thời gian chia sẻ với m. Đôi khi có những tâm sự mà chả biết nói với ai. Nếu có dịp vào miền nam hoặc mn ra bắc, nếu hữu duyên m sẽ mời oak và bác què (nếu bác chấp nhận) đi cà phê 😃😃

@ Thithi_tran, cảm ơn em đã chia sẻ với chị. Nếu em không ngại em thử post lá số của e vào topic này xem sao. Biết đâu hữu duyên, lại được cao nhân chiếu cố. Chúc e sớm tìm được nửa kia của mình em nhé 😃
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”