Thế nào là thương quan thương tận?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
thương quan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Thế nào là thương quan thương tận?

Gửi bài gửi bởi thương quan »

À năm quý hợp dụng thần mậu nên hung hoạ thôi, về cơ bản năm giáp ngọ cũng xấu, năm này động cả tình duyên, cha mẹ và công việc.
Đầu trang

ht2013
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ht2013 »

thương quan đã viết: 15:42, 09/07/17 Bác HT muốn cuộc sống, hôn nhân tốt hơn thì em chỉ cho nhé, bác qua mấy khu làm đồ gỗ, hoặc đồ đất nung, làm lấy hình chó hoặc dê để trang trí, nhỏ gọn mang theo mình càng tốt, màu vàng nhé.
Lá số này năm giáp ngọ của bác hơi bị xấu, ngọ xung 3 tý, xung vượng thần.
Em cảm ơn bác nhé, đúng là đường tình lận đận! em đang tính kỷ hợi hoặc canh tý mới lấy vợ :)
Em sẽ thử theo lời bác!
Đầu trang

ht2013
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ht2013 »

thương quan đã viết: 16:20, 09/07/17 À năm quý hợp dụng thần mậu nên hung hoạ thôi, về cơ bản năm giáp ngọ cũng xấu, năm này động cả tình duyên, cha mẹ và công việc.
Em xin phản hồi để bác nghiệm lý nhé, năm quý tị chia tay 1 kèo, sau ít lâu có kèo mới, năm giáp ngọ chia tay nốt kèo kia :) em đang tính mấy năm tiếp kỷ hợi có vẻ đẹp cho vụ hẹn hò cưới xin :)
Đầu trang

ht2013
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ht2013 »

Nghiemo đã viết: 15:32, 09/07/17
ht2013 đã viết: 15:00, 09/07/17
Nghiemo đã viết: 14:45, 09/07/17 bạn có thử nghĩ mình sinh vào ngày kỷ hợi không?
Cảm ơn bạn đã ghé qua, ngày tý là chuẩn xác bạn nhé!
vậy bạn sinh chính xác là vào 0h bao nhiêu phút?
Cái này thì em ko rõ lắm, thấy u bảo trước tầm trc 1h sáng, em thử dò các giờ sửu, dần. Thấy giờ tý có vẻ hợp lý với những dữ kiện trong quá khứ nhất
Đầu trang

Nghiemo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nghiemo »

ht2013 đã viết: 16:29, 09/07/17
Nghiemo đã viết: 15:32, 09/07/17
ht2013 đã viết: 15:00, 09/07/17

Cảm ơn bạn đã ghé qua, ngày tý là chuẩn xác bạn nhé!
vậy bạn sinh chính xác là vào 0h bao nhiêu phút?
Cái này thì em ko rõ lắm, thấy u bảo trước tầm trc 1h sáng, em thử dò các giờ sửu, dần. Thấy giờ tý có vẻ hợp lý với những dữ kiện trong quá khứ nhất
bạn thử ngẫm lá số này xem có đúng được phần nào không?

Hình ảnh
Đầu trang

ht2013
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ht2013 »

Hình ảnh

Cảm ơn bác đã bớt chút thời gian để nghiệm lý.
Sơ qua em thấy nếu ngày kỷ hợi thì có vẻ bá đạo quá. Em tự nhận thấy bản thân không có đc như vậy, cung quan thái âm hãm của ngày canh tý có vẻ hợp với nghề của e hơn. Vả lại bản thân , anh chị em trong gia đình đều cơ nguyệt đồng lương có vẻ hợp lý hơn (tuy có khá hơn anh chị em)
Với lại tứ trụ nhiều đào hoa và cung phu thê cũng khá ổn thế kia e thấy có vẻ ko đúng lắm

Em sẽ nghiệm lý kỹ thêm và phản hồi!
Đầu trang

Nghiemo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nghiemo »

ht2013 đã viết: 17:16, 09/07/17 Hình ảnh

Cảm ơn bác đã bớt chút thời gian để nghiệm lý.
Sơ qua em thấy nếu ngày kỷ hợi thì có vẻ bá đạo quá. Em tự nhận thấy bản thân không có đc như vậy, cung quan thái âm hãm của ngày canh tý có vẻ hợp với nghề của e hơn. Vả lại bản thân , anh chị em trong gia đình đều cơ nguyệt đồng lương có vẻ hợp lý hơn (tuy có khá hơn anh chị em)
Với lại tứ trụ nhiều đào hoa và cung phu thê cũng khá ổn thế kia e thấy có vẻ ko đúng lắm

Em sẽ nghiệm lý kỹ thêm và phản hồi!
tử vi và tứ trụ khác nhau bạn ạ, mình không rành tử vi.....có thể tử vi vẫn lấy theo lá cũ
Đầu trang

thương quan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

"Thương quan thương tận là đứng đầu,
Vốn sợ Thương nhiều lại không tốt.
Trong cách cục này nhiều biến hóa,
Suy tìm cần phải dụng tâm cơ"
Câu này mà chú thích bằng "thương tận quan tinh" thì không thể đúng, nếu đã là thương quan tận diệt quan tinh rồi, thì sao lại sợ thương nhiều lại không tốt? Thằng A đánh thằng B, mà ta muốn thằng A thắng thì phải sợ thằng B nó đông quá chứ, sao lại sợ thằng A đông quá, nghe nó ngược đời không các vị?
Thương quan thương tận, đa tài, tâm cơ ngạo nghễ, nhiều quỷ trá mà chí lớn khinh người, là người có dáng người thanh tú, lưỡng quyền cao, mắt lớn mày thô.
Cách thương quan thương tận là thương quan sinh tài và phối ấn, giữa tài và ấn lại không kị nhau thì càng tuyệt diệu, người này vừa được cái ngạo nghễ chí khí, tài năng và cả thủ đoạn của thương quan, vừa đắc tài khí, vừa đắc quý khí, vừa đắc danh khí. Dòng chảy nhật> thương> tài> quan> ấn > nhật không ngừng nghỉ, bát tự này cực kỳ hiếm có, ở diễn đàn này trc em có xem 1 bát tự kiểu thế, cơ mà chưa hoàn mỹ lắm =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cutsatara49
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cutsatara49 »

mong các Bác xem giúp.
lá nè có thương quan te tua không.
năm ngoái tới giờ e toàn bị dìm hàng.
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_v(5).jpg[/attachment]
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_v(5).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_v(5).jpg (293.43 KiB) Đã xem 1779 lần
Đầu trang

thương quan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tớ thấy chán mấy cái môn này rồi. Giờ tớ chỉ xem cho chính tớ thôi, bạn nhờ người khác nha
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”