( Nam mô hắc ra đát na đa ra dạ ) xin hỏi lá số này có phải lá số tu hành không ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duylinh91
Chính thức
Chính thức

( Nam mô hắc ra đát na đa ra dạ ) xin hỏi lá số này có phải lá số tu hành không ạ!

Gửi bài gửi bởi duylinh91 »

Hình ảnh Xem binh giai[/img]
xin hỏi các bạn hữu duyên , lá số này có thoát được vòng xoáy cuộc đời và có số đi tu không ạ !
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: ( Nam mô hắc ra đát na đa ra dạ ) xin hỏi lá số này có phải lá số tu hành không ạ!

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

duylinh91 đã viết: 20:06, 09/08/17 Hình ảnh Xem binh giai[/img]
xin hỏi các bạn hữu duyên , lá số này có thoát được vòng xoáy cuộc đời và có số đi tu không ạ !
Lá số quá màu mè và nhiều tranh ảnh, các thầy nhìn xong hoa mắt chóng mặt chả còn sức mà luận đoán nhé :))
Đầu trang

boypro2009
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: ( Nam mô hắc ra đát na đa ra dạ ) xin hỏi lá số này có phải lá số tu hành không ạ!

Gửi bài gửi bởi boypro2009 »

Ông biết xem ở xem tướng là dường như rõ rõ phần nào rồi chứ chẳng có ai xem rõ như trang đấy đâu :D xem nghiêm xem đúng ko đúng thì khỏi lên đây hỏi làm gì còn số tu hay không có duyên ắt tự nó tới
Đầu trang

duylinh91
Chính thức
Chính thức

Nếu Tử vi mã hóa bằng số thì không còn được gọi là huyền học nữa rồi !
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

duylinh91 đã viết: 20:06, 09/08/17 Hình ảnh Xem binh giai[/img]
Thuộc đại bi chú luôn ak. Khá vậy
Đầu trang

duylinh91
Chính thức
Chính thức

gia đình có bố tu mà bạn!
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

duylinh91 đã viết: 21:17, 31/08/17 gia đình có bố tu mà bạn!
Ngay câu đầu. Tên tóp chủ đề hỏi
+ thi triển luôn 4 pháp rồi. Còn hỏi gì.
Hàng phục, tiêu tai, tăng ích, thành tịu
Đầu trang

duylinh91
Chính thức
Chính thức

Uhm bạn. Mình sống trong môi trường phật pháp từ nhỏ, nhưng mình lại học bên khoa học, đôi lúc có sự xung đột giữa suy nghi về cuộc sống và tâm linh, ngay cả bố mình cũng không khuyên đi tu. Nhưng càng trải qua nhiều vất vả, cảm thấy trống rỗng với cuộc sống bon chen, ghen ghét nhau , giống kiểu " Mọi thứ là hư không, sinh ra rồi chết đi, vậy ta sinh ra ỏ trên cuộc đời này để làm gì ? Trả nợ Đời " Không Kiếp mệnh thân- số Không Vong chăng? Thuyết pháp mình ko hiểu hết được như bạn nói, mình chỉ hiều được 1 phần nhỏ trong đó thôi. Đôi lúc tìm đến tử vi, huyền học có chăng để thỏa mãn cái dục vọng của mình về cuộc sống !
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

duylinh91 đã viết: 21:33, 31/08/17 Uhm bạn. Mình sống trong môi trường phật pháp từ nhỏ, nhưng mình lại học bên khoa học, đôi lúc có sự xung đột giữa suy nghi về cuộc sống và tâm linh, ngay cả bố mình cũng không khuyên đi tu. Nhưng càng trải qua nhiều vất vả, cảm thấy trống rỗng với cuộc sống bon chen, ghen ghét nhau , giống kiểu " Mọi thứ là hư không, sinh ra rồi chết đi, vậy ta sinh ra ỏ trên cuộc đời này để làm gì ? Trả nợ Đời " Không Kiếp mệnh thân- số Không Vong chăng? Thuyết pháp mình ko hiểu hết được như bạn nói, mình chỉ hiều được 1 phần nhỏ trong đó thôi. Đôi lúc tìm đến tử vi, huyền học có chăng để thỏa mãn cái dục vọng của mình về cuộc sống !
Hoa mai muốn nở thơm ngát hương. Phải được tôi luyện biết bao ngày tháng của những đêm rét thấu xương
Đầu trang

duylinh91
Chính thức
Chính thức

Ý lời của bạn tương tự như lời Thầy của mình muốn nhắn nhủ mình " avec le temps et la patience on vient à bout de tout- Chỉ cần thời gian và sự kiên trì ta có thể vượt qua tất cả ". Thật buồn cười rằng đôi lúc ta biết nó như thế mà ta lại ko làm . Phải chăng đó là sự khác nhau giữa 1 người thành công và 1 kẻ thua cuộc trong cuộc đời này ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”