Sát Phá Tham giao Tử Vũ Liêm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
yennh913
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sát Phá Tham giao Tử Vũ Liêm

Gửi bài gửi bởi yennh913 »

Chào mọi người, em gần đây đọc đc nội dung này :
"Mệnh nằm trong tam hợp tử vũ liêm sát phá tham đây là hoàn cảnh rối ren xung đột, bên trong do hai bộ sao quan trọng là tử vũ liêm và sát phá tham. Thuộc cách ‘khó khăn trở ngại’ qua câu phú: “Vũ, phá, liêm, tham xung hợp khúc toàn cố quí”. Thấy toàn trắc trở. Và một khi nhóm tử vũ liêm giao hội với nhóm sát phá tham tức đôi uyên ương tử vi liêm trinh có vấn đề, cái đạo đức bị ảnh hưởng, địa vị bị lung lay, bất ổn trong cuộc sống… cay đắng trong cuộc đời, nhiều vô số kể... "

Trong đó có 3 cách cục ở mệnh tài quan là:

Tử Sát - Tham Vũ - Liêm Phá
Tử Phá - Vũ Sát - Liêm Tham
Tử Tham - Liêm Sát - Vũ Phá

Thực tế thì em có ngay luôn 2 cậu bạn khá hay ho đều chơi thân nhau có cách cục này. 1 cậu lại trông khá hiền lành tốt tính, dễ chịu, thông minh và học giỏi hơn nhưng hơi vô tâm, vô tình 1 tí. Còn 1 cậu thì trông hơi badboy 1 xíu, học cũng khá tốt, sâu sắc hơn, rất biết ăn nói và khá hiểu chuyện, khá cầu toàn.
Nhìn bề ngoài thì cậu bạn thứ 2 rất có nét thủ trưởng và thành công hơn, còn cậu bạn 1 thì lại hơi lành tính quá nhưng nhìn khá thuận mắt và được lòng mọi người hơn.
2 bạn ấy đường quan lộc khá thuận lợi và rộng mở. Nhưng gần đây bọn em vác lá số đi xem thầy chung thì kết quả ko mong đợi lắm. Chủ yếu là thầy bảo những điều ko hay ho lắm cho cả 2 cậu ấy. Vì thầy bảo nhìn tổ hợp này ở mệnh là thầy ko muốn xem, cũng may em ko phải @@ Mấy hôm nay e bị mắng vì xúi dại 2 đứa đi hỏi số làm lo lắng :D

Em muốn hiểu thêm 1 tí về cách cục này, sách thì chủ yếu ko phân biệt rõ, mong đc mọi người cho ý kiến, em muốn hỏi liệu tương lai 2 cậu ấy ai sẽ có khả năng thành công hơn ai ? Nếu biết thông tin nào e sẽ cung cấp để mn nghiệm lý ạ. Cảm ơn mọi người.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

yennh913
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Sát Phá Tham giao Tử Vũ Liêm

Gửi bài gửi bởi yennh913 »

up cho topic quá ế :D
ai cho em xin ý kiến với ạ ...
Đầu trang

Taphuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Taphuong »

E cũng tổ hợp này đây! Nghe nói căng quá huhu
E mệnh tử phá
Đầu trang

Myhanh2000
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Myhanh2000 »

Mệnh Tử-Phá
Quan Liêm-Tham
Tài Vũ-Sát
Cá nhân thấy mệnh này ít người luận
Đầu trang

đạt đoàn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi đạt đoàn »

yennh913 đã viết: 11:22, 12/08/17 Chào mọi người, em gần đây đọc đc nội dung này :
"Mệnh nằm trong tam hợp tử vũ liêm sát phá tham đây là hoàn cảnh rối ren xung đột, bên trong do hai bộ sao quan trọng là tử vũ liêm và sát phá tham. Thuộc cách ‘khó khăn trở ngại’ qua câu phú: “Vũ, phá, liêm, tham xung hợp khúc toàn cố quí”. Thấy toàn trắc trở. Và một khi nhóm tử vũ liêm giao hội với nhóm sát phá tham tức đôi uyên ương tử vi liêm trinh có vấn đề, cái đạo đức bị ảnh hưởng, địa vị bị lung lay, bất ổn trong cuộc sống… cay đắng trong cuộc đời, nhiều vô số kể... "

Trong đó có 3 cách cục ở mệnh tài quan là:

Tử Sát - Tham Vũ - Liêm Phá
Tử Phá - Vũ Sát - Liêm Tham
Tử Tham - Liêm Sát - Vũ Phá

Thực tế thì em có ngay luôn 2 cậu bạn khá hay ho đều chơi thân nhau có cách cục này. 1 cậu lại trông khá hiền lành tốt tính, dễ chịu, thông minh và học giỏi hơn nhưng hơi vô tâm, vô tình 1 tí. Còn 1 cậu thì trông hơi badboy 1 xíu, học cũng khá tốt, sâu sắc hơn, rất biết ăn nói và khá hiểu chuyện, khá cầu toàn.
Nhìn bề ngoài thì cậu bạn thứ 2 rất có nét thủ trưởng và thành công hơn, còn cậu bạn 1 thì lại hơi lành tính quá nhưng nhìn khá thuận mắt và được lòng mọi người hơn.
2 bạn ấy đường quan lộc khá thuận lợi và rộng mở. Nhưng gần đây bọn em vác lá số đi xem thầy chung thì kết quả ko mong đợi lắm. Chủ yếu là thầy bảo những điều ko hay ho lắm cho cả 2 cậu ấy. Vì thầy bảo nhìn tổ hợp này ở mệnh là thầy ko muốn xem, cũng may em ko phải @@ Mấy hôm nay e bị mắng vì xúi dại 2 đứa đi hỏi số làm lo lắng :D

Em muốn hiểu thêm 1 tí về cách cục này, sách thì chủ yếu ko phân biệt rõ, mong đc mọi người cho ý kiến, em muốn hỏi liệu tương lai 2 cậu ấy ai sẽ có khả năng thành công hơn ai ? Nếu biết thông tin nào e sẽ cung cấp để mn nghiệm lý ạ. Cảm ơn mọi người.

Hình ảnh

Hình ảnh
Em cũng có thắc mắc gần giống vậy. Những lá số có bộ Phủ tướng triều viên ở mệnh tài quan và bộ tử vũ liêm - sát phá tham nằm ở thê - phúc - di thì đều rất xấu phải ko ạ. Các bác, anh, chị có từng thấy ls nào có các bộ này mà giàu + hôn nhân hp ko ạ.
Đầu trang

Ems
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ems »

Mình cũng bộ này nhé. Sống đến 40 năm cuộc đời thì nghiệm lại vài điều. Cs nhìn lên không bằng ai nhưng cũng nhiều người ko bằng mình. Cuộc đời nhiều thay đổi, có lúc trắng tay nhưng lại tự dựng lại từ đầu, rất kiên cường, lì đòn. Chính vì vậy khi nhìn lại những gì đã trải qua, tự thấy cuộc sống của mình rất nhiều màu sắc, không gì là không thể chạm tới, từ ngồi cũng chuyên cơ với thủ tướng, tới cũng chẳng bao giờ nghĩ tới sẽ yêu một người nước ngoài hay đi du học, thứ mà tới hết 24 năm học song đại học cũng chưa bao giờ mày may trong đầu vì ngoại ngữ học kém. Vậy mà sau này chỉ là tự học do tiếc tiền học thêm tiếng anh mà giờ cv sử dụng ngoại ngữ ngon lành 🤣🤣 nói chung thực sự là người bộ cách này đáng sống. Nó giống như câu live full and final
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”