HÌNH RIÊU KHÔNG KIẾP

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: HÌNH RIÊU KHÔNG KIẾP

Gửi bài gửi bởi thankiu »

Long Đức đã viết: 23:32, 10/09/17
táo tàu đã viết: 21:36, 10/09/17 Đào Hoa cung Thân và Di nhưng lại gặp Thiên Không. Có duyên cũng thành vô duyên mất rồi. Lá số của mình có bộ Thai Phục Vượng Tướng, phải chăng là đi lại trước, có bầu rồi mới có cưới. Mong bác cho đôi lời
Thiên Không thì lúc nào cũng trong tam hợp Đào Hoa. 4 tuổi Dần Thân Tị Hợi thì đồng cung, 8 tuổi còn lại thì tam hợp. Thành thử, cách Không Đào này cũng không phải gặp là phá nát Đào Hoa. Nó vốn cố hữu là luôn trong tam hợp Thiên Không rồi. Khi đồng cung thì ảnh hưởng mạnh hơn chút, nhưng không phải gặp là phát nát.

Ít ra, cách Đào Không thì trong tam hợp đảm bảo việc không bao giờ có Cô Quả thì cũng là 1 thế ok đấy chứ. 4 tuổi Thìn Tuất Sửu Mùi thì Đào Không trong thế tam hợp, nhưng luôn có Cô Quả đi cùng; 4 tuổi này thiêng về sự thanh tịnh hơn hoặc tâm dễ cô đơn hơn.

Nói về Thai Phục Vượng Tướng thì trích lại bài này của ông Đằng Sơn để bạn tham khảo:
"Thai Vượng Tướng Binh Đào Hồng" không nhất thiết là dâm cách!

Người nghiên cứu tử vi không thể không biết đến vòng trường sinh, gồm 12 vị trí theo thứ tự như sau: "Trường Sinh (1), Mộc Dục, Quan Đới, Lâm Quan, Đế Vượng (5), Suy, Bệnh, Tử, Mộ, Tuyệt, Thai (11), Dưỡng". Chú ý rằng nếu tính Trường Sinh là vị trí 1 thì Vượng (tức Đế Vượng) luôn luôn ở vị trí 5, và Thai luôn luôn xung chiếu Vượng ở vị trí 11. Đây là hai sao đầu tiên của cách "Thai Vượng Tướng Binh Đào Hồng".

Trong tử vi vòng trường sinh có nghĩa là vòng trường sinh của ngũ hành cục; nhưng cần nhớ rằng ngũ hành cục chỉ là yếu tố "nhân" trong tam tài "thiên địa nhân". Muốn đầy đủ phải tính thêm hai tài còn lại là vòng Lộc Tồn (tức yếu tố thiên), và vòng Thái Tuế (tức yếu tố địa). Vòng Lộc Tồn gồm 12 sao theo thứ tự: Bác Sỹ (1, cùng cung với sao Lộc Tồn), Lực Sĩ, Thanh Long, Tiểu Hao, Tướng Quân (5), Tấu Thư, Phi Liêm, Hỉ Thần, Bệnh Phù, Đại Hao, Phục Binh (11), Quan Phủ.

Từ đó có thể thấy "Tướng Binh" chính là hai sao Vượng Thai của vòng Lộc Tồn. Vượng là thế mạnh. Kẻ ở thế mạnh dễ sinh sa đọa. Thai là hiểm họa của sự sa đọa chực chờ. Nên Vượng Thai ý nghĩa chính là cảnh bất ổn, dễ sinh tai họa đáng tiếc.

Đào Hồng là hai sao trong bộ tam minh. Đào Hoa là vị trí Mộc Dục của tam hợp địa. Hồng là yếu tố quân bình lại Thái Tuế, đại biểu tình cảm nhẹ nhàng. Đào Hồng trong tử vi đại biểu sắc (theo nghĩa sắc không của nhà phật).

Gom lại "Thai Vượng Tướng Binh Đào Hồng" là một cộng hưởng dễ sinh ra điều đáng tiếc liên quan đến "sắc". Vì thế thường ứng với họa Đào Hoa (gái bị dụ dỗ thất tiết, trai dính vào chuyện dâm đãng bất chính, vân vân... ) Thế nhưng cộng hưởng này đều do phụ tinh tạo thành. Phụ tinh không thể nào vượt qua chính tinh. Trong trường hợp Al Gore chính tinh quá mạnh (Thái Âm miếu không bị Tuần Triệt xâm phạm, lại hóa Quyền) thì làm sao sa ngã nổi? Do đó Thai Vượng Tướng Binh Đào Hồng chỉ như những đóa hoa bên lề cuộc sống mà thôi.
Thai Phục Vượng Tướng không hẳn là "đi lại trước, có bầu rồi mới có cưới". Nói như vậy, thừa nhận như vậy thì không khéo vô tình lại xiển dương, ủng hộ cho việc đó. Nếu nó đúng là như vậy thì cũng còn ok, đàng này không khéo thì nó lại thành cái nợ, cái họa mà cách đó mang lại, ví dụ như là bị dụ dỗ lừa gạt.

Cách này thì thường được xem là không hay không tốt trong vấn đề tình cảm. Về tính chất thì nó hơi nặng về nhục dục, nó dễ mang đến những thứ quá mức trong vấn đề tình cảm như là lẳng, dị bào, khác dòng, đại loại vậy. Vì vậy mà cách Thai Phục Vượng Tướng ở tại cung Bào thì dễ có anh chị em dị bào; tại cung Phu Thê thì được hay nghe nói là vợ chồng thường đi lại với nhau trước khi lấy nhau, hoặc có con với nhau trước khi lấy nhau, hoặc vợ chồng đã có con riêng trước khi lấy nhau, hoặc là trong cuộc sống vợ chồng dễ xảy ra vấn đề ví dụ như cái tính đèo bồng lăng nhăng chẳng hạn.

Đó là khi Thai Phục Vượng Tướng hội hợp đủ bộ và đi với mấy sao ái tình. Và còn phải xét thêm chính tinh, cách cục của lá số nữa, như bài trên có nói.

Lá số bạn, Thai Vượng ở 1 nơi, Phục Tướng 1 nơi, yếu xìu à, không xem là cách Thai Phục Vượng Tướng. Còn nếu bạn có gì đó liên quan đến kiểu đại loại ấy thì là có thể là Đào Thai Vượng.
Bác ơi vậy bác có thể xem giùm cháu như lá số này thì nó có bị phá nát k ạ. Cháu cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

kaenkami
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kaenkami »

táo tàu đã viết: 12:14, 10/09/17 Chào các cô/chú anh chị em trong diễn đàn.
Lá số của em có phải dính bộ HÌNH RIÊU KHÔNG KIẾP không mà tình cảm trắc trở quá. Yêu 1 người mấy năm thì không thành. Người mới thì lợi dụng tình cảm rồi cũng bỏ đi. Xin hỏi mọi người, liệu năm nay còn có cơ hội kết hôn không. Công việc đã không được suôn sẻ rồi, đến tình cảm cũng lận đận quá. Mong mọi người có duyên cho vài lời. Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Mình thấy đại vận 22-32 hội được Đào Hồng đấy, duyên đến trong giai đoạn này mạnh chứ những đại vận sau miết tìm không ra hoặc đến lúc tìm ra thì đã quá tuổi rồi.
Đầu trang

chanchabuonchet
Hội viên online
Hội viên online

Gửi bài gửi bởi chanchabuonchet »

kaenkami đã viết: 02:03, 11/09/17
Lá số của em có phải dính bộ HÌNH RIÊU KHÔNG KIẾP không mà tình cảm trắc trở quá. Yêu 1 người mấy năm thì không thành. Người mới thì lợi dụng tình cảm rồi cũng bỏ đi. Xin hỏi mọi người, liệu năm nay còn có cơ hội kết hôn không. Công việc đã không được suôn sẻ rồi, đến tình cảm cũng lận đận quá. Mong mọi người có duyên cho vài lời. Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Mình thấy đại vận 22-32 hội được Đào Hồng đấy, duyên đến trong giai đoạn này mạnh chứ những đại vận sau miết tìm không ra hoặc đến lúc tìm ra thì đã quá tuổi rồi.
Hóng các cao nhân luận giải về hạn gặp Đào Hoa thiên không đồng cung
Đầu trang

nhantv
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nhantv »

thankiu đã viết: 23:38, 10/09/17
Bác ơi vậy bác có thể xem giùm cháu như lá số này thì nó có bị phá nát k ạ. Cháu cảm ơn
Hình ảnh
Bạn này nữ mà thân cư quan lộc gặp triệt là rất nguy hiểm dễ bị mất trinh tiết khi về nhà chồng, chưa kể phu thê vô chính diệu lại gặp tả phụ hữu bật chuyện tình cảm nếu có cũng dễ có người khác xen vào. Kiến thức những gì mình cóp nhặt được.
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhantv đã viết: 09:20, 11/09/17
Hình ảnh
Bạn này nữ mà thân cư quan lộc gặp triệt là rất nguy hiểm dễ bị mất trinh tiết khi về nhà chồng, chưa kể phu thê vô chính diệu lại gặp tả phụ hữu bật chuyện tình cảm nếu có cũng dễ có người khác xen vào. Kiến thức những gì mình cóp nhặt được.
Trời ơi, như vậy nếu e k lấy chồng nữa thì có tránh đc hết k ạ, sao đáng sợ thế ạ 😭
Đầu trang

chubelienlac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chubelienlac »

Hình ảnh
lá số bạn khá giống mình cho hỏi trong công việc giờ đã có một vị trí quản lý rồi đúng ko
Tập tin đính kèm
laso2.jpg (304.43 KiB) Đã xem 3793 lần
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi taytrong »

thankiu đã viết: 12:16, 11/09/17
Hình ảnh
Trời ơi, như vậy nếu e k lấy chồng nữa thì có tránh đc hết k ạ, sao đáng sợ thế ạ 😭
em Lo gì ! thời đại này khác rồi , cứ thoái mái mà sống
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

taytrong đã viết: 14:01, 11/09/17
thankiu đã viết: 12:16, 11/09/17
em Lo gì ! thời đại này khác rồi , cứ thoái mái mà sống
Kkkkk. Tại e thấy anh ý nói là rất nguy hiểm, nghe đáng sợ dữ, thôi thì mình cứ độc thân hạnh phúc, lo học hành chăm chỉ rồi tính sau vậy
Đầu trang

táo tàu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi táo tàu »

chubelienlac đã viết: 13:53, 11/09/17
Hình ảnh
lá số bạn khá giống mình cho hỏi trong công việc giờ đã có một vị trí quản lý rồi đúng ko
K phải bạn ạ. Mình thấy đường công danh của mình khá là lận đận, đến giờ vẫn chưa với đâu mặc dù có người đỡ đầu. Xin hỏi công danh, sự nghiệp của bạn có được suôn sẻ?
Đầu trang

chubelienlac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chubelienlac »

táo tàu đã viết: 20:32, 11/09/17
chubelienlac đã viết: 13:53, 11/09/17
Hình ảnh
K phải bạn ạ. Mình thấy đường công danh của mình khá là lận đận, đến giờ vẫn chưa với đâu mặc dù có người đỡ đầu. Xin hỏi công danh, sự nghiệp của bạn có được suôn sẻ?
Mình thì ra trường xin được việc làm luôn, làm ở đó dến nay cũng được 06 năm và cũng đã lên chưc quản lý trung gian rồi,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”