Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

Re: Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Gửi bài gửi bởi phuongnguyen96 »

@qphuc85

Giữa chốn ba quân, ls lại ko hay lắm, cháu phận nữ nhi, phơi mặt lên không tiện.
Nhưng đại vận 2 có Vượng Đà qua tiểu hạn thêm Hình nên lưng có tật hợp lý mà chú.
Dương nữ mạng thuỷ cư đất âm hoả nên gầy, dế suy dinh dưỡng, mắt kém...
Cháu cũng có dáng cô khắc nữa, nên nói chung là không có gì đáng để ng ta phải điêu đứng cả...
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

qphuc85 đã viết: 22:37, 19/09/17 @Aoi993:

Cô này giàu đây, cũng thích làm từ thiện, lá số điển hình cho đương kiếp tích phúc cho kiếp sau.

Tuy tánh tình GATO, đua đòi nhưng sẽ kg làm ác, số là đàn bà thì có hết tánh xấu của đàn bà thì cũng kg quở được.

Đại vận 40 năm dính Tuần Triệt ngỡ là ngán ngẫm nhưng thật ra 2 sao này trong lá số ứng để cho cô kg gây nghiệp, chỉ cần hành thiện tích đức thì đời này an nhàn, tuy buồn nhiều hơn vui nhưng ngẫm lại sẽ thấy hạnh phúc vì mình sống trọn vẹn. Chồng con đều khá, kg có gì phải lo.
Kính chào bác.

Em đang vận kém, em nghĩ là từ vận 38 trở đi mới bắt đầu có chút tích lũy ạ

Cung phúc tử tướng ngộ tuần không, phúc yếu, em cũng biết mình phải tu tâm tích đức để cải mệnh.

Cung phu có vũ khúc nên em sợ lấy nhau rồi tình cảm vợ chồng dễ nhạt đi. Càng sợ hơn nữa đào hồng riêu khiến chồng dễ ngoại tình, mà ngoại tình thì em xác định là chia ly. Mối tình đầu của em cũng xa do bên kia đào hoa mà chia tay nên em lại càng nghiệm lá số tử vi của mình đúng.

Mong bác có thêm đôi lời luận giải và góp ý cho lá số này. Xin cảm ơn bác!
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

Aoi993 đã viết: 12:55, 20/09/17

Cô này giàu đây, cũng thích làm từ thiện, lá số điển hình cho đương kiếp tích phúc cho kiếp sau.

Tuy tánh tình GATO, đua đòi nhưng sẽ kg làm ác, số là đàn bà thì có hết tánh xấu của đàn bà thì cũng kg quở được.

Đại vận 40 năm dính Tuần Triệt ngỡ là ngán ngẫm nhưng thật ra 2 sao này trong lá số ứng để cho cô kg gây nghiệp, chỉ cần hành thiện tích đức thì đời này an nhàn, tuy buồn nhiều hơn vui nhưng ngẫm lại sẽ thấy hạnh phúc vì mình sống trọn vẹn. Chồng con đều khá, kg có gì phải lo.
Kính chào bác.

Cung phúc tử tướng ngộ tuần không, phúc yếu, em cũng biết mình phải tu tâm tích đức để cải mệnh.

Cung phu có vũ khúc nên em sợ lấy nhau rồi tình cảm vợ chồng dễ nhạt đi. Càng sợ hơn nữa đào hồng riêu khiến chồng dễ ngoại tình, mà ngoại tình thì em xác định là chia ly. Mối tình đầu của em cũng xa do bên kia đào hoa mà chia tay nên em lại càng nghiệm lá số tử vi của mình đúng.

à, nói chung lá số này nói về chồng thì cô mệt mỏi đầu óc, do cái mệnh cô gây ra. chồng giàu sang nên gái nó theo là thường; xã giao thù tạc cũng sẽ dính gái, nhưng chồng tốt tánh hắn yêu cô thật, nhưng cô gato với gái thì cô mệt mỏi não.

cung Phúc cũng kg đến nỗi nào, cùng hung thì biến tốt; nhờ con Tuần nên xấu nhiều thành tốt, kg đáng lo; tuy nhiên vẫn nên hành thiện, làm phúc thì kg bao giờ thừa.

cô cũng lưu ý là xem số rất mệt não, thường tôi đi xem dạo trên diễn đàn chỉ xem chung chung thôi chứ kg có thời gian xem kỹ, nên nếu quý vị nghe phán xấu cũng đừng bi quan, nhiều khi tôi đoán sai hay mệt mỏi đoán bừa đó. tóm lại nghe phán thì lưu ý để cẩn thận và chiêm nghiệm; chừng nào được thầy giỏi xem kỹ càng hãy lo cũng chưa muộn
Đầu trang

phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

qphuc85 đã viết: 14:18, 20/09/17
Aoi993 đã viết: 12:55, 20/09/17

Kính chào bác.

à, nói chung lá số này nói về chồng thì cô mệt mỏi đầu óc, do cái mệnh cô gây ra. chồng giàu sang nên gái nó theo là thường; xã giao thù tạc cũng sẽ dính gái, nhưng chồng tốt tánh hắn yêu cô thật, nhưng cô gato với gái thì cô mệt mỏi não.

cung Phúc cũng kg đến nỗi nào, cùng hung thì biến tốt; nhờ con Tuần nên xấu nhiều thành tốt, kg đáng lo; tuy nhiên vẫn nên hành thiện, làm phúc thì kg bao giờ thừa.

cô cũng lưu ý là xem số rất mệt não, thường tôi đi xem dạo trên diễn đàn chỉ xem chung chung thôi chứ kg có thời gian xem kỹ, nên nếu quý vị nghe phán xấu cũng đừng bi quan, nhiều khi tôi đoán sai hay mệt mỏi đoán bừa đó. tóm lại nghe phán thì lưu ý để cẩn thận và chiêm nghiệm; chừng nào được thầy giỏi xem kỹ càng hãy lo cũng chưa muộn
Trong các nghiệp thì khẩu nghiệp là nặng nhất đó bạn.
Mong bạn cẩn trọng lời nói ra vì nó ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý của người khác trong thời gian dài... bạn mệt mỏi đoán bừa mà làm mệt mỏi bao người khác thì ko hay lắm...
Đôi lời góp ý của hậu bối.
Thân.
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

Ái chà, chắc dạo này hành nghề bói dạo đoán sai bị quả báo rồi; thôi thì xin ghi nhận.
Đầu trang

ckem1st
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ckem1st »

Bạn có thể miêu tả về ngoại hình bạn được không :D
Đầu trang

phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

ckem1st đã viết: 15:26, 20/09/17 Bạn có thể miêu tả về ngoại hình bạn được không :D
Ngoại hình của mình:
Cao :1m61
Nặng 48 kg
Hơi gầy và xương người
Vai hơi so do cột sống ko được thẳng (nhìn kĩ mới thấy)
Mặt hơi gầy, mắt cận, da trắng, môi đỏ, tóc đen, mượt...
Mọi người hay khen có hàm răng đẹp.
Vậy đủ chưa ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Amber93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Amber93 »

Hình ảnh

E cũng quý dậu, tham lang - hoá kị đồng cung tại mệnh. Hội tụ đủ tính cách của tham lang :D Tính cách nhiều lúc cũng không được bình thường, mải chơi, suốt ngày chỉ tính đi du lịch ở đâu :)))) tiền có đến đâu tiêu hết sạch đến đấy. 25 tuổi rồi mà vẫn đang tiếp tục xin tiền mẹ để đi học không biết tới bao giờ mới khá lên được :(( :((
Đầu trang

sanho96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sanho96 »

qphuc85 đã viết: 15:12, 19/09/17
phuongnguyen96 đã viết: 23:10, 18/09/17 Rất mong được các bạn cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ xung Tỵ Hợi với mình.
Tham Lang và Liêm Trinh là hai sao đào hoa đông cung tại hợi, cổ nhân đã có rất nhiều câu phú nổi tiếng để chỉ cách cục này...
Mình muốn các bạn có Liêm Tham xung tại Hợi cung bàn luận, chia sẻ để cùng nhau nghiệm lý.
Rất mong các quý bác của làng Tử Vi ghé thăm và cho lời bình luận...
Chủ thớt cảm ơn mọi người rất nhiều ạ...
Đây là lá số của mình

Và một vài chia sẻ:
Mình có Liêm Tham xung tại Hợi.
Tự nhận xét và cũng được các bạn và người lớn nhận xét là đứng đắn, chững chạc.
Bản thân mình đề cao quan điểm lế giáo truyền thống.
Học tập khá tốt và đạt nhiều giải cao trong các cấp (mình chuyên Toán) có nhiều sáng tạo và nhiều sở thích khác các bạn cùng trang lứa, ...
Mình chưa vướng gì vào chuyện tình cảm nên không biết có như các câu phú nói không...
Nhưng những năm tháng mình đã sống thì khá êm đềm, không có tai nạn hay bệnh tật hoặc thiếu thốn gì cả...

Rất mong các bạn cùng đóng góp... mình sẵn sàng chia sẻ thêm các thông tin cần thiết để cùng nghiệm lý.
Many thanks

Hình ảnh
Mệnh Thân VCD đắc tam không, rất tốt. Số này làm nghiên cứu , khoa học thì rực rỡ, nổi danh, không được làm kinh doanh, KD vẫn có tiền nhưng tiền sẽ kg sạch, thậm chí đổi sắc lấy tiền, kg phải tánh tình dâm dục nhưng là do thời thế nó ép.

Cung Di xấu lắm, Liêm Tham Hãm tuy có Không Kiếp đắc địa vượng cho tuy nhiên là kiểu trong phúc có hoạ, nên Phúc Lộc kiểu này thật kg ham, đặc biệt Liêm Tham hoá kị, tuy có Lộc Tồn xung nhưng Lộc bị Triệt, sức cứu kg nổi, tóm lại tuyệt đối tránh bôn ba ngoài đường, kg làm kinh doanh, nên nghiên cứu hay làm khoa học để giúp đời thì tốt.

Cung Phúc cũng xấu, Tử Phá có Tả Hữu Không Kiếp Mộc Dục Hồng Loan tướng ấn phục, chủ bị chồng dùng mưu cướp sắc, nhưng thôi kệ, thời nay thì việc đó cũng bình thường, với bản thân đương số cũng kg ngại, kiểu " thôi, kì lắm, hông chịu đâu ", nhưng trong bụng thì mong cho nó làm càn lẹ lẹ .
Năm 2019 cũng đến rồi, tốt nghiệp đã xong và xa Hà Nội về hướng bắc đi làm, công việc còn những điều không như ý nhất định, xin mời các cao nhân vào nghiệm hạn sau mấy năm chờ đợi :)))
Đầu trang

dayfine
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dayfine »

Theo phái Thiên Lương thì liêm tham có hóa kỵ thì lại tốt, lí do là tại sao vậy mọi người?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”