Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Re: Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Gửi bài gửi bởi NguyenTuAnh10916 »

sanho96 đã viết: 15:31, 12/09/19
qphuc85 đã viết: 15:12, 19/09/17
phuongnguyen96 đã viết: 23:10, 18/09/17 Rất mong được các bạn cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ xung Tỵ Hợi với mình.
Tham Lang và Liêm Trinh là hai sao đào hoa đông cung tại hợi, cổ nhân đã có rất nhiều câu phú nổi tiếng để chỉ cách cục này...
Mình muốn các bạn có Liêm Tham xung tại Hợi cung bàn luận, chia sẻ để cùng nhau nghiệm lý.
Rất mong các quý bác của làng Tử Vi ghé thăm và cho lời bình luận...
Chủ thớt cảm ơn mọi người rất nhiều ạ...
Đây là lá số của mình

Và một vài chia sẻ:
Mình có Liêm Tham xung tại Hợi.
Tự nhận xét và cũng được các bạn và người lớn nhận xét là đứng đắn, chững chạc.
Bản thân mình đề cao quan điểm lế giáo truyền thống.
Học tập khá tốt và đạt nhiều giải cao trong các cấp (mình chuyên Toán) có nhiều sáng tạo và nhiều sở thích khác các bạn cùng trang lứa, ...
Mình chưa vướng gì vào chuyện tình cảm nên không biết có như các câu phú nói không...
Nhưng những năm tháng mình đã sống thì khá êm đềm, không có tai nạn hay bệnh tật hoặc thiếu thốn gì cả...

Rất mong các bạn cùng đóng góp... mình sẵn sàng chia sẻ thêm các thông tin cần thiết để cùng nghiệm lý.
Many thanks

Hình ảnh
Mệnh Thân VCD đắc tam không, rất tốt. Số này làm nghiên cứu , khoa học thì rực rỡ, nổi danh, không được làm kinh doanh, KD vẫn có tiền nhưng tiền sẽ kg sạch, thậm chí đổi sắc lấy tiền, kg phải tánh tình dâm dục nhưng là do thời thế nó ép.

Cung Di xấu lắm, Liêm Tham Hãm tuy có Không Kiếp đắc địa vượng cho tuy nhiên là kiểu trong phúc có hoạ, nên Phúc Lộc kiểu này thật kg ham, đặc biệt Liêm Tham hoá kị, tuy có Lộc Tồn xung nhưng Lộc bị Triệt, sức cứu kg nổi, tóm lại tuyệt đối tránh bôn ba ngoài đường, kg làm kinh doanh, nên nghiên cứu hay làm khoa học để giúp đời thì tốt.

Cung Phúc cũng xấu, Tử Phá có Tả Hữu Không Kiếp Mộc Dục Hồng Loan tướng ấn phục, chủ bị chồng dùng mưu cướp sắc, nhưng thôi kệ, thời nay thì việc đó cũng bình thường, với bản thân đương số cũng kg ngại, kiểu " thôi, kì lắm, hông chịu đâu ", nhưng trong bụng thì mong cho nó làm càn lẹ lẹ .
Năm 2019 cũng đến rồi, tốt nghiệp đã xong và xa Hà Nội về hướng bắc đi làm, công việc còn những điều không như ý nhất định, xin mời các cao nhân vào nghiệm hạn sau mấy năm chờ đợi :)))
Bạn ơi có thể là số mình gần giống bạn. Mình đang trên đường tìm ra lá số chuẩn của mình, nên rất mong đc cùng nghiệm lý với bạn. Năm nay công việc của bạn có ổn không. Và bạn cho mình hỏi bắt đầu từ năm 22 tuổi, bước sang đại vận Vũ Sát, bạn cảm thấy từ đó đến nay gặp nhiều chuyện tốt hay xấu hơn so với giai đoạn trước 22t của bạn?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”