Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Gửi bài gửi bởi phuongnguyen96 »

Rất mong được các bạn cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ xung Tỵ Hợi với mình.
Tham Lang và Liêm Trinh là hai sao đào hoa đông cung tại hợi, cổ nhân đã có rất nhiều câu phú nổi tiếng để chỉ cách cục này...
Mình muốn các bạn có Liêm Tham xung tại Hợi cung bàn luận, chia sẻ để cùng nhau nghiệm lý.
Rất mong các quý bác của làng Tử Vi ghé thăm và cho lời bình luận...
Chủ thớt cảm ơn mọi người rất nhiều ạ...
Đây là lá số của mình

Và một vài chia sẻ:
Mình có Liêm Tham xung tại Hợi.
Tự nhận xét và cũng được các bạn và người lớn nhận xét là đứng đắn, chững chạc.
Bản thân mình đề cao quan điểm lế giáo truyền thống.
Học tập khá tốt và đạt nhiều giải cao trong các cấp (mình chuyên Toán) có nhiều sáng tạo và nhiều sở thích khác các bạn cùng trang lứa, ...
Mình chưa vướng gì vào chuyện tình cảm nên không biết có như các câu phú nói không...
Nhưng những năm tháng mình đã sống thì khá êm đềm, không có tai nạn hay bệnh tật hoặc thiếu thốn gì cả...

Rất mong các bạn cùng đóng góp... mình sẵn sàng chia sẻ thêm các thông tin cần thiết để cùng nghiệm lý.
Many thanks

Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

phuongnguyen96 đã viết: 23:10, 18/09/17 Rất mong được các bạn cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ xung Tỵ Hợi với mình.
Tham Lang và Liêm Trinh là hai sao đào hoa đông cung tại hợi, cổ nhân đã có rất nhiều câu phú nổi tiếng để chỉ cách cục này...
Mình muốn các bạn có Liêm Tham xung tại Hợi cung bàn luận, chia sẻ để cùng nhau nghiệm lý.
Đây là lá số của mình

Và một vài chia sẻ:
Học tập khá tốt và đạt nhiều giải cao trong các cấp (mình chuyên Toán) có nhiều sáng tạo và nhiều sở thích khác các bạn cùng trang lứa, ...
Mình chưa vướng gì vào chuyện tình cảm nên không biết có như các câu phú nói không...
Nhưng những năm tháng mình đã sống thì khá êm đềm, không có tai nạn hay bệnh tật hoặc thiếu thốn gì cả...

Rất mong các bạn cùng đóng góp... mình sẵn sàng chia sẻ thêm các thông tin cần thiết để cùng nghiệm lý.
Many thanks

Hình ảnh
vì 1 phần mệnh của bạn tam hợp kim , di tam hợp mộc , mệnh thắng di nên liêm tham kỵ nó cung ảnh hưởng mạnh tới mệnh , mênh vòng tử phù loc ton nên giỏi các môn tính toán

nữ này đi ra ngoài khả năng sáng tạo tìm tòi được phát huy cao có nhiều cơ hội phat triển
Đầu trang

LavenderTown
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LavenderTown »

Lá số e cũng mệnh VCD, di liêm tham tại tỵ.
Hình ảnh
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

phuongnguyen96 đã viết: 23:10, 18/09/17 Rất mong được các bạn cùng nghiệm lý Liêm Tham Hoá Kỵ xung Tỵ Hợi với mình.
Đây là lá số của mình

Và một vài chia sẻ:

Many thanks

Hình ảnh
Mệnh Thân VCD đắc tam không, rất tốt. Số này làm nghiên cứu , khoa học thì rực rỡ, nổi danh, không được làm kinh doanh, KD vẫn có tiền nhưng tiền sẽ kg sạch, thậm chí đổi sắc lấy tiền, kg phải tánh tình dâm dục nhưng là do thời thế nó ép.

Cung Di xấu lắm, Liêm Tham Hãm tuy có Không Kiếp đắc địa vượng cho tuy nhiên là kiểu trong phúc có hoạ, nên Phúc Lộc kiểu này thật kg ham, đặc biệt Liêm Tham hoá kị, tuy có Lộc Tồn xung nhưng Lộc bị Triệt, sức cứu kg nổi, tóm lại tuyệt đối tránh bôn ba ngoài đường, kg làm kinh doanh, nên nghiên cứu hay làm khoa học để giúp đời thì tốt.

Cung Phúc cũng xấu, Tử Phá có Tả Hữu Không Kiếp Mộc Dục Hồng Loan tướng ấn phục, chủ bị chồng dùng mưu cướp sắc, nhưng thôi kệ, thời nay thì việc đó cũng bình thường, với bản thân đương số cũng kg ngại, kiểu " thôi, kì lắm, hông chịu đâu ", nhưng trong bụng thì mong cho nó làm càn lẹ lẹ .
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

Mình Quý dậu, tham kị đồng cung tại mệnh. Bản thân tự thấy mình có nhiều nét của tham lang, như thích ăn chơi thích bay nhảy thích hưởng thụ; do ảnh hưởng của kỵ nên mình cũng hay ghen tỵ những cái nhỏ nhặt, giống như thấy các bạn được đi chơi thì mình cũng muốn đi chơi,thấy các bạn yêu đương hp thì mình cũng muốn được yêu :D
Mình học hành công việc cũng khá tốt, nhỏ lớn tự thấy khá thuận lợi, suy nghĩ ngày càng thay đổi theo kiểu nghĩ thoáng ra nên cuộc sống thoải mái hơn.
Người ngoài nhìn vào thấy mình rất khó gần, mình cũng khó làm thân thật. Nhưng với bạn bè thì chơi được và mn cũng khá là quý
Về tình duyên tự thấy mình tiêu chuẩn cao, khó yêu, nhưng yêu là hơi luỵ tình. Đã kết thúc mối tình đầu không mấy vui vẻ.

Rất mong các bạn đóng góp, mình sẵn sàng nghiệm lý ạ :D
Hình ảnh
Đầu trang

phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

@qphuc85

Mệnh Thân VCD đắc tam không, rất tốt. Số này làm nghiên cứu , khoa học thì rực rỡ, nổi danh, không được làm kinh doanh, KD vẫn có tiền nhưng tiền sẽ kg sạch, thậm chí đổi sắc lấy tiền, kg phải tánh tình dâm dục nhưng là do thời thế nó ép.

=> cháu đang dự định sẽ học tiếp lên để sang làm nghiên cứu sinh bên nước ngoài, sau đó trở lại đi theo sự nghiệp giảng dạy.
Hiện cháu đanh theo ngành Dược có rất nhiều cơ hội tham gia nghiên cứu khoa học...
Cháu còn có ý tưởng phát triển một cùng trồng Dược liệu do mình làm chủ để tạo công ăn việc làm cho người dân...
Cháu không coi trọng việc giàu hay nghèo, có tiền hay không, nhưng mong muốn giúp ích một phần cho cuộc sống của nhân dân...

Cung Di xấu lắm, Liêm Tham Hãm tuy có Không Kiếp đắc địa vượng cho tuy nhiên là kiểu trong phúc có hoạ, nên Phúc Lộc kiểu này thật kg ham, đặc biệt Liêm Tham hoá kị, tuy có Lộc Tồn xung nhưng Lộc bị Triệt, sức cứu kg nổi, tóm lại tuyệt đối tránh bôn ba ngoài đường, kg làm kinh doanh, nên nghiên cứu hay làm khoa học để giúp đời thì tốt.

=> Vậy cháu có thể sang nước ngoài làm nghiên cứu sinh được ko ạ?

Cung Phúc cũng xấu, Tử Phá có Tả Hữu Không Kiếp Mộc Dục Hồng Loan tướng ấn phục, chủ bị chồng dùng mưu cướp sắc, nhưng thôi kệ, thời nay thì việc đó cũng bình thường, với bản thân đương số cũng kg ngại, kiểu " thôi, kì lắm, hông chịu đâu ", nhưng trong bụng thì mong cho nó làm càn lẹ lẹ .

=> như vầy thì thoát khỏi lễ giáo truyền thống mất roài, thật đáng tiếc ạ...
Nhưng như vậy thì kẻ "cướp sắc" cuối cùng vẫn là chồng ạ, hay một kẻ khác vậy bác?!

Cháu cảm ơn quý bác đã ghé qua và bình loạn.
Chúc bác luôn vui!
Sửa lần cuối bởi phuongnguyen96 vào lúc 22:50, 19/09/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@Aoi993:

Cô này giàu đây, cũng thích làm từ thiện, lá số điển hình cho đương kiếp tích phúc cho kiếp sau.

Tuy tánh tình GATO, đua đòi nhưng sẽ kg làm ác, số là đàn bà thì có hết tánh xấu của đàn bà thì cũng kg quở được.

Đại vận 40 năm dính Tuần Triệt ngỡ là ngán ngẫm nhưng thật ra 2 sao này trong lá số ứng để cho cô kg gây nghiệp, chỉ cần hành thiện tích đức thì đời này an nhàn, tuy buồn nhiều hơn vui nhưng ngẫm lại sẽ thấy hạnh phúc vì mình sống trọn vẹn. Chồng con đều khá, kg có gì phải lo.
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

phuongnguyen96 đã viết: 22:33, 19/09/17 Mệnh Thân VCD đắc tam không, rất tốt. Số này làm nghiên cứu , khoa học thì rực rỡ, nổi danh, không được làm kinh doanh, KD vẫn có tiền nhưng tiền sẽ kg sạch, thậm chí đổi sắc lấy tiền, kg phải tánh tình dâm dục nhưng là do thời thế nó ép.

=> cháu đang dự định sẽ học tiếp lên để sang làm nghiên cứu sinh bên nước ngoài, sau đó trở lại đi theo sự nghiệp giảng dạy.
Hiện cháu đanh theo ngành Dược có rất nhiều cơ hội tham gia nghiên cứu khoa học...
Cháu còn có ý tưởng phát triển một cùng trồng Dược liệu do mình làm chủ để tạo công ăn việc làm cho người dân...
Cháu không coi trọng việc giàu hay nghèo, có tiền hay không, nhưng mong muốn giúp ích một phần cho cuộc sống của nhân dân...

=> Vậy cháu có thể sang nước ngoài làm nghiên cứu sinh được ko ạ?

=> như vầy thì thoát khỏi lễ giáo truyền thống mất roài, thật đáng tiếc ạ...
Nhưng như vậy thì kẻ "cướp sắc" cuối cùng vẫn là chồng ạ, hay một kẻ khác vậy bác?!

Cháu cảm ơn quý bác đã ghé qua và bình loạn.
Chúc bác luôn vui!
Nghiên cứu hay gì cũng vậy, kg nên đi, đặc biệt là sau khi có chồng. Cô tự ngẫm xem từ bé đến giờ đi chơi xa hay gì gì xui hay hên nhiều hơn ? Thuận lợi hay trục trặc nhiều hơn ? Có 1 cách né cung Di là chơi qua internet, nên hạn chế đi ra ngoài càng nhiều càng tốt.

Chồng cô thì nó Tào Tháo lắm, nó yêu thật đấy nhưng nó muốn cướp sắc để cô nhanh về đội của nó thôi chứ kg phải quất ngựa truy phong nên cô đừng có lo.

Cô hiểu cung Di nó như thế này, bông hoa nó mọc ở đâu thì ở đó nó nặng mùi thơm, cô bẻ nó đem đi nơi khác tất cái mùi ở chỗ mới thời gian đầu nó sẽ kg thơm bằng chỗ cũ. Trong cái thời gian nó toả mùi cho chỗ mới thơm bằng chỗ cũ là cái khoảnh khắc cô sẽ bị abcdefg do cung Di xấu. Đơn giản thế đấy.

Cũng xin nói thẳng cung Di với Phúc của cô nó rành rành liên quan tới sắc đẹp của cô làm sài lang kg ngồi yên được mà muốn chiếm hữu. Được thì cô up cái ảnh cho cả làng xem tôi nó có trúng không.

Năm 2019 cô đi được nước ngoài nhưng ngắn thôi, phải về lại nước trong. Cô ráng nghiên cứu ra cái thuốc gì cho bà con nông dân nuôi trồng kg phải xài độc của TQ thì đại phúc đại quý, còn cô nghiên cứu thuốc Tây thì cái thời thế hiện nay nó kg cho phép cô đột phá. Mà sau này cô cũng chẳng theo Dược được lâu đâu, nên tính thêm plan B nhá.
Đầu trang

phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

qphuc85 đã viết: 23:03, 19/09/17
phuongnguyen96 đã viết: 22:33, 19/09/17
Nghiên cứu hay gì cũng vậy, kg nên đi, đặc biệt là sau khi có chồng. Cô tự ngẫm xem từ bé đến giờ đi chơi xa hay gì gì xui hay hên nhiều hơn ? Thuận lợi hay trục trặc nhiều hơn ? Có 1 cách né cung Di là chơi qua internet, nên hạn chế đi ra ngoài càng nhiều càng tốt.

=> dạ, đi xa cháu đúng là ko hên lắm, nhưng chỉ là những trở ngại nhỏ, không đáng kể, còn mục đích cuối cùng hầu hết vẫn như ý, cả hiện tại cháu cũng đang học xa nhà, cháu cảm thấy có cơ hội tốt hơn để phát triển bản thân, thay đổi cách nghĩ và có thêm nhiều dột phá mới, khi ở nhà cháu thấy thui chột mất sáng tạo và thiếu động lực...

Chồng cô thì nó Tào Tháo lắm, nó yêu thật đấy nhưng nó muốn cướp sắc để cô nhanh về đội của nó thôi chứ kg phải quất ngựa truy phong nên cô đừng có lo.

=> cháu tò mò không biết chồng TL sẽ như thế nào? Địa vị, học thức, tư cách... liệu có như cháu mong đợi ko, theo mơ ước thì mong một anh bác sĩ đa khoa.

Cô hiểu cung Di nó như thế này, bông hoa nó mọc ở đâu thì ở đó nó nặng mùi thơm, cô bẻ nó đem đi nơi khác tất cái mùi ở chỗ mới thời gian đầu nó sẽ kg thơm bằng chỗ cũ. Trong cái thời gian nó toả mùi cho chỗ mới thơm bằng chỗ cũ là cái khoảnh khắc cô sẽ bị abcdefg do cung Di xấu. Đơn giản thế đấy.

=> dạ vâng bác

Cũng xin nói thẳng cung Di với Phúc của cô nó rành rành liên quan tới sắc đẹp của cô làm sài lang kg ngồi yên được mà muốn chiếm hữu. Được thì cô up cái ảnh cho cả làng xem tôi nó có trúng không.

=> này thì chưa đúng lắm bác ạ: cháu bề ngoài rất ình thường, nhìn kỹ còn hơi so vai, vì hổi nhỏ ngồi học nhiều quá cột sống không được thẳng.
Vậy nên cháu không vây vướng vào chuyện tình cảm gì đến tận bây giờ...

Năm 2019 cô đi được nước ngoài nhưng ngắn thôi, phải về lại nước trong. Cô ráng nghiên cứu ra cái thuốc gì cho bà con nông dân nuôi trồng kg phải xài độc của TQ thì đại phúc đại quý, còn cô nghiên cứu thuốc Tây thì cái thời thế hiện nay nó kg cho phép cô đột phá. Mà sau này cô cũng chẳng theo Dược được lâu đâu, nên tính thêm plan B nhá.

=> Dạ vâng ạ, cháu ko nghiên cứu phát triển thuốc mới. Cháu dự định đi theo điều trị trên lâm sàng, hướng dẫn sử dụng thuốc, mà thứ cháu yêu thích là Hoá Sinh và dự định là làm sư phạm. Chắc đó là plan B đó ạ.

Cháu cảm ơn quý bác nhiều ạ!
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Di kg phải là ở nhà hay ở xa nhà. Ví dụ bông hoa toả hương là dễ hình dung ở đâu yên đó đừng đi lung tung, chẳng hạn thường xuyên du lịch là di, hay đi chơi ăn hàng xem phim disco là di. Dĩ nhiên kg phải mỗi lần ta di chuyển là dính hạn, mà nếu thấy thường xuyên có trục trặc là ta hiểu ta kg hạp ra ngoài, sát tinh nó cũng cần phân bón và thời gian nó mới oách ta 1 phát đau nhói được.

Nhan sắc cô thì cô nói tôi kg tin, cô up ảnh lên đi, lá số cô bảo cô đẹp thì phải đẹp chứ kg xấu được, đẹp ở tử vi kg phải đẹp bề ngoài, mà là đẹp thần thái, có người nhìn quý phái, thô cục, có người nhìn nết na, có người nhìn vào chỉ muốn xơi. Cũng phải nói lại, tử vi bảo đẹp thì 4 phần bề ngoài nhìn cũng đẹp chứ kg rô vẩu mắt lé mũi hếch răng sâu được.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”