Thiên di có Nhật Nguyệt đồng cung

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thiên di có Nhật Nguyệt đồng cung

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

huonglong7860 đã viết: 15:31, 06/10/17
nhutnbq đã viết: 12:57, 06/10/17
huonglong7860 đã viết: 08:38, 06/10/17 Lá số của bạn nhutnbq khá giống với lá số của anh mình, có Liêm Trinh ở cung phụ mẫu, mệnh vô chính diệu tại Mùi, mẹ mất sớm, cực kỳ khắc cha, không được nhờ cha còn phải luôn đau đầu vì cha :)
Chủ nhật này là thất thứ 2 của mẹ mình, hjx.
Bạn nhutnbq cùng nghiệm lý lá số có Liêm Trinh ở cung phụ mẫu, mệnh vô chính diệu tại Mùi, bố của anh họ mình đã lấy vợ hai, cuộc sống tự lập cánh sinh hoàn toàn, tương đối vất vả
Cho mình tham khảo ls anh ấy.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

nhatnguyet2017 đã viết: 01:20, 06/10/17 Lê Lợi mệnh vô chính diệu có Bạch Hổ đắc địa ở mệnh, nhật nguyệt sáng; vua Chu Nguyên chương vô chính diệu có Linh Tinh đắc địa độc thủ, nhật nguyệt sáng.
Tham khảo:http://thoi-nay.com/tnm/nghiem-ly-cuoc- ... en-chuong/
Những lá số xưa dùng làm mẫu để giảng dạy truyền đạt lý thuyết là chính, còn độ tin cậy thì không cao. Như trong Tử Vi thì những lá số của Lưu Bang, Trương Lương, Hàn Tín, Tiêu Hà đều là Tử Phủ Vũ Tướng. Lưu Bang thì Tử Vi cư Ngọ, Trương Lương là Tử Phủ, Hàn Tín là Lưỡng Tướng, Tiêu Hà là Tử Vi cư Tí. Trong Bát Tự cũng vậy, những lá số Vua như Chu Nguyên Chương, Càn Long thì tứ khố Thìn Tuất Sửu Mùi, tứ xung Tí Ngọ Mão Dậu.

Ngay cả lá số của Lê Lợi xem cho biết vậy chứ độ tin cậy cũng không cao (lá số này được cụ Thiên Lương truyền ra).
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

Long Đức đã viết: 19:05, 06/10/17
nhatnguyet2017 đã viết: 01:20, 06/10/17 Lê Lợi mệnh vô chính diệu có Bạch Hổ đắc địa ở mệnh, nhật nguyệt sáng; vua Chu Nguyên chương vô chính diệu có Linh Tinh đắc địa độc thủ, nhật nguyệt sáng.
Tham khảo:http://thoi-nay.com/tnm/nghiem-ly-cuoc- ... en-chuong/
Những lá số xưa dùng làm mẫu để giảng dạy truyền đạt lý thuyết là chính, còn độ tin cậy thì không cao. Như trong Tử Vi thì những lá số của Lưu Bang, Trương Lương, Hàn Tín, Tiêu Hà đều là Tử Phủ Vũ Tướng. Lưu Bang thì Tử Vi cư Ngọ, Trương Lương là Tử Phủ, Hàn Tín là Lưỡng Tướng, Tiêu Hà là Tử Vi cư Tí. Trong Bát Tự cũng vậy, những lá số Vua như Chu Nguyên Chương, Càn Long thì tứ khố Thìn Tuất Sửu Mùi, tứ xung Tí Ngọ Mão Dậu.

Ngay cả lá số của Lê Lợi xem cho biết vậy chứ độ tin cậy cũng không cao (lá số này được cụ Thiên Lương truyền ra).
Bác Long Đức quảng đại làm luôn 1 mẻ đi bác, các lá số trong topic tương tự nhau cả.
Đầu trang

huonglong7860
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huonglong7860 »

nhutnbq đã viết: 18:53, 06/10/17
huonglong7860 đã viết: 15:31, 06/10/17
nhutnbq đã viết: 12:57, 06/10/17

Chủ nhật này là thất thứ 2 của mẹ mình, hjx.
Bạn nhutnbq cùng nghiệm lý lá số có Liêm Trinh ở cung phụ mẫu, mệnh vô chính diệu tại Mùi, bố của anh họ mình đã lấy vợ hai, cuộc sống tự lập cánh sinh hoàn toàn, tương đối vất vả
Cho mình tham khảo ls anh ấy.
Mình không copy được lá số vào đây
Anh mình sinh giờ Mão ngày 11/9/1960 âm lịch, bạn tham khảo xem nhé.
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Chào bạn huonglong7860, mình hỏi thế bố và mẹ anh họ bạn vẫn khỏe mạnh à
Đầu trang

huonglong7860
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huonglong7860 »

nhatnguyet2017 đã viết: 00:16, 08/10/17 Chào bạn huonglong7860, mình hỏi thế bố và mẹ anh họ bạn vẫn khỏe mạnh à
Chào bạn nhatnguyet2017
Mẹ anh ấy đã mất từ khi anh ý 12 tuổi, còn bố đã hơn 70 tuổi bây giờ vẫn khỏe bạn à.
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

huonglong7860 đã viết: 12:36, 08/10/17
nhatnguyet2017 đã viết: 00:16, 08/10/17 Chào bạn huonglong7860, mình hỏi thế bố và mẹ anh họ bạn vẫn khỏe mạnh à
Chào bạn nhatnguyet2017
Mẹ anh ấy đã mất từ khi anh ý 12 tuổi, còn bố đã hơn 70 tuổi bây giờ vẫn khỏe bạn à.
Em cũng có lá số y như vậy và công nhận em cảm thấy thương mẹ em hơn bố em rất nhiều, dù em với mẹ em không hợp tuổi hợp tính nhau. Em không biết sau này mẹ em sức khỏe có tốt không nữa, lại thêm gia cảnh bây giờ đang túng thiếu, lại còn dịch bệnh không làm ra tiền. Chán quá ạ
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

Con cũng có lá số giống vậy nhưng mà cung phúc bị tuần triệt mất. Không biết có ảnh hưởng nhiều tới tiền kiếm được không chứ con làm được đồng nào phải tiêu đồng đó dù có cố gắng tiết kiệm cũng không được. Về anh em thì con cũng thương lắm, không nghĩ tới chuyện sau này phải chia lìa, chỉ mong là bất đắc dĩ mới phải xa nhau thôi.
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

thachcamdang đã viết: 21:44, 04/10/17
nhatnguyet2017 đã viết: 18:49, 04/10/17 Tôi có 2 con, 1 trai và 1 gái, 2 cháu đều mệnh vô chính diệu, cung thiên di đều có Nhật nguyệt đồng cung. Rất mong các bạn trên diễn đàn xem hộ 2 lá số của con tôi, tôi vẫn lo 1 điều là mệnh vô chính diệu thì thường khó sống thọ, mong các bạn xem hộ công danh, sự nghiệp, tiền tài, trí tuệ, sức khỏe, tuổi thọ của 2 cháu.
Đây là lá số của 2 cháu:
lá ban trên nên theo ngành kỹ thuật công nghệ nghiên cứu hóa sinh

- chúc mừng anh hay chị lá bạn lan hương là lá số người giàu có nên cho bạn ấy theo các ngành kinh tế , tài chính , ngân hàng, đầu tư bất động sản , còn không thì theo ngành ngoại ngữ , điện toán đám mây , lập trình tự động hóa ...lá bạn lan hương số nên đi xuất ngoại đinh cư sẽ rất thành công mang lại nguồn thu nhâp cho ban đó và cho gia đình , lan hương phất len từ 26 tuổi trở đi .... càng di xa giao lưu làm việc sẽ càng thăng tiến phát đạt gia đình đừng giữ lan huong lại vì sẽ làm hỏng 1 nhân tài
Nhân tiện giống lá số, con mong chú xem cho con một chút. Thực sự là dịch bệnh ập đến, tiền không kiếm được, bao nhiêu tiền đi làm con tích được đồng nào cũng đều tiêu xài hết rồi. Không biết con có khá hơn sau này không ạ. Hiện nay con đang theo học một ngành nghệ thuật của một trường nghệ thuật luôn ạ. Con cảm ơn chú nhiều lắm. Chúc chú sức khỏe
Hình ảnh
Đầu trang

Nhatnguyetsuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhatnguyetsuu »

nhatnguyet2017 đã viết: 18:49, 04/10/17 Tôi có 2 con, 1 trai và 1 gái, 2 cháu đều mệnh vô chính diệu, cung thiên di đều có Nhật nguyệt đồng cung. Rất mong các bạn trên diễn đàn xem hộ 2 lá số của con tôi, tôi vẫn lo 1 điều là mệnh vô chính diệu thì thường khó sống thọ, mong các bạn xem hộ công danh, sự nghiệp, tiền tài, trí tuệ, sức khỏe, tuổi thọ của 2 cháu.
Đây là lá số của 2 cháu:
Uầy sinh khéo vậy , 1 bé vcd tại sửu, bé tại Mùi , cùng nhật nguyệt chứ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”