lấy quẻ dịch tìm hiểu cuộc đời theo thái ất

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
uyenminh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: lấy quẻ dịch tìm hiểu cuộc đời theo thái ất

Gửi bài gửi bởi uyenminh »

Uyenminh : Như em năm nay là quẻ Tấn số 35 động hào 4, quẻ tấn rất tốt, hào 4 là thế tức bản thân mình động nhiều như di chuyển, đổi thay. Hóa phụ mẫu sinh lại là mình được bậc cao tuổi giúp, hoặc đi giao dịch liên quan giấy tờ, văn ấn, xe cộ , nhà đất có lợi. Huynh động cũng là tốn tiền, dùng tiền làm gì đó. Quẻ biến là Bác nửa năm sau có mâu thuẫn cãi cọ. Cứ theo lý dịch bình thường mà luận, quan sát thực tế sẽ dần hiểu thôi.[/quote]
Tks anh
Em toàn tốn tiền để lobby thôi anh ơi. Nhà em đang dính vào 1 vụ kiện tụng về đất đai (do người ta kiện mình). Nếu xử theo đúng giấy tờ thì chắc chắn nhà em sẽ thắng nhưng em chỉ sợ cửa sau thì bất lợi cho nhà em. Em tính đứng ra giải quyết vụ này em anh tình hình nhà em có gặp bất lợi ko?
Đầu trang

mysterious
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mysterious »

mysterious đã viết:Chào VinhL .
- Mys không biết nhiều đâu , cái biết của Mys nếu tính theo thời gian thì rất hạn hẹp , chỉ thấy VinhL đang thích thú về Sao , Mys cũng đang quan tâm về nó , thấy có sự tương đồng nên viết ra thôi . Cũng có tham khảo tài liệu từ Lưu Bá Ôn tiên sanh thôi . Bởi khi Phối 24 tiết khí với Chu kỳ các vì sao thì sự hòa hợp giống nhau quá nên mới chuyển hướng đi của mình .
- Cách Phối Chu Kỳ 28 Sao Tháng ,
- Giáp Tý , 1864 Sao Đê , Tháng Giêng là sao Giác . T .
Đầu trang

anh033
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anh033 »

Chu tước lâm thế động là có cãi cọ kiện cáo. Hào ứng bạch hổ là đối phương manh động nóng nảy. Thế ứng tương sinh là tốt. Quẻ Tấn ngoại quái hỏa sinh nội quái là mình được lợi từ người nữ, người bụng to, người mắt có tật. Theo quẻ cá nhân bạn thì vận không xấu nhưng kiện tụng phụ thuộc nhiều yếu tố. Phong thủy có ảnh hưởng rất quan trọng, ví dụ năm nay nhà nào hướng đông hoặc phòng ngủ cửa hướng đông là rất xấu, đau ốm tán tài...
Đầu trang

uyenminh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anh033 đã viết:Chu tước lâm thế động là có cãi cọ kiện cáo. Hào ứng bạch hổ là đối phương manh động nóng nảy. Thế ứng tương sinh là tốt. Quẻ Tấn ngoại quái hỏa sinh nội quái là mình được lợi từ người nữ, người bụng to, người mắt có tật. Theo quẻ cá nhân bạn thì vận không xấu nhưng kiện tụng phụ thuộc nhiều yếu tố. Phong thủy có ảnh hưởng rất quan trọng, ví dụ năm nay nhà nào hướng đông hoặc phòng ngủ cửa hướng đông là rất xấu, đau ốm tán tài...
Anh033 ơi,
Người kiện nhà em là người nữ, tuổi mẹo sinh năm 1963, đúng là bụng bự, mắt lộ.
Nhà em đang ở và nhà bị kiện đều hướng đông nam, phòng ngủ của em có cửa ra ban công cũng hướng đông nam luôn. Vậy có ảnh hưởng gì không anh?
Đầu trang

anh033
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anh033 »

phong thủy phức tạp, không phải chủ đề trao đổi ở đây.
Đầu trang

uyenminh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ cám ơn anh nhắc nhở không thôi em lại quên mất đây đang la topic trao đổi về kiến thức và nghiệm lý. Xin lỗi mọi người vì đã hỏi chuyện cá nhân hơi nhiều.
Đầu trang

VinhL
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VinhL »

mysterious đã viết:
mysterious đã viết:Chào VinhL .
- Mys không biết nhiều đâu , cái biết của Mys nếu tính theo thời gian thì rất hạn hẹp , chỉ thấy VinhL đang thích thú về Sao , Mys cũng đang quan tâm về nó , thấy có sự tương đồng nên viết ra thôi . Cũng có tham khảo tài liệu từ Lưu Bá Ôn tiên sanh thôi . Bởi khi Phối 24 tiết khí với Chu kỳ các vì sao thì sự hòa hợp giống nhau quá nên mới chuyển hướng đi của mình .
- Cách Phối Chu Kỳ 28 Sao Tháng ,
- Giáp Tý , 1864 Sao Đê , Tháng Giêng là sao Giác . T .
Chào bạn anh033,
Mình xin lỗi đã đi hơi lạc đề.

Bạn Mysterious,
Nếu bạn muốn bàn luận về Thất Ngương Cầm, xin mời bạn lập topic khác.
Thất Nguyên Niên Cầm
Ng 1 Sao Hư
Ng 2 Sao Khuê
Ng 3 Sao Tất
Ng 4 Sao Quỷ
Ng 5 Sao Dực
Ng 6 Sao Đê
Ng 7 Sao Cơ
Tại sao khởi Hư, Hư Nhật Thử củng chính là con Tý, dĩ nhiên phải khởi ở Tý chứ.
Bạn có thấy quy luật lấy 1 bỏ 3 giống như Nạp Âm Ngủ Hành dùng Ngủ Tý, Giáp (bỏ Ất Bính Đinh), lấy Mậu (bỏ Kỷ Canh Tân), lấy Nhâm (bỏ Quý Giáp Ất), lấy Bính (bỏ Đinh Mậu Kỷ), lấy Canh.
Thất Nguyên củng vậy, Sao Hư Nguyên 1, (bỏ Nguy Thất Bích) lấy Khuê (bỏ Lâu Vị Mão) lấy Tất (bỏ Chủy Sâm Tỉnh), lấy Quỷ, v...v
Nếu bạn nói 1864 là Sao Đê, vậy đó là Nguyên 6, 1924 là Nguyên 7, 1984 là Nguyên 1, 2044 là Nguyên 2.
1984 Nguyên 1 là Sao Hư, 1994 là Sao Sâm, 2004 là Sao Đê, 2014 là Sao Thất, và hiện nay 2011 là Sao Nữ.
Đầu trang

Hà Uyên
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi Hà Uyên »

VinhL đã viết:
... quy luật lấy 1 bỏ 3

Chào VinhL

VinhL có thể chú giải rõ thêm về quy luật: "lấy 1 bỏ 3" có nguồn gốc xuất xứ từ đâu được không ?

Cũng có một vài cách chú giải để hiểu về nguồn gốc của thuyết "lấy 1 bỏ 3", Tôi theo cách như sau:

.........................36 ................................................................ Càn

...........33........................33 ....................................Đoài.....................Tốn

....30..................+...................30...................Ly.......................+....................Khảm

..........27........................27.......................................Chấn......................Cấn

.........................24...................................................................Khôn

Hà Uyên
Đầu trang

viette01
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi viette01 »

Các Anh ơi giúp em với
Bố người yêu em mất tich 1 tuần rùi không sông hay chết nữa
đây là lá số của cô ấy anh giúp em nhé
bố cô ấy tuổi rồng 48 tuổi
em không biết ngày tháng sinh chỉ biết năm sinh
đây là lá số của bác ấy

https://lyso.vn/lasotuvi/1/123016061964/1/B" target="_blankùi Văn An.jpg

nhà cố 4 cô con gái cô ấy là chị cả
mẹ cô ấy 42 tuổi tuổi chó

Mong các bác giúp đỡ cảm ơn rất nhiều !
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vo_danh_00
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vo_danh_00 »

hi! tui lập giùm bạn một top nick là : xem người mât tích! để tiện cho mọi người luận!
bạn hãy vào đó và trình bày sự việc nhé! :)
https://lyso.vn/viewtopic.php?f=37&t=19377" target="_blank
Được cảm ơn bởi: viette01
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”