Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

daositre đã viết: 19:02, 23/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 16:28, 23/03/19 Khách quan mà nói, khi thấy họ đi bên nhau trên sân trường khi xưa, trông họ rất đẹp đôi. Cả 2 đều cao ráo. Anh chồng của cô ấy rất cao, cao nhất đám bọn tôi. Cả 2 đều có da trắng tinh sương. Và 1 đặc điểm nữa ko hiểu sao họ có nét trông rất giống nhau? Có lẽ duyên vợ chồng nên vậy chăng?
Em thấy nhiều cặp đôi lấy nhau có tướng phu thê lắm, như vậy rõ ràng là duyên nợ đã được định sẵn sao anh, chỉ cần gặp đúng người đúng thời điểm là lấy, có người không muốn lập gia đình nhưng đến khi gặp đúng người thì lại muốn lấy đấy anh :)
Vợ chồng nhìn giống nhau là tướng phu thê hả, chú? Nếu vậy có lẽ đúng rồi. Anh chồng của ai đó nói với tôi khi quen cô ấy là anh ta xác định muốn cưới. Mà nghĩ lại ông đó cũng ba phải thật. Ổng cũng biết ổng đã quen dc người mà hầu như anh VN nào ở trường lúc ấy ai cũng muốn quen nên đúng là ba phải. Thật tình ai cũng thắc mắc ổng cưa sao mà người ta đổ hay thật. Nhớ lúc ấy có mấy đứa con trai trong đám bọn tôi thích cô ta nên mời cô ấy đi uống cafe, nhưng bị nang từ chối hết. Mời người đẹp đi uống cafe còn khó hơn lên cung trăng. Có thằng bạn tôi nhát quá phải mượn rượu để lấy can đảm. Nó dại 1 điều là gọi người ta lúc 1 giờ sáng để tỏ tình. Tất nhiên khỏi cần hỏi cũng biết kết quả. Nó nói khớp quá uống rượu vào để mượn men say lấy can đảm. Ai đời đi tỏ tình dựng đầu người ta dây lúc 1 giờ sáng để nói bao giờ. Lại đúng ngay đối tượng như vậy. Ông đó di nhiên bị toach. Đùng cái ông kia có dc người đẹp. Ổng lù khu rất ít nói mà sao hay thật. Ai cũng bất ngờ. Thời ấy nang đi qua cafeteria, bọn con trai ngồi đó đang cười cười giỡn nói bỗng im bặt.

Nên tôi nghĩ có lẽ duyên phận nên khiến vậy.

Đúng vậy, khi gặp đúng đối tượng, sự ngạo man bỗng dưng tan biến. Bỗng trở thành vụng về, nhút nhát.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 09:57, 24/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 19:54, 23/03/19 Xét lại tôi thấy tất cả do duyên nợ. Phải công nhận 1 điều rằng vợ chồng họ trông rất giống nhau. Ko hiểu sao khuôn mặt họ trông giống nhau khiến người nhìn đến giật mình. Cô của tôi khen họ quá đẹp đôi. Đã khiến 1 vài người chạnh lòng. Chồng của cô ấy cao lắm.

Suy xét từ tôi, tôi nghĩ chú cũng thích mẫu người hiền lành, nhân hậu. Phải ko?
Đúng là mẫu người em thích và muốn đi đến hôn nhân là những người có tấm lòng nhân hậu biết yêu thương, quan tâm, chăm sóc cho người khác. Em với anh giống như về tiêu chí chọn vợ quá nhỉ :)
Yeah, tôi thích người hiền lành, nhân hậu. Nhưng phải thông minh ko thì rất chán. Và dĩ nhiên....phải đẹp ha ha.

Nói thật với chú, cảm giác yêu người mình thực sự yêu và lại là người mình ko thể nói ra tình cảm của mình nó khác. Còn đa số tôi thích là dc ráo nên cũng thường thôi.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Lúc xưa có 1 đối tượng khá khó tánh. Các bạn của tôi thách tôi cưa dc người đó. Vì đâu có rung động nên tôi rất tự tin he he he. Nhận lời thử thách. Đúng 1 tuần người đó đổ cái rầm. Sau đó tôi chạy ko kịp vì họ thương tôi thật tình. Sau đó ko dám bắt phone luôn, vì cũng cảm thấy guilty.
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

LySoVietNam2016 đã viết: 15:39, 24/03/19 Lúc xưa có 1 đối tượng khá khó tánh. Các bạn của tôi thách tôi cưa dc người đó. Vì đâu có rung động nên tôi rất tự tin he he he. Nhận lời thử thách. Đúng 1 tuần người đó đổ cái rầm. Sau đó tôi chạy ko kịp vì họ thương tôi thật tình. Sau đó ko dám bắt phone luôn, vì cũng cảm thấy guilty.
tính ra anh cũng bá đạo lắm nha, em tưởng anh nhát gái haha, mà gặp đúng đối tượng là tự nhiên mất hết tự tin đúng không a :D , đứng trước người mình yêu thật sự mình cảm thấy nhỏ bé
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 14:05, 24/03/19
daositre đã viết: 09:50, 24/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 19:39, 23/03/19

Đó là lý do ai cũng thắc mắc làm sao lúc ấy chồng của cô ta cưa đổ dc cô ấy. Lúc đó chúng tôi đều là sinh viên cả. Trong đám có thằng gia đình rất giàu có, rất yêu cô ta, nhưng có lẽ vì nhút nhát nên âm thầm, nên toach.

Nhưng hiện tại vợ chồng họ rất thành đạt. Anh chồng của cô ấy có tánh rất ghen. Cũng ko trách. Nếu là tôi cũng thế thôi. Nên đi đâu ổng cũng đi theo, ko rời ra.

Chuyện tình cảm của chú ko ổn sao?
Chuyện tình cảm của em đúng là không ổn anh ạ, em có quen một cô gái 19 tuổi , nhưng cô ấy lại bên đạo thiên chúa và rất xùng đạo, khi em thấy tình cảm không thể tiến xa được nên muốn cô ấy làm tri kỷ của mình thì cô ấy có vẻ không thích và muốn rời xa em. Em cũng buồn vì cô ấy thật sự rất tốt và nhân hậu vẫn muốn cô ấy làm tri kỷ với em mãi mãi.
Chưa đúng duyên nên vậy thôi.
Quen trẻ quá hợp ko, chú?
Tình cảm đi đến hôn nhân cần sự hòa hợp.

Ai ko cùng đạo là tôi né ngay và luôn, ko lăn tăn, để khỏi mất thời gian và phiền phức. Thực sự hiện tại tôi ko có cảm giác yêu đương ai khác nữa.

Buồn quá tôi lại mua tượng Phật. Nhìn tượng Phật lòng thấy thanh thản hơn.
dạ em cũng nghĩ vậy, tại cô ấy dể thương với phúc hậu quá nên em hơi tiếc nuối, ước gì chung đạo :( , giờ chỉ có chờ duyên mới thôi anh :)
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 15:03, 24/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 16:28, 23/03/19 Khách quan mà nói, khi thấy họ đi bên nhau trên sân trường khi xưa, trông họ rất đẹp đôi. Cả 2 đều cao ráo. Anh chồng của cô ấy rất cao, cao nhất đám bọn tôi. Cả 2 đều có da trắng tinh sương. Và 1 đặc điểm nữa ko hiểu sao họ có nét trông rất giống nhau? Có lẽ duyên vợ chồng nên vậy chăng?
Em thấy nhiều cặp đôi lấy nhau có tướng phu thê lắm, như vậy rõ ràng là duyên nợ đã được định sẵn sao anh, chỉ cần gặp đúng người đúng thời điểm là lấy, có người không muốn lập gia đình nhưng đến khi gặp đúng người thì lại muốn lấy đấy anh :)
Vợ chồng nhìn giống nhau là tướng phu thê hả, chú? Nếu vậy có lẽ đúng rồi. Anh chồng của ai đó nói với tôi khi quen cô ấy là anh ta xác định muốn cưới. Mà nghĩ lại ông đó cũng ba phải thật. Ổng cũng biết ổng đã quen dc người mà hầu như anh VN nào ở trường lúc ấy ai cũng muốn quen nên đúng là ba phải. Thật tình ai cũng thắc mắc ổng cưa sao mà người ta đổ hay thật. Nhớ lúc ấy có mấy đứa con trai trong đám bọn tôi thích cô ta nên mời cô ấy đi uống cafe, nhưng bị nang từ chối hết. Mời người đẹp đi uống cafe còn khó hơn lên cung trăng. Có thằng bạn tôi nhát quá phải mượn rượu để lấy can đảm. Nó dại 1 điều là gọi người ta lúc 1 giờ sáng để tỏ tình. Tất nhiên khỏi cần hỏi cũng biết kết quả. Nó nói khớp quá uống rượu vào để mượn men say lấy can đảm. Ai đời đi tỏ tình dựng đầu người ta dây lúc 1 giờ sáng để nói bao giờ. Lại đúng ngay đối tượng như vậy. Ông đó di nhiên bị toach. Đùng cái ông kia có dc người đẹp. Ổng lù khu rất ít nói mà sao hay thật. Ai cũng bất ngờ. Thời ấy nang đi qua cafeteria, bọn con trai ngồi đó đang cười cười giỡn nói bỗng im bặt.

Đúng vậy, khi gặp đúng đối tượng, sự ngạo man bỗng dưng tan biến. Bỗng trở thành vụng về, nhút nhát.
dạ không biết một nữa định sẵng của anh em mình ở đâu nhỉ :) , ước gì gặp rồi cưới luôn chứ yêu rồi cứ tan làm em cũng mệt mõi quá, đâu phải yêu nhiều là sung sướng đâu anh nhỉ, đôi khi chỉ muốn cùng một người đi đến cuối con đường là được
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 14:58, 25/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 15:39, 24/03/19 Lúc xưa có 1 đối tượng khá khó tánh. Các bạn của tôi thách tôi cưa dc người đó. Vì đâu có rung động nên tôi rất tự tin he he he. Nhận lời thử thách. Đúng 1 tuần người đó đổ cái rầm. Sau đó tôi chạy ko kịp vì họ thương tôi thật tình. Sau đó ko dám bắt phone luôn, vì cũng cảm thấy guilty.
tính ra anh cũng bá đạo lắm nha, em tưởng anh nhát gái haha, mà gặp đúng đối tượng là tự nhiên mất hết tự tin đúng không a :D , đứng trước người mình yêu thật sự mình cảm thấy nhỏ bé
Tôi ko nhát. Chỉ nhát trước duy nhất 1 người mà thôi. Đúng vậy, khi đứng trước người mình thật sự yêu, tôi vô cùng vung về, thậm chí ko biết nói gì. Tôi nghĩ chú cũng vậy phải ko?

Tôi cưa ai chưa bao giờ bị thất bại. Nhưng đúng người mình thật sự yêu lại thất bại toàn tập. Người ta còn ko biết là tôi yêu người mới trơ trêu.
Đầu trang

Kelly Vũ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kelly Vũ »

https://tuvivietnam.vn/laso/temp/Kelly_ ... 9ae96ed31b
Chào cả nhà mình mới tham gia vào diễn đàn thấy bỡ ngỡ quá. Mong được các tiền bối chỉ bảo :) sinh giờ dần, 16/12/91 âm lịch. Mãi k biết up ảnh lá số và không biết viết bài chủ đề mới như anh/chị thế nào. 😂
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 15:01, 25/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 14:05, 24/03/19
daositre đã viết: 09:50, 24/03/19
Chuyện tình cảm của em đúng là không ổn anh ạ, em có quen một cô gái 19 tuổi , nhưng cô ấy lại bên đạo thiên chúa và rất xùng đạo, khi em thấy tình cảm không thể tiến xa được nên muốn cô ấy làm tri kỷ của mình thì cô ấy có vẻ không thích và muốn rời xa em. Em cũng buồn vì cô ấy thật sự rất tốt và nhân hậu vẫn muốn cô ấy làm tri kỷ với em mãi mãi.
Chưa đúng duyên nên vậy thôi.
Quen trẻ quá hợp ko, chú?
Tình cảm đi đến hôn nhân cần sự hòa hợp.

Ai ko cùng đạo là tôi né ngay và luôn, ko lăn tăn, để khỏi mất thời gian và phiền phức. Thực sự hiện tại tôi ko có cảm giác yêu đương ai khác nữa.

Buồn quá tôi lại mua tượng Phật. Nhìn tượng Phật lòng thấy thanh thản hơn.
dạ em cũng nghĩ vậy, tại cô ấy dể thương với phúc hậu quá nên em hơi tiếc nuối, ước gì chung đạo :( , giờ chỉ có chờ duyên mới thôi anh :)
Khi gặp đúng đối tượng mà chú thật sự yêu sẽ rất khác. Lúc bấy giờ bao nhiêu sự ngã mạn bị cuốn theo chiều gió đi hết trơn:-))))))))
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 15:06, 25/03/19
LySoVietNam2016 đã viết: 15:03, 24/03/19

dạ không biết một nữa định sẵng của anh em mình ở đâu nhỉ :) , ước gì gặp rồi cưới luôn chứ yêu rồi cứ tan làm em cũng mệt mõi quá, đâu phải yêu nhiều là sung sướng đâu anh nhỉ, đôi khi chỉ muốn cùng một người đi đến cuối con đường là được
Là đàn ông chú đừng vội. Lấy lầm người còn bi đát hơn. Đó là quan niệm của tôi. Tuy nhiên, hiện tại tôi ko hào hứng với việc tìm hiểu ai cả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”