Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Sen Hong Hoa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi Sen Hong Hoa »

Thân chào a,đọc các bài viết của a từ đầu đến cuối cũng đã lâu,nay hội ngộ lại a rất bất ngờ!!
Cho e hỏi cô Thiên Lương đó ko còn trong quá trình ẩn tịnh tu nữa hả a?!
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Được tin em đã chính thức nhậm chức Chair vào niên học mới. Xin chúc mừng em. Từ đây những em sinh viên grad students đã có người tận tâm giúp đỡ rồi. Đó chẳng phải là tâm nguyện của em sao?
Đầu trang

Sen Hong Hoa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sen Hong Hoa »

A ơi,cho e dc hỏi c Thiên Lương ko còn tịnh tu nữa sao a?C ấy đã kết thúc quá trình tịnh tu và đạt thành quả chưa vậy a?!!!Hữu duyên mong a trả lời vào inbox giúp e ạ.E có biết về c Thiên Lương mà a kể,e quan tâm và quý mến c ấy nhiều thưa a.E xin cảm ơn a.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Chắc hẳn dạo này em rất bận.
Nhưng tướng của em được các bạn bảo rất hảo với gương mặt sáng ngời 1 cách ấn tượng. 1 vị sư cô bảo đó là hào quang. Mà ai chẳng có hào quang nhỉ. Đó có lẽ được gọi là từ trường.

Hơn ai hết, tôi biết em rất ghét người lăng nhăng, bay bướm.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Em, người của khoa bảng cao cùng tột vốn dĩ có người đã bảo với chúng tôi từ lúc em còn ở đại học. Anh ấy đã bảo sau này em sẽ rất giỏi. Ở em có 1 ý chí quật cường nói là làm, nhưng tướng người lại dịu dang đến bất ngờ.

2 học vị tiến sĩ và 1 cao học. Em quả thật quá giỏi.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Em V có chia sẻ với tôi là có lần đến chùa em ấy đã gặp em (cũng mới đây thôi). Em ấy kể lúc em ấy làm việc trong bếp ở chùa, em đã đến cúng chùa và vào bếp hỏi em ấy gì đó . Em V lúc ấy đã không biết em là ai, nhưng ngạc nhiên vì chùa ấy không mấy ai tới mà sao lại thấy có người nữ xinh đẹp và sang trong ghé ngang nên cũng đà tò mò . Lúc em đi thì C có nói cho V biết em là ai. Em ấy tiếc là không ngờ em xuất hiện ngay trước mắt mà em ấy không biết vì V vốn rất muốn diện kiến em. Em V nói với tôi nhìn em khuôn mặt sáng ngời, tướng người rất sang trọng, giàu có, nhìn là biết người có học thức cao. Tôi chỉ mỉm cười khi nghe em ấy diễn tả em nên tôi đã hỏi V có phải là dạng mê gái không, nhưng em ấy chối quanh co mãi :) Chọc V thôi chứ tôi biết em luôn gây ấn tượng với người đối diện như vậy nên tôi không lạ gì .
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

V nói đã không ngờ đó chính là em xuất hiện ngay trước mặt em ấy mà V lại không biết . V bảo không ngờ vì ai ngờ em trông trẻ đến mức đó (khuôn mặt không tuổi tác của em là đặc điểm của em hồi nào giờ) . V còn tưởng em bằng tuổi của V. Lầm chết được . Khi C nói với V đó chính là em thì V đã tiếc quá vì em ấy rất muốn diện kiến em. Hy vọng ngày nào đó em cho em V được toại ý .
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

V diễn tả hôm đó em mặc áo gì, quần mầu gì, giày màu gì nên tôi đã chọc hỏi V có phải V mê gái không? Nhưng V chối ha ha V lý giải vì em gây ấn tượng với V là tướng người sang trọng, quý phái của em và khuôn mặt sáng ngời như có hào quang nên V thấy đặc biệt . V bảo thường không thấy mấy người giàu sang ghé chùa nơi hẻo lánh ấy nên em ấy đặc biệt thấy lạ . Tôi chỉ cười và chọc V chắc là bị đổi hệ rồi, bởi V đã diễn tả V cứ dõi theo em khi em đi ra he he he V là TN. Hy vọng ngày nào đó em cho V được toại ý, vì em ấy rất muốn hỏi em gì đó .
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôi đã hỏi V làm sao V biết em ra sao vì khi gặp còn chưa biết em là ai nữa . V bảo: "Nhìn chị ấy bước vào chùa là em đã để ý rồi vì chị ấy trông rất xinh đẹp và tướng mạo sang trọng, học thức cao và nhìn chị ấy là biết dân giàu có. Có điều ngạc nhiên là tướng người quý phái vậy mà tài giỏi quá nên em đã không bao giờ ngờ được rằng chính chị ấy đã xuất hiện vì chị là thần tượng của em hồi nào giờ." Tôi nói V nên đổi nghề làm thầy bói đi ha ha Hy vọng có dịp em ghé qua chùa mà lúc tết em ghé để cô bé trong bếp của chùa mà em đã trao đổi vài câu được gặp em, tuy biết em rất bận.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Là một cư sĩ mà lên bục chủ giảng kinh Pháp Hoa cho mọi người mà các cô khen nức nở vì quá hay thì mọi người đã biết em không phải tu trong một kiếp này. Thông minh xuất chúng, tướng mạo đường đường, mặt sáng rực hào quang vậy thì các cô nên biết em phải có căn tu từ tiền kiếp. Các cô muốn em tái giảng kinh Pháp Hoa. Hy vọng em cho mọi người được toại ý. Là dân trí thức cực kỳ cao mà lại có các khả năng như em thì em nên rộng kết pháp duyên cùng mọi người. Em có biết, tất cả các cô trong đạo tràng lần đầu tiên đến với Pháp Hoa mà đã được nghe em giảng hiện tại tất cả các vị ấy đều là hành giả Pháp Hoa chuyên luôn không? Em có năng lực thu hút và thuyết phục tuyệt đối như vậy. Các cô đã bảo em nói gì người ta thực sư tin và nghe làm theo. V đã bảo C nói với V là em ở đâu là người ta kéo nhau đến rất đông vì ai cũng rất thích được gần gũi em. Em có hiểu vì sao nghe em ở chùa nào là các cô liền chạy đến gặp em không vì các cô bảo gặp em còn khó hơn mò kim dưới đáy biển nên nghe em ở đâu là các cô chạy đến đó thăm/gặp trong chốc lát. Hy vọng em rộng kết pháp duyên cùng mọi người. Ít ra em nên cho V được cơ hội gặp em vì V rất mong muốn điều đó.

Tặng em

https://www.youtube.com/watch?v=sn8ySWC ... rt_radio=1
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”