Ai có lá số mệnh tử tướng thìn tuất ( ở Thìn càng tốt)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Ai có lá số mệnh tử tướng thìn tuất ( ở Thìn càng tốt)

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

Mysunshine192 đã viết: 12:00, 27/10/17 Em xin phép tham gia.
Em ckn gái út trong nhà 4 anh chị em. Có a trai lớn và 3 chị em.
Em vẫn chưa lập gia đình.
Nhà em ở Gia Lai. Còn em làm ở SG. Làm nhân viên bán bảo hiểm. Công việc khá tốt, nhưng dạo này gặp ít trục trặc.
Đặc điểm. Có 1 nốt ruồi chính giữa gáy. Em nhờ người coi thì bảo em sinh giờ Tuất. Còn hỏi mẹ em thì mẹ nói sinh khoảng từ 9h tối. Mong a giúp em luôn giờ sinh đúng ko.
Trước tiên mình chia sẻ là tại sao mình quan tâm đến hệ tử tướng thìn tuất này ( Đế tọa la võng)? Đây là 1 hệ khá hay vì mệnh tử phủ vũ tướng đầy đủ đối chọi với phúc di phối là sát phá tham đày đủ, hai hệ đều cá tính lồng vào trong bối cảnh cs, sự chống phá nhau đc đẩy lên khá cao. Ngoài ra, hệ này cón có các cách cục khá nổi tiếng như nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi thuộc tuyến tử điền, cự cơ mão dậu thuộc tuyến nô huynh cũng như kết cấu " Trai bất nhân PHÁ QUÂN Thìn Tuất, gái tệ bạc Tham Sát Dần Thân". thuộc tuyến phu quan...

Một cách cục hội đủ các cách nổi tiếng đáng để ta xem xét kỹ lưỡng. Ở đây mình bó hẹp lại khi xem mệnh tử tướng chứ ko xem cả hệ tử tướng rồi mệnh thân nằm thế nào trong hệ này. Vì mệnh tử tướng thìn tuất nhiều sách nói là người bất nhân hay bất nghĩa vì phá quân cung di... Đó là điều vô lý.

Tử tướng ở tuất tốt hơn ở thìn (theo quan điểm của mình) Bản thân tử tướng nằm tuất cung cũng mạnh hơn nằm thìn cung và vũ phủ nằm ngọ cung sẽ mạnh hơn nằm tí cung. Vì vậy mệnh tử tướng cư thìn về cơ bản ko thành đạt và tốt bằng ở tuất nếu các phụ tinh khác na ná nhau.

Điểm nhấn của mệnh này là tình duyên mệt mỏi. Tiền bạc ko phải là vấn đề, có thể là hay nghĩ đến tiền nhưng ko bao giờ sợ thiếu thốn cả.

Lá số của bạn có tử tướng đc bổ trợ thêm tả hữu là chuẩn rồi, lại làm nghề bán bảo hiểm xem ra cũng hợp mệnh với phá quân ở Di. Ngoài thông tin bạn đưa ra thì mình xin nghiệm lý vài điều với bạn để lấy thêm dữ liệu , do bạn còn trẻ và chưa lập gia đình nên cũng không có nhiều dữ liễu cho mình đc. Dù sao cũng xin đc hỏi bạn:

1. Bạn luôn đc người cùng phái giúp đỡ
2. Anh trai cả của bạn có vấn đề gì ko? sức khỏe hoặc làm ăn
3. Bố mẹ bạn ở với nhau nhưng cũng không mấy hòa thuận hoặc hòa thuận bề ngoài?
4.Bạn yêu khá sớm ( dưới 20 tuổi?) Chuyện tình cảm của bạn thế nào?
5.Năm 2014 có điều gì đặc biệt với bạn ko?

Với lá số này thì tương lai chuyện tc khá mệt mỏi đấy, tuy tiền ko phải là vấn đề nhưgn khoang trung niên có giai đoạn bạn bị hao htuj khá khá. Bạn bè thì hết sức cẩn thận, ko nên đầu tư chung hay cho vay mượn.
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

rubytv đã viết: 13:32, 27/10/17 1 số thông tin để bạn nghiệm lý:

- Mặt tròn, mắt to, khá thấp, không béo không gầy
- Là con út, nhà có nhiều anh trai
- Ba mẹ kinh doanh
- Năm 2015 đi du học, từ nhỏ việc học hành thi cử khá suôn sẻ
- Tính tình hơi ngang, cố chấp, vui tính, thẳng thắn, nhiều bạn bè
- Tình duyên hơi chán, mới 1 mối tình thôi
- Tháng 8 DL vừa rồi có mổ mắt cận

Hình ảnh
Thanks bạn nhé
Đầu trang

Mysunshine192
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mysunshine192 »

cohoinew đã viết: 16:24, 27/10/17
=> Em cảm thấy ít, tuy nhiên có chị gái kế em giúp đỡ rất nhiều vấn đề,gặp vấn đề gì bà cũng giúp. Nhưng chị của em chồng mất từ khá sớm.

2. Anh trai cả của bạn có vấn đề gì ko? sức khỏe hoặc làm ăn.
=> Làm ăn lèng phèng, trồng cafe, đủ sống nuôi con. Sức khỏe không tốt lắm.

=>Bố mẹ em không hợp nhau chút nào. Mẹ hơn bố 3 tuổi.

=> Chính xác là năm 19t, chuyện tình cảm của em thường rất mông lung.

=> Em trèo hái cafe mà bị gãy tay 3 đoạn :-S
Còn gì nữa không anh nhỉ. Anh hỏi thêm đi em trả lời cho anh tham khảo. Cho em hỏi em sinh giờ nào vậy anh?
Đầu trang

hluvdbsk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hluvdbsk »

Em xin tham gia một chút!
Em mệnh tử tướng tại tuất. nhà có đủ bố mẹ và đều rất lớn tuổi, có 1 chị gái lớn hơn 10 tuổi.
Về bản thân thì trán cao, mắt 1 mí, da trắng xanh và làn dá khá đẹp, hơi thấp, tính tình hơi trầm, sống nội tâm, ngại người lạ => tình duyên cũng lận đận vì a nào tán lại chạy mất dép hoặc cho rằng người đó k thật lòng. Chung quy tình duyên vô cùng éo le, nhìn cung phu có vẻ chồng không tốt, mong anh nghiệm lí xem thế nào.
Em hiện là sinh viên và đang học ngành Tài Chính...không biết có hợp mệnh k?
Hình ảnh
Đầu trang

hahuong181
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hahuong181 »

Lá số này của đứa bạn thân với em.
Mặt tròn, mắt to, da trắng (em xem 1 số bạn ở trên thì thấy 1 số bạn tử tướng cũng có đặc điểm này) người ốm, cao vừa tầm. Nói chung mặt mày sáng sủa hiền lành, khá đẹp tuy trông không mềm mại, nữ tính. Học giỏi, siêng năng và rất nghị lực. Tính ít nói, trầm, em để ý thấy bạn hay quan sát, nghe sau đó tự rút và suy luận ra nhiều điều, nói chung khả năng học hỏi từ người khác rất tốt. đặc biệt bạn này hay khóc nhưng tính cương vô cùng, mà cương ngầm, người ta sao thì nói bạn không tranh cãi nhưng bạn đã cho là đúng thì bạn cứ thế im im làm theo ý minh, kể cả lúc bực cũng không bao giờ to tiếng. Bạn này cũng được tính nhân hậu, sống tình cảm nhiều.
Em thì không rành tử vi lắm nhưng nhìn cung phu em cũng thấy lo cho bạn, một phần vì bạn cũng hơi lý tưởng hóa tình yêu!
Hình ảnh
Đầu trang

Alex Nguyen910
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Alex Nguyen910 »

cohoinew đã viết: 16:24, 27/10/17
Mysunshine192 đã viết: 12:00, 27/10/17 Em xin phép tham gia.
Em ckn gái út trong nhà 4 anh chị em. Có a trai lớn và 3 chị em.
Em vẫn chưa lập gia đình.
Nhà em ở Gia Lai. Còn em làm ở SG. Làm nhân viên bán bảo hiểm. Công việc khá tốt, nhưng dạo này gặp ít trục trặc.
Đặc điểm. Có 1 nốt ruồi chính giữa gáy. Em nhờ người coi thì bảo em sinh giờ Tuất. Còn hỏi mẹ em thì mẹ nói sinh khoảng từ 9h tối. Mong a giúp em luôn giờ sinh đúng ko.
Trước tiên mình chia sẻ là tại sao mình quan tâm đến hệ tử tướng thìn tuất này ( Đế tọa la võng)? Đây là 1 hệ khá hay vì mệnh tử phủ vũ tướng đầy đủ đối chọi với phúc di phối là sát phá tham đày đủ, hai hệ đều cá tính lồng vào trong bối cảnh cs, sự chống phá nhau đc đẩy lên khá cao. Ngoài ra, hệ này cón có các cách cục khá nổi tiếng như nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi thuộc tuyến tử điền, cự cơ mão dậu thuộc tuyến nô huynh cũng như kết cấu " Trai bất nhân PHÁ QUÂN Thìn Tuất, gái tệ bạc Tham Sát Dần Thân". thuộc tuyến phu quan...

Một cách cục hội đủ các cách nổi tiếng đáng để ta xem xét kỹ lưỡng. Ở đây mình bó hẹp lại khi xem mệnh tử tướng chứ ko xem cả hệ tử tướng rồi mệnh thân nằm thế nào trong hệ này. Vì mệnh tử tướng thìn tuất nhiều sách nói là người bất nhân hay bất nghĩa vì phá quân cung di... Đó là điều vô lý.

Tử tướng ở tuất tốt hơn ở thìn (theo quan điểm của mình) Bản thân tử tướng nằm tuất cung cũng mạnh hơn nằm thìn cung và vũ phủ nằm ngọ cung sẽ mạnh hơn nằm tí cung. Vì vậy mệnh tử tướng cư thìn về cơ bản ko thành đạt và tốt bằng ở tuất nếu các phụ tinh khác na ná nhau.

Điểm nhấn của mệnh này là tình duyên mệt mỏi. Tiền bạc ko phải là vấn đề, có thể là hay nghĩ đến tiền nhưng ko bao giờ sợ thiếu thốn cả.

Lá số của bạn có tử tướng đc bổ trợ thêm tả hữu là chuẩn rồi, lại làm nghề bán bảo hiểm xem ra cũng hợp mệnh với phá quân ở Di. Ngoài thông tin bạn đưa ra thì mình xin nghiệm lý vài điều với bạn để lấy thêm dữ liệu , do bạn còn trẻ và chưa lập gia đình nên cũng không có nhiều dữ liễu cho mình đc. Dù sao cũng xin đc hỏi bạn:

2. Anh trai cả của bạn có vấn đề gì ko? sức khỏe hoặc làm ăn

Với lá số này thì tương lai chuyện tc khá mệt mỏi đấy, tuy tiền ko phải là vấn đề nhưgn khoang trung niên có giai đoạn bạn bị hao htuj khá khá. Bạn bè thì hết sức cẩn thận, ko nên đầu tư chung hay cho vay mượn.
lá này thì sao anh?
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

cohoinew đã viết: 11:04, 27/10/17 Ai có Lá số mệnh tử tướng thìn tuất, Post lên và cho mình ít thông tin về bản thân. Nghiệm lý 1 chút vài lá số. Mình chỉ xin lá số và 1 chút thông tin thôi, ko có thời gian xem, khi rảnh nghiệm lý 1 chút thôi :D

Cảm ơn mọi người ủng hộ :-bd
tình cảm rối ren. lá số này chắc bác sẽ nghiệm lý đc nhiều vì qua 4 đại vận rồi ạ
Hình ảnh
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ lá số. Vừa rồi mình bận quá nên ko trả lời các bạn đc và cũng chưa đả động gì đến mẫu tử tướng này. Nói chung ,các bạn đưa thông tin khá chung chung, cũng có ích để ình xác định đúng lá số của các bạn nhưng chưa thực sự đủ dữ liệu. Đây là topic " xin" lá số chứ ko phải xem lá số nên mong các bạn chia sẻ sâu hơn 1 chút nhất là gia cảnh, tình duyên, hạn các năm đáng nhớ

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ :-bd .
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

hươngq đã viết: 14:05, 03/11/17
cohoinew đã viết: 11:04, 27/10/17 Ai có Lá số mệnh tử tướng thìn tuất, Post lên và cho mình ít thông tin về bản thân. Nghiệm lý 1 chút vài lá số. Mình chỉ xin lá số và 1 chút thông tin thôi, ko có thời gian xem, khi rảnh nghiệm lý 1 chút thôi :D

tình cảm rối ren. lá số này chắc bác sẽ nghiệm lý đc nhiều vì qua 4 đại vận rồi ạ
Hình ảnh
Lá số này đẹp đấy, bạn cho mình hỏi người này làm việc gì? Có còn lận đận tình duyên không hay có vợ con rồi?
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

ToyRav4 đã viết: 05:29, 19/02/18
hươngq đã viết: 14:05, 03/11/17

Hình ảnh
Lá số này đẹp đấy, bạn cho mình hỏi người này làm việc gì? Có còn lận đận tình duyên không hay có vợ con rồi?
:)) ba minh đag lm công chức nhà nước ở quận. nói chung có chức sắc. đã có vợ và 2 con lớn rồi bạn. 1 trai 1 gái tình duyên cũng khá rối ren. công vc thì căng thẳng lúc lên lúc xuống.
mình thấy ba mình làm thiên về đầu óc nên thấy cũng khá đau đầu k nhàn lắm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”