Khí tiết có ảnh hưởng đến lá số không khi xem các thầy tử vi thì mỗi thầy chấm mỗi lá số khác nhau?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Christieho82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khí tiết có ảnh hưởng đến lá số không khi xem các thầy tử vi thì mỗi thầy chấm mỗi lá số khác nhau?

Gửi bài gửi bởi Christieho82 »

Sau đây là lá số của mình có vài điều thắc mắc đã lâu nhưng hiện tại vẫn chưa có ai giải đáp được . Do là mình sinh ngày 15/4 Nhâm Tuất luc 9h35 sang ( 06/06/82 Dương Lịch) , nhuần 2 tháng 4 và khi đi xem thầy thì chia ra thành 2 luận như sau: 1 số thầy cho rằng mình sinh tháng 4 nhuần ( ngay cả lấy lá số online cũng thế), tuy nhiên lại có một số thầy luận do năm 1982 tiết Mang Chủng được bắt đầu từ 7h sáng ngày 06/06 mà mình sinh 9h35 sáng nên lá số mình tính đúng phải là sinh ngày 15/05 Âm Lịch chứ không thể tính là 15/04 Âm Lịch. Hai lá số này 1 là có Mệnh Tham Lang, lá số 15/5 âm lịch thì lại có mệnh Thiên Đồng Cự Môn . Khi lấy lá số online cũng đều cho ra kết quả 15/4 Âm Lich
Vậy các cao nhân ở đây cho mình hỏi, thế lá số nào mới là chính xác với trường hợp như mình?

Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Khí tiết có ảnh hưởng đến lá số không khi xem các thầy tử vi thì mỗi thầy chấm mỗi lá số khác nhau?

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Sinh tháng nhuận thì giới tử vi cũng không thống nhất cách xem từ nghìn năm nay rồi. Trường hợp này phải xem tử bình thôi.
Đầu trang

Christieho82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Khí tiết có ảnh hưởng đến lá số không khi xem các thầy tử vi thì mỗi thầy chấm mỗi lá số khác nhau?

Bạn ơi cho mình hỏi thêm, có bao giờ cả 2 lá số của 2 tháng nhuần ăn vào thân mệnh mình không khi mình sinh vào đúng ngày chuyển giao của tiết Mang Chủng như thế? Mình xem cả hai lá số thì cái nào cũng có cái đung trong đó, tuy nhiên hai lá số 2 cuộc đời lại khác nhau quá lớn về hậu vận: 1 bôn ba nhưng giàu có , 2 nên an phận thủ thường.
Có bác cao nhân nào xem giúp cháu về trường hợp đặc biệt này không ạ vì xem đến giờ bao nhiêu người thầy là nói đều khác nhau .
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Trường hợp rơi vào tháng Nhuận tốt nhất là xét cả 2 lá số, thấy lá số nào hợp hơn thì dùng lá số đó.
Christieho82 đã viết: 08:25, 12/01/18 Mình xem cả hai lá số thì cái nào cũng có cái đung trong đó, tuy nhiên hai lá số 2 cuộc đời lại khác nhau quá lớn về hậu vận: 1 bôn ba nhưng giàu có , 2 nên an phận thủ thường.
Lá số nào bôn ba nhưng giàu có, lá số nào nên an phận thủ thường?
Đầu trang

Christieho82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chào anh Long Đức,
Em thử nhập vào lá số theo Âm lịch là 15/5 âm nhưng không hiểu sao phần mềm không lập ra được, vì vây em không post lá số 15/5 âm lịch được ạ. Tuy nhiên theo lá số thì 15/4 Âm ( là lá em post trên) có cung Điền Trạch tốt mà lá số 15/5 âm cung Điền Trạch xấu , Điền Trạch đóng tại Thìn có Thất Sát ( Hãm), có tuế phá, Không Kiếp . Em lập lá số ở chỗ khác post kèm theo link anh giúp em xem lá số nào mới đúng ạ:

http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-n ... 73812.html

Em nói qua sơ về em:
Cuộc đời sống với bố mẹ từ nhỏ đến 18 tuổi rất sướng. Bố mẹ em có 2 con, sau em ( gái) thì chỉ có 1 em trai. Bố mẹ làm công nhán viên chức, gia đình khi em còn bé đến 4-5 tuổi chỉ đủ ăn bình thường, đến lúc em sau 7-8 tuổi thì ba mẹ khá lên , mẹ làm ra tiền là chủ yếu. Ba mẹ kinh doanh nhà đất khá giả hơn nên cuộc sống em không thiếu gì, luôn ở nhà cao cửa rộng. Em lấy chồng năm 18 tuổi sang Mỹ định cư , sau đó li dị năm 24, 27 và 35 . Chồng đều là người có học vị, giỏi, làm ra tiền , nhẹ nhàng , có học thức , tuy nhiên đều ngoại tình nên em li dị. Em có 3 con. Từ 18-30 tuổi đã ra ngoài tự lập, làm ra tiền rất dễ dàng, tuy nhiên làm ra bao nhiêu thì hết bấy nhiêu. 30 tuổi về Vn lập nghiệp, mở ra cty sản xuất và phân phối mỹ phẩm ( em hoc va làm ngành làm đẹp cho phụ nữ, về mỹ phẩm). Em đang trong giai đoạn xây dựng thương hiệu ( branding) rất tốt, có uy tín trong ngành o Vn, được lên Tv, báo chí uy tín phỏng vấn rất nhiều, ra ngoài làm toàn tiếp xúc với giới trí thức, quyền quý xã hội, xét về mặt quan lộc thì tốt ( có danh tiếng, được xã hội coi trọng) , tuy nhiên cũng tiểu nhân ghét cũng nhiều, giúp đỡ ai thường hay bị phản bội. Đặc biêt là tiền làm ra bao nhiêu cũng đi hoặc có chuyện để tiêu tiền , cuộc sống hay gặp nhiều biến động lớn khiến cho mình mệt mỏi. Được cái là lúc nào có chuyện cũng có quý nhân giúp đỡ , đặc biệt về tài chánh thì được ba ba mẹ hậu thuẫn tốt. Tiền ko để dành được nên không thể mua nhà cho mình, năm 2017 em được ba mẹ cho nhà ( nhà to đẹp có giá trị ) và sắp tới là đất.
Em không giỏi về tử vi nhưng theo em biết coi các thầy tử vi thì ai cũng bào lá số 15/4 sẽ thành công và 15/5 thì ko nên làm gì cả vì không thể thành công được.

Có bao giờ nó bị ảnh hưởng cả hai lá số không ạ?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Christieho82 đã viết: 10:36, 12/01/18
Bạn có thể nào nói sơ về tính tình của bạn ra sao, sức khỏe bệnh tật thế nào.

Lá số Cự Đồng thì cuộc đời bình lặng hơn lá số Tham Lang. Lá số Tham Lang cuộc đời thăng trầm nhiều sắc màu và chuyện tình cảm hôn nhân cũng nhiều biến động hơn.

Những mốc tuổi mà bạn nói là tính theo tuổi Dương hay Âm vậy?

PS: Tuổi Nhâm, số đông an Hóa Khoa theo Tả Phụ thay vì Thiên Phủ!
Đầu trang

Christieho82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Những mốc tuổi mình nói là tuổi Dương ạ
Tính mình hiền, nhưng nóng . Làm gì cũng nghĩ đến người khác hơn bản thân. Bản thân quan trọng nhất là đạo nghĩa, mình có thể tự nhận là người đàng hoàng có tư cách, làm ăn kinh doanh cũng từ tâm chứ ko chạy theo lợi nhuận. Làm kinh doanh lập nghiệp vì đam mê nhưng cuộc đời lại muốn bình lặng. Ở nhà yên bình được một thời gian ngắn lại muốn bung ra làm ăn , ra ngoài . Nói chung mình bị mâu thuẫn , đúng nghĩa đọc lời bình hai lá sổ mình thấy mình ở cả hai luôn, mỗi bên đều có rất nhiều cái đúng.
Sức khoẻ mình tốt, từ nhỏ đến lớn ko bệnh ốm đau gì, có đi bệnh viện đều liên quan đến thai nghén, mình hư thai 4-5 lần.
Hôn nhân thì đúng là cực kì biến động :(
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Theo mình thì lá số Tham Lang hợp hơn!

Cuộc đời và hôn nhân nhiều biến động thì ứng với Mệnh Sát Phá Tham + Không Kiếp và cung Phu có Không Kiếp Đà Kỵ.

Mệnh Kình Hình thì nóng nảy. Không Kiếp chiếu con người cũng táo bạo. Nói chung là người dám nghĩ dám làm, dám mạo hiểm, dám và thích xông pha.

Cung Tài có Phá Quân Linh Hỏa Song Hao thì tiền tài khó tụ, dễ hao tán, hoặc dễ sinh chuyện mà tán tài.

Người Tham Lang thì lòng tham dục mạnh nên ham muốn nhiều thứ, lại thêm nhiều sao táo bạo nữa nên dám theo đuổi/dám thực hiện. Trong đó, chuyện tình cảm yêu đương cũng thế. Mệnh Tham Lang, Vận 13-22 có Đào Hồng thì yêu sớm cũng phải.

Cung Tử tốt, cũng dễ có con. Cung này vô chính diệu có Thai Riêu Kiếp hội cũng dễ xảy thai (Lá số Cự Đồng tiêu chí này cũng có).

----------

Lá số Cự Đồng cũng không xấu đâu. Chỉ là cung Mệnh không đẹp thôi chứ Phúc Thân Di Tài Quan đều tốt. Tài khí cũng mạnh. Chỉ là lá số này thì cuộc đời êm ả ít biến động, cũng ít bôn ba sóng gió như lá số Tham Lang, tính cách tuy cũng nhẹ nhàng hơn nhưng lại "khó ưa, khó ở" hơn.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Mệnh Tham Lang đấy, tham lang ngộ tuần + thiên hình thì tính đứng đắn, hiền lành, không kiếp chiếu thế nên mệnh khá yếu thế, tính nóng là do kình dương. Hôn nhân biến động là mệnh có kình, phu có đà, không kiếp chiếu + thái tuế cư phu thế thì cũng dễ lôi nhau ra toà lắm, có con Hoá Khoa đứng đấy cũng đỡ được nhiều thứ.
Bạn ra ngoài hay bị lừa, trong công việc cũng thi thoảng bị một phát. Tài bạch phá quân ngộ hao tinh thì khó giữ tiền, may được cái điền dương lương hoá lộc nên được thừa kế lớn.
Có một cách hay đó là, xem trong 3 đứa con của bạn, đứa nào có số giữ tiền kỹ, thì đưa cho nó giữ, chứ phá hao thế này thì không để được tiền đâu, hoặc đưa cho cha mẹ giữ, nhờ mua đất rồi làm giấy tờ mang danh "thừa kế" cho bạn, thì mới giữ được.
Qua đây có một số cái đã rõ ràng.
Không kiếp chiếu mệnh là hay bị hại, hay gặp tiểu nhân. Cư mệnh là tiểu nhân hoặc ý hại người.
Điền trạch, là tài sản mang tính thừa kế, chứ nó chẳng phải là đại khố cái khỉ gì cả, xem tiền tài thì phải xem cung tài phúc, nhà nghèo ko có thừa kế thì không cần xét cung điền.
Xét cung Thân, cũng thuộc dạng tốt, liêm phủ, khoa minh lộc ám, đắc tam hoá, không kiếp chiếu thì có danh có tiền nhưng hay gặp Tiểu Nhân, không có chuyện bất đắc chí với cung Thân này được.
Đầu trang

Christieho82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

4pillar đã viết: 21:04, 12/01/18 Mệnh Tham Lang đấy, tham lang ngộ tuần + thiên hình thì tính đứng đắn, hiền lành, không kiếp chiếu thế nên mệnh khá yếu thế, tính nóng là do kình dương. Hôn nhân biến động là mệnh có kình, phu có đà, không kiếp chiếu + thái tuế cư phu thế thì cũng dễ lôi nhau ra toà lắm, có con Hoá Khoa đứng đấy cũng đỡ được nhiều thứ.
Bạn ra ngoài hay bị lừa, trong công việc cũng thi thoảng bị một phát. Tài bạch phá quân ngộ hao tinh thì khó giữ tiền, may được cái điền dương lương hoá lộc nên được thừa kế lớn.
Có một cách hay đó là, xem trong 3 đứa con của bạn, đứa nào có số giữ tiền kỹ, thì đưa cho nó giữ, chứ phá hao thế này thì không để được tiền đâu, hoặc đưa cho cha mẹ giữ, nhờ mua đất rồi làm giấy tờ mang danh "thừa kế" cho bạn, thì mới giữ được.
Qua đây có một số cái đã rõ ràng.
Không kiếp chiếu mệnh là hay bị hại, hay gặp tiểu nhân. Cư mệnh là tiểu nhân hoặc ý hại người.
Điền trạch, là tài sản mang tính thừa kế, chứ nó chẳng phải là đại khố cái khỉ gì cả, xem tiền tài thì phải xem cung tài phúc, nhà nghèo ko có thừa kế thì không cần xét cung điền.
Xét cung Thân, cũng thuộc dạng tốt, liêm phủ, khoa minh lộc ám, đắc tam hoá, không kiếp chiếu thì có danh có tiền nhưng hay gặp Tiểu Nhân, không có chuyện bất đắc chí với cung Thân này được.
Thế mình cứ tưởng Điền Trạch tốt có nhà đất thì mình phải làm ra tiền mới mua được chứ nhỉ. Thế nếu nhà nghèo mà cung Điền Trạch tốt, cung Tài lại kém luôn thì cái tốt o cung Điền Trạch ở đây là hiểu sao ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”