em buông tay anh đây à!

Trao đổi về lĩnh vực văn hóa và các môn cổ học khác
surini82
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: em buông tay anh đây à!

Gửi bài gửi bởi surini82 »

surini82 đã viết:
mattroimoc2012 đã viết:
surini82 đã viết:Em ơi ! Anh thấy đuối sức lắm rồi ! Em phải tự lo cho mình đấy nhé ! Anh buông tay em ra đây , hãy đứng dậy và bước đi thật vững em nhé ! Anh sẽ không nhìn em bước đi nữa đâu ! Tim anh đang nhói lên theo từng bước của em ! Hứa với anh , em sẽ vững vàng em nhé ! Vĩnh biệt em .
Su thuốc ngủ đây uống đi mà uống 50 viên nhé uống đi rồi 1 lát thấy hối hận xin ta thuốc giải thì ta lại đưa cho mà làm lại cuộc đời :))
50 viên liệu đủ không? nghi x2 số đó lên ấy :-wlàm 1 phát khỏi hối hận luôn \

nghe chừng Su buông tay thật :(( chẳng lẽ đã đến lúc này sao hic hic :(([/quote]

Mattroi đã nghe câu " lực bất tòng tâm "chưa ? Khó khăn lắm mới đi được đến đoạn này đấy ! hy vọng rằng buông tay sẽ cho Su dc 1 giây - 1 phút nào đó thoải mái và sống đúng với con người của mình ! Từ khi người ta ra đi chưa 1 giây phút nào Su sống với chính con người Su cả :(
Đầu trang

mattroimoc2012
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mattroimoc2012 »

Phải nói lời chia tay thế này em đau lòng lắm, vì tim em vẫn còn những thổn thức yêu thương, vẫn còn ngập tràn hình bóng của anh. Nhưng thật tiếc, em không phải là người mang lại hạnh phúc cho anh, không phải là người có thể chia sẻ với anh suốt quãng đời còn lại. Chia tay không phải vì em không còn yêu anh, mà vì em không thể sánh bước cùng anh tới một chân trời hạnh phúc được.

Suốt thời gian bên nhau, nếu em có điều gì chưa phải (anh cũng chưa bao giờ nói với em về điều này) thì em cũng mong anh bỏ qua để chúng ta mãi nhớ về nhau với những hình ảnh đẹp nhất.

Em không ân hận, không tiếc nuối. Vì em đã sống hết mình, sống chân thành với anh. Chỉ có điều, không thể đến được với anh thì em phải chấp nhận thôi. Em chỉ buồn, buồn vì sự chia ly đổ vỡ, nỗi buồn này không biết khi nào mới nguôi ngoai…

Giờ đây, vẫn là một mình em bước đi trên mọi ngả đường như ngày nào, nhưng có một cái gì đó chống chếnh chơi vơi…
Đầu trang

Tôn nữ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn nữ »

mattroimoc2012 đã viết:
Tôn nữ đã viết:

mattroi em khỏe không? >:D<

cảm ơn chị em vẫn khoẻ chị cũng vậy chứ??? câu chuyện tình iu của chị đến hồi chương nào rồi? chắc đã tốt lên rồi chứ ạ? chúc chị sẽ tìm thấy được hạnh phúc của mình :)

cảm ơn em, chị vẫn khỏe. Chuyện tình yêu chị đến chương kết :-S . Chị đang tìm hạnh phúc mới cho mình :)
Đầu trang

Tôn nữ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn nữ »

surini82 đã viết:Mattroi đã nghe câu " lực bất tòng tâm "chưa ? Khó khăn lắm mới đi được đến đoạn này đấy ! hy vọng rằng buông tay sẽ cho Su dc 1 giây - 1 phút nào đó thoải mái và sống đúng với con người của mình ! Từ khi người ta ra đi chưa 1 giây phút nào Su sống với chính con người Su cả :(

em buông tay đúng lúc đó em Su :D
Đầu trang

Tôn nữ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn nữ »

mattroimoc2012 đã viết:Phải nói lời chia tay thế này em đau lòng lắm, vì tim em vẫn còn những thổn thức yêu thương, vẫn còn ngập tràn hình bóng của anh. Nhưng thật tiếc, em không phải là người mang lại hạnh phúc cho anh, không phải là người có thể chia sẻ với anh suốt quãng đời còn lại. Chia tay không phải vì em không còn yêu anh, mà vì em không thể sánh bước cùng anh tới một chân trời hạnh phúc được.

Suốt thời gian bên nhau, nếu em có điều gì chưa phải (anh cũng chưa bao giờ nói với em về điều này) thì em cũng mong anh bỏ qua để chúng ta mãi nhớ về nhau với những hình ảnh đẹp nhất.

Em không ân hận, không tiếc nuối. Vì em đã sống hết mình, sống chân thành với anh. Chỉ có điều, không thể đến được với anh thì em phải chấp nhận thôi. Em chỉ buồn, buồn vì sự chia ly đổ vỡ, nỗi buồn này không biết khi nào mới nguôi ngoai…

Giờ đây, vẫn là một mình em bước đi trên mọi ngả đường như ngày nào, nhưng có một cái gì đó chống chếnh chơi vơi…

hãy trả cho em những giây phút bình yên :D
Đầu trang

surini82
Lục đẳng
Lục đẳng

mattroimoc2012 đã viết:Phải nói lời chia tay thế này em đau lòng lắm, vì tim em vẫn còn những thổn thức yêu thương, vẫn còn ngập tràn hình bóng của anh. Nhưng thật tiếc, em không phải là người mang lại hạnh phúc cho anh, không phải là người có thể chia sẻ với anh suốt quãng đời còn lại. Chia tay không phải vì em không còn yêu anh, mà vì em không thể sánh bước cùng anh tới một chân trời hạnh phúc được.

Một con sâu làm bỏ đi cả 1 nồi canh ngon ! 1 lời chia tay làm mất đi tình yêu của mình- của người ! 1 sai lầm có thể làm diệt vong cả 1 quốc gia . Cuộc sống thì luôn chuyển động không ngừng con người cũng vậy muốn tồn tại thì phải tự vận động ! Thử hỏi mattroi khi còn yêu nhau thì có dễ dàng mà quên dc hay không? và quên đó thực tế là thế nào mattroi biet không? Nó giống như 1 cái ngăn kéo bị kẹt và rồi sẽ mở ra ! Cũng như khi này đây Su thực sự muốn buông tay không còn đủ sức nữa Su không muốn mình không còn là chính mình , nhưng giờ đây thì sao? cũng không thể trở lại là chính mình nữa chỉ là gần như trước chứ không hoàn toàn như trước nữa :(( , Một người khóc còn 1 người đau lắm mattroi biết không ? Hình như mattroi có sự chia ly gần giống như Su vậy ! Ngày mai đây có dám tin vào tình yêu của ai nữa hay không? ngày mai đây người sau sẽ kho khăn nhường nào ? Giờ đây Su gần như vô cảm :(
Đầu trang

Sen trắng
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sen trắng »

:( :-< :-<... Haizzzz....
Đầu trang

surini82
Lục đẳng
Lục đẳng

Sen trắng đã viết::( :-< :-<... Haizzzz....
Tại sao lại thở dài ? Cuộc sống là thế có ai muốn mình bệnh tật nghèo đói đâu ? Trời đày thì có thể dc tha chứ tự mình đày thì thật ..... Ai cũng biết vào đường yêu là khổ trăm chiều ấy thế mà có ai thoát dc đâu? :P
Đầu trang

Sen trắng
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sen trắng »

@ Anh Su: Có một câu chuyện của đạo Phật về một con nhện. Trước khi chết trên cành cây, con nhện nghĩ mình yêu giọt sương đọng trên mạng nhện. Giọt sương bị gió cuốn đi nên con nhện mãi yêu sương. Thế rồi Đức Phật hiển linh và giảng giải rằng cái cây mới thực sự yêu con nhện. Khi con nhện chuẩn bị chết, cây cũng muốn tự tử theo. Lúc này, nhện mới nhận ra, những thứ mình đang có mới là quan trọng nhất, còn tình yêu với giọt sương chỉ là hư ảo.
Người ta thường chạy theo những thứ hư ảo đã mất mà không hay biết hay trân trọng những thứ bên canh mình anh ạ... :)
Đầu trang

surini82
Lục đẳng
Lục đẳng

Sen trắng đã viết:@ Anh Su: Có một câu chuyện của đạo Phật về một con nhện. Trước khi chết trên cành cây, con nhện nghĩ mình yêu giọt sương đọng trên mạng nhện. Giọt sương bị gió cuốn đi nên con nhện mãi yêu sương. Thế rồi Đức Phật hiển linh và giảng giải rằng cái cây mới thực sự yêu con nhện. Khi con nhện chuẩn bị chết, cây cũng muốn tự tử theo. Lúc này, nhện mới nhận ra, những thứ mình đang có mới là quan trọng nhất, còn tình yêu với giọt sương chỉ là hư ảo.
Người ta thường chạy theo những thứ hư ảo đã mất mà không hay biết hay trân trọng những thứ bên canh mình anh ạ... :)
Anh cũng nghe qua câu chuyện hạt sương - cây cổ thụ và con nhện rồi ! Và cũng đang chấp nhận buông xuôi đấy thôi ! Anh Su không còn đủ can đảm để bước tiếp nữa hèn nhát quá phải không? Trước là bờ vực đàng sau là núi cao không còn muốn bước thêm nữa . Cũng có 1 chút gì đó muốn dừng lại tu thân :-w
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Văn hóa - Cổ học”