chênh lệch 15 phút thôi mà có thể thay đổi cả một đời người . Mong mọi người nghiệm giúp ạ .

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chênh lệch 15 phút thôi mà có thể thay đổi cả một đời người . Mong mọi người nghiệm giúp ạ .

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Như đã nói ở trên , chỉ chênh nhau 15 phút thôi mà có thể lệch hết lá số . Nay em đăng nên để cô , dì , chú , bác nghiệm lý cho em ( vì lần trước em hỏi bố mẹ thì bố mẹ bảo là 00h45' , giờ lại bảo 01h00' ) .
em miên tả em như sau ạ .
- Bố mẹ em thì vẫn khỏe mạnh , làm công việc thợ xây ạ .
- E bỏ học tháng 12 năm 2007 âm lịch , sang năm 2008 dương lịch thì em đi làm và làm thợ xây đến bây giờ .
- Năm 2016 em có hứng nên học bằng lái xe và tháng 4/2017 em có bằng .
- Em ngày xưa học hành thì kém nắm ạ .
- Năm hơn 10 tuổi gì đó thì em bị một tai nạn oto đâm vào xe đạp của em , may em ko sao như xe đạp nát bét ạ .
- Nhà em có 2 anh em , dưới em có 1 em gái sinh năm 1995 .
2 bên nội ngoại thì bố mẹ em đều là út .
Tình duyên thì năm 2014 em có quen 1 cô , tưởng là cưới nhưng sau ại chia tay
- Năm 2015 thì e quen 2 cô , 2 cô đó đều thích em . nhưng sau cuối cùng em đều chia tay 2 cô đó ạ .
tình duyên của em cũng rất lận đận đận ạ .
Tình cảm của em , hễ em cứ quen ai là mẹ em lại can thiệp ( kiểu như muốn em nghe lời mẹ ý ạ ) .
MONG CÁC BÁC XEM GIÚP EM GIỜ NÀO CHÍNH XÁC Ạ .
trc em vẫn đăng 00h45 , nay hỏi thì lại bảo là 01h00 nên em lại mịt mù .
Em cám ơn , e ở Bắc Ninh .
Tập tin đính kèm
IMG_0870.JPG (135.82 KiB) Đã xem 3629 lần
IMG_0867.JPG (112.97 KiB) Đã xem 3629 lần
IMG_0210.JPG (182.1 KiB) Đã xem 3629 lần
Nguyễn Chiến Chi.jpg
Nguyễn Chiến Chi.jpg (184.23 KiB) Đã xem 3629 lần
Nguyễn Đắc Chiến.jpg
Nguyễn Đắc Chiến.jpg (184.07 KiB) Đã xem 3629 lần
Đầu trang

huongmuaha
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: chênh lệch 15 phút thôi mà có thể thay đổi cả một đời người . Mong mọi người nghiệm giúp ạ .

Gửi bài gửi bởi huongmuaha »

Minh nghĩ là lá 1. Còn lá 2 thì phải học hành bằng cấp ok lắm.
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: chênh lệch 15 phút thôi mà có thể thay đổi cả một đời người . Mong mọi người nghiệm giúp ạ .

huongmuaha đã viết: 23:23, 02/02/19 Minh nghĩ là lá 1. Còn lá 2 thì phải học hành bằng cấp ok lắm.
trc tớ đk luận lá 1 thấy cũng khá giống với mình , còn lá 2 thì chưa đk luận lên tớ không biết . nên khá muốn biết mình lá nào để biết hướng .
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Update mọi người xem giúp em ạ . Để em có lá số mặc định chính xác ạ .
Tháng 6 âm năm 2018 em có bị ngã trẹo chân .
Tháng 1 âm năm 2017 em có bị mất điện thoại xịn .
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CÁC BÁC XEM GIÚP EM , ĐỂ EM BIẾT VỚI HÌNH DÁNG VÀ DỮ LIỆU TRÊN THÌ EM ỨNG VÀO GIỜ NÀO Ạ ? TÌNH DUYÊN EM RẤT LẬN ĐẬN Ạ .
EM CÁM ƠN MỌI NGƯỜI . EM THẬT SỰ LO LẮNG CHO EM , RẤT SỢ Ế VỢ HAY LẤY VỢ MUỘN Ạ .
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Lá số 1. Giờ tý. Cự môn hãm gặp tuần (miệng rộng) tốt lên chut chút nhưng đồng cung đà la và linh tinh thì có được tuần ngăn trở trợ giúp cũng vỡ hết mặt. Cung phụ mẫu thiên tướng ngộ tuần ứng vào đại vận 14 đến 24 thi đâu trượt đấy, làm gì hỏng đấy (bỏ học xe tông...) sau 24 tuổi bắt đầu đi lên và dần ổn định (nhưng vẫn vất vả lắm). Thân cư tại mệnh mà tam phương tứ chính lộc khoa quyền lục cát trốn mất mẹ nên cục cách là vất vả. Vẫn may là thân cư tại mệnh có con tuần (đúng là trời không triệt hết đường ai bao giờ). Cuộc sống vất vả nhưng sau này có thể làm tới chủ thầu và có cái buồn đó là kiếm được tiền đoàng hoàng nhưng danh lại nhiều hơn lợi ( thái dương cung tài đại biểu cái danh lớn hơn cái lợi nhưng vẫn được lợi). Yên tâm bạn sẽ vẫn lận đận thôi nhưng sau năm 24 tuổi cuộc sống bắt đầu ổn định và đi lên đó. Làm ăn đoàng hoàng thì có danh trước có tiền sau. Không nghèo đâu chỉ vất vả thôi.
-29 có bồ 30 tuổi có vợ. Lấy vợ xong tốt lên vợ tốt yêu thương thật lòng.
Mấy lời linh tinh không tin cút về với mẹ hố hố.
Được cảm ơn bởi: chienapple, nhubinhtnut, anthony tran
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nguvat đã viết: 12:07, 21/08/19 Lá số 1. Giờ tý. Cự môn hãm gặp tuần (miệng rộng) tốt lên chut chút nhưng đồng cung đà la và linh tinh thì có được tuần ngăn trở trợ giúp cũng vỡ hết mặt. Cung phụ mẫu thiên tướng ngộ tuần ứng vào đại vận 14 đến 24 thi đâu trượt đấy, làm gì hỏng đấy (bỏ học xe tông...) sau 24 tuổi bắt đầu đi lên và dần ổn định (nhưng vẫn vất vả lắm). Thân cư tại mệnh mà tam phương tứ chính lộc khoa quyền lục cát trốn mất mẹ nên cục cách là vất vả. Vẫn may là thân cư tại mệnh có con tuần (đúng là trời không triệt hết đường ai bao giờ). Cuộc sống vất vả nhưng sau này có thể làm tới chủ thầu và có cái buồn đó là kiếm được tiền đoàng hoàng nhưng danh lại nhiều hơn lợi ( thái dương cung tài đại biểu cái danh lớn hơn cái lợi nhưng vẫn được lợi). Yên tâm bạn sẽ vẫn lận đận thôi nhưng sau năm 24 tuổi cuộc sống bắt đầu ổn định và đi lên đó. Làm ăn đoàng hoàng thì có danh trước có tiền sau. Không nghèo đâu chỉ vất vả thôi.
sau khi anh nói , em hỏi bố em thì bố em nói em sinh đúng 00h45' ( vì lúc em sinh bố em nhìn đồng hồ tại bố em biết ngày sinh giờ sinh rất quan trọng nên bố em nhớ nắm ạ )
bố me em thì vẫn còn , sk mẹ em thì cũng gọi là lắm bệnh nhưng vẫn khỏe nắm ạ . em thì vẫn công việc làm thợ xây ạ , cũng gọi là nhanh tiếp thu nên cũng đk sếp tin tưởng giao trách nhiệm , còn hiện tại em vẫn thợ theo ,
hihi có vk tốt là em thích rồi ạ , cưới càng sớm càng tốt chứ bố mẹ hối nắm rồi ạ ,
dạ em cám ơn bác ạ , mấy lời vậy mà em ngẫm thấy đúng quá ạ , có lẽ nhờ cự môn hãm nên cung thê Vượng hết cả nên ^^
Đầu trang

chiroro
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chiroro »

nguvat đã viết: 12:07, 21/08/19 Lá số 1. Giờ tý. Cự môn hãm gặp tuần (miệng rộng) tốt lên chut chút nhưng đồng cung đà la và linh tinh thì có được tuần ngăn trở trợ giúp cũng vỡ hết mặt. Cung phụ mẫu thiên tướng ngộ tuần ứng vào đại vận 14 đến 24 thi đâu trượt đấy, làm gì hỏng đấy (bỏ học xe tông...) sau 24 tuổi bắt đầu đi lên và dần ổn định (nhưng vẫn vất vả lắm). Thân cư tại mệnh mà tam phương tứ chính lộc khoa quyền lục cát trốn mất mẹ nên cục cách là vất vả. Vẫn may là thân cư tại mệnh có con tuần (đúng là trời không triệt hết đường ai bao giờ). Cuộc sống vất vả nhưng sau này có thể làm tới chủ thầu và có cái buồn đó là kiếm được tiền đoàng hoàng nhưng danh lại nhiều hơn lợi ( thái dương cung tài đại biểu cái danh lớn hơn cái lợi nhưng vẫn được lợi). Yên tâm bạn sẽ vẫn lận đận thôi nhưng sau năm 24 tuổi cuộc sống bắt đầu ổn định và đi lên đó. Làm ăn đoàng hoàng thì có danh trước có tiền sau. Không nghèo đâu chỉ vất vả thôi.
Bác luận nghe vui quá :)) :)) :))
Sẵn đây cho em hỏi về mồm rộng =)) mệnh cự nhật tại thân gặp tuần thì miệng cũng rộng phải không ạ
Được cảm ơn bởi: chienapple
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

[/quote]
Sẵn đây cho em hỏi về mồm rộng =)) mệnh cự nhật tại thân gặp tuần thì miệng cũng rộng phải không ạ
[/quote]

Không hẩn vậy. Chỉ là, cự môn tại mệnh thì miệng thường có vấn đề.- Đặc biệt về ăn nói hoặc nói hay hoặc... thở ra thối hoắc (nghĩa đen). Đa số người cự môn (tại mệnh hoặc tật) sẽ miệng rộng và lắm mồm. Tốt xấu tùy đắc hãm và tuần triệt. Còn cự nhật tại dần thân có tuần hoặc triệt sẽ giảm tốt đi nhiều.
Được cảm ơn bởi: chiroro, nhubinhtnut, anthony tran
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nguvat đã viết: 21:50, 13/10/19
[/quote]

Không hẩn vậy. Chỉ là, cự môn tại mệnh thì miệng thường có vấn đề.- Đặc biệt về ăn nói hoặc nói hay hoặc... thở ra thối hoắc (nghĩa đen). Đa số người cự môn (tại mệnh hoặc tật) sẽ miệng rộng và lắm mồm. Tốt xấu tùy đắc hãm và tuần triệt. Còn cự nhật tại dần thân có tuần hoặc triệt sẽ giảm tốt đi nhiều.
[/quote]
Thế cung Thê Thiếp của em có vớt vát được gì không anh ? Ý e là liệu hỏng ck thì có đk vk tốt không ạ ???
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”