Xin một lời khuyên cho lá số của em!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin một lời khuyên cho lá số của em!

Gửi bài gửi bởi mekanic »

Xin chào các bác trong diễn đàn. Em mới tập tành tìm hiểu tử vi, có nhiều điều em nghiệm vào lá số của mình mà thấy chính xác không ngờ. Em thân mệnh đồng cung, mệnh Thiên phủ lại dính Triệt, đúng là từ bé đến lớn tiền bạc hiếm khi nào được dồi dào, cứ có đến đâu lại tiêu đến đó. Cung Quan lộc Thiên tướng lại dính phải Tuần, mặc dù em rất cố gắng trong công việc, học hành nhưng ko đc may mắn thuận buồm xuôi gió, nhiều lúc không được trọng dụng hợp lý, bị kìm hãm. Cung Phu thê dính Vũ khúc, Phá quân lại ôm thêm cặp Địa không, địa kiếp. Vợ chồng đến được với nhau đã trải qua rất nhiều sóng gió, giờ vẫn khắc khẩu, đa phần là cô đơn, không hiểu nhau, nhưng vẫn cố gắng vì con cái, chồng em cũng là người có tình nghĩa. Hiện tại em đang gặp khá nhiều bế tắc trong công việc, cuộc sống. Xin các cao thủ cho em một lời khuyên em có ánh sáng nào để hướng tới không, chả nhẽ cuộc đời này của em tăm tối vậy sao :((
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2020_b20d8f30.jpg (148.21 KiB) Đã xem 1087 lần
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Xin một lời khuyên cho lá số của em!

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ban cho minh hoi xiu voi.
Quan loc co thien ma.truong sinh.quoc an ban co lam gi lien quan nha nuoc ko.Co ta huu giup suc ma.
Menh thien phu.loc ton chieu ma ban co nha cho thue ko?Ma ban duoc bo me cung kha gia ma.

Sao lai cam thay be tac vay ban? Ban la mo.de vuong.truong sinh roi ma.
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

May quá có bạn chịu rep, mình cứ nghĩ lá số hẩm hiu quá ko ai thèm ngó, cảm ơn bạn nhé. Đúng là m từng có thời gian làm trong môi trường kiểu nhà nước (tình cờ đc giới thiệu vào đc, ko mất đồng nào), nhưng sau nhiều năm tự thấy m ko đủ khéo léo để đi lên đc với nhìu cái chán nản nên m đã xin nghỉ rồi. Thú thực đến giờ m cũng thấy tiếc vì qđ nông nổi quá, thôi đành coi như cái duyên chỉ tới đó thôi. Giờ may có chồng nuôi, m có làm về cổ phiếu nhưng kiếm ko đều ko đáng kể, m đang tính chắc sẽ đi xin việc lại. Bố mẹ m ko khá giả, lại cãi vã khắc khẩu thường xuyên, m luôn khổ tâm vì bố mẹ từ nhỏ tới giờ. Mong đc các bạn chỉ giáo, nhất là xem m nên làm tự do hay làm công ăn lương thì tốt hơn. Xin cảm ơn ạ
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

mekanic đã viết: 00:09, 22/11/20 Xin chào các bác trong diễn đàn. Em mới tập tành tìm hiểu tử vi, có nhiều điều em nghiệm vào lá số của mình mà thấy chính xác không ngờ. Em thân mệnh đồng cung, mệnh Thiên phủ lại dính Triệt, đúng là từ bé đến lớn tiền bạc hiếm khi nào được dồi dào, cứ có đến đâu lại tiêu đến đó. Cung Quan lộc Thiên tướng lại dính phải Tuần, mặc dù em rất cố gắng trong công việc, học hành nhưng ko đc may mắn thuận buồm xuôi gió, nhiều lúc không được trọng dụng hợp lý, bị kìm hãm. Cung Phu thê dính Vũ khúc, Phá quân lại ôm thêm cặp Địa không, địa kiếp. Vợ chồng đến được với nhau đã trải qua rất nhiều sóng gió, giờ vẫn khắc khẩu, đa phần là cô đơn, không hiểu nhau, nhưng vẫn cố gắng vì con cái, chồng em cũng là người có tình nghĩa. Hiện tại em đang gặp khá nhiều bế tắc trong công việc, cuộc sống. Xin các cao thủ cho em một lời khuyên em có ánh sáng nào để hướng tới không, chả nhẽ cuộc đời này của em tăm tối vậy sao :((
Để xem cho cô Thiên Phủ này nào!
Mệnh cách Nhật Nguyệt giáp Tài, nhưng bị phá cách, cuộc đời sẽ gặp những khốn khó
Cung Tài tốt, có thể kiếm được nhiều tiền
Phu không tốt, chủ vợ chồng khó hoà hợp hoặc gần nhau ít mà xa nhau nhiều, cũng dễ nửa đường chia tay
Vậy nên đi làm, tránh phụ thuộc kinh tế vào chồng
Tuổi này em định vào lại nhà nc để đi làm lính à?
Nên tự kinh doanh, nhưng khó tự mình đảm trách, mà nên hợp tác với người khác
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 17:16, 22/11/20
mekanic đã viết: 00:09, 22/11/20 Xin chào các bác trong diễn đàn. Em mới tập tành tìm hiểu tử vi, có nhiều điều em nghiệm vào lá số của mình mà thấy chính xác không ngờ. Em thân mệnh đồng cung, mệnh Thiên phủ lại dính Triệt, đúng là từ bé đến lớn tiền bạc hiếm khi nào được dồi dào, cứ có đến đâu lại tiêu đến đó. Cung Quan lộc Thiên tướng lại dính phải Tuần, mặc dù em rất cố gắng trong công việc, học hành nhưng ko đc may mắn thuận buồm xuôi gió, nhiều lúc không được trọng dụng hợp lý, bị kìm hãm. Cung Phu thê dính Vũ khúc, Phá quân lại ôm thêm cặp Địa không, địa kiếp. Vợ chồng đến được với nhau đã trải qua rất nhiều sóng gió, giờ vẫn khắc khẩu, đa phần là cô đơn, không hiểu nhau, nhưng vẫn cố gắng vì con cái, chồng em cũng là người có tình nghĩa. Hiện tại em đang gặp khá nhiều bế tắc trong công việc, cuộc sống. Xin các cao thủ cho em một lời khuyên em có ánh sáng nào để hướng tới không, chả nhẽ cuộc đời này của em tăm tối vậy sao :((
Mệnh cách Nhật Nguyệt giáp Tài, nhưng bị phá cách, cuộc đời sẽ gặp những khốn khó
Phu không tốt, chủ vợ chồng khó hoà hợp hoặc gần nhau ít mà xa nhau nhiều, cũng dễ nửa đường chia tay
Cảm ơn anh đã xem cho em, đúng là giờ em không thấy hứng thú và động lực để đi làm công ăn lương lại, em sẽ nghiên cứu hướng hợp tác kinh doanh ngoài. Nếu được thì anh cho em hỏi thêm 2 điều này với ạ:
- Thứ 1 là từ nhỏ đến lớn em chỉ loanh quanh tại quê hương, nếu đi xa lập nghiệp thì có tốt hơn ko
- Thứ 2 là giả sử hai vợ chồng chia tay (tất nhiên e ko mong muốn và cũng cố gắng hết sức ko để điều này) thì e có nên đi bước nữa ko hay số e ko nên lấy chồng nữa.

Em cảm ơn ạ, mong được tư vấn ạ
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

La so cua ban nhieu diem giong minh va van di cung giong minh
Hình ảnh

Va quan loc cua minh cung that su lien quan den Nha nuoc, nhung cung toang ,,,,co thien ma o hoi thi sinh xuat, rat vat va cho nguoi menh kim ma,,nen gio minh that nghiep

Cung tai co tang mon.....luon buon phien vi tien. At suu duoc huong loc ton trong nghich canh...

Ban cung hoa quyen hoa loc vao tay ba me no boc het nhu minh,,,,nghia la ko co co hoi lam giau. Hai dieu nay cung co nghia la ,,,,neu di lam thue thi co the co nhieu tien lam do, nhung kha hao ton, so ko biet co kiem dc viec lam ko

Cung Phu cua ban cung giong minh ...nhung minh con chua lay chong. Ban co the ke so ve nguoi chong cua minh duoc ko? Co la nguoi o xa ko ban?
Ban ko co ta huu o Phu nen ko co hai doi chong dau. Dang vao van qua tu nen ban muon o mot minh do

Vai loi voi ban cho khuay khoa...
Sửa lần cuối bởi thanhmai8558 vào lúc 20:54, 22/11/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanhmai8558 đã viết: 20:38, 22/11/20 La so cua ban nhieu diem giong minh va van di cung giong minh
Hình ảnh

Va quan loc cua minh cung that su lien quan den Nha nuoc, nhung cung toang ,,,,co thien ma o hoi thi sinh xuat, rat vat va cho nguoi menh kim ma,,nen gio minh that nghiep

Ban cung hoa quyen hoa loc vao tay ba me no boc het nhu minh,,,,nghia la ko co co hoi lam giau. Hai dieu nay cung co nghia la ,,,,neu di lam thue thi co the co nhieu tien lam do, nhung kha hao ton, so ko biet co kiem dc viec lam ko

Cung Phu cua ban cung giong minh ...nhung minh con chua lay chong. Ban co the ke so ve nguoi chong cua minh duoc ko? Co la nguoi o xa ko ban?
Ban ko co ta huu o Phu nen ko co hai doi chong dau. Dang vao van qua tu nen ban muon o mot minh do

Vai loi voi ban cho khuay khoa...
Chào người bạn đồng cảnh ngộ, bắt tay cái cho mạnh mẽ nào hic hic. Chồng mình khác quê, là người mệnh không thân kiếp trong khi mình có nguyên cặp này trong cung phu, gặp và yêu nhau rất nhanh như là sét đánh, tuy nhiên bọn mình sóng gió nhiều lắm nên mình cảm giác như là gặp kiếp này để trả nợ nhau vậy! M thấy bạn mệnh vcd cung di có Vũ khúc, Tham lang Miếu chắc là làm kinh doanh tốt chứ nhỉ
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

mekanic đã viết: 20:32, 22/11/20
Cảm ơn anh đã xem cho em, đúng là giờ em không thấy hứng thú và động lực để đi làm công ăn lương lại, em sẽ nghiên cứu hướng hợp tác kinh doanh ngoài. Nếu được thì anh cho em hỏi thêm 2 điều này với ạ:
- Thứ 1 là từ nhỏ đến lớn em chỉ loanh quanh tại quê hương, nếu đi xa lập nghiệp thì có tốt hơn ko
- Thứ 2 là giả sử hai vợ chồng chia tay (tất nhiên e ko mong muốn và cũng cố gắng hết sức ko để điều này) thì e có nên đi bước nữa ko hay số e ko nên lấy chồng nữa.

Mệnh này phải đi xa quê hương, không đi xa không được! Đại vận này thuận lợi cho thiên di, có thể viễn du trùng dương, tay trắng lập nghiệp, nhưng cũng gặp nhiều buồn phiền, điều tiếng thị phi

Mệnh này cũng chủ oán hận bạn đời, tái hôn
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Vu khuc Tham lang thieu hoa tinh.... minh chua thu nhung ba con cua minh buon ban my pham va shop hoa cung ko dc ban ah,it khach lam.Dieu khach don het ve quan loc roi.

Minh co mot ban cung 85, thien phu tai mui.....kiem tien bang nha tro cho thue,
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 20:57, 22/11/20
mekanic đã viết: 20:32, 22/11/20

Mệnh này phải đi xa quê hương, không đi xa không được! Đại vận này thuận lợi cho thiên di, có thể viễn du trùng dương, tay trắng lập nghiệp, nhưng cũng gặp nhiều buồn phiền, điều tiếng thị phi

Mệnh này cũng chủ oán hận bạn đời, tái hôn
Hic hic đọc bùn quá anh ơi! Vợ chồng em ko hợp nhau nhưng hiện vẫn cố vì con cái, tình cảm thì có lúc rất nồng nàn nhưng có lúc lại lạnh nhạt, xa cách, tình cảm của chồng thay đổi biến thiên rất nhanh và thất thường em ko hiểu nổi. Nếu có sự chia tay em chắc sẽ đưa con đi xa, còn nếu ko thì khó vì còn gia đình, bố mẹ, con cái đều đang sinh hoạt, học tập ở đây cả!
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”