Song hao tài-phúc ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Song hao tài-phúc ?

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Số của bạn, Âm Dương Miếu địa, quang quý hội về, Mệnh nhị hợp Hóa Lộc, Tài nhị hợp Lộc tồn. Vậy là đảm bảo cho bạn 1 cuộc sống no đủ ổn định rồi. Song Hao cũng tùy trường hợp. Như trường hợp của bạn, bạn sống nặng về tinh thần hơn là vật chất. Vì thế đừng quá coi trọng vật chất và ham làm giàu quá. Biết giữ mức độ, ổn định, thăng tiến công danh hơn là đầu tư kinh doanh. Như vậy thì Phúc của bạn sẽ được đảm bảo, mọi thứ may mắn, thuận lợi hơn. Còn cứ cố đầu tư làm ăn, thì không những tiền bạc không phát mạnh, mà Phúc còn bị tổn hại.

Nếu có tham vọng, thì hãy cứ tham vọng đường công danh đi, chứ đừng tham vọng đường tiền tài.
Được cảm ơn bởi: hanoi7777, toiyeulysovn
Đầu trang

tuyettuyet
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuyettuyet »

Mình nhờ bạn chủ Top tẹo nha, Chúc cho bạn năm mới nhiều niềm vui mới!!!!!!
Bạn tutruongdado cho mình hỏi tí, mình cũng song hao tài-phúc nhưng cung Phúc gặp Tuần như vậy thì sao hả bạn?
Hình ảnh
Đầu trang

silvergold
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi silvergold »

em cũng có song hao tại phúc-tài, phúc bị triệt an ngữ, mong có cao nhân giải dùm em lá số này
Hình ảnh
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

tutruongdado đã viết:Số của bạn, Âm Dương Miếu địa, quang quý hội về, Mệnh nhị hợp Hóa Lộc, Tài nhị hợp Lộc tồn. Vậy là đảm bảo cho bạn 1 cuộc sống no đủ ổn định rồi. Song Hao cũng tùy trường hợp. Như trường hợp của bạn, bạn sống nặng về tinh thần hơn là vật chất. Vì thế đừng quá coi trọng vật chất và ham làm giàu quá. Biết giữ mức độ, ổn định, thăng tiến công danh hơn là đầu tư kinh doanh. Như vậy thì Phúc của bạn sẽ được đảm bảo, mọi thứ may mắn, thuận lợi hơn. Còn cứ cố đầu tư làm ăn, thì không những tiền bạc không phát mạnh, mà Phúc còn bị tổn hại.

Nếu có tham vọng, thì hãy cứ tham vọng đường công danh đi, chứ đừng tham vọng đường tiền tài.
nói như vậy tức là em/cháu có thể học ngành thương mại , nhưng lại đi làm thuê cho công ty khác và phấn đấu lên chức tức là công danh phải ạ cao nhân ?
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Mình chẳng phải cao nhân gì đâu. Ý mình là cứ lo làm ăn, phấn đấu công việc mình làm. Đừng tay trong tay ngoài, ham đầu tư làm giàu, buôn bán linh tinh mà gây họa. Thế thôi.
Được cảm ơn bởi: toiyeulysovn
Đầu trang

june78
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi june78 »

Tù trưởng cho mình hỏi một chút: nếu mệnh Thái Dương, tiểu hao ở tài, đại hao ở phúc; thì đương số rõ ràng là chủ quý không chủ phú, và dòng chuyển từ cung tài sang cung phúc? Nhưng liệu là khi lập gia đình thì có dựa vào người phối ngẫu được không, tức là vẫn có tiền tài nhưng từ bạn đời?
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Topic người nào thì người đó hỏi. Ai muốn hỏi thì lập topic riêng. Xen vào topic người khác là cực kì vô duyên.
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

tutruongdado đã viết:Mình chẳng phải cao nhân gì đâu. Ý mình là cứ lo làm ăn, phấn đấu công việc mình làm. Đừng tay trong tay ngoài, ham đầu tư làm giàu, buôn bán linh tinh mà gây họa. Thế thôi.
Xin cảm ơn anh/chú nhiều ạ :)
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

à , mọi người cho mình hỏi , lá mệnh mình có dương lương mệnh , nhưng thân lại thiên cơ , có cự môn chiếu , liệu có quá là tương khắc hay phản trắc nhau ko nhỉ ? vì thái dương có những đặc điểm và biểu hiện khác thiên cơ ? quan lộc có nhật nguyệt chiếu hư thì liệu có tốt hay chỉ chiếu mệnh mới phát thôi nhỉ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”