Tháng 4 cho vay mất 2 tỉ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tháng 4 cho vay mất 2 tỉ

Gửi bài gửi bởi Khanhnguyen2410 »

Hi Du đã viết: 17:48, 08/05/24 Đại vận này Cự môn Hoá lộc ở Tài chiếu phúc vcd, Thái dương Hoá quyền đấu đá với Văn xương Hoá kị ở đại vận Phu, Văn khúc hoá khoa ở đại vận di, thì em sẽ gượng dậy được nên ở trên anh mới nói sẽ có anh đẹp choai, tử tế như anh Lốp đến cưa em đấy! :))
Em cảm ơn Anh. Thôi thì đã là số phận em sẽ cố gắng hết sức một lần xem sao.
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Khanhnguyen2410 đã viết: 17:08, 08/05/24

Năm nay cung lưu Phúc Tử Vi mà sao em thấy giờ tinh thần em như dưới đáy địa ngục rồi. Haizz. Nhưng đúng một điểm là công ty có nhiều nhân viên cấp cao nghỉ rất đột ngột nên có thể em sẽ có cơ hội lên chức cao hơn.

Cung Phu lưu niên thấy cũng tam hoá mà sao tệ quá chừng. Đầu năm tới giờ mới 3 tháng âm mà em lê lết dài như cả thế kỉ.

Ba mẹ em giờ còn có em, mong em lấy chồng lắm mà giờ thế này. Không biết phải nói thế nào luôn Anh ạ.
Thấy than thở não lòng nhỉ, qua mới mắng bạn kia than thở nhiều thế nhức hết cả tai, mắng đến ngập cả lối đi :))

1/ Đại vận này ngon.
3/ Bạn hình như cũng kiểm soát 1 phần công việc hay sự kiếm tiền của anh ấy.

2/ Năm nay vẫn còn trong 2023 của tứ trụ, mão đến hình tí, gọi là hình vô lễ, mão mộc ở lưu niên, là quan sát, là người chồng/bạn trai, tý thuỷ ở ngay trụ ngày, đó là ứng với bản thân và chồng, người trong nhà. Ngoài ra trong Tý tàng chính tài, tức là về công việc (kiếm tiền) lâu dài nữa. Vậy nguyên nhân vấn đề ở năm nay là xung đột mâu thuẫn về tình dục và hậu quả của nó giữa bản thân, bạn trai và liên quan cả công việc kiếm tiền (dù mình ko diễn giải dc vì sao liên quan, cái này chờ bạn check lại)

Theo đó, Mộc nên "biết ơn" hoặc "trung thành" với Thủy, bởi vì Thủy là thứ "mang lại sự sống" cho Mộc. Nhưng bởi vì đó là mối quan hệ hình vô lễ nên Mộc không "biết ơn" hay "trung thành" với Thủy, mà thay vào đó chống lại Thủy. Tất nhiên, mối quan hệ hoặc kịch bản diễn ra phần lớn phụ thuộc vào những gì Thủy và Mộc thể hiện trong Bát tự của người đó và Thập thần liên quan.

Do đó, hình vô lễ (liên quan đến hai yếu tố tiêu cực) trong Bát tự cũng có thể có nghĩa là người đó không ổn định về mặt cảm xúc hoặc không kiểm soát được cảm xúc của họ, và trong trường hợp nghiêm trọng, họ có ham muốn tình dục không kiểm soát được. Hình vô lễ là một trong những lý do dẫn đến việc một người kết hôn vì tình dục chẳng hạn.

Trong trường hợp nghiêm trọng, hình vô lễ trong Bát tự cho thấy nguy cơ bị cưỡng hiếp hoặc loạn luân hoặc lạm dụng tình dục. Ngoài ra, người đó kết hôn hoặc có mối quan hệ với người phối ngẫu hoặc bạn đời bị lạm dụng tình dục hoặc lạm dụng thể xác. Trong một số trường hợp, hình vô lễ mang lại cảm giác tội lỗi cá nhân nghiêm trọng và hoặc không có khả năng đối mặt với điều gì đó được thực hiện trong quá khứ.
Năm 2023 này còn chạy đến tháng 10 dương lận.
Chuyên mục hỏi gì đáp nấy ko đáp thêm, hem dính nhân quả :3
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

fx6789 đã viết: 18:06, 08/05/24
Khanhnguyen2410 đã viết: 17:08, 08/05/24

Năm nay cung lưu Phúc Tử Vi mà sao em thấy giờ tinh thần em như dưới đáy địa ngục rồi. Haizz. Nhưng đúng một điểm là công ty có nhiều nhân viên cấp cao nghỉ rất đột ngột nên có thể em sẽ có cơ hội lên chức cao hơn.

Cung Phu lưu niên thấy cũng tam hoá mà sao tệ quá chừng. Đầu năm tới giờ mới 3 tháng âm mà em lê lết dài như cả thế kỉ.

Ba mẹ em giờ còn có em, mong em lấy chồng lắm mà giờ thế này. Không biết phải nói thế nào luôn Anh ạ.
Thấy than thở não lòng nhỉ, qua mới mắng bạn kia than thở nhiều thế nhức hết cả tai, mắng đến ngập cả lối đi :))

1/ Đại vận này ngon.
3/ Bạn hình như cũng kiểm soát 1 phần công việc hay sự kiếm tiền của anh ấy.

2/ Năm nay vẫn còn trong 2023 của tứ trụ, mão đến hình tí, gọi là hình vô lễ, mão mộc ở lưu niên, là quan sát, là người chồng/bạn trai, tý thuỷ ở ngay trụ ngày, đó là ứng với bản thân và chồng, người trong nhà. Ngoài ra trong Tý tàng chính tài, tức là về công việc (kiếm tiền) lâu dài nữa. Vậy nguyên nhân vấn đề ở năm nay là xung đột mâu thuẫn về tình dục và hậu quả của nó giữa bản thân, bạn trai và liên quan cả công việc kiếm tiền (dù mình ko diễn giải dc vì sao liên quan, cái này chờ bạn check lại)

Theo đó, Mộc nên "biết ơn" hoặc "trung thành" với Thủy, bởi vì Thủy là thứ "mang lại sự sống" cho Mộc. Nhưng bởi vì đó là mối quan hệ hình vô lễ nên Mộc không "biết ơn" hay "trung thành" với Thủy, mà thay vào đó chống lại Thủy. Tất nhiên, mối quan hệ hoặc kịch bản diễn ra phần lớn phụ thuộc vào những gì Thủy và Mộc thể hiện trong Bát tự của người đó và Thập thần liên quan.

Do đó, hình vô lễ (liên quan đến hai yếu tố tiêu cực) trong Bát tự cũng có thể có nghĩa là người đó không ổn định về mặt cảm xúc hoặc không kiểm soát được cảm xúc của họ, và trong trường hợp nghiêm trọng, họ có ham muốn tình dục không kiểm soát được. Hình vô lễ là một trong những lý do dẫn đến việc một người kết hôn vì tình dục chẳng hạn.

Trong trường hợp nghiêm trọng, hình vô lễ trong Bát tự cho thấy nguy cơ bị cưỡng hiếp hoặc loạn luân hoặc lạm dụng tình dục. Ngoài ra, người đó kết hôn hoặc có mối quan hệ với người phối ngẫu hoặc bạn đời bị lạm dụng tình dục hoặc lạm dụng thể xác. Trong một số trường hợp, hình vô lễ mang lại cảm giác tội lỗi cá nhân nghiêm trọng và hoặc không có khả năng đối mặt với điều gì đó được thực hiện trong quá khứ.
Năm 2023 này còn chạy đến tháng 10 dương lận.
Chuyên mục hỏi gì đáp nấy ko đáp thêm, hem dính nhân quả :3
Em cảm ơn Anh cờ vờ. Nay em mới biết Anh là cao thủ bát tự, em với Anh kia không có liên quan gì về tiền bạc Anh ạ. Em cũng k quản lí gì Anh này. Hay ý anh liên quan công việc kiếm tiền là khả năng thăng tiến của em.

Em đọc nhưng chưa hiểu rõ phân tích của Anh lắm… Hiện tại thì em cũng k biết hỏi điều gì cả Anh ạ. Hỏi nên bỏ hay giữ thì giờ bảo bỏ em cũng chưa dám, mà giữ cũng không.

Em có thể hỏi cuối năm mọi chuyện sẽ ổn hơn không?

ĐV này ngon là ngon ở mặt nào hả Anh? Chị em mất, tiền k có, giờ bị lừa tình tới nơi nữa… chưa kể mẹ em bị ung thư mới chữa xong.

Em cảm ơn Anh nhiều lắm!
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Khanhnguyen2410 đã viết: 18:15, 08/05/24

Em cảm ơn Anh cờ vờ. Nay em mới biết Anh là cao thủ bát tự, em với Anh kia không có liên quan gì về tiền bạc Anh ạ. Em cũng k quản lí gì Anh này. Hay ý anh liên quan công việc kiếm tiền là khả năng thăng tiến của em.

Em đọc nhưng chưa hiểu rõ phân tích của Anh lắm… Hiện tại thì em cũng k biết hỏi điều gì cả Anh ạ. Hỏi nên bỏ hay giữ thì giờ bảo bỏ em cũng chưa dám, mà giữ cũng không.

ĐV này ngon là ngon ở mặt nào hả Anh? Chị em mất, tiền k có, giờ bị lừa tình tới nơi nữa… chưa kể mẹ em bị ung thư mới chữa xong.

Em cảm ơn Anh nhiều lắm!
Thấy than thở quá nên nói thôi, chính tài trong tí mà hở ra là bị mậu (tức bản thân bạn) trói lai, tức là tiền của chồng/ bạn trai dễ là bị em kiểm soát, đây là ý chung.
Ý là sự việc của em kể thì nó ứng trong 2023 rồi, đến tháng 10/2023 sẽ chấm dứt, là liên quan đến tình dục và hậu quả của nó và dính đến cả công việc nữa, ý anh đang thắc mắc sao công việc và cái quan hệ của em và bạn trai nó liên quan với nhau.
Năm sau sẽ ổn hơn.

Đại vận này ngon (từ 2019) vì mệnh em vượng lên, là đại vận căn bản để em cáng đáng dc mọi thứ, chứ nhiều chuyện đến thế mà mệnh ko vượng nữa thì đời nó trôi đến tận đâu rồi.

Còn có thai thì ai dám khuyên gì hả em, cái đó anh chịu đấy, em hỏi lý do sao năm nay khó chịu thế thì anh chỉ cho em thấy là năm nay có vấn đề vậy thôi.

Còn anh ko có xem gì đâu :v Chúc em vui và giải quyết dc mọi chuyện.
Được cảm ơn bởi: Hi Du
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

fx6789 đã viết: 18:33, 08/05/24

Em cảm ơn Anh nhiều lắm!
Thấy than thở quá nên nói thôi, chính tài trong tí mà hở ra là bị mậu (tức bản thân bạn) trói lai, tức là tiền của chồng/ bạn trai dễ là bị em kiểm soát, đây là ý chung.
Ý là sự việc của em kể thì nó ứng trong 2023 rồi, đến tháng 10/2023 sẽ chấm dứt, là liên quan đến tình dục và hậu quả của nó và dính đến cả công việc nữa, ý anh đang thắc mắc sao công việc và cái quan hệ của em và bạn trai nó liên quan với nhau.
Năm sau sẽ ổn hơn.

Đại vận này ngon (từ 2019) vì mệnh em vượng lên, là đại vận căn bản để em cáng đáng dc mọi thứ, chứ nhiều chuyện đến thế mà mệnh ko vượng nữa thì đời nó trôi đến tận đâu rồi.

Còn có thai thì ai dám khuyên gì hả em, cái đó anh chịu đấy, em hỏi lý do sao năm nay khó chịu thế thì anh chỉ cho em thấy là năm nay có vấn đề vậy thôi.

Em cảm ơn Anh. Có thể là do em bị stress từ chuyện yêu đương mà ảnh hưởng công việc, nhưng cũng k hẳn vì dạo này em cũng làm nhiều lắm và khá tập trung.

Em cảm ơn Anh lần nữa, chia sẻ với mọi người xong em cũng được giải toả và cảm thấy có hướng giải quyết.

Năm nay còn vấn đề gì em cần lưu tâm nữa không Anh? Đúng là em cảm thấy con người mạnh mẽ hơn hẳn, chứ em của lúc trước mà gặp tình huống này thì đã sụm từ lâu.
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

fx6789 đã viết: 18:33, 08/05/24

Em cảm ơn Anh nhiều lắm!
Năm sau sẽ ổn hơn.

Mài thiệt là lơ mơ!
Mài có biết đang bỏ lỡ một cơ hội tuyệt vời không?

Khi một người con gái lâm vào cảnh bí bách về cả tài chính lẫn tình cảm, sao mài không chìa bàn tay cứu giải, học theo Chúa, để em đó suốt đời ghi nhớ và trung thành với mài?

Em ấy rõ ràng giỏi giang, mài thì đầy nghi kị nên luôn muốn một người phụ nữ trung thành với mình! :))
Được cảm ơn bởi: motngaymoi.198
Đầu trang

motngaymoi.198
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi motngaymoi.198 »

Em xin phép làm phiền topic của chị Khanhnguyen2410 chút ạ. Mong rằng được chú Hi Di luận vài câu cho lá số của cháu ạ. Cháu cảm ơn chú nhiều ạ!
Tập tin đính kèm
EE6DE241-2C76-4B1D-B0DA-65406A632D5F.jpeg (358.08 KiB) Đã xem 68 lần
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

motngaymoi.198 đã viết: 17:46, 11/05/24 Em xin phép làm phiền topic của chị Khanhnguyen2410 chút ạ. Mong rằng được chú Hi Di luận vài câu cho lá số của cháu ạ. Cháu cảm ơn chú nhiều ạ!
Cháu nhầm tên của chú với tên Tổ sư môn Tử vi rồi!

Nhưng không sao, bởi vì chú và Tổ sư Hi Di có duyên thầy trò chân truyền, cùng với nhau thiên hạ gọi là Du Di, tức là cũng nương tay với người ta chút, dân ta nói là Thương nhau chín bỏ làm mười! :))

Tử vi nó bao quát nhiều chuyện nói cả ngày cũng không hết. Giờ cháu muốn biết cái chuyện gì nhất thì chú nói cho!
Được cảm ơn bởi: motngaymoi.198
Đầu trang

motngaymoi.198
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi motngaymoi.198 »

Dạ mong chú thông cảm và bỏ qua cho cháu ạ. Cháu muốn biết là kinh tế sau này của cháu thế nào và chồng cháu như thế nào ạ ?
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

motngaymoi.198 đã viết: 20:00, 11/05/24 Dạ mong chú thông cảm và bỏ qua cho cháu ạ. Cháu muốn biết là kinh tế sau này của cháu thế nào và chồng cháu như thế nào ạ ?
Buôn bán kinh doanh khá phát đạt, có thể mở tiệm kd hoặc cơ sở sản xuất, vợ chồng cùng làm. Chồng biết làm ăn, quản lí tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”