Vừa qua năm xấu sau lại mất?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Canthomuahe
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vừa qua năm xấu sau lại mất?

Gửi bài gửi bởi Canthomuahe »

Đây là lá số của một người bạn em, em thấy năm xấu nhất của lá số có là nằm ở năm 2003 nhưng không hiểu sau năm nay lại gặp nạn bị rắn cắn qua đời.
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (6).jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (6).jpg (133.09 KiB) Đã xem 192 lần
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Vừa qua năm xấu sau lại mất?

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

đại vận phục ngâm, phải chú ý giữ sức khoẻ (Quý Sửu).
Lưu niên giáp thìn, thìn đến hại sửu, tạo thành quan hệ bất đắc dĩ (phá) để có thể thay đổi, liên quan đến bản thân.
Đáng tiếc ko vượt qua dc.
Nói thế chứ cái phá này bình thường nó nhẹ lắm, nhưng ko ngờ case này nặng vậy.
Đầu trang

Duynhat277
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Duynhat277 »

fx6789 đã viết: 15:55, 13/05/24 đại vận phục ngâm, phải chú ý giữ sức khoẻ (Quý Sửu).
Lưu niên giáp thìn, thìn đến hại sửu, tạo thành quan hệ bất đắc dĩ (phá) để có thể thay đổi, liên quan đến bản thân.
nhìn lá số cũng thuộc dạng đẹp anh nhỡ
Đầu trang

Canthomuahe
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Canthomuahe »

fx6789 đã viết: 15:55, 13/05/24 đại vận phục ngâm, phải chú ý giữ sức khoẻ (Quý Sửu).
em cũng ngờ gần đến sinh nhật nó cái mà gặp nạn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Canthomuahe đã viết: 13:28, 13/05/24 Đây là lá số của một người bạn em, em thấy năm xấu nhất của lá số có là nằm ở năm 2003 nhưng không hiểu sau năm nay lại gặp nạn bị rắn cắn qua đời.
Số này phạm nợ cung nhân quả tật ách khá rõ nét . Then chốt ls vốn xoay quanh chữ nạn .
Nhóm máu huyết đóng đất đoài kim , thì dễ nạn bị vật sắc nhọn tác động . Hệ sao nhân quả tác động ko theo nguyên lý hoặc bị cản trở bởi các sao cứu giải , tuần triệt , chu kỳ của nó cũng rất khó lường .

chia buồn cùng gia đình cậu bạn này . Sự việc đã xảy ra rồi , đoán lại Thì ko khách quan , tuy nhiên điều này bổ sung thêm vào nghiệm lý các gốc của mình , có điều chu kỳ chính xác gốc nhân quả ảnh hưởng , gieo nạn , thì tới giờ vẫn chưa tìm ra nguyên lý phù hợp . Thời điểm xảy ra của mỗi ls vẫn khác nhau .
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Duynhat277 đã viết: 18:19, 13/05/24
nhìn lá số cũng thuộc dạng đẹp anh nhỡ
mệnh yếu, ko gánh dc thương tài, chỉ ngon khi gặp vận ngon, nói chung sắp dc giai đoạn ngon thì lại thua.
Canthomuahe đã viết: 18:22, 13/05/24 em cũng ngờ gần đến sinh nhật nó cái mà gặp nạn
Theo tử bình thì vừa vào đại vận mới (10 năm) ở Quí Sửu, vừa vào lưu niên đầu tiên của đại vận mới. Qua dc năm nay thì ổn hơn, đáng tiếc ghê, nói chung vòng vận bắt đầu vào giai đoạn khởi sắc rồi.
Ôi cũng là cuộc đời.
Đấy là mình tính vào vận mới ở 10/4/2024 đấy.

Còn vận trước thì là vận phục ngâm trụ giờ (giáp dần), nói chung mấy vận phục ngâm đều dễ xảy ra cái khó đoán dc, năm 2023 quý mão chưa qua sinh nhật, dần mão thìn tam hội mộc sinh thực thương mạnh, tức là cái đam mê, năng khiếu... mạnh nên mệnh không gánh dc, thường là làm cái gì cũng dở dang, ko trọn vẹn mà thôi nhưng vận này mệnh cách cũng vượng lên, do đó mình thấy cũng ko có vấ đề gì lớn lắm.

Lạ nhỉ, chưa đến 2024 mà đã bị ảnh hưởng bởi tiểu vận mới rồi là sao ta.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”