Hai thầy bảo lá số con trai mình sẽ đi tu vào 50 tuổi. Mong nhận được luận giải của các bác.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
louis2023
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hai thầy bảo lá số con trai mình sẽ đi tu vào 50 tuổi. Mong nhận được luận giải của các bác.

Gửi bài gửi bởi louis2023 »

Chào các bác yêu mến bộ môn Tứ trụ,

Mình có đi xem hai thầy cho gia đình con trai mình. Họ bảo hai con mình như sau:

1. Khoảng năm 2026-2028 hai con có vận đi nước ngoài định cư, không ở VN nữa.
2. Con trai mình sau 45 tuổi hạn rất nặng liên quan sức khỏe, khả năng ly dị trong hạn này. Nếu đi nước ngoài tránh được hạn này, vì lá số hai con nếu sống ở VN thì cả đời vất vả, và gian nan.
3. Bây giờ có làm gì ở đâu thì 50 tuổi con trai mình cũng sẽ đi tu.
4. Con dâu mình lá số 2 đời chồng.
5. Cháu nội mình khắc cha mẹ không nên sống cùng vợ chồng con trai mình, cháu nội sẽ đi nước ngoài trước 12 tuổi.
6. Dụng thần của vợ chồng đều là Hỏa. Dụng thần cháu nội: Thủy.

Thông tin hai con:

- Khi còn cấp PTTH hai con đều là học sinh giỏi quốc gia, có học bổng nước ngoài DH nhưng lại không đi. Sau khi học xong DH ở VN lại kinh doanh cùng nhau, không làm việc liên quan bằng cấp.
- Cha mẹ hai bên là giáo viên nhưng hôn nhân của hai bên đều khắc nhau khá nặng.
- 2008, con trai mình từng du học nước ngoài trong 1 năm.
- 2014 tổ chức đám cưới.
- 2017 sinh con gái đầu lòng.
- Hai con mua được mấy căn nhà rồi sau phải bán tất, bây giờ về sống cùng mình.
- Công việc đang phất như diều gặp gió thì từ 2017 đến nay coi như trắng tay.
- Hai con thương nhau nhưng khắc nhau.
- Nhà cửa thay đổi rất nhiều lần, cháu nội mình chỉ lớp 1 mà từ mẫu giáo đến nay đã chuyển 8 trường học.

Mong nhận được ý kiến của các bác về 6 nội dung mà hai thầy đã xem cho hai con của mình. Mong được các bác yêu mến bộ môn Tứ trụ luận giải giúp vận hạn cho hai con. Xin phép để cả 3 lá số gia đình con trai. Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người đã đọc bài viết này.
Người chồng.jpg
Người chồng.jpg (231.91 KiB) Đã xem 275 lần
Người vợ.jpg
Người vợ.jpg (231.48 KiB) Đã xem 275 lần
Cháu nội.jpg
Cháu nội.jpg (234.29 KiB) Đã xem 275 lần
Sửa lần cuối bởi louis2023 vào lúc 16:39, 22/05/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

louis2023
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hai thầy bảo lá số con trai mình sẽ đi tu vào 50 tuổi. Mong nhận được luận giải của các bác.

Mình xin bổ sung thêm nếu không vì cháu nội có lẽ hai con đã chia tay nhau từ lâu, dù thương nhau nhưng rất khắc khẩu. Con trai mình từ hơn 10 năm nay học thiền và luôn mong muốn sau này được đi tu. Con trai mình từng nói vì có con cái rồi nên không tu được bây giờ nhưng sau này khi con cái trưởng thành sẽ đi tu.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hai thầy bảo lá số con trai mình sẽ đi tu vào 50 tuổi. Mong nhận được luận giải của các bác.

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Có yêu cầu tôi coi giùm lá số .
Số chồng sinh năm 1985 . Số tốt , Không có gì đáng quan ngại . Người nào đó nói dúng . Số có căn tu vào hậu vận . Có tu không tu thì thôi.
Số vợ vợ 1986 . Số tốt . Giàu có hơn bình thường . Tôi khuyên nên ăn ở với nhau đừng ly .
S ố cháu nội : Số tốt . Giúp ích cho cha mẹ nó .
Nói tóm lại gia đinh bình yên, chẳng nên moi móc điều gì .
Được cảm ơn bởi: louis2023
Đầu trang

louis2023
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bác Chương Khuê đã xem giúp lá số gia đình con trai mình. Hai vợ chồng rất thương con cái nên vẫn đang cố gắng học cách dung hòa để con cái có một gia đình hạnh phúc. Bác đã giúp thì mong bác luận giải giúp mình 2 vấn đề:

- Lá số hai con và cháu nội trong tương lai có phải đi nước ngoài không bác? (Hai thầy đã xem bảo rằng gia đình con trai mình sẽ định cư nước ngoài trong thời gian 2026 hoặc 2028)
- Dụng thần Hỏa cho hai con như thế đã chuẩn chưa bác nhỉ? Nếu không chuẩn, mong bác có thể luận giải dụng thần chuẩn giúp hai con.

Chân thành cảm ơn bác!
Đầu trang

louis2023
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong được các bác luận giải giúp gia đình con trai mình. Xin cảm ơn.
Đầu trang

Huyeninfo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyeninfo »

Cháu chào bác,

Tham gia trang lý số đã lâu nhưng đây là lần đầu tiên cháu mạn phép được bình luận trên câu hỏi của bác.

Cháu là người đã có gia đình và cuộc sống từ bé tới lớn cũng đã trải qua rất nhiều chìm nổi nên cũng rất hiểu tấm lòng và tình thương của bác dành cho con cháu của mình.

Cháu xin được chia sẻ đôi điều dựa trên lá số bác cung cấp:

Một “đặc điểm chung” của cả 3 lá số là đều là hỷ hành Hỏa, và kỵ hành Kim (về cơ bản thì hành vận gặp Hỏa sẽ tốt)

Cách cục của con trai bác là “Dụng tài hỷ quan”, dụng thần là Tài (mộc), tương thần là Quan (hỏa) nên hành vận Đinh, Bính (hỏa) học giỏi và làm ăn tốt. Kỵ đi thực thương, tỷ kiếp vận (thủy, kim). Trong lá số kim là cừu thần nên quan hệ vợ chồng, con cái không được như ý. Cháu không khẳng định được là con trai bác có đi tu không nhưng khả năng về sau con bác cũng tìm niềm vui và cân bằng trong đạo pháp. Để làm ăn trong những vận này cháu nghĩ là không thích hợp.

Cách cục của con dâu bác là “Sát ấn cách”. Về mặt công danh tiền tài sắp tới (tầm từ 40 tuổi) thì nhìn chung khá hơn anh. Khả năng hơn 1 đời chồng HOẶC về mặt công danh thì khá ổn nhưng về mặt gia đình thì chưa được trọn vẹn. Về già dễ cô đơn (Bính Thân, Đinh Dậu vận).

Còn cháu của bác là “Giả tòng sát cách”. Phạm giờ sinh. Cuộc đời cho cháu khá nhiều thử thách phải vượt qua. Gia đình hãy yêu thương, quan tâm, dạy dỗ thêm cho cháu để mầm non này được phát triển tốt hơn.

Một vài điều cháu hy vọng có thể giải tỏa phần nào thắc mắc ở trong bác. Cá nhân cháu tin rằng mỗi người sinh ra đều có phúc phần, nghiệp quả riêng. Nhưng điều quan trọng nhất vẫn là Nhân-Quả, tâm mình hướng thiện, chủ động tạo môi trường sống tích cực và luôn nỗ lực rèn luyện bản thân thì dù có sóng gió nào cũng bước được qua. Cháu chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe, bình an và luôn dành tình thương cho nhau ạ!
Được cảm ơn bởi: louis2023
Đầu trang

louis2023
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác chào Huyeninfo,
Cảm ơn cháu đã giúp đỡ và dành cho bác sự đồng cảm này. Mong cháu thứ lỗi, thời gian qua gia đình có việc nên hôm nay bác vào nhóm và bất ngờ đọc được những chia sẻ từ tâm này của cháu. Bác thương chúc cháu luôn nhận được tình yêu thương của những người cháu yêu thương và những người yêu thương cháu. Chúc cháu một đời bình an và hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: Huyeninfo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”