Lá số lận đận công danh?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số lận đận công danh?

Gửi bài gửi bởi Hnagnad »

Kính nhờ các Bác xem hộ lá số của em trai em, nhà bố mẹ giàu có, học trường chuyên, điểm đầu vào đại học cũng top 10 của trường nhưng không hiểu lý do gì vẫn nợ 1 môn đến nay chưa lấy được bằng (đi học ở sài gòn nên cha mẹ không theo sát được).
Tập tin đính kèm
F1K2H7OU.jpg (185.22 KiB) Đã xem 128 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số lận đận công danh?

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Hnagnad đã viết: 08:56, 22/05/24 Kính nhờ các Bác xem hộ lá số của em trai em, nhà bố mẹ giàu có, học trường chuyên, điểm đầu vào đại học cũng top 10 của trường nhưng không hiểu lý do gì vẫn nợ 1 môn đến nay chưa lấy được bằng (đi học ở sài gòn nên cha mẹ không theo sát được).
Số này đc thiết lập xa xứ xuất ngoại , và có cái nạn xa nhà liên quan kinh tế , nhóm công danh tài chính phạm nợ cung nhân quả , thân nắm tài tinh thì đôi khi mất mát ko chỉ vật chất , mà còn ảnh hưởng sức khoẻ , tất nhiên phải thành tựu mới có cái để mà mất , đó là cái cần cần lưu ý đặc biệt trên ls .
Được cảm ơn bởi: Hnagnad
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Hnagnad đã viết: 08:56, 22/05/24 Kính nhờ các Bác xem hộ lá số của em trai em, nhà bố mẹ giàu có, học trường chuyên, điểm đầu vào đại học cũng top 10 của trường nhưng không hiểu lý do gì vẫn nợ 1 môn đến nay chưa lấy được bằng (đi học ở sài gòn nên cha mẹ không theo sát được).
Còn việc nợ môn hay j nó k quá quan trọng .
Thời nay thạc sỹ tiến sĩ chạy grap nhiều , sáng shiper , tối dạy kèm gia sư ..v..v.. có người còn chả có việc mà làm dù rất giỏi , đó là cái yếu kém trong nền giáo dục VN .
Nợ môn , ko thi đc , ko có nghĩa ta kém , mà thi đc , cầm tấm bằng cũng ko có nghĩa ta giỏi . Nên ko cần quá nặng nề .

Nhất là thời nay nhiều người thành công ko cần thông qua bằng cấp .
Có câu chuyện vui thế này .
Bà mẹ bán đất ở quê 500tr cho con đi học đại học .
Con bà sau đó vài năm cũng tốt nghiệp , đi làm lương 3tr 1 tháng , trong khi miếng đất ngày trc bán tăng lên 5 tỉ .
Đồng nghĩa với việc , đứa con đi làm cả đời , cũng ko hay bằng ở nhà và giữ miếng đất đó .
Xã hội bây h phải thực tế , cái gì ra kết quả cao , ko sai trái thì làm , đầy người ko bằng cấp tự mở shop kinh doanh cái họ thích , cũng rất thành công .
Kết quả mới là thước đo của cv , bằng cấp ko nói lên cái gì , bạn cư xử tốt , quan hệ rộng , con ông cháu cha , bạn có chỗ đứng , còn kể như có bằng cấp , trái ý 1 đứa vô dụng đc sếp ưu ái vi là gd , bạn cũng dễ dàng bị cho thôi việc , bởi bạn có bằng cấp , đầy ng cũng có , ko thuê bạn họ thuê người khác , bằng cấp dần ko mấy giá trị , vậy nên mới sinh ra phỏng vấn , nếu cái bằng nói lên tất cả , thì cần phỏng vấn chọn lựa lôi thôi làm gì ?!!
Được cảm ơn bởi: Hnagnad
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hnagnad »

Dạ em cám ơn bác begauhn đã dành chút thời gian để luận lá số cho em trai em
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”