Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Gửi bài gửi bởi le thanh binh »

IMG_0111.jpeg (265.41 KiB) Đã xem 204 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Gửi bài gửi bởi begauhn »

le thanh binh đã viết: 13:20, 23/05/24 IMG_0111.jpeg
Người này bộ trợ lực hành động nắm ấn và đài các tinh , thì cũng xét là có trí Có nghị lực , có văn tinh lộc tinh , ăn nói cũng đc , thành tựu cũng có , nhưng cái lẽ ở đời bộ âm dương ko duy trì cường độ dc mãi , nên phat triển thành tựu từ sớm , để về trung và hậu vận có nền tảng và từ đó duy trì . Vì sau dần mặt trăng mặt trời nào sáng mãi đc . Ls dạng này cần tận dụng tinh hoa từ sớm mới đc .

Tinh hoa ls này có lẽ nằm ở bộ trợ lực c2 bên trên , tuyệt đối ko thể là kẻ tầm thường .
Tuy nhiên nguyên thần hơi yếu , ko dung nạp dc triệt để cách hay , nó tựa như chiếc xe đạp điện , làm sao chứa đc lượng xăng của chiếc xe hơi , từ đó xăng tràn ra ngoài , dễ gây rủi ro .

Ls có 1 câu này nên ghi nhớ :
vì cái ơn mà mang cái hoạ , vì cái tin mà mang cái phản .
Bao h cuộc đời bạn trải qua , nghiệm đc câu này , thì quay lại đây ta tìm cách mở nút thắt .
Được cảm ơn bởi: le thanh binh
Đầu trang

le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Cảm ơn bạn. Bạn này thực là là một bạn nữ mà mình muốn nhờ coi giúp. Bạn này rất xinh, cao (ko thua hoa hậu) gia đình giáo dục rất kỹ và nghiêm khắc. Mặc dù giỏi võ nhưng gương mặt lại hiền lành, phúc hậu ( có quý tướng) mà cung phu lại có sao Tử Vi ( mình mệnh Tử Vi Cư Ngọ, tuổi Kỷ) nên mình cũng nghĩ chuyện tương lai. Bạn này thường hay bị ốm, 1 năm nằm viện khoảng 1-2 lần. Mặc dù rất ham thể thao, giữ gìn sức khoẻ.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

le thanh binh đã viết: 15:47, 23/05/24 Cảm ơn bạn. Bạn này thực là là một bạn nữ mà mình muốn nhờ coi giúp. Bạn này rất xinh, cao (ko thua hoa hậu) gia đình giáo dục rất kỹ và nghiêm khắc. Mặc dù giỏi võ nhưng gương mặt lại hiền lành, phúc hậu ( có quý tướng) mà cung phu lại có sao Tử Vi ( mình mệnh Tử Vi Cư Ngọ, tuổi Kỷ) nên mình cũng nghĩ chuyện tương lai. Bạn này thường hay bị ốm, 1 năm nằm viện khoảng 1-2 lần. Mặc dù rất ham thể thao, giữ gìn sức khoẻ.
Truyền tinh thì ko hẳn xét qua chính diệu , có rất nhiều người tử vi cư ngọ , thêm nữa cung phu bạn nữ ko hẳn mô tả cung mệnh của ck . Có rất nhiều người cung phu thê tpvt nhưng vẫn lấy người spt .
Bạn có thể lấy ls các bậc cha mẹ để nghiệm lý điều mình vừa nói .
Bạn này tài có , năng lực có , bệnh tật ko đáng ngại , cuộc đời chỉ vì chữ ân tình mà gian truân thôi . Cái ân tình này bao gồm các mối qh , làm ăn , hoặc tcam nói chung .

Bạn xem phim dương gia hổ tướng chưa ?
Nó tựa như vậy .
Dương nghiệp văn võ toàn tài , cùng 7 người con và binh sĩ đi đánh giặc , giỏi giang hơn người , lập nhiều công trạng .
Nhưng thừa tướng âm muu tạo phản trong triều , khi quân Dương Nghiệp bị bao vây , hắn xúi vua ko đem quân ra cứu , vì tin triều đình , ông và các tướng lĩnh ngày đêm cầm cự đến chết .
Đặt niềm tin sai chỗ . Vì trọng trách , ân tình , đôi khi mang hoạ . Có thể tạm hiểu như vậy .
Đầu trang

le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn nói đúng đấy. Bạn này sống khá tình cảm, có nhiều bạn bè, cũng rất yêu quý động vật, với do học hành nhiều quá nên cũng chưa có nhiều kiến thức xã hội. Mà theo bạn cách cục của lá số này có phải kiểu phụ nữ vượng phu ích tử ko. Bạn này hơi mơ mộng, tham vọng lớn…
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Trời ơi bạn lấy người ta mà bạn kỷ quá vậy ? Đã nghe Thầy nói là Ls ko phải người tầm thường rồi , bạn thì khen đẹp . Vậy là trên cả tuyệt vời rồi mà còn Đa Nghi vậy kkk . Thôi không xong rồi , tui thấy Vợ bạn là người tài giỏi đó , mà cần người kích hoạt . Tui nghi chắc bạn ko đủ bản lĩnh để kích hoạt rồi . đồ Tốt đưa bạn xài chắc nó như đồ chợ luôn . Kkk

- Đời biết an tính Đa Nghi và Đòi Hỏi thì ắt Tình Duyên vk ck viên mãn , vinh hoa phú quý đầy đủ , con cái giỏi giang . Còn không biết an gốc đó , như đã nói ở trên . Khà khà khà ( sr đã bắt trước cách nói chuyện của Thầy begauhn ) :D
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

le thanh binh đã viết: 16:32, 23/05/24 Bạn nói đúng đấy. Bạn này sống khá tình cảm, có nhiều bạn bè, cũng rất yêu quý động vật, với do học hành nhiều quá nên cũng chưa có nhiều kiến thức xã hội. Mà theo bạn cách cục của lá số này có phải kiểu phụ nữ vượng phu ích tử ko. Bạn này hơi mơ mộng, tham vọng lớn…
Vượng phu ích tử hay ko còn phụ thuộc người ck là người thế nào .
1 người vì ck vì con , nhưng ko may lấy phải ông ck bê tha cờ bạc , gái gú , thì người vk cũng ko thể mù quáng tốt mãi đc .
Mình ví như Cô Tấm mà lấy phải Lý Thông , thì dù có là vượng phu ích tử cũng ko độ nổi gia đạo hp .
Cái tốt nó phải cộng hưởng giữa cả 2 người , có cho đi mới mong cầu nhận lại .
Nên bên trên có nói , khổ vì ân tình bao gồm cả các vấn đề tcam nói chung nữa , chứ ko riêng xh . Hay cv . Duyên vk ck cần thông qua truyền tinh nhân quả để đoán định , vì ng ta nói có duyên có nợ mới nên vk ck .
Thứ 2 cần xét sự trùng khớp của chu kỳ hôn nhân , mới nắm dc ls nào là ck , khi có ls ck , ta mới xét xem ông ck khi lấy cô vk về , tốt lên hay xấu đi , có như vậy mới trả lời dc câu vượng phu ích tử bạn hỏi .
Còn thông qua ls bạn nữ , thì chỉ xét dc ưu nhược của người nữ này thôi .

Tham vọng lớn , phải đi đôi nới sự khôn ngoan .
Từ đầu đã nói nguyên thần yếu nhược , thì rất dễ bị lừa , mà thành ra mang hoạ vào thân .
Muốn đi lên cần 1 người dìu dắt , có nguyên thần tương sinh đủ mạnh , có thể là ls ban bè hoặc ck ..v..v...
Được cảm ơn bởi: 0981324132, le thanh binh
Đầu trang

le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

0981324132 đã viết: 16:54, 23/05/24 Trời ơi bạn lấy người ta mà bạn kỷ quá vậy ? Đã nghe Thầy nói là Ls ko phải người tầm thường rồi , bạn thì khen đẹp . Vậy là trên cả tuyệt vời rồi mà còn Đa Nghi vậy kkk . Thôi không xong rồi , tui thấy Vợ bạn là người tài giỏi đó , mà cần người kích hoạt . Tui nghi chắc bạn ko đủ bản lĩnh để kích hoạt rồi . đồ Tốt đưa bạn xài chắc nó như đồ chợ luôn . Kkk

- Đời biết an tính Đa Nghi và Đòi Hỏi thì ắt Tình Duyên vk ck viên mãn , vinh hoa phú quý đầy đủ , con cái giỏi giang . Còn không biết an gốc đó , như đã nói ở trên . Khà khà khà ( sr đã bắt trước cách nói chuyện của Thầy begauhn ) :D
Mình mệnh Tử Vi nên đa nghi lắm haha, mà dù sao đây là chuyện đại sự mà, cơ mà tui đáng tính thôi chứ đã đâu vào đâu đâu…
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 16:56, 23/05/24
le thanh binh đã viết: 16:32, 23/05/24 Bạn nói đúng đấy. Bạn này sống khá tình cảm, có nhiều bạn bè, cũng rất yêu quý động vật, với do học hành nhiều quá nên cũng chưa có nhiều kiến thức xã hội. Mà theo bạn cách cục của lá số này có phải kiểu phụ nữ vượng phu ích tử ko. Bạn này hơi mơ mộng, tham vọng lớn…
Vâng cảm ơn bạn. “ Nguyên thần yếu nhược “ thì chắc bạn phải rất tinh tế mới nhận ra được đấy ( mình cũng thấy vậy) mặc dù bạn này 4 lần hcv võ thuật cấp tp. Nhưng có lẽ do bạn ấy con út dc chăm từ nhỏ (hiện giờ vẫn đang học thạc sĩ) nên vẫn có cái gì đó hơi tồ tồ một chút, với bản chất bạn ấy lành. Mà cho mình hỏi thêm một câu: Mình Đại Lâm Mộc mà bạn này Bạch Lạp Kim vậy cưới bạn này mình có bị thiệt thòi ko vậy :)))haha
Vượng phu ích tử hay ko còn phụ thuộc người ck là người thế nào .
1 người vì ck vì con , nhưng ko may lấy phải ông ck bê tha cờ bạc , gái gú , thì người vk cũng ko thể mù quáng tốt mãi đc .
Mình ví như Cô Tấm mà lấy phải Lý Thông , thì dù có là vượng phu ích tử cũng ko độ nổi gia đạo hp .
Cái tốt nó phải cộng hưởng giữa cả 2 người , có cho đi mới mong cầu nhận lại .
Nên bên trên có nói , khổ vì ân tình bao gồm cả các vấn đề tcam nói chung nữa , chứ ko riêng xh . Hay cv . Duyên vk ck cần thông qua truyền tinh nhân quả để đoán định , vì ng ta nói có duyên có nợ mới nên vk ck .
Thứ 2 cần xét sự trùng khớp của chu kỳ hôn nhân , mới nắm dc ls nào là ck , khi có ls ck , ta mới xét xem ông ck khi lấy cô vk về , tốt lên hay xấu đi , có như vậy mới trả lời dc câu vượng phu ích tử bạn hỏi .
Còn thông qua ls bạn nữ , thì chỉ xét dc ưu nhược của người nữ này thôi .

Tham vọng lớn , phải đi đôi nới sự khôn ngoan .
Từ đầu đã nói nguyên thần yếu nhược , thì rất dễ bị lừa , mà thành ra mang hoạ vào thân .
Muốn đi lên cần 1 người dìu dắt , có nguyên thần tương sinh đủ mạnh , có thể là ls ban bè hoặc ck ..v..v...
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Kkk thì tui chọc bạn chơi :D chứ quen nhau vì nhau thì số làm sao mà cản được Tình Thương bạn dành cho người ta , sợ bạn đa nghi rồi xem số nhiều nó làm nhiễu , rồi bạn đặt nhiều câu hỏi trong đầu quá khiến Tình Thương bạn dành cho ngta nó giãm xuống . Vì lúc đầu đến với nhau là từ sự Hồn Nhiên Chân Thật , thì lỡ có kết thúc nó củng phải nằm trong sự Tự Nhiên Chân Thật , vậy nó mới thuyết phục được kkk :D

- Tình Thương Nó Bao La lắm nó nằm ngoài phạm vi bạn hình dung được , 2 bạn thương nhau thật lòng Hoá Giải được hết , nhiệm vụ nào củng hoàn thành khó khăn nào củng vượt qua . Kkkkk :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”