Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Gửi bài gửi bởi le thanh binh »

0981324132 đã viết: 17:11, 23/05/24 Kkk thì tui chọc bạn chơi :D chứ quen nhau vì nhau thì số làm sao mà cản được Tình Thương bạn dành cho người ta , sợ bạn đa nghi rồi xem số nhiều nó làm nhiễu , rồi bạn đặt nhiều câu hỏi trong đầu quá khiến Tình Thương bạn dành cho ngta nó giãm xuống . Vì lúc đầu đến với nhau là từ sự Hồn Nhiên Chân Thật , thì lỡ có kết thúc nó củng phải nằm trong sự Tự Nhiên Chân Thật , vậy nó mới thuyết phục được kkk :D

- Tình Thương Nó Bao La lắm nó nằm ngoài phạm vi bạn hình dung được , 2 bạn thương nhau thật lòng Hoá Giải được hết , nhiệm vụ nào củng hoàn thành khó khăn nào củng vượt qua . Kkkkk :D
Ngày trước mình cũng nghĩ như bạn. Mà đấy là ngày xưa rất xưa rồi:)). Mình thực ra cũng có thể coi là người có kinh nghiệm trong chuyện tình cảm, nên bây giờ mình nghĩ nó giống như một bài toán cuộc đời thôi. Còn nếu tới với nhau và sống với nhau vì tình cảm thì thực sự đấy là một điều hạnh phúc lắm!.
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số nữ Canh Thìn, VCD đắc Tam Không, giỏi cả văn lẫn võ,kính mong cao nhân chỉ giáo!

Gửi bài gửi bởi begauhn »

le thanh binh đã viết: 17:11, 23/05/24
begauhn đã viết: 16:56, 23/05/24
le thanh binh đã viết: 16:32, 23/05/24 Bạn nói đúng đấy. Bạn này sống khá tình cảm, có nhiều bạn bè, cũng rất yêu quý động vật, với do học hành nhiều quá nên cũng chưa có nhiều kiến thức xã hội. Mà theo bạn cách cục của lá số này có phải kiểu phụ nữ vượng phu ích tử ko. Bạn này hơi mơ mộng, tham vọng lớn…
Vâng cảm ơn bạn. “ Nguyên thần yếu nhược “ thì chắc bạn phải rất tinh tế mới nhận ra được đấy ( mình cũng thấy vậy) mặc dù bạn này 4 lần hcv võ thuật cấp tp. Nhưng có lẽ do bạn ấy con út dc chăm từ nhỏ (hiện giờ vẫn đang học thạc sĩ) nên vẫn có cái gì đó hơi tồ tồ một chút, với bản chất bạn ấy lành. Mà cho mình hỏi thêm một câu: Mình Đại Lâm Mộc mà bạn này Bạch Lạp Kim vậy cưới bạn này mình có bị thiệt thòi ko vậy :)))haha
Vượng phu ích tử hay ko còn phụ thuộc người ck là người thế nào .
1 người vì ck vì con , nhưng ko may lấy phải ông ck bê tha cờ bạc , gái gú , thì người vk cũng ko thể mù quáng tốt mãi đc .
Mình ví như Cô Tấm mà lấy phải Lý Thông , thì dù có là vượng phu ích tử cũng ko độ nổi gia đạo hp .
Cái tốt nó phải cộng hưởng giữa cả 2 người , có cho đi mới mong cầu nhận lại .
Nên bên trên có nói , khổ vì ân tình bao gồm cả các vấn đề tcam nói chung nữa , chứ ko riêng xh . Hay cv . Duyên vk ck cần thông qua truyền tinh nhân quả để đoán định , vì ng ta nói có duyên có nợ mới nên vk ck .
Thứ 2 cần xét sự trùng khớp của chu kỳ hôn nhân , mới nắm dc ls nào là ck , khi có ls ck , ta mới xét xem ông ck khi lấy cô vk về , tốt lên hay xấu đi , có như vậy mới trả lời dc câu vượng phu ích tử bạn hỏi .
Còn thông qua ls bạn nữ , thì chỉ xét dc ưu nhược của người nữ này thôi .

Tham vọng lớn , phải đi đôi nới sự khôn ngoan .
Từ đầu đã nói nguyên thần yếu nhược , thì rất dễ bị lừa , mà thành ra mang hoạ vào thân .
Muốn đi lên cần 1 người dìu dắt , có nguyên thần tương sinh đủ mạnh , có thể là ls ban bè hoặc ck ..v..v...
Bạch lạp kim nó khác kim thông thường .
Bạch lạp là nến , sáp nến , bạch lạp kim đc hiểu như 1 dạng kim loại lỏng , nên nó ko cả khả năng chặt cây , tuy vậy nó thiên biến vạn hoá , tùy vào cái khuôn , hay ta gọi là người dẫn dắt , quý nhân mở lối .
Đưa cái khuôn thanh đao , thì họ hoá thành đao .
Đưa cái khuôn chiếc đũa thì họ là chiếc đũa , khuôn viên bi thì họ là viên bi .
Nó là hành kim mang tính biến hoả ảo diệu nhất trong các hành kim khác , và cũng là hành kim duy nhất ko sợ hoả .
Được cảm ơn bởi: le thanh binh, 0981324132
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Nói tới đại lâm mộc .
Là rừng cây , việc bạch lạp kim tác động cắt đc đại lâm mộc tuy khó nhưng nó hoàn toàn có thể xảy ra .
Bởi nó phụ thuộc cái khuôn của bạch lạp kim , định hình nó là cái gì .
Nhưng cũng có thể nó cắt để biến mộc thành bàn ghế hữu ích .

Có rat nhieu người đại lâm mộc , ko phải ai cũng như ai .
Bên trên mô tả đặc tính ngũ hành .
Còn tác động ra sao l còn phụ thuộc vào ls của cá nhân bạn như thế nào . Bước đầu xét tương thích hay ko đã . Có nên duyên hay ko đã . Làm sao vội tính xa xôi ngay dc ?!
Được cảm ơn bởi: le thanh binh, 0981324132
Đầu trang

le thanh binh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi le thanh binh »

begauhn đã viết: 17:27, 23/05/24
le thanh binh đã viết: 17:11, 23/05/24
begauhn đã viết: 16:56, 23/05/24
Vâng cảm ơn bạn. “ Nguyên thần yếu nhược “ thì chắc bạn phải rất tinh tế mới nhận ra được đấy ( mình cũng thấy vậy) mặc dù bạn này 4 lần hcv võ thuật cấp tp. Nhưng có lẽ do bạn ấy con út dc chăm từ nhỏ (hiện giờ vẫn đang học thạc sĩ) nên vẫn có cái gì đó hơi tồ tồ một chút, với bản chất bạn ấy lành. Mà cho mình hỏi thêm một câu: Mình Đại Lâm Mộc mà bạn này Bạch Lạp Kim vậy cưới bạn này mình có bị thiệt thòi ko vậy :)))haha
Vượng phu ích tử hay ko còn phụ thuộc người ck là người thế nào .
1 người vì ck vì con , nhưng ko may lấy phải ông ck bê tha cờ bạc , gái gú , thì người vk cũng ko thể mù quáng tốt mãi đc .
Mình ví như Cô Tấm mà lấy phải Lý Thông , thì dù có là vượng phu ích tử cũng ko độ nổi gia đạo hp .
Cái tốt nó phải cộng hưởng giữa cả 2 người , có cho đi mới mong cầu nhận lại .
Nên bên trên có nói , khổ vì ân tình bao gồm cả các vấn đề tcam nói chung nữa , chứ ko riêng xh . Hay cv . Duyên vk ck cần thông qua truyền tinh nhân quả để đoán định , vì ng ta nói có duyên có nợ mới nên vk ck .
Thứ 2 cần xét sự trùng khớp của chu kỳ hôn nhân , mới nắm dc ls nào là ck , khi có ls ck , ta mới xét xem ông ck khi lấy cô vk về , tốt lên hay xấu đi , có như vậy mới trả lời dc câu vượng phu ích tử bạn hỏi .
Còn thông qua ls bạn nữ , thì chỉ xét dc ưu nhược của người nữ này thôi .

Tham vọng lớn , phải đi đôi nới sự khôn ngoan .
Từ đầu đã nói nguyên thần yếu nhược , thì rất dễ bị lừa , mà thành ra mang hoạ vào thân .
Muốn đi lên cần 1 người dìu dắt , có nguyên thần tương sinh đủ mạnh , có thể là ls ban bè hoặc ck ..v..v...
Bạch lạp kim nó khác kim thông thường .
Bạch lạp là nến , sáp nến , bạch lạp kim đc hiểu như 1 dạng kim loại lỏng , nên nó ko cả khả năng chặt cây , tuy vậy nó thiên biến vạn hoá , tùy vào cái khuôn , hay ta gọi là người dẫn dắt , quý nhân mở lối .
Đưa cái khuôn thanh đao , thì họ hoá thành đao .
Đưa cái khuôn chiếc đũa thì họ là chiếc đũa , khuôn viên bi thì họ là viên bi .
Nó là hành kim mang tính biến hoả ảo diệu nhất trong các hành kim khác , và cũng là hành kim duy nhất ko sợ hoả .
Vâng kiến thức của bạn rất rộng. Mình thực ra cũng có tìm hiểu về môn huyền học này vì mình thấy nó rất đúng, nhưng mà chỉ mới nhập môn thôi. Tiện đây nhờ bạn coi giùm lá số của mình coi có đẹp hơn lá số của bạn kia không. Chứ mình học tập cũng bình thường, ko biết võ nghệ gì cả 😒.
IMG_1659.jpeg (301.75 KiB) Đã xem 57 lần
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

le thanh binh đã viết: 17:20, 23/05/24
0981324132 đã viết: 17:11, 23/05/24 Kkk thì tui chọc bạn chơi :D chứ quen nhau vì nhau thì số làm sao mà cản được Tình Thương bạn dành cho người ta , sợ bạn đa nghi rồi xem số nhiều nó làm nhiễu , rồi bạn đặt nhiều câu hỏi trong đầu quá khiến Tình Thương bạn dành cho ngta nó giãm xuống . Vì lúc đầu đến với nhau là từ sự Hồn Nhiên Chân Thật , thì lỡ có kết thúc nó củng phải nằm trong sự Tự Nhiên Chân Thật , vậy nó mới thuyết phục được kkk :D

- Tình Thương Nó Bao La lắm nó nằm ngoài phạm vi bạn hình dung được , 2 bạn thương nhau thật lòng Hoá Giải được hết , nhiệm vụ nào củng hoàn thành khó khăn nào củng vượt qua . Kkkkk :D
Ngày trước mình cũng nghĩ như bạn. Mà đấy là ngày xưa rất xưa rồi:)). Mình thực ra cũng có thể coi là người có kinh nghiệm trong chuyện tình cảm, nên bây giờ mình nghĩ nó giống như một bài toán cuộc đời thôi. Còn nếu tới với nhau và sống với nhau vì tình cảm thì thực sự đấy là một điều hạnh phúc lắm!.
Nói chọc bạn chơi . Chứ tui chưa trải qua để sau này tui trải qua tui mới khẳng định được . Nói và làm nó xa nhau hehe :D còn nếu bạn trải qua và thử rồi thì tui đã Mạo Muội vô lễ với bạn :D Tại tui tưởng tình thương bạn đủ lớn là Hoá Giải được hết , giống như Ba Mẹ bạn thương bạn vậy đó , thì 2 vk ck mà thật lòng thương nhau thì sẽ hạnh phúc , tuy rằng có sóng gió nhưng củng vượt qua hihi . Nói chung tui chưa trải qua nhưng tui thấy rồi , kểu phải Nhường nhịn nhau . Vậy đó thôi trả lại chủ đề cho bạn , bạn đang muốn hỏi về chủ đề khác tui dẫn bạn qua hướng khác hoài không được kekeke
Bạn tập trung chủ để bạn quan Tâm nói chuyện với Thầy chuyên môn đi , để giải quyết vấn đề bạn đang cần :D

Thân Bạn keke :D
Được cảm ơn bởi: le thanh binh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”