Cự môn phu thê hãm địa + kiếp sát

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
A Chu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cự môn phu thê hãm địa + kiếp sát

Gửi bài gửi bởi A Chu »

Chào mọi người, em đang tập tành nghiên cứu về tử vi, nhưng lướt qua cung phu và phúc của mình em trầm cảm quá ah, mong mọi người cho em đôi lời nhận xét
Tập tin đính kèm
IMG_6221.jpeg (343.35 KiB) Đã xem 105 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cự môn phu thê hãm địa + kiếp sát

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Em trầm cãm quá !
Số có căn tu và nên tu .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

A Chu đã viết: 22:41, 23/05/24 Chào mọi người, em đang tập tành nghiên cứu về tử vi, nhưng lướt qua cung phu và phúc của mình em trầm cảm quá ah, mong mọi người cho em đôi lời nhận xét
Kiếp sát ko tự nhiên hoạt động , mà nó luôn theo lệnh thằng thiên không , nếu thiên không là luật , thì thằng kiếp sát là kẻ cưỡng chế theo luật .
Thiên không nó khác địa không địa kiếp .
Nó tác hoạ hay ko dựa vào thiếu dương , thiếu dương như vầng hy vọng , như cơ hội le lói giữa khoảng không vô tận .

Dụng đc thiếu dương thì ko sợ thiên không , Dụng dc thiên không thì ko sợ kiếp sát .
Dụng dc thiếu dương hay ko , phải nhìn tứ đức , ko thuận đc tứ đức thì chẳng có gì hết .

Bồ tát sợ nhân chúng sinh sợ quả .
Người quân tử ko sợ thiên không , họ có thể bỏ không an thiên không trên ls , nếu họ tin họ vững nơi tứ đức , đó là lý do ko phải lúc nào cũng cần an thiên không vào tinh bàn . Vì nó là sao mà ta làm chủ đc
Được cảm ơn bởi: xuannga96
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Cự môn hãm hay kỵ hãm , còn theo góc bạn nhìn nhận .

Nó chỉ dở khi người phối ngẫu là người giỏi giang , yêu thương ta , thì khi đó nhóm thị phi Cự Kỵ của ta thành lý sự cùn , là kiếm chuyện .
Còn nếu họ là người ngang bướng sa đoạ , thì Cự Kỵ của ta lại mô tả sự quan tâm , muốn đối phương thay đổi , muốn cứu vãn gd mới nói cho nửa kia hiểu . Mới ko hùa theo ủng hộ họ .
Nếu ng phối ngẫu dở , mà ta có cách đẹp đồng thuận , là 1 cái rất dở chứ k phải hay , lúc này cần bộ mâu thuẫn để cứu vãn tình hình .
Anh ở nhà chơi , ko đi làm , suốt ngày bia rượu , tôi cũng vui vẻ ở nhà với anh , nhậu với a .
Hay tôi cần nói , cần chửi cho anh tỉnh ngộ , vì ta còn đứa con , ta phải chăm chỉ , anh lý sự gì tôi cũng cãi hết , vì ko làm ko thể có ăn , sự thức tỉnh này cần Cự kỵ . Và đó là lối thoát là ánh sáng cho hôn nhân tăm tối chứ ko xấu .

Nên xem hôn nhân , ta phải xem trên cả 2 ls , chứ ko thể xem 1 ls để đoán định . Ng này thị phi , phải xem người kia ra gì ko , khi đó mới biết Cự Kỵ là cần hay ko cần .
Được cảm ơn bởi: xuannga96
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”